[Funland] Vụ tai nạn này taxi có sai không?

LeTai1979

Xe cút kít
Giả thử thay vì xe taxi mà là cụ bê tông bị ai đó vận chuyển đánh rơi từ lâu ở đó thì sao. Tóm lại cao tốc mà ko quan sát, ko làm chủ tốc độ thì sai và chết là đúng
Cục bê tông nó ko có óc Cụ ạ.

LeTai1979

Xe cút kít
Sai gì cụ. Làn em em đi, việc em em hóng. Ai bảo nó dừng giữa đường. Không chết là may kêu ca gì.
Đấy là các cụ luật sư ộp nói thế chứ em ko biết gì đâu.
Chuẩn đấy Cụ, ko chết là may rồi, cái giá cho sự ngu dốt thế là quá nhẹ.
Cụ có thể tham khảo điều 18 luật GTĐB.

LeTai1979

Xe cút kít
Cụ vd là chuẩn. Anh xe tải sai vì nó yêu cầu giữ khoảng cách an toàn tuỳ theo tốc độ. An toàn là như thế nào, có nghĩa là ta đi trên đường xe đằng trước vì bất kỳ lý do gì có dừng lại đột ngột thì xe sau phải dừng lại theo nhưng không được đâm, đó mới là giữ koảng cách an tòan.
Cụ có thể tham khảo điều 18 luật GTĐB.

Nhọ thế! Nhưng trong cái rủi có cái may, 2 phát mà không chết!

3077

Xe container
Taxi sai đúng em chưa nói, nhưng cái bọn quản lý cao tốc tội nặng cụ ạ! Va chạm xong người dân họ đến phá cửa cứu người mà vẫn chưa thấy đến phân làn.
Bọn này có gắn cam như đường HN-HP đâu mà biết

Matizcoi

Xe cút kít
Em nghe "đoàng" phát tưởng súng, hóa ra xe tải tông taxi, thánh nhọ của năm thuộc về ông tài xe tải.

Fordmegaidep

Xe buýt
thèn taxi ngu bò mịa, đậu cái xe chỗ sát con lươn kia sao các xe khác tránh được, đã thế con dừng rất lấu nữa, nếu đi nhanh va luôn thì đâu có nên cơ sự. Cao tốc mà, chạy cả 100km/h thì tránh kiểu gì?

Se_NT

Xe tải
thèn taxi ngu bò mịa, đậu cái xe chỗ sát con lươn kia sao các xe khác tránh được, đã thế con dừng rất lấu nữa, nếu đi nhanh va luôn thì đâu có nên cơ sự. Cao tốc mà, chạy cả 100km/h thì tránh kiểu gì?
Bình thường dừng, đỗ hoài có bị đâm đâu? Bữa nay bị ông tải này đâm thì chắc chắn ông tải ấy sai rồi ! _ Taxi driver said

Tiger Hunter

Xe container
Dù bất cứ lý do gì thì vẫn có lỗi: dừng xe sai làn đường, ko có cảnh báo đúng quy định.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Theo đám đông thông thái, trong đó có e thì xe taxi hơi sai, dừng đỗ dù có bật đèn khẩn cấp. Anh tài xế xe tải cũng không sai, do đúng làn đường, đúng tốc độ, lại 'có" phanh cháy đường nhé, chứ không chơi bài giữ nguyên tốc độ đâ.m
Nhiều khi sự cố khó mà tỉnh táo làm cho đúng được cụ ah.
Cũng phải thông cảm.
Nếu chuẩn thì sự lại không ra nhẽ.

