[Thảo luận] Vụ này cháu chẳng biết bênh ai!

congnhuanphat

Xe điện
Em cũng ở 33 đây. Dưng mà em cũng không thể bênh các chú 33 được.
Còn tỷ lệ cao chẳng qua các chú 33 ở quá gần HN thôi.
Còn các loại khác như 17,18,36,37... thì cũng rứa.
Nhân tiện em nói luôn . Không phải chỉ các chú 33 tham gia giao thông mới thế đâu, ngay cả các chú 33 lắp đèn đỏ cũng ngu bỏ ***.
Nếu các bác có dịp đi qua chỗ cầu Hà đông sẽ thấy ngay.
Vì mục đích lắp đèn tín hiệu là để điều tiết giao thông, tránh các luồng xung đột nhau. Các luồng không gây cản trở lẫn nhau.
Thế nhưng ở đầu cầu Hà đông thì ngược lại. Cùng lúc 4 luồng có đèn xanh trong đó 2 luồng có mật độ khá cao( Hướng từ viện 103 tới) .
Còn lại 2 hướng kia thì luồng rẽ trái gây cản trở luồng đi thẳng.
Trước khi lắp đèn ( tháng 7/2008) thì tại đây ít khi xảy ra tắc đường. Sau khi lắp đèn thì có thể bị tắc đường kéo dài tới tận bưu điện.
Thế mà gần 1 năm rồi chả có thay đổi hay điều chỉnh gì hết
Bác nói đúng (b) bác

junyong

Xe buýt
Hôm trước em đi từ Hoàng Quốc Việt rẽ vào chợ Nghĩa Tân. Xi nhan, đèn còi, ngó trước sau 2 bên đầy đủ. Nhưng khi xe đã xoay được 1 góc 45o với gần nửa thân xe hướng về chợ rồi thì... nhoằng 1 cái, 1 thanh niên đi wave ghẻ, áo sơ mi thêu đểu 50k 3 cái tạt qua đầu rồi chạy thẳng (tức là nó vẫn đi đường HQV), nhìn lại cái biển 36........... Ôi thế là thôi. Cũng được cái an ủi là ra ngõ gặp anh hùng, chứ dân HN "xịn tương đối" mà kiếm được cái thằng liều thế cũng khó lắm.

Hôm từ Bót Hàng Đậu rẻ phải Hàng Cót, đường chật lại gặp ngay 2 con nhà quê vừa di xe máy vừa cùng nhau xem bản đồ chèn cho 1 phát.

Giữa tuần trước thì bị 1 thằng lao cả xe cả người vào chính giữa mũi ô tô .................:'(:'(:'(:'(

......nhiều sóng gió quá..............

datinh

Xe container
Hôm trước em đi từ Hoàng Quốc Việt rẽ vào chợ Nghĩa Tân. Xi nhan, đèn còi, ngó trước sau 2 bên đầy đủ. Nhưng khi xe đã xoay được 1 góc 45o với gần nửa thân xe hướng về chợ rồi thì... nhoằng 1 cái, 1 thanh niên đi wave ghẻ, áo sơ mi thêu đểu 50k 3 cái tạt qua đầu rồi chạy thẳng (tức là nó vẫn đi đường HQV), nhìn lại cái biển 36........... Ôi thế là thôi. Cũng được cái an ủi là ra ngõ gặp anh hùng, chứ dân HN "xịn tương đối" mà kiếm được cái thằng liều thế cũng khó lắm.

Hôm từ Bót Hàng Đậu rẻ phải Hàng Cót, đường chật lại gặp ngay 2 con nhà quê vừa di xe máy vừa cùng nhau xem bản đồ chèn cho 1 phát.

Giữa tuần trước thì bị 1 thằng lao cả xe cả người vào chính giữa mũi ô tô .................:'(:'(:'(:'(
:)):)):))
Bác nắm rõ giá rổ thế :))

trannamvt

Xe đạp
Bác CAMRY chở đúng tải đó chứ. Nếu các bác ko tin thì xin các bác đọc lại luật giao thông giùm em ha.

mr.l0nely.184

Xe điện
E tưởng Cụ đang làm phụ đề choa 1 phim XHĐ Hồng kông nào đóa ...... :^)
Kụ này nói sai roài ạh.Cái này ko fải fụ đề fim XHĐ HKông đâu,mà nó là kịch bản film hành động mà mấy ông đạo diễn đặt hàng kụ kia viết đấy,đc cái là kụ ấy gặp đc kịch bản thật nên ko fải nghĩ,chỉ vc tường thuật lại mà thôi :)):)):))

drem

Xe hơi
cháu thì cháu bênh chú camry,2B sai bét ra rồi!fang là đúng

QuachHoangGiang

Xe đạp
"Kính xe dược kéo lên.....cả 4 cửa cửa xe camry mở cùng một lúc,6 thanh niên bước xuống....chú 33 không kịp chạy..." :21:
Đáng đời...!

Viking

Xe điện
Khổ!
Chú 33 kia giơ nắm tay lên " Anh từ từ em tí, tay em bị bỏng quắp mợ nó lại dư lày, kéo ga nó hơi chậm".

Thế mà mấy chú Camry cũng không tha :102::102::102::102:

Khả năng chuyện hư cấu là từ cao đến rất cao.:^):^):^):^)

songvedem

Xe tăng
Hôm trước em có đọc bài về 2 thàng nghiện giả vờ bị bánh chẹt vào chân rồi ăn vạ được khối anh em ở đây. Sau lai có bác noi là bị mấy cậu dân công trường ngồi trong xe đập cho 1 trận ở Trung Tâm chiếu phim quốc gia. Zung mà sao em lại thấy có nguồn tin nội bộ báo là có mấy bác hình sự ngồi trong xe lao ra đập mấy thàng nghiện cò quay ở trung tâm chiếu phim. Không hiểu là 1 hay 2 vụ nữa.

Em có ông anh nói "đi xe o tô phải có chữ nhẫn", ngẫm ra cũng đúng, lắm thằng đi đứng ức lắm mà lại phải nuốt vào trong lòng. Các bác có mắng dân ngoại tỉnh cũng đúng 1 phần (đa số) vì thực ra mắng không phải vì họ là dân nhà quê mà là "nhà quê", có nghĩa là kém hiểu biết, coi mạng sống của bản thân mình không quan trọng bằng cái sự liều.
Ra đường đi xe máy hôm tắc đường đã thấy ngán ngẩm lắm. Bụng bảo dạ, may mà mình không giàu để đi ô tô thường xuyên. Hehehehe, em chả biết hơn hay kém các bác ở chỗ chi lấy xe đi chơi, dao mát, có công việc ở xa thôi chứ không giám đi làm, (đơn giản chỉ vì k có xiền :'(:'(:'(:'(:'(:'(:'( )

haivanphe

Xe container
Không phải em địa phương cục bộ đâu ạ, nhưng theo kinh nghiệm của em lúc lái 4B thì đến 60% trường hợp 2B làm em bức xúc khi nhìn lại biển thì toàn là 33, 34, 89 v.v. Còn lại 20% là không biển và 29.

aikibi

Xe hơi
16 trang 156 bài trả lời.
1 hành động lếu láo bị trả giá bằng 1 hành động lếu láo khác làm các cụ hể hả, thỏa thê quá. :ohmy::^):ohmy:

alo_club

Xe buýt
Từ tháng 6 đến giờ cũng 4 tháng rồi, em chẳng biết bênh ai cả :))

