[Funland] Vụ sáng nay ở chung cư Eco Green 286 Nguyễn Xiển Hà Nội

CuongNguyenPhuc71

Xe container
nói gì nói chứ có biệt thự mà ở nó là một cái đẳng cấp rồi. kiểu gì chả có ng giúp việc này kia. nhà có phòng riêng. cuộc sống chất lượng thấy rõ. nên chả đứa nào dại gì mà đăng xuất.
Vửa có vụ thằng ku lấy búa bổ mẹ đấy kụ ây. Ở nhà mặt đất góc ngã 4

Genesis_GV80

Xe tải
Ở nơi đó, họ đi ấy, ko cần giấy, ko cần lá cây...
Cuộc sống phát triển, người lớn nhiều áp lực, từ áp lực công việc đến áp lực gia đình, trong đó có con cái. Muốn con phải thế này thế kia theo ý mình, hoặc bỏ rơi không hề quan tâm gì đến con cái..v...v... Thực ra thời em với các cụ bị ăn đòn, chửi mắng suốt ngày ...nhưng là chửi đúng, ăn đòn vì nghịch ngu, nghịch dại...nên chả bao giờ thấy oán thán bố mẹ cả. Bọn trẻ con bây giờ tâm lý chúng nó phức tạp hơn rất nhiều so với trước, hay suy nghĩ, lại nhạy cảm...nên không tránh khỏi có những vụ như thế này.
cụ nói cũng có phần đúng
nhưng em thấy các vụ thế này chủ yếu ở thành phố cuộc sống xô bồ, tụi nó không có bạn bè, chỉ học r về quanh quẩn trong 4 bức tường không có ng chia sẻ, giải trí nên nó tích đọng trong người
như bé trong bài cho sống ở quê có khổ cực gấp nhiều lần thành phố nhưng nhiều bè bạn chắc chắn nó ko có ý định tự vẫn

niceshot

Xe container
Thằng con e thâng nào cũng phải đặt lịch tẩn cho trận cho đủ định mức , bọn này ko tẩn nó nhờn ngay
Cứ oánh đều, mắng đều nó lại ko sao, nâng như nâng trứng suốt rồi đột nhiên có lần mắng mỏ nó mới thành bị sốc, bị xúc phạm, bị tổn thương ...

Chỉnh sửa cuối:

beloren2021

Xe buýt
Nếu thế này con lại nhờn, không chịu giữ gìn, nhiều người sẽ thoe kiểu con phải tự chịu trách nhiệm cho hành động của mình lần sau mới nhớ.
Nói chung do tâm lý của các cháu thôi. Có cháu bị mắng té tát vẫn chịu được, có cháu hơi mắng chút đã tiêu cực rồi. Ở nhà bm có mắng chút đã là gì so với ngoài xã hội nó chửi mắng.
Đúng như cụ nào còm, ở nhà CC dễ tạo điều kiện cho việc nhảy lầu, ở chỗ khác tìm được phương án tự tử thì ý chí tự sát nguội đi rồi là xong.
Em nghĩ cháu phải mang vợt cầu lông đi vào giờ thể dục, nếu không có sẽ bị gv bộ môn khiển trách hoặc không cho vào học giờ thể dục. Em nghĩ mắng cháu thì ko sao nhưng nên mua cho cháu cái vợt mới, kiểu gì chả phải mua cho cháu

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Làm bố mẹ bây giờ khó và khổ quá cccm nhỉ ?
Thực ra làm cha mẹ nên có kỹ năng,không nên áp đặt,thường cập nhật xem tụi nó chơi gì,chơi với ai. ( cái này tùy kỹ năng của bậc cha mẹ). Và cốt yếu là hãy cho nó kỹ năng sống nữa. Đừng vì nhà nọ thế kia,nhà kia thế này. Xã hội vốn đã đầy thứ xấu xa rồi,về nhà cha mẹ mải kiếm tiền mà quên đi con....( không phải quên những thứ thiết yếu mà là con mình cũng là người,có thua bạn bè cũng trang lứa mặt này ắt sẽ có mặt khác tốt hơn)...

Altis 2011

Xe điện
Nhà đồng nghiệp cùng cơ quan vợ em, sáng vợ em nói mà rụng rời. Nhà có 2 cô con gái, cô đàu đang học 12 thì bị thận, chạy thận mấy năm nay rồi. Haizzz, buồn quá.
Con e làm mất đồ hay hỏng em chưa bao giờ to tiếng nhưng hay mắng lúc cháu học hành sao nhãng, mất tập trung.
Em cũng đang suy nghĩ lại về vấn đề dạy con, nhiều lúc thấy mình cũng quát mắng con quá đà. Quát xong toàn phải nịnh ngược lại nó.
Cũng khổ thân cháu và Bố mẹ quá.
Có thể Bố mẹ cũng quá mệt mỏi, áp lực vì cháu lớn ốm nên cũng ko để mắt nhiều đến cháu thứ 2. Có thể cháu nó có dấu hiệu trầm cảm chán chường ( sống trong môi trường nhà có người ốm cuzng dễ thế).

datinh

Xe container
Cũng khổ thân cháu và Bố mẹ quá.
Có thể Bố mẹ cũng quá mệt mỏi, áp lực vì cháu lớn ốm nên cũng ko để mắt nhiều đến cháu thứ 2. Có thể cháu nó có dấu hiệu trầm cảm chán chường ( sống trong môi trường nhà có người ốm cuzng dễ thế).
nghĩ cũng đau lòng. cầu với chả củng. giờ quá muộn rồi.

letrungdungcz

Xe tăng
Xót xa lắm khi có những vụ việc ntn xảy ra.