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều khi sự cố khó mà tỉnh táo làm cho đúng được cụ ah.
Cũng phải thông cảm.
Nếu chuẩn thì sự lại không ra nhẽ.
Kiểu này bồ hóng, dải phân cách rộng, lại nhiều cây, thấy lố nhố bên kia nên nhấp nhổm hóng sang, khi nhìn lên phía trước nhận ra thì ôi thôi, e dự là thế. Mấy trường hợp khác cũng như vậy thôi, nhiều khi không thể lúc nài cũng tập trung 100% đc, cụ nào lái xe nhiều chắc hiểu điều này.

quynhdiem

Xe tăng
Taxi muốn dừng cũng phải vào làn khẩn cấp dừng chứ
Thực tế nó khác mà, đỗ gần thì nạn nhân ít phải dịch chuyển hơn, khả năng hạn chế thương tích cao hơn, thế mới gọi là tình huống cấp thiết. Nếu phải đỗ dừng đúng làn, có cảnh báo đúng quy định thì chưa ổn lắm.

Dodge Ram

Xe điện
Thực tế nó khác mà, đỗ gần thì nạn nhân ít phải dịch chuyển hơn, khả năng hạn chế thương tích cao hơn, thế mới gọi là tình huống cấp thiết. Nếu phải đỗ dừng đúng làn, có cảnh báo đúng quy định thì chưa ổn lắm.
Nói chung là nhiệt tình+ngu dốt=phá hoại!!! (giết người)

Trong trường hợp này, phương pháp duy nhất đúng là đặt cảnh báo ngay sau khi có vụ tai nạn.
Giúp đỡ lôi được nạn nhân ra, nhẹ nhàng đặt ngay xuống vệ cỏ chờ nhân viên y tế cùng xe cấp cứu đến. Vì bê vác nạn nhân không đúng cách cũng có thể giúp họ ra đi nhanh hơn hoặc chữa trị khó hơn.

Còn taxi dừng thế kia để “cấp cứu” nạn nhân thì ..... thôi! Chẳng còn gì để nói!

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Taxi đỗ sai rồi. Ko có cửa đòi đền bù rồi.

quynhdiem

Xe tăng
Nói chung là nhiệt tình+ngu dốt=phá hoại!!! (giết người)

Trong trường hợp này, phương pháp duy nhất đúng là đặt cảnh báo ngay sau khi có vụ tai nạn.
Giúp đỡ lôi được nạn nhân ra, nhẹ nhàng đặt ngay xuống vệ cỏ chờ nhân viên y tế cùng xe cấp cứu đến. Vì bê vác nạn nhân không đúng cách cũng có thể giúp họ ra đi nhanh hơn hoặc chữa trị khó hơn.

Còn taxi dừng thế kia để “cấp cứu” nạn nhân thì ..... thôi! Chẳng còn gì để nói!
Đúng quy trình này thì ai sẽ là người dám thực hiện :) . Em không có chuyên môn sơ cứu chấn thương, đi một mình không thể đặt cảnh báo trước khi dừng đỗ, đành gạt nước mắt đi qua nạn nhân và xin nhường Cụ sau đủ điều kiện thực hiện đúng quy trình.

Dodge Ram

Xe điện
Đúng quy trình này thì ai sẽ là người dám thực hiện :) . Em không có chuyên môn sơ cứu chấn thương, đi một mình không thể đặt cảnh báo trước khi dừng đỗ, đành gạt nước mắt đi qua nạn nhân và xin nhường Cụ sau đủ điều kiện thực hiện đúng quy trình.
Nếu em có một mình thì cũng .... thôi, nhấn ga mà chạy qua kẻo không phải đầu cũng phải tai.

Nhưng nhìn đám đông cấp cứu trong vụ này... lăng xa lăng xăng, gẫy hai chân mà bê thế bằng giết người ta.

Sơ cứu chưa được học thì cũng phải nhìn thấy cầu thủ trên sân được sơ cứu như nào chứ?!

muoibaconcho

Xe điện
Đặt trường hợp taxi bị sự cố kẹt phanh ga gì đó phải dừng khẩn cấp vào bên đó thì sao? Nó sai cứ húc chết nó đi à.
Em đi quốc lộ bao nhiêu lần các ông tải, ông khách vượt nhau lấn hẳn sang làn của mình. Sai đúng gì chả biết song mình phải tự phanh, tự tránh đi chứ.