sonnguyen

Xe buýt
Thớt này cũng thuộc hàng mới được khai quật rồi, nhưng vấn đề thì vẫn hot....em chỉ nghĩ, không nên cục bộ là 33 hay rùa, nói thật, vào trường hợp như bác Cam, cú bỏ bu ra....em bị nhiều rồi nên ngấm, kể lại hầu các bác: Em nhậu xỉn, gọi gấu đi taxi đến lái hộ xe về, qua đoạn Lê Duẩn rẽ ra hồ Ba mẫu, đèn xanh ngon lành, thấy Gấu lẩm bẩm chửi, ngóc đầu dậy thấy có chú 33 đỗ ngay vào làn rẽ, em bảo đừng còi, hạ kính, nhẹ nhàng bảo, Anh cho em rẽ nhờ ....các bác biết phản ứng thế nào không?.....DCM mày, đường nhà mày à.....Em shock thực sự, hỏi, Anh bảo gì ạ...Chú rùa tiếp luôn: DCM mày, điếc à....Em quay lại xin gấu, cho a xuống xe, a đi Toiilet....( E tính dát, lại có bố mẹ là đảng viên, nhưng sau lưng em có 4 xe của mấy cu bạn nữa đang định lên LTK hò giải rượu...), xuống xe bảo xin lỗi A, A nói lại em nghe ạ.....Sau đó thì em không nói được nữa, vì mấy xe sau bị tắc đường lên nói chuyện:)):)):))......Em chỉ kết luận 2 việc:
. Vùng miền nào cũng có vụ này, nên chỉ trích cục bộ là không nên.
. Đúng hay sai, về cơ bản, luật giao thông đã đề ra nên được tôn trọng, vì hậu quả là khôn lường....

Chỉnh sửa cuối:

hajinbk

Xe tăng
Em chả bênh ai sất:
- Chú 33 cản trở giao thông, lại còn dọa trước:mad:
- Chú cam chở 6 lại còn uýnh người(y)
- Cụ chủ thớt thì uống rượu còn lái xe:77:

hành_khất_đêm

Xe điện
Hôm nào em cũng phải thuê mấy anh đội camry đi cùng xe với em ra ngã tư Hàng Đậu- Trần Nhật Duật bin vài thằng xe máy đỗ sai làn ở đấy mới được:^)

redarcher

Xe buýt
Tối hôm trước khoảng 9h45-10hpm cháu đi uống rượu về đến ngã tư Chùa Bộc- Thái Hà thì gặp đèn đỏ cho chiều đi thẳng hướng Thái Hà. Có một chú 2b biển 33 đỗ cạnh xe cháu nhưng chú ý lại đỗ ở làn rẽ phải (lúc này làn rẽ phải đang đèn xanh).Đúng lúc ấy 1 chú Camry đen xì đi tới và nháy đèn-bấm còi xin phép chú 2 bánh biển 33 nhường đường rẽ phải. Đường thì rất rộng nhưng chú 2 bánh cứ đứng chềnh ềnh giữa đường huýt sáo :77: .
Chú Camry lại lễ phép tin tin xin rẽ,chú 33 quay lại nhìn chú camry rồi lại quay đi nhưng vẫn không chịu đỗ gon vào cho người ta rẽ.
Kình xe camry kéo xuống,chú cầm lái trẻ măng chỉ khoảng 20 tuổi nhìn đúng chất dân chơi thò cổ ra nói rất lịch sự : "anh đỗ gọn vào hộ cái". Lúc này thì chú 33 thực sự tức giận giơ nắm đấm lên zứ zứ về phía chú camry.
Kính xe dược kéo lên.....cả 4 cửa cửa xe camry mở cùng một lúc,6 thanh niên bước xuống....chú 33 không kịp chạy.....
................cháu chứng kiến mà chẳng biết bênh ai.........................
Nếu đúng như tường thuật thì táng bỏ tai thằng 2B kia là đúng chứ. BTw, bác tường thuật đoạn cuối na ná truyện trinh thám :)):)):))

xherox

Xe điện
Với cái kiểu Chí phèo đường làng như ông 2b kia thì lẽ phải thuộc về các chú Camry lịch sự (b)

hungtt76

Xe hơi
Em cũng ủng hộ chú CAM,các loại vô ý thức khi tham gia giao thông là phải tẩn...tẩn...và tẩn