Vụ tai nạn Altis tối hôm trước- Túi khi ko nổ.

Pelorus

Xe buýt
e dự là Toy Vn sẽ giải thích là phải đâm trực diện phía trước túi khí mới bung:D. còn altis ko có tui khí hông nên đương nhiên ko nổ~X(

d-cash

Xe buýt
Các cụ này đều không đọc kỹ hướng dẫn mà phán như đúng rồi. Altis không có túi khí bên. Nó chỉ có 2 túi khí trước và túi chỉ nổ khi có va chạm phía trước vì bộ cảm ứng túi khí nằm ở phía trước. Nếu va chạm từ phía bên thì dù túi khí trước có bật cũng không có tác dụng bảo vệ. Hiện tại, xe Camry của Toy đã được trang bị thêm túi khí bên nhằm bảo vệ khi có va chạm từ phía bên cạnh. Trước đây, nhà cháu nhớ không chính xác là đã có người đi Ford Mondeo kiện hãng vì khi bị đâm từ bên cạnh mà túi khí không nổ. Đến khi đưa ra hướng dẫn sử dụng thì chịu. Các cụ khi phán thì nhớ tìm hiểu rồi hãy phán nhé
Phang nát cả phần đầu phía bên trái mà cụ không nhìn thấy sao, hay động đến Toy là mắt mờ chân tay run rồi ạ ?????

ngochip_fashion

Đi bộ
Các cụ vào Dân trí đọc bức thư của kỹ sư Tạch gửi bộ trưởng Thăng thì sẽ hiểu chất lượng xe ở VN như thế nào :-&

hoami

Xe tăng
Đâm cũng phải có kỹ thuật, đến chết mất thôi, gần bét cả cái góc bên lái mà vẫn chưa nổ thì phải tụt động cơ vào cabin mới nổ nhỉ ? :D
Có khi Toy sản xuất xe như kiểu vinataba, mỗi bao có một điếu cái thơm ngon, còn xe thì mỗi lô trộn 1 em ko túi khí vào kiếm lời hehe, em té....

hanoistreet

Xe tải
Đâm cũng phải có kỹ thuật, đến chết mất thôi, gần bét cả cái góc bên lái mà vẫn chưa nổ thì phải tụt động cơ vào cabin mới nổ nhỉ ? :D
Có khi Toy sản xuất xe như kiểu vinataba, mỗi bao có một điếu cái thơm ngon, còn xe thì mỗi lô trộn 1 em ko túi khí vào kiếm lời hehe, em té....
Có khi cụ nhầm, mỗi lô trộn một em có túi khí thì đúng hơn :D em cũng té.

dinhspkt

Đi bộ
èo! xe đâm ngang hông sao mà nổ túi khí được các bác? Nếu có túi khí bên thì nổ, chứ túi khí tài xế sao nổ?

binhcan

Xe buýt
Bọn ToyLD là bọn khốn nạn, nó có lắp túi khí đâu mà đòi bung. Báo chí kêu giải thích thì nó bảo đâm ko đúng quy cách kỹ thuật, rồi lại bảo ko thắt dây an toàn, xe Toy mà ko cài dây an toàn nó kêu cho điếc mịe nó cả tai luôn chứ làm sao mà ko thắt được. Quả này hi vọng bác chủ xe còn sống kiện bỏ mịe nó đi.
Xong lại còn phải bó tay với bọn đăng kiểm VN, xe Toy mà lại kéo vào đại lý Toy để kiểm tra xem có SX đúng quy cách ko, thế bố nó cũng ko dám kiểm tra ra lỗi.

Chỉnh sửa cuối:

thuysinh.tl

Xe container
Các cụ xem lại ảnh thì thấy rõ. Xe này bị phang từ phía bên phụ. Ép chéo góc dồn Altis lên vỉa hè rồi mới va vào cột điện. Góc đâm của Altis vào cột điện là góc chéo nên móp cả một góc nhưng phần bánh không bị dồn ra sau. Cái này trong hướng dẫn sử dụng của Toy có ghi rõ các điều kiện để túi khí bung. Các cụ nên xem lại hướng dẫn rồi hãy chém. Một số cụ kêu Toy không lắp túi khí một cách cực đoan nhưng hãy xem lại đi. Vụ gần đây nhất là Altis trong Sài gòn thì với góc đâm đằng trước, toàn bộ túi khí đã bung.

Fiatvuong

Xe tải
Đi Toy xướng nhẩy , cái xe Toy nó trách nhiệm đến thế là cùng , không nổ túi khí cho đỡ tốn tiền sửa.

