[Funland] Vụ "trẻ con có biết gì đâu" và hành xử của những bậc phụ huynh "mất dạy"

buicongchuc

Xe ba gác
Chắc cũng có vài cụ biết vụ này rồi nhưng cho cụ nào chưa biết thì có tóm tắt qua như thế này:

https://yan.thethaovanhoa.vn/con-lam-do-nuoc-vao-laptop-o-quan-cafe-me-khong-den-con-trach-nguoc-321270.html

Sau đó 2 vợ chồng này gọi hội rồi hẹn em gái ra quán cà phê, "ép" viết status xin lỗi. Em gái quá ngây thơ đi 1 mình và trúng quả đậm.

https://www.facebook.com/groups/hoikhaunghiep.hkn/permalink/1656960024784118/?sfnsn=mo&ref=share&mibextid=KtfwRi

Và đây là kết quả

https://www.facebook.com/224787841630501/posts/pfbid02N7yVL1XKFdTJtfa2zGiCbQJAr1uG5knvbupifShvZunhZPT484u6352RYUS1jn2ol/?d=n

Nói chung em gái này cũng được bài học đầu đời, nhưng 2 vợ chồng nhà này thì quả thật hành xử quá khốn nạn rồi, mà lại còn toàn làm giáo viên, mở trường mẫu giáo nữa cơ đấy.
Cặp đôi này còn trẻ mà bẩn bựa quá

jazzzzz

Xe lăn
KLQ nhưng ra quán cà phê toàn thấy các em trẻ xynh ngồi bên macbook. Bọn trẻ bây giờ làm việc khắp nơi, khiếp thật!
Công nhận, em mang cái IPX đi thay màn hình (lần thứ 3), gặp mấy bé mang 13 ra bán lên 14 màng choáng, coa đứa mới mua 2 tháng thấy 14 xuống giá liền lên đời, đã chơi là pro Max chứ k sài hàng thường.

thaibinhdutu

Xe buýt
Hơi liên quan là em rất ghét cái câu "Gia đình là tất cả, những cái khác có hay không, không quan trọng". Ko hiểu sao mấy năm trước nó trending thế. Nó cổ xuý lối sống ích kỷ, con ông cháu cha, tham ô tham nhũng, kệ mẹ đất nước, xã hội và cộng đồng.
Mọi xu thế phát ngôn mạng đều ngắn hạn nhưng chân lý thằng nào rêu rao đạo đức mạng đều sống thực như gì luôn đúng.

phuongmit

Xe cút kít
Xã hội nhiều điều khốn nạn bên cạnh những sự dễ thương. 2 thằng nhà em vẫn nhỏ nhưng khi chúng nó tiếp xúc, tiếp cận 1 sự việc nào đó thì em thường hay dạy chúng là điều đó tốt hay xấu, vi phạm hay k vi phạm phát luật hoặc điều cấm gì k, đại loại cho chúng nó cố gắng nhìn nhận chuẩn luật chứ k ú ớ cảm tính để k dễ bị bắt nạt. Còn vụ này cộng đồng mạng mà nhiệt tình thì vợ chồng thằng ôn kia cũng k yên dc, nhưng cú sốc tâm lí sẽ ở lại với em gái kia khá dai dẳng

thanhhava

Xe buýt
Trong nhiều trường hợp, việc làm "làm đúng" theo nhận thức xã hội và "đúng pháp luật" có nhiều khác biệt. Giới trẻ thích dùng công cụ mạng xã hội cũng có nhiều hậu quả không mong muốn.

Em gái kia tiết lộ thông tin cá nhân nào?

.Bo My

Xe container
Cụ bị đổ nước hỏng main thay 10 củ xem cụ có "hiền" nổi không khi mà nhà kia nó phủi tay như không.
Mấy chú luật sư trốn biệt không thấy lên tiếng ai đúng ai sai. Cha mẹ thì có trách nhiệm với con nhưng chị kia thấy bé 1 tuổi đến khu vực mình quản lý mà không phòng bị thì cũng có tí lỗi chứ. Có phải bé đi ăn trộm hay cố tình phá đâu, 1 tuổi thì không thể gọi là cố tình.

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Thì chính vì bị nó cào bao lâu nên tức quá đòi kiện tội để lộ thông tin rồi. Mà thà cứ im đi người ta dần quên, chứ giờ chắc năm nào cũng bị tế sống, mở trường mở lớp ra bị truy lùng lôi lên, gửi hết cho người thân người quen xem thì chẳng biết còn muốn làm to chuyện đến khi nào.
Nó mà tử tế thì đã không có chuyện ầm ĩ.
Dở trò du côn nên gieo nhân nào nhận hậu quả đấy thôi.

MuathuHN252

Xe cút kít
Lại dc nổi tiếng rồi

Moriarty

Xe container
Vụ em gái đi ra quán cà phê bị đứa trẻ con đổ nước lên cái Macbook giá tầm 30 triệu ấy.
Xong em này nhờ cộng đồng mạng giúp "đòi lại công bằng", do phụ huynh nhà kia lúc ở quán cà phê có nói đền bù nhưng khi lấy số điện thoại thì trở mặt, nói "trẻ con nó biết gì đâu", ko muốn đền tiền cho em này.
Cộng đồng mạng qua gây sức ép với nhà kia, hai vợ chồng đó mới đem gọi em này ra gặp riêng. Em gái ngây thơ đi 1 mình, bị nhà kia quây tầm 5-7 đứa vào "đe dọa", ép viết status xin lỗi.
Sau đó nhà này báo công an, dọa nạt em kia kiện tội "tiết lộ thông tin cá nhân trên mạng", cụ thể là số điện thoại của thằng chồng.
Em gái thiếu kinh nghiệm với ngu ngơ thật sự nhưng mà sự khốn nạn của nhà này thì đúng tuyệt đỉnh. Vợ thì mở trường mẫu giáo, chồng thì đi dạy học, thậm chí đã từng bị tố sàm sỡ học sinh, mà chẳng biết có chống lưng hay quá ngu mà hành xử vô học mất dạy.
Em gái kia tạm chưa bàn, nhưng tư cách là giáo viên, thậm chí mở trường mở lớp nhận học sinh mà cư xử như lũ du thử du thực, chẳng biết khách hàng với người quen nhà này có dám gửi con cháu cho không?
Đoạn gọi hội ép viết status là đoạn nài nhỉ. E tìm chưa thấy.

Maner Bolsol

Xe tăng
XH nhiều kẻ khốn nạn đội lốt người, em có 2 ví dụ: 1 là có người quen bị chó cắn, ngay sau đó chủ của chó đã xin lỗi tử tế, sẵn sàng bao mọi chi phí thuốc men, điều trị (vì bị thương khá sâu) cùng với cái quần bị cắn rách, sau khi người quen của em đi tiêm vắc xin phòng dại xong và không có dấu hiệu bất thường gì về sức khỏe sau khoảng 5 ngày thì thằng chủ chó trở mặt chỉ thanh toán tiền vắc xin, nó bảo nó không có tiền và không ai có lỗi cả (chó không có lỗi, nó thì kêu bị đen, còn người bị chó cắn coi như đen nên chia đều cái đen cho nhau), oh nó coi tính mạng sức khỏe của con người ngang cái việc nó bị đen do mất tiền chi tiêm vắc xin cho bị hại??? 2 là có 1 kẻ có vị trí khá cao trong XH nhưng khi cần việc nó xun xoe lắm, nhưng khi xong việc thì nó trở mặt bùng tiền và xếch mé ngay. Vậy nên em coi bọn mặt người dạ cẩu hay phản trắc là chuyện thường tình thôi, chớ tin chúng mà phải xử lý ngay tại trận, không khoan nhượng, luôn có phương án phòng ngừa. Viết hơi dài nên mong các cụ mợ thông cảm.

Chỉnh sửa cuối:

mocconghoa

Xe tải
Website
www.mocconghoa.com
Cụ chủ thớt viết như vậy là khá tóm tắt và đủ ý rồi cụ. Vụ này nhà kia khốn thật.
Phải nói là lưu manh bác ạ. Mình người ngoài mà còn bất ngờ trước sự tráo trở của nhà đó.

Hunz

Xe buýt
View attachment 7595562
Em gái kia tiết lộ thông tin cá nhân nào?
Cụ hăng quá, em có nói ai sai đâu. Em thấy ở đây có hướng đi theo cách pháp luật và có cách đi theo hướng mạng xã hội. Mỗi cách có ưu nhược điểm khác nhau. Cháu gái chưa lường trước các phiền toái sau đó thôi.

Cosaodau

Xe hơi
Phải nói là lưu manh bác ạ. Mình người ngoài mà còn bất ngờ trước sự tráo trở của nhà đó.
Bác nói chuẩn CMNR. Phàm là trên đời khốn nạn nhất là lũ trí thức lưu manh, vì khi đó nó có sự kết hợp rất tởm lợm giữa cái tâm đểu cáng khốn nạn và cái nanh lọc lưu manh hơn người ( nghĩ ra và thực hiện được cái đểu giả tàn độc). Nếu trời có mắt thì nên cử Thiên lôi xuống Trần cho một tia sét vào đúng cái mặt lưu manh đấy thì mới hợp lẽ phải . Cảm ơn ông Trời trước nhé

Chỉnh sửa cuối:

VIKO L

Xe điện
Chỉ có 2 từ: KHỐN NẠN

Dan du an

Xe ba gác
Đúng là chuyện bé xử lý không ra đâu vào đâu thành ra to. Nhưng suy cho cùng làm gì là quyết định của mỗi cá nhân.

timeout

Xe điện
Em vừa lướt một vòng voz để hỏi mua soft về, thấy bên đó cũng nhộn nhịp bàn tán vụ này. Em thật, giá cháu gái biết Of, lên đây nhờ vả có khi việc ngon lành tinh tươm nhỉ. Cơ mà cặp vợ chồng kia KN cả cặp nhỉ, giờ đội nào mạnh truyền thông, cứ mỗi tháng nó nhắc tên nhắc chuyện một lần thì vui phải biết. :)

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Ồ, tôi đọc loanh quanh cũng ko hiểu lắm có lẽ do vừa làm tí men nên hơi phê phê. Tóm lại là đôi vợ chồng này tráo trở và cô bé kia yếu thế phải ko ạ?
Tôi nghĩ dù yếu thế đến đâu nhưng nếu được các bác trên này ủng hộ thì lại đâu vào đấy ngay. Cá nhân tôi cũng thích ủng hộ người yếu thế và đặc biệt nếu điều đó giải quyết được những chuyện bất bình chẳng tha. Còn nói thật nếu phải người thân của tôi thì đôi vợ chồng này tôi sút lật mõm luôn. Có những việc ko nên trình bày nhiều các bác ạ, bởi vì dù trình bày và xảo ngôn đến mấy cũng ko thể qua được hệ thichduthu2011 trên này.

Tất nhiên rồi thích đủ thứ hay thích đụ thử là cách hiểu của mỗi người và dù cho Diễm My có lần ra được hay ko thì quan điểm trên cũng chỉ là quan điểm của cá nhân tôi nhưng rất có thể một ngày đầu năm mới sẽ trở thành quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức của tôi khá hạn hẹp về việc thay ngựa đổi dòng nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn rồi phải ko nào.
Hệ ấy hôm nay đi ăn tất niên rùi.