[Thảo luận] Vụ này cháu chẳng biết bênh ai!

Aids

Xe điện
Được phép + thêm 1 người, Camry đăng ký 5 chỗ thì có thể thêm 1 thành 6.
Xin hỏi các Bro câu này đúng ko ? Vì tôi đi chơi xa thường hơi ngại chuyện này . Luật quy đinh ở đâu vạy
Cordialement
Aids

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Cũng tại chú 33 cứ ngông nghênh cơ, dù sao Camry cũng lịch sự xin phép rồi.

MoonMax

Xe điện
Tối hôm trước khoảng 9h45-10hpm cháu đi uống rượu về đến ngã tư Chùa Bộc- Thái Hà thì gặp đèn đỏ cho chiều đi thẳng hướng Thái Hà. Có một chú 2b biển 33 đỗ cạnh xe cháu nhưng chú ý lại đỗ ở làn rẽ phải (lúc này làn rẽ phải đang đèn xanh).Đúng lúc ấy 1 chú Camry đen xì đi tới và nháy đèn-bấm còi xin phép chú 2 bánh biển 33 nhường đường rẽ phải. Đường thì rất rộng nhưng chú 2 bánh cứ đứng chềnh ềnh giữa đường huýt sáo :77: .
Chú Camry lại lễ phép tin tin xin rẽ,chú 33 quay lại nhìn chú camry rồi lại quay đi nhưng vẫn không chịu đỗ gon vào cho người ta rẽ.
Kình xe camry kéo xuống,chú cầm lái trẻ măng chỉ khoảng 20 tuổi nhìn đúng chất dân chơi thò cổ ra nói rất lịch sự : "anh đỗ gọn vào hộ cái". Lúc này thì chú 33 thực sự tức giận giơ nắm đấm lên zứ zứ về phía chú camry.
Kính xe dược kéo lên.....cả 4 cửa cửa xe camry mở cùng một lúc,6 thanh niên bước xuống....chú 33 không kịp chạy.....
................cháu chứng kiến mà chẳng biết bênh ai.........................
Đúng chỗ này, tình huống tương tự tối hôm nọ em đi chơi bóng về, xin đường rẽ phải sang Nguyễn Lương Bằng vì đang đèn xanh hướng này, phía trước có 1 2b biển 19, 2 em dáng vẻ sinh viên dừng xe trước đèn đỏ đợi đi thẳng Thái Hà, em nháy đèn, nó mặc kệ, em nháy liên tục đèn, con bé ngồi sau quay lại nguýt một cái, em bực mình bấm còi thì cả hai đứa cùng quay lại, nhăn mặt lẩm bẩm chửi em, rồi quay sang trình bày bức xúc gì đó với bà xồn xồn biển 33 đi bên cạnh, chả biết nói gì với nhau nhg thấy cả 3 cặp mắt nhìn em căm hờn lắm. chắc nó nghĩ nó mới là đúng. Bực quá, chả nhẽ lại huých cho nó một phát....

xe hoa

Xe buýt
May quá! Em đi biển 11 (cũng kép), chẳng thấy ai chửi bao giờ:21::21::21:

zhao

Xe tải
Camry đã xin đường rồi mà 2B biển nước ngoài vẫn ko tránh lại còn sơ nắm đấm thì 2B biển nước ngoài đáng ăn đấm rồi .Tôi thì tôi lại trách bộ giáo dục ... rất chán bộ giáo dục ...Chẳng hiểu dậy dỗ kiểu gì mà có tới 80% dân chúng không nắm được luật giao thông.
Tín hiệu Đèn vàng mà đứng trước vạch là " Khẩn trương nhanh chóng vượt qua ngã tư " Vậy mà xxxx vẫn ăn được tiền,dân ko biết cãi lại

hazi

Xe tải
em đọc hết cái thớt này rồi, đến chết với các cụ, không nhịn được cười. Thanks các cụ đã comment, em sorry vì spam

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Bênh Cam quá đi chứ, nếu xe bác xếp hàng sau xe Cam kia để rẽ phải vào NLB thì càng phải bênh vì 33 kia làm tắc nghẽn giao thông.

MIG21

Xe hơi
Mời các cụ bình luận tiếp tập 2, mượn thớt của cụ tí nhé :P

junyong

Xe buýt

MIG21

Xe hơi
Dạ thôi em xin!:redface:
Rằn ri thế kia.....:102::)):)):))

huke

Xe tải
Nói chung là bấm còi và xin đoàng hoàng ! không đc thì xuống cho cái bạt tai :) :102::21:

songvedem

Xe tăng
Hôm trước em đi từ Hoàng Quốc Việt rẽ vào chợ Nghĩa Tân. Xi nhan, đèn còi, ngó trước sau 2 bên đầy đủ. Nhưng khi xe đã xoay được 1 góc 45o với gần nửa thân xe hướng về chợ rồi thì... nhoằng 1 cái, 1 thanh niên đi wave ghẻ, áo sơ mi thêu đểu 50k 3 cái tạt qua đầu rồi chạy thẳng (tức là nó vẫn đi đường HQV), nhìn lại cái biển 36........... Ôi thế là thôi. Cũng được cái an ủi là ra ngõ gặp anh hùng, chứ dân HN "xịn tương đối" mà kiếm được cái thằng liều thế cũng khó lắm.

Hôm từ Bót Hàng Đậu rẻ phải Hàng Cót, đường chật lại gặp ngay 2 con nhà quê vừa di xe máy vừa cùng nhau xem bản đồ chèn cho 1 phát.

Giữa tuần trước thì bị 1 thằng lao cả xe cả người vào chính giữa mũi ô tô .................:'(:'(:'(:'(

LoideGinji

Xe điện
Hôm trước em đi từ Hoàng Quốc Việt rẽ vào chợ Nghĩa Tân. Xi nhan, đèn còi, ngó trước sau 2 bên đầy đủ. Nhưng khi xe đã xoay được 1 góc 45o với gần nửa thân xe hướng về chợ rồi thì... nhoằng 1 cái, 1 thanh niên đi wave ghẻ, áo sơ mi thêu đểu 50k 3 cái tạt qua đầu rồi chạy thẳng (tức là nó vẫn đi đường HQV), nhìn lại cái biển 36........... Ôi thế là thôi. Cũng được cái an ủi là ra ngõ gặp anh hùng, chứ dân HN "xịn tương đối" mà kiếm được cái thằng liều thế cũng khó lắm.

Hôm từ Bót Hàng Đậu rẻ phải Hàng Cót, đường chật lại gặp ngay 2 con nhà quê vừa di xe máy vừa cùng nhau xem bản đồ chèn cho 1 phát.

Giữa tuần trước thì bị 1 thằng lao cả xe cả người vào chính giữa mũi ô tô .................:'(:'(:'(:'(
"nản' quá. Nay em cũng vừa tạt cả đống xe ô tô, vỉa cả đống xe máy nhưng lại ko cho 1 thằng xe đạp nào xòe cả:P:P:P:P

Iron man

Xe tăng
Tối hôm trước khoảng 9h45-10hpm cháu đi uống rượu về đến ngã tư Chùa Bộc- Thái Hà thì gặp đèn đỏ cho chiều đi thẳng hướng Thái Hà. Có một chú 2b biển 33 đỗ cạnh xe cháu nhưng chú ý lại đỗ ở làn rẽ phải (lúc này làn rẽ phải đang đèn xanh).Đúng lúc ấy 1 chú Camry đen xì đi tới và nháy đèn-bấm còi xin phép chú 2 bánh biển 33 nhường đường rẽ phải. Đường thì rất rộng nhưng chú 2 bánh cứ đứng chềnh ềnh giữa đường huýt sáo :77: .
Chú Camry lại lễ phép tin tin xin rẽ,chú 33 quay lại nhìn chú camry rồi lại quay đi nhưng vẫn không chịu đỗ gon vào cho người ta rẽ.
Kình xe camry kéo xuống,chú cầm lái trẻ măng chỉ khoảng 20 tuổi nhìn đúng chất dân chơi thò cổ ra nói rất lịch sự : "anh đỗ gọn vào hộ cái". Lúc này thì chú 33 thực sự tức giận giơ nắm đấm lên zứ zứ về phía chú camry.
Kính xe dược kéo lên.....cả 4 cửa cửa xe camry mở cùng một lúc,6 thanh niên bước xuống....chú 33 không kịp chạy.....
................cháu chứng kiến mà chẳng biết bênh ai.........................
E tưởng Cụ đang làm phụ đề choa 1 phim XHĐ Hồng kông nào đóa ...... :^)

Hiep CTM

Xe tải
vụ án này nghiêm trọng đây :)) gặp em trường hợp này thì chẳng cần 5 chú kia xuống xe đâu, em xuống được rồi. "Ấy ấy chú nhường đường cho cháu qua nhé, cầm đở 1 ít đi uống cafê đi :))"
nói gì thì nói chứ trường hợp này em gặp hoài chứ gì, thôi thì chậm chút cũng ko sao:^)

thienphuc

Xe điện
còn hôm trước đi qua thái thịnh 2 gặp bác đi cap bị 1 chú taxi chắn lối chờ đón khách còi thế nào cũng k đi em đi 2b chen lên gõ kính chú taxi vẫn k chịu vì đang chờ khách ra.hôm đó em mà có logo thì có lẽ em mượn đc cái tành tạch của bác cap gí cho 1 phát rồi.(em chen lên đc nhưng gấu nhà em đi xe khác bị kẹp lại khá xa đằng sau )(b)

phamduytuan

Xe hơi
Website
360.yahoo.com
tôi nghĩ nên phạt bác kể chuyện vì bác ấy đi uống rượu về chắc chắn nồng độ cồn cao hơn cho phép....phạt nặng bác này:)):)):)):)):)):)):)):)):))