A di đà phật. Mong con được siêu thoát!

Dancingwiththewind

Xe điện
Em rất dị ứng với kiểu bố, mẹ mà con làm mất đồ, hỏng đồ thì chửi mắng thậm chí còn đánh con. Mất thì mất rồi, hỏng thì hỏng rồi chỉ nên nhắc nhở để con cái nó cẩn thận hơn thôi. Con nhà em khi học lớp 6, mất cái xe đạp hơn 5 củ mới mua được mấy tháng, nó đi học về nem nép rơm rớm nước mắt bảo bố ơi con làm mất xe rồi (F1 nhà em con gái, tính cách thì em rõ nên bảo mất thì đúng là mất), em chỉ cười bảo mất thì mua cái khác lần sao con có để đâu thì cẩn thận hơn là được.
Nhà em mất đồ liên hồi. Nhất là thằng lớn. Bố mẹ cũng chỉ bảo con lần sau cẩn thận hơn. Mỗi kỳ em mua cả triệu tiền bút thước vì kiểu gì cũng mất. Áo khoác cũng mất.., Nhiều lúc lâu cậu cả không làm mất gì cả nhà còn ăn mừng, nó cười toe toét bảo mọi người xúc phạm con.

moly

Xe điện
Mắng vẫn phải mắng nhưng không được thậm tệ, mắng đúng chỗ, đúng lúc và chỉ ra cái sai hoặc biện pháp giải quyết theo hướng con nó chịu nghe. Ví dụ không tìm thấy cái vợt cầu lông thì có thể mắng không cần gay gắt, nhưng tối hôm đó bằng mọi giá phải tìm cách có cái vợt cầu lông cho con mang đi sáng hôm sau. Đừng để nó hiểu sai rằng cái vợt cầu lông giá trị hơn đứa con.
Thấy có ng nói hoàn cảnh gia đình con lớn cg ốm đau gì đó. Ko phải cứ đêm là đi mua vợt cho con đc. Nhiều khi cũng phải để cho con chịu trach nhiệm, thầy cô mắng phạt lần sau con rút kinh nghiệm. Nhưng cái tuổi này khó nói, nhiều đứa nó nhạy cảm quá dễ tổn thương hoặc hay suy diễn. Hơn nữa có thể trước vụ này cũng có mắng cháu , con em ẩu và bừa bộn em biết, bực mình mắng suốt. Con mình thuộc dạng cg lỳ, chắc ko dễ tổn thương. Nói chung mọi lý thuyết chỉ là màu xám ko nên áp dụng máy móc, phải tuỳ vào tính nết từng đứa. Thương và đau xót cho cháu bé, con bé chắc thuộc tip nhạy cảm. Thương cho gia đình bé, tội cho bố mẹ cháu, ân hận, dày vò bản thân

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Thực ra làm cha mẹ nên có kỹ năng,không nên áp đặt,thường cập nhật xem tụi nó chơi gì,chơi với ai. ( cái này tùy kỹ năng của bậc cha mẹ). Và cốt yếu là hãy cho nó kỹ năng sống nữa. Đừng vì nhà nọ thế kia,nhà kia thế này. Xã hội vốn đã đầy thứ xấu xa rồi,về nhà cha mẹ mải kiếm tiền mà quên đi con....( không phải quên những thứ thiết yếu mà là con mình cũng là người,có thua bạn bè cũng trang lứa mặt này ắt sẽ có mặt khác tốt hơn)...
Lý thuyết là vậy nhưng không phải ai cũng có " điều kiện " để làm như theo lý thuyết đâu cụ .
Như thời chúng em 8x làm gì có mấy cái cụ nêu nhưng vẫn sống tốt , khỏe . Có chăng bây giờ mạng xã hội quá phát triển đã làm cho trẻ em có nguy cơ phát triển lệch lạc .

The Avenue

Xe buýt
ngày xưa bị bố mẹ quát, mắng, đánh chửi đủ cả nhưng có tình trạng tự tử đâu, giờ ảnh hưởng phim ảnh văn hóa ngoại lai nhiều quá, nhất là văn hóa hàn cuốc, lụy tình yếu đuối, khóc lóc sướt mướt

zinhaicau

Xe điện
Mấy ngày trước, quê em cùng 1 ngày cũng có 2 cháu Hs cấp 2 tự giải thoát cho mình. Cũng là bé gái, bàng hoàng - đau đớn... đúng là tâm lý trẻ khó cân bằng trươc các áp lực của GĐ - nhà trường - XH.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Vang vọng trong nhà tiếng rủa xả rằng thì chồng người ta thế lọ, con người ta thế chai...

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Mấy ngày trước, quê em cùng 1 ngày cũng có 2 cháu Hs cấp 2 tự giải thoát cho mình. Cũng là bé gái, bàng hoàng - đau đớn... đúng là tâm lý trẻ khó cân bằng trươc các áp lực của GĐ - nhà trường - XH.
Quê mà cũng vậy hở kụ ây

zinhaicau

Xe điện
E vừa search thì ra nó là cái này:

CuongNguyenPhuc71

Xe container
TP tỉnh cụ ạ. Nghe tin mà buồn quá. Mà nay nghe nói, cả 2 bé đều là thành viên nhóm " Cá voi xanh" Nó là cái gì em cũng chưa biết.
Nguy quá các kụ ôi. Vậy là có bọn tẩy não kiểu đa cấp đã len lỏi vào đời sống các F1 đấy thây các kụ ợ...