[TNGT] Vụ tai nạn làm một người chết, 2 người bị thương, 3 oto liên quan tại đường Phạm Hùng

scud122

Xe tăng
Lái xe say rượu cầm lái, phải truy tố vào tù ăn cơm trại tối thiểu 1 năm, bất kể đền tiền cho nạn nhân, thu bằng lái vĩnh viễn không cho cơ hội vầm lái mới bớt dc cái nạn này.

vuvanhoanhd

Xe hơi
Ra đường ở Việt Nam bây giờ nguy hiểm ngang với đi ngoài đường ở IRAQ

Xe chở rác

Xe tải
Theo em thì : Biển ngoại tỉnh

1, Không quen đường, tình huống giao thông
2, Về công tác hoặc thăm sếp.Thường là xong việc hay làm tý, mà quen thói ở nhà xả láng nên nhậu chắc cũng sâu

Do vậy thường được liệt vào nhóm có nguy cơ cao :(
Cụ lại quy chụp rồi :(

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
Nhìn con BT nát bươm em cũng đoán đc "sức nặng" của chiếc giầy khi đè lên chân ga như thế nào rồi...
Mong các nạn nhân bị thương chóng bình phục và xin chia buồn với nạn nhân tử nạn.
Em hóng thấy hình như vụ này xxx để cho xuồng chìm rồi hay sao í. Dcm,hơi phũ chứ giá như con nhợn lái xe ấy chết thay cho chị kia có phải tốt ko? Nó quan hệ nên cũng sao,rồi lại bon bon cầm lái tiếp thôi... Mong sao ko ai chết oan như chị kia nữa...

ducduong84

Xe hơi
Đi đường cứ nhìn thấy đắp chiếu là chân tay bủn rủn...

Trung BQ

Xe tải
Lại liên quan tới nhầm chân ga rồi. Lúc đã cuống thì người lái cứ đờ ra, mà chỉ cần vài giây là mọi thứ đã tan tành.
Chắc bộ GTVT hay bộ CA cũng nên nghĩ tới việc dậy lái xe AT và MT riêng biệt rõ ràng như bên bển thì hơn.
Xin chia buồn với gia đình nạn nhân.
Em tưởng lái AT thì người ta vẫn phải dùng chân phải cho cả ga và phanh, còn chân trái không làm gì. Thế thì cũng như MT thôi chứ sao lại hay nhầm được cụ nhỉ, hay nhầm do lái MT thì người ta thay đổi thói quen chân trái phanh và chân phải ga.

anhtho

Xe ngựa
Em tưởng lái AT thì người ta vẫn phải dùng chân phải cho cả ga và phanh, còn chân trái không làm gì. Thế thì cũng như MT thôi chứ sao lại hay nhầm được cụ nhỉ, hay nhầm do lái MT thì người ta thay đổi thói quen chân trái phanh và chân phải ga.
Thực tế cho thấy các trường hợp xe điên (nhầm chân ga) đa số là xe AT.
Nhầm có thể xẩy ra với cả 2 loại xe, nhưng với MT, thường khi dận phanh, người lái hay đè côn (vì sợ chết máy), bởi vậy nhỡ có nhầm thì ga gào lên còn xe vẫn không tăng tốc. Còn với xe At thì nhầm là nhầm luôn. Đó là chưa kể với MT, khi xe chồm lên gặp 1 vật cản là thường chết máy, nhưng AT thì khó chết máy lắm.
Nhầm thường với tài mới hoặc tài quen lái MT, mới lái AT lần đầu. Em chắc nhiều cụ khi chuyển sang AT cũng xém nhầm vài ba bận :)

Chỉnh sửa cuối:

nguyenkiencuong

Xe tải
Hện trường tại Ngã 3 đèn đỏ đường Phạm Hùng đối diện Cổng B TTHN Quốc gia.

Lái xe BT 50 ( Sn 72, được cho là không tỉnh táo khi lái xe ) BS 98A 036-96 va chạm liên hoàn với 2 xe oto và 3 xe máy , làm một phụ nữ đang đứng cạnh xe máy 36F1 02444 gần đèn đỏ bị tông lên vỉa hè tử vong ( Cầu cho oan hồn siêu thoát ), 2 xe máy khác bị tông vào , một xe nát bấy dưới gầm oto, 2 xe còn lại hỏng nhẹ.

Một người lái xe máy khác bắn lên vỉa hè nhưng chỉ bị thương nhẹ, ngồi thừ một lúc mặc dù sướt sát đầy người, và may mắn đội nồi cơm điện laọi tốt nên đầu không sao, một người khác thương nặng được đưa vào BV, 2 oto Camry và GX470 bị va chạm với xe gây tại nạn.

Trong xe BT50 đèn hiện lên C R A S H, số vẫn để D

BT 50 tan càng A bên phụ, vỡ la răng

Cột điện bị đẩy bật gốc xô đi 30cm, sức mạnh của BT 3.2 thật khủng khiếp

Lexus bị sượt sườn bên lái, và móp cản sau nhưng nhìn chung là hỏng không đáng kể. Cản sau LEX có sát xi bên trong thảo nào cứng thế.

Điểm bắt đầu và chạm XM - BT được đánh dấu trắng, Camry không biết có liên quan hẳn tới va chạm không nhưng chỉ bị sượt nhẹ để ý kỹ lắm mới thấy

Điểm xe máy bị dồn lên vỉa hè cùng BT50

Lên xe kéo về đồn, cậu lái xe kéo hơi vụng xoay sở 20 phút mới làm xong việc, lúc đầu BT 50 để số D mà các cậu nhà xe kéo vẫn móc đuôi kéo lê trên đường ( không biết hộp số có toi không nữa )

Xe nạn nhân bên trái, chìa khóa vẫn cắm mở cốp, người đã ra đi mà xe thị lại nguyên vẹn

Xe máy của người bị đâm đầu tiên may mắn bắn lên vỉa hè nhưng chỉ bị nhẹ và nói chung là về nhà làm cỗ mừng thoát nạn đầy may mắn đi là vừa. Vậy của đi thay người [-O<

Chứng kiến vụ tai nạn kể lại cho các bác để tự em cùng các bác khi ngồi lên tay lái có trách nhiệm với cộng đồng. Nhưng qua vụ tai nạn cũng thấy chua chát cảm giác là " Con người hình như có số phận định đoạt " . Các bác nếu thấy đúng bấm link ủng hộ em.
Thư các cụ : Ông chủ xe này thì gần nhà vợ em. Hôm đọc, thấy 98A-03696 e giật mình. Thật ra ông này cũng chẳng to tát gì đâu, chỉ làm ăn gì cùng với mấy a cty TNHHMTV của nhà máy Phân Đạm Hà Bắc rùi vào cầu và cứ thế thẳng tiến. Ông bố vợ bảo là hôm đấy anh ta đi cùng với cô bồ nhí ra HN, rồi say xỉn ạ. Thôi cũng xin chia buồn cùng gia đình nạn nhận.

anhtho

Xe ngựa
Thư các cụ : Ông chủ xe này thì gần nhà vợ em. Hôm đọc, thấy 98A-03696 e giật mình. Thật ra ông này cũng chẳng to tát gì đâu, chỉ làm ăn gì cùng với mấy a cty TNHHMTV của nhà máy Phân Đạm Hà Bắc rùi vào cầu và cứ thế thẳng tiến. Ông bố vợ bảo là hôm đấy anh ta đi cùng với cô bồ nhí ra HN, rồi say xỉn ạ. Thôi cũng xin chia buồn cùng gia đình nạn nhận.
Nếu đúng như ông bố vợ nói thì tài bán tải thân bại, danh liệt rồi.

nguyenkiencuong

Xe tải
Nếu đúng như ông bố vợ nói thì tài bán tải thân bại, danh liệt rồi.
Bác ấy cũng mới phất lên dc mấy năm gần đâu, rõ khổ. Chắc lại cuống lên Ga và Phanh lẫn lộn đây. Em là em vẫn thích MT ạ, chứ AT ghê phết.

Hainq

Xe buýt
Ở Mẽo chắc lxe này bóc lịch dài dài

F.I.A.T

Xe điện
Em vừa đi qua chỗ tai nạn 5p thì xảy ra. Về nhà em mới đọc được. Chia buồn với người bị nạn. Nhưng cho em chửi phát. Éo có một quốc gia nào mà say rượu được lái xe tự do như ở VN. Và cũng éo có cái luật dở hơi nào mà khi lái xe say rượu, gây ra tai nạn thì lại cho phép thỏa thuận với người bị hại. Nếu thỏa thuận ổn thì không khởi tố. Đã có quá nhiều vụ như thế này rồi. Và cuối cùng thằng nào lái xe đều thoát tội nếu người bị nạn rút đơn. Quá bức xúc luôn. Nên em chửi và nguyền rủa những thằng loại như thế này sớm chết mẹ đi cho xã hội nhẹ nợ. Không bị đắm đò thì cũng bị quả báo bằng bị húc chết đầu đường xó chợ. Chó tha gà thải. Nhìn thể loại này em thật chỉ muốn thiêu sống luôn.
Trước em đi China (wuxi với lại changzhou) được bên A mời đi ăn uống, không có lái xe đi cùng, tay kỹ thuật làm việc với em lái xe đưa bọn em đi (cùng với mấy tay china nữa) thế mà khi ăn nhậu mọi người tưng bừng mà tay lái xe ko đụng 1 giọt rượu nào, hỏi thì hắn bảo nếu công an phát hiện uống rượu rồi lái xe là cho đi tù, ko phân biệt nồng độ, ko biết đúng ko hay hắn lấy lý do để ko phải uống, nếu đúng thế thì chả phải phạt nồng độ làm giề, dân đen cho ngồi tù 3 ngày thì lần sau bố bảo chả dám.
Ờ mà sao túi khí ko nổ nhỉ, hay đâm ko đúng thiết kế

Chỉnh sửa cuối: