[Thảo luận] Vụ này cháu chẳng biết bênh ai!

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Nhưng em lại muốn phạt chú Cam vì chở quá số người qui định.
3. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 300.000 đồng trên mỗi người (hành khách) vượt quá quy định được phép chở của phương tiện (trừ xe buýt) đối với hành vi: chở quá từ 02 người trở lên trên xe đến 9 chỗ ngồi, chở quá từ 03 người trở lên trên xe 10 chỗ ngồi đến xe 15 chỗ ngồi, chở quá từ 04 người trở lên trên xe 16 chỗ ngồi đến xe 30 chỗ ngồi, chở quá từ 05 người trở lên trên xe trên 30 chỗ ngồi.
Được phép chở quá 01 người so với đăng ký xe (đối với xe 9 chỗ trở lại) mà không bị phạt ạ, nhưng nếu chở quá 02 người thì bị phạt 2 suất tiền tính theo đầu người

Lungo_123456

Xe buýt
tại sao các bác cứ đòi phạt xe chở quá số người nhỉ, ở vn thì còn lâu mới đếm cái đó.
Đấy là theo giấy đăng kiểm thôi, chứ cứ chở bao nhiêu người cũng có ảnh hưởng đế người khác đâu, chỉ có khổ mấy ông ngồi trong vì chật thôi. Chứ làm vướng và cản trở đến người khác thì quả thực không ổn.
Chuyện này xẩy ra rất thường xuyên ở các điểm có đèn cho rẽ phải và gạch dưới đường ô quả chám. Tức thật khi chỉ có 1 xe máy, còn khi có nhiều xe máy nó cố tình chèn vào thì cũng chẳng bõ cụ ạ.
Số cái thằng xe máy hôm đấy không may thôi.:69::69::69:

xecoi

Xe tải
Em toàn bị ở như thế ở những chỗ được rẽ phải. Đi 2b cũng bị như thường, lâu dần thôi coi như mình ko rẽ.

Đọc cái này xong thấy mình may chưa gặp Cam đen :P

hiep.economic

Xe buýt
câu chuyên bác kể thật là hay... hay ...hay...:101:

khoavq

Xe điện
Cháu cũng chẳng bênh ai
Nhưng cũng ghét 2B đi thẳng mà tuyền đỗ ở làn rẽ phải, trong khi cho phép đèn đỏ được rẽ phải :77::77::77:

bonbanh

Xe buýt
1 người xử 5 người chỉ có trong truyện cổ tích , còn 6 người xử một người muốn là có liền... tội nghiệp....

Naviman

Xe tăng
Nhà cháu cực ghét 2B chuyên đỗ ở làn dành cho rẽ phải, nhất là mấy bác mới về "thành" :mad:
Nhưng nhà cháu cũng rất ghét mấy bố 4B đỗ sau cứ bấm còi inh ỏi khi phía trước cũng đã hết đường rồi mà cứ đòi rẽ, nhất là ở mấy cái đường hẹp, chẳng lẽ bắt cả đoàn 2B đang đỗ ở phía trước phi lên vỉa hè hay vòng qua bên trái đỗ ở chỗ dành cho người đi bộ qua đường để cho các bố ấy rẽ à? :77:

junyong

Xe buýt
Không biết thanh niên 20t có tham gia OF không nhỉ? nếu có mời đ/c lên tổng kết để anh em thưởng thức cái
không bác ạ, mông camry ko có logo, em cung nhìn cẩn thận rồi!nếu mà có logo OF thì kiểu ji em cũng xin chụp chung cái ảnh rồi!

MaiMai

Xe buýt

junyong

Xe buýt
Chuyện này làm em nhớ lại cách đây 1 năm đi dã ngoại dưới QL với 1 chú xe ôm ở tp Nam Định. Nó sai nhưng không thấy xe em có phản ứng gì nó kô đứng ì trước xe như vụ này mà cứ lượn lờ ngay trước mũi xe cả một quãng đường, vừa đi vừa "mơi" rồi lại còn nhổ nc bọt khiêu khích. Phát đấy đang trong thành phố nhà nó chứ kô 4 cánh cửa xe em bật ra thì có tận 7 đ/c chứ kô phải 6 như mấy chú Cam. :mad:
theo em nghĩ thì đồng chí 33 trong chuyện của em mới uống rượu về nên nhầm ngã tư Thái HÀ với ngã tư Nguyễn Trãi -Hà Đông!Quả đấy mà ở Hà Đông thật thì có khi chú 33 chú ý bẻ răng từng thằng trên xe CAMRY sau đó mỗi chú còn phải đền cho đồng chí 33 kia ít nhất 500 lít nữa thì may ra mới được rẽ.

