[Funland] Vụ tai nạn này taxi có sai không?

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Bảo hiểm tự nguyện nó có đền không cụ? :-/
Đền ai hả cụ. Nếu bảo hiểm xe thì em nghĩ taxi phải chứng minh mình đỗ sai thì bh sẽ đền. Nhưng bh nó cũng khôn đấy, chờ kết luận của tòa đã. Ông taxi mà sai để nhận dc bh xe thì cũng vỡ mồm để đền xe tải và ông đen nhất vịnh bắc bộ kia :))

*Bon Bon*

Xe tăng
Đặt trường hợp taxi bị sự cố kẹt phanh ga gì đó phải dừng khẩn cấp vào bên đó thì sao? Nó sai cứ húc chết nó đi à.
Em đi quốc lộ bao nhiêu lần các ông tải, ông khách vượt nhau lấn hẳn sang làn của mình. Sai đúng gì chả biết song mình phải tự phanh, tự tránh đi chứ.
Sự cố gì đi nữa cụ cũng phải cảnh báo được xe sau là xe cụ hỏng,có sự cố...
Chứ không phải bị sự cố ở làn đó để rồi khi bị đâm vào lại bảo người khác phải tránh,phải phanh.
Cụ thể trong vụ này là taxi chả có tín hiệu mẹ gì!
Đến gần hết clip thì có ông (ko biết có phải tài taxi hay không?)thò tay bật xinhan trái!!!

GloryJack

Xe container
Đền ai hả cụ. Nếu bảo hiểm xe thì em nghĩ taxi phải chứng minh mình đỗ sai thì bh sẽ đền. Nhưng bh nó cũng khôn đấy, chờ kết luận của tòa đã. Ông taxi mà sai để nhận dc bh xe thì cũng vỡ mồm để đền xe tải và ông đen nhất vịnh bắc bộ kia :))
Vụ đền vì đỗ sai thì có bảo hiểm trách nhiệm dân sự nó lo chứ cụ. Mấy vụ như thế này kiểu gì cũng có biên bản làm việc của công an. Chắc ko ra toà đâu vì không có ai chết.

poiuy

Xe ba gác
Cũng là do người dân tự phát thực hiện, không có kiến thức, kỹ năng sống nên hậu quả là thế.

Những kỹ năng sống này không được dạy, nhà trường XHCN của chúng ta chỉ dạy những thứ cao siêu như: toán, vật lý lý thuyết, triết học mác lê, lịch sử đảng . . . cơ.

Nhiệt tình + ngu dốt = phá hoại.
Cơ mà dạy thì có ai tự giác học không? Tập huấn PCCC tại các toà nhà kìa, lần như trạch.

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Vụ đền vì đỗ sai thì có bảo hiểm trách nhiệm dân sự nó lo chứ cụ. Mấy vụ như thế này kiểu gì cũng có biên bản làm việc của công an. Chắc ko ra toà đâu vì không có ai chết.
Hình như mỗi cụ quan tâm đến cái bh trách nhiệm ds thôi ý :))

poiuy

Xe ba gác
khoảng phân cách giữa 2 chiều còn rất rộng nhẽ chia đôi mỗi bên đc 1,5 đến 2 làn nữa. giờ bố thằng nào dám đứng ra làm bot nữa :(
Túm lại là đa số sẽ ko bị móc túi còn thiểu thiểu thiểu số bị lõm nặng, phỏng cụ?

tit0e

Xe buýt
khổ
chú xe taxi đỏ tốt tính thế mà lại bị đâm

//em xin kể chuyện của em cách đây 10 năm, em với 2 thằng bạn đi chơi 1 thằng chạy taxi
gặp vụ tai nạn em bảo bạn em ra đưa họ đi viện, 2 thằng chửi em ngay là ngu rồi đi luôn :(

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
khổ

//em xin kể chuyện của em cách đây 10 năm, em với 2 thằng bạn đi chơi 1 thằng chạy taxi
gặp vụ tai nạn em bảo bạn em ra đưa họ đi viện, 2 thằng chửi em ngay là ngu rồi đi luôn :(
Ở cái xh này cụ bị chửi ngu là còn nhẹ đấy. Nhiều trường hợp giúp xong bị ăn dao. Nhẹ vớ vẩn cũng bị giam xe, củ hành củ tỏi cho phải nôn tiền đấy.

tit0e

Xe buýt
mà xe tải đi cũng ảo thật
cách xa như vậy, xe taxi dừng khá lâu lại đông người mà *** giảm tốc độ :)

gocart

Xe cút kít
Giả thử thay vì xe taxi mà là cụ bê tông bị ai đó vận chuyển đánh rơi từ lâu ở đó thì sao. Tóm lại cao tốc mà ko quan sát, ko làm chủ tốc độ thì sai và chết là đúng
Chả ai bị tù hay phải đền cho cục bê tông.
Đấy là khác biệt.

Trục

Xe ba gác
mà xe tải đi cũng ảo thật
cách xa như vậy, xe taxi dừng khá lâu lại đông người mà *** giảm tốc độ :)
Liệu có phải xe tải mới chuyển làn thì gặp chướng ngại vật (xe taxi)
không cụ?
Cá nhân em, cho em đỗ ở làn đó thì em cũng xón đái, đi chậm ở làn đó còn ghê răng, nói gì là dừng hẳn.

poiuy

Xe ba gác
Sự cố gì đi nữa cụ cũng phải cảnh báo được xe sau là xe cụ hỏng,có sự cố...
Chứ không phải bị sự cố ở làn đó để rồi khi bị đâm vào lại bảo người khác phải tránh,phải phanh.
Cụ thể trong vụ này là taxi chả có tín hiệu mẹ gì!
Đến gần hết clip thì có ông (ko biết có phải tài taxi hay không?)thò tay bật xinhan trái!!!
Nghĩa vụ là phải tránh, nhưng mà ko tránh được vì lý do nào đó thì đâm thôi. Thế nên người ta mới phải cấm hành vi đó để tránh đẩy người khác phạm lỗi vô ý.

Trục

Xe ba gác
Em từng dính rồi;
Câu đầu là “Đâu đâu, thằng nào gây tai nạn... bla bla”;
Nạn nhân lúc đó tỉnh táo, người nhà trước đó đã làm việc với người gây tai nạn. Em phải to mồm chửi hội đến sau, “không có tôi thì người nhà ông vẫn nằm ở đường đấy, có gì hỏi mẹ cô ấy”. Hôm đó, có thằng người nhà tí bị em cho hai cái bạt tai.

Sau vụ đó là em rút kinh nghiệm sâu sắc, giúp người cũng cần có nhân chứng tại địa phương (hoặc có người địa phương cho đi cấp cứu cùng), chậm lại một vài phút cũng không vấn đề gì.
khổ

.penguin.

Xe hơi
Quá nhọ cho anh xe tải