[Thảo luận] Vụ này cháu chẳng biết bênh ai!

mig29

Xe hơi
-------------

Chính em đây ạ, biển 33- 1888. Nhà nước cấm dân HN đăng ký xe nên ra biển 33.

Nhưng mà đi đường, khi lái cả 2 bánh và 4 bánh, cái cảm nhận về bọn "nhà quê" (nói chung là dân chết vì kém hiểu biết) thể hiện rất rõ. Dân Hn hay người "hiểu biết" lái ẩu nhưng có kiểu của nó vì người ta biết đây là lái ẩu, đang gây nguy hiểm cho người khác và bản thân nên tuy ẩu nhưng lại khá "an toàn".

Còn bọn "nhà quê" thì lại thể hiện tính ngu dân không sợ chết vì cái lý luận coi rẻ bản thân: "nếu mày đâm chết tao thì mày sẽ phải đền và đi tù nên tao đek sợ", chúng mày non gan thì dẹp ra để bố mày đi.

Em đã chứng kiến tận mắt 2 ông mãnh nhà quê ngồi trên cái xe đạp, lao vắt từ bên này đường sang bên kia đường ở giữa trung tâm HN, vắt qua vắt lại và gào ầm lên :" đâm đi, đâm đi, thằng nào đâm vào tao thì tao bắt đền, cho gỡ cái cốp ha ha ha ha ha " (hồi đó cốp xe máy còn giá trị lắm). Bây giờ trên đường vẫn còn nhiều loại người như thế
Bác dùng từ mạnh nhỉ, em đọc thấy mấy lần bác dùng từ "bọn nhà quê", vậy chứ em hỏi bác chắc các cụ tổ nhà bác theo Lý Công Uẩn về định cư ở Thăng Long từ năm 1010 rồi đúng không?
Quyết định vote- 1 phát

Chỉnh sửa cuối:

hoang.long

Xe tải
Website
intmt.net
Cháu thấy Cam chở 6 chưa phạm luật đâu ạ. vì cháu có đọc ở đâu đó xe 5 chỗ được phép chở qua 02 người trong trường hợp khẩn cấp. mà trong trường hợp này thì?????????:41:.Chắc là ko sai đâu:21:
Nhà cháu thỉnh thoảng cũng nghe VOV nói xe du lịch được phép trở quá 01 người so với đăng ký.

songvedem

Xe tăng
Bác dùng từ mạnh nhỉ, em đọc thấy mấy lần bác dùng từ "bọn nhà quê", vậy chứ em hỏi bác chắc các cụ tổ nhà bác theo Lý Công Uẩn về định cư ở Thăng Long từ năm 1010 rồi đúng không?
Quyết định vote- 1 phát
Về nguồn gốc của em thì không thể từ năm 1010 được rồi. Nếu nói là HN gốc trong trung tâm trước 1945 cũng được mà nói là nhà quê cũng không sai (có liên quan tới HN 2).

"Bọn nhà quê" ở đây là theo nghĩa bóng: Những người dốt, kém hiểu biết, AQ, Chí Phèo, văn hóa lùn ..... mà trong đó tỷ lệ khá cao là dân ngoại tỉnh. Tất nhiên là những người HN 1 thì cũng có "Bọn nhà quê".
Bản thân em khi bị cái gì do mình dốt, thiếu hiểu biết, ... thì cũng lại lẩm bẩm "mình nhà quê quá", mong cụ hiểu vậy nhé. (c)(c)(c)

ying_jun

Xe tăng
Kính xe dược kéo lên.....cả 4 cửa cửa xe camry mở cùng một lúc,6 thanh niên bước xuống....chú 33 không kịp chạy.....
Văn cụ rất chuẩn, viết tinh tế mà hiệu quả wa :21: E vote cụ phát (b)
Ah mà cụ có cái nick hao hao của em nhỉ :))

Laceti2010

Xe tăng
Cứ phải như chú Cam cho nó biết..(b)(b)

datinh

Xe container
Chỗ này bây giờ lại không cho rẽ phải khi đèn đỏ nữa thì phải , em thấy các anh ấy đứng bắt được ối 2b

hoangpv

Xe hơi
Em đọc chỉ thấy