[Funland] Vụ tai nạn thảm khốc 3 người chết ở Thanh Hóa: Tài xế xe khách không làm chủ tốc độ?

teamee

Xe tăng
Xe khách và xe biển xanh đều thuộc đội phi tít, đi ẩu ko cần nhìn biển. Vụ này nói chung là thảm họa khi 2 anh này gặp nhau. Anh biển xanh thì theo truyền thống ko bao giờ sai nên ko bị truy cứu nhưng bị thần chết hỏi thăm là hậu quả tồi tệ nhất trên đời rồi.

namdq

Xe điện
Đã sang đường là phải dừng lại quan sát chứ. Cứ thế sang ai mà làm chủ cái mít. Sang Lào chạy nó tông cho nát người rồi è cổ ra mà đền
Chỉ có mình mới thế này

namdq

Xe điện
Ở đây ko phải là xe biển xanh hay xe gì mà chính là do thói quen sang đường + đi từ ngõ ngách ra hoăch các nơi giao cắt ko có tín hiệu giao thông. Tại sao mà lx ở đường vn lại căng thẳng là sự vô tội vạ khi tham gia giao thông.

thanh3883

Xe buýt
Xe bỉm xanh, lại là xe của kho bạc nước ngoài thì sai làm sao được mà các bác phải tranh cãi. Xứ ta còn không xử đúng thì xứ đấy trông chờ sao được?

Despacito

Xe hơi
Sao xe 7 chỗ đi sửa rồi ngày 8/2 giao cho lái xe đi lấy về mà chở những 8 người nhỉ, e thấy lạ.

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Là cả vấn đề đấy bác ơi. Như trên em đã trình bày, theo điều 15 khoản 2 Luật Giao thông đường bộ: Trong khi chuyển hướng thì phải nhường đường. Suy ra, nếu chuyển hướng xong rồi thì sao? Tiếp tục nhường?
Cái sự Nhường đường ấy, nó áp dụng từ khi bác bắt đầu vào Giao lộ, đến khi bác "chuyển hướng xong", tức là đã hoàn toàn rời khỏi giao lộ.
"chuyển hướng xong" = Bác rời khỏi giao lộ rồi, và do đó, không liên quan gì đến những việc diễn ra SAU LƯNG BÁC nữa.

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Xe con đã sang gần hết phần đường, (được phép rẽ sang đường và có biển cảnh báo nguy hiểm khu vực dân cư, giảm tốc độ liên tục từ trước đó rất dài)
Xe khách khả năng chạy quá tốc độ cho phép và thiếu chú ý quan sát chướng ngại vật tình huống trên đường, gây tai nạn đặc biệt nghiêm trọng.
Xe con sử dụng sai mục đích (nếu có) sẽ xử lý ở khía cạnh khác.

Không phải cứ cậy xe to là lao bạt mạng bất chấp tính mạng của những xe nhỏ hơn như vậy. Nếu đó là một chiếc đầu kéo sang đường thì có lẽ xe khách đã khác.
Lưu ý đoạn đường này không phải cao tốc. Lái xe phải tuân thủ tốc độ và chú ý quan sát, có đèn vàng cảnh báo năng lượng mặt trời nhấp nháy liên tục trên trục đường này.
Ý bác là:
"Xe con đã sang gần hết phần đường," => các xe khác phải nhường, phỏng ạ??

Ờ, thế còn "Xe con CHƯA sang gần hết phần đường," thì sao ạ?
Và cái khoảng cách GẦN HẾT, khoảng bao nhiêu bác nhỉ? Dăm centimeter - dăm meter??

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Đây là cổng làng bà ngoại em. Vị trí này rất nguy hiểm vì không có biển báo giao nhau với đường ưu tiên, trong khi lại nhiều xe qua đường vào làng. Em dự là trong vụ này cả 2 xe đều sai, xe 7 chỗ thì qua đường ẩu còn xe khách thì không giảm tốc độ :)

levision

Xe hơi
Đây là cổng làng bà ngoại em. Vị trí này rất nguy hiểm vì không có biển báo giao nhau với đường ưu tiên, trong khi lại nhiều xe qua đường vào làng. Em dự là trong vụ này cả 2 xe đều sai, xe 7 chỗ thì qua đường ẩu còn xe khách thì không giảm tốc độ :)
đọạn đường này là ngoài khu vực đông dân cư, có dải phân cách cứng, gần đoạn giao nhau này cũng ko có biển báo hay gờ giảm tốc, nên hay xảy ra tai nạn

--Lamborghini--

Xe cút kít
Lần đ éo chẳng kết luận lỗi này.
Trước em đang đi bị va vào bà dắt xe đạp cắt qua đường, bọn xxx nó cũng bảo thế, em bảo tôi đi đúng làn đúng tốc độ, cuối cùng vẫn phải giải quyết theo luật rừng.

Lambretta 550

[Tịch thu bằng lái]
Ý bác là:
"Xe con đã sang gần hết phần đường," => các xe khác phải nhường, phỏng ạ??

Ờ, thế còn "Xe con CHƯA sang gần hết phần đường," thì sao ạ?
Và cái khoảng cách GẦN HẾT, khoảng bao nhiêu bác nhỉ? Dăm centimeter - dăm meter??
chỉ là nhận định theo cách nhìn của người đi đường thôi cụ. Còn thật ra khi tiếp xúc hiện trường thì cơ quan chức năng họ cũng có căn cứ rồi mới ra quyết định tạm giữ khẩn cấp đối tượng liên quan vụ tai nạn.
Điều tra để xác định tội danh ntn thôi, không thể có chuyện không sai gì

Lambretta 550

[Tịch thu bằng lái]
Lần đ éo chẳng kết luận lỗi này.
Trước em đang đi bị va vào bà dắt xe đạp cắt qua đường, bọn xxx nó cũng bảo thế, em bảo tôi đi đúng làn đúng tốc độ, cuối cùng vẫn phải giải quyết theo luật rừng.
Nhẹ nhàng thì để 2 bên tự thương lượng với nhau và nộp một khoản phạt xong ai về nhà nấy.
Một trong 2 bên không chịu thì trước mắt mời bác cứ cho xe về bãi, ký biên bản đợi ngày lên giải quyết. Lúc này thì sai đúng gì cũng phải tiền

Eagle No.1

Xe buýt
Em ttưởng xe rẽ trái phải quan sát, nhường đường cho xe đi thẳng, khi thấy an toàn thì mới rẽ trái chứ. Ko thấy thông tin chi tiết mà đã luận tội rồi.

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Em ttưởng xe rẽ trái phải quan sát, nhường đường cho xe đi thẳng, khi thấy an toàn thì mới rẽ trái chứ. Ko thấy thông tin chi tiết mà đã luận tội rồi.
Xe rẽ trái đã nhường đường, đã quan sát kỹ, đã thấy an toàn. Ngoan ghê lắm.
Và đã rẽ trái.
Nhưng tự nhiên cái xe khách nhảy xổ vào.
Còn nó từ đâu nhảy xổ vào thì các đồng chí vàng cứt 36 đang điều cha ạ.
Nguồn: Đồng chí phát ngôn viên 36th police.

Chekmate

Xe điện
Còn xem xe con có đi ngược chiều không nữa. Dân nước bạn hay đi ngược chiều ở QL1 lắm, em đi bao lần gặp xe đi ngược chiều giật mình thon thót, trong khi chỗ quay đầu chỉ cách vài trăm mét. Lắm lúc không hiểu trong đầu bọn đấy nó là cái gì.

tuan_nguyen261188

Xe điện
Em chỉ quan tâm là: Tại sao cái xe xanh( kho bạc nhà nước) kia lại chạy trên đường? Đi làm nhiệm vụ hay lấy xe chạy đi chơi tết(trên xe tới tận 7 người). Hết.