Bung To

Xe điện
Nhà cháu cực ghét 2B chuyên đỗ ở làn dành cho rẽ phải, nhất là mấy bác mới về "thành" :mad:
Nhưng nhà cháu cũng rất ghét mấy bố 4B đỗ sau cứ bấm còi inh ỏi khi phía trước cũng đã hết đường rồi mà cứ đòi rẽ, nhất là ở mấy cái đường hẹp, chẳng lẽ bắt cả đoàn 2B đang đỗ ở phía trước phi lên vỉa hè hay vòng qua bên trái đỗ ở chỗ dành cho người đi bộ qua đường để cho các bố ấy rẽ à? :77:
Dưng mà nhà cháu cứ muốn bấm còi cho tụi nó nhớ lần sau đừng có đỗ xe ở làn rẽ phải nữa.

thanhskull

Xe hơi

Cái này thì em không đồng tình với bác được rồi, vì đã là làn rẽ phải thì những người không rẽ đứng đấy làm gì hả bác? Hay là "đi đâu không biết, hàng đầu ta cứ đi" ???

thanhskull

Xe hơi
không bác ạ, mông camry ko có logo, em cung nhìn cẩn thận rồi!nếu mà có logo OF thì kiểu ji em cũng xin chụp chung cái ảnh rồi!
Em cứ tưởng nếu thấy mông có logo thì ko phải là 4 cửa mở 6 người nhảy ra mà là 5 cửa mở + 7 người chứ bác nhể??

sirandy

Xe đạp
Nhiều đồng chí mà nhất là các đồng chí biển ngoài Hà Nội vẫn có cái kiểu đi như thế.
Em thì vẫn bênh chú Cam thôi. Vì nhiều hôm đang vội đi qua đoạn Chùa Bộc-Thái Hà với đoạn Tôn Đức Thắng - Nguyễn Thái Học ức chế lắm. Mà ngóc cổ lên nhìn thì toàn người nước ngoài thôi :77:

AIRBLADE F1

Xe máy
không cứ biển 33 là đi ẩu đâu ạ mà còn nhiều biển khác cũng ẩu lắm các cụ ạ:102::77:

nhoem1277

Xe buýt
EM cũng bênh bác CAM

duongdat

Xe tải
Các bác cứ thích phân biệt Hà Nội với Ngoại tỉnh là thế nào ?
1. Xe máy vượt đèn đỏ nhiều nhất là xe máy biển Hà Nội.
2. Đỗ sai làn nhiều nhất ở các ngã tư cũng là biển Hà Nội.
3. Ngoại tỉnh thì oto có thể chạy đè vạch, chứ oto bấm còi khi đèn đỏ cũng toàn biển HN, ngoại tỉnh sao dám bấm thế.
4. Em xin các bác, giờ cái xe biển Hà Nội nó đơn giản lắm rồi - đơn giản nhất là sinh viên từ 3 năm nay đã được đăng kí xe ở Hà Nội, đừng có ý nghĩ phân biệt nông cạn chỉ bằng nhìn biển số thế nữa.

PS : Em thấy Camry đúng, cho dù chở 10 người thì cũng vấn đúng. Em tôn trọng họ vì dù họ có chở quá người (đằng này họ quá đúng luật) nhưng họ không ảnh hưởng tới xung quanh, tới xã hôi, giao thông chung. Hành xử của anh bạn lái xe là đẳng cấp của nó đấy. Bấm còi 2 lần, thò mặt ra xin 1 lần. Sau 3 lần rồi lại còn bị dọa đấm nữa. Đánh xong rồi vẫn nhẹ nhàng : Anh dạy mày.

HUGO

Xe tải
Các bác cứ thích phân biệt Hà Nội với Ngoại tỉnh là thế nào ?
1. Xe máy vượt đèn đỏ nhiều nhất là xe máy biển Hà Nội.
2. Đỗ sai làn nhiều nhất ở các ngã tư cũng là biển Hà Nội.

3. Ngoại tỉnh thì oto có thể chạy đè vạch, chứ oto bấm còi khi đèn đỏ cũng toàn biển HN, ngoại tỉnh sao dám bấm thế.
4. Em xin các bác, giờ cái xe biển Hà Nội nó đơn giản lắm rồi - đơn giản nhất là sinh viên từ 3 năm nay đã được đăng kí xe ở Hà Nội, đừng có ý nghĩ phân biệt nông cạn chỉ bằng nhìn biển số thế nữa.

Đồng ý với cụ là vì có xanh nên có đỏ

PS : Em thấy Camry đúng, cho dù chở 10 người thì cũng vấn đúng. Em tôn trọng họ vì dù họ có chở quá người (đằng này họ quá đúng luật) nhưng họ không ảnh hưởng tới xung quanh, tới xã hôi, giao thông chung. Hành xử của anh bạn lái xe là đẳng cấp của nó đấy. Bấm còi 2 lần, thò mặt ra xin 1 lần. Sau 3 lần rồi lại còn bị dọa đấm nữa. Đánh xong rồi vẫn nhẹ nhàng : Anh dạy mày.
Đấy biển HN xịn nó phải thế :)):)):)):))