OmegaO9

Xe container
Các cụ xem lại ảnh thì thấy rõ. Xe này bị phang từ phía bên phụ. Ép chéo góc dồn Altis lên vỉa hè rồi mới va vào cột điện. Góc đâm của Altis vào cột điện là góc chéo nên móp cả một góc nhưng phần bánh không bị dồn ra sau. Cái này trong hướng dẫn sử dụng của Toy có ghi rõ các điều kiện để túi khí bung. Các cụ nên xem lại hướng dẫn rồi hãy chém. Một số cụ kêu Toy không lắp túi khí một cách cực đoan nhưng hãy xem lại đi. Vụ gần đây nhất là Altis trong Sài gòn thì với góc đâm đằng trước, toàn bộ túi khí đã bung.
Quan trọng là phía trước bị toác ra như vậy là cũng đủ điều kiện để kích hoạt các cảm biến ở phía trước chứ cụ nhỉ.Vì Airbag nếu xe lăn tròn sang 2 bên thì các túi khí chắc chắn không nổ,khác hoàn toàn phía trước lại có một số điểm kích nổ.

Isu_zu

Tháo bánh
Bọn ToyLD là bọn khốn nạn, nó có lắp túi khí đâu mà đòi bung. Báo chí kêu giải thích thì nó bảo đâm ko đúng quy cách kỹ thuật, rồi lại bảo ko thắt dây an toàn, xe Toy mà ko cài dây an toàn nó kêu cho điếc mịe nó cả tai luôn chứ làm sao mà ko thắt được. Quả này hi vọng bác chủ xe còn sống kiện bỏ mịe nó đi.
Xong lại còn phải bó tay với bọn đăng kiểm VN, xe Toy mà lại kéo vào đại lý Toy để kiểm tra xem có SX đúng quy cách ko, thế bố nó cũng ko dám kiểm tra ra lỗi.
Cụ chém cũng nên bình tĩnh, quả Altis của bác sĩ SG chả bung teo toét là gì?

TSTA

Xe container
ko nổ túi khí nhưng chắc vẫn phải mất tiền thay cảm biến va chạm túi khí rồi.
May mà chủ xe ko việc gì, so lucky :)

nhim07

Xe tăng
Các cụ chém kinh quá, theo em thì 2 chú này đè nhau, chú xe tải ép chết chú toy cho chừa ( chắc có gì xích mích trước đó ), tốc độ chắc không cao, bởi nếu tốc độ cao cái cột đèn đi rồi, nên túi khí không bung là bình thường.

KSTK CB

Xe hơi
theo iem nhìn thì phần đầu xe ko va chạm mạnh nên túi khí ko nổ thì phải. Vì phần va chạm chỉ là 2 bên xườn xe thôi.

adco

Xe điện
anh Tạch có nói với em là xe khi bị chấn động mạnh , túi khí sẽ bung và bơm nhiên liệu sẽ tắt, tránh gây cháy xe . Vì vậy ngay sau khi bị xe ben húc 1 phát mạnh vào sườn , có khả năng con altis này đã tắt máy nên khi húc vào cột, nó khg thể bung t khí phía trước . Còn tông bên hông chắc chắn tkhi' trước khg nổ
Các bác có tranh luận thì nên xoay quanh yếu tố ky thuật cho nó chuyên nghiệp, tránh kiểu chém gió chửi đổng nhé :-?
Quả là lúc này altis được lên báo khá nhiều:>

Chỉnh sửa cuối:

hazardvn

Xe hơi
E chạ biết như thế nào? Nhưng đâm thế này mà túi khí không bung thì e thấy chất lượng xe tệ lắm ấy. Phải đâm đúng kiểu mới bung Túi khí thì chắc Người lái xe ngỏm rồi túi khí mới bung quá, haizzzzzzzzzzzzzz. Dân VN ta chịu thiệt nhiều quá về chất lượng, độ an toàn ....

nghiện nhẹ

Xe đạp
Các cụ không hiểu về nguyên lý hoạt động của túi khí trước rồi
Xe Altis chỉ được trang bị 2 tuí khí trước thôi nếu mà đâm từ bên hông hoặc từ đằng sau khi có đâm nát xe nó cũng không nổ
phải đâm từ phía trước đủ lực đẻ kích hoạt cảm biến túi khí thì nó mới nổ dược

Xuan Son

Xe buýt
Túi khí của TOY được cty con là TOYOTA BOSHOKU sản xuất. Theo em hiểu thì nếu va chạm kiểu này mà nổ túi khí thì mới gọi là lởm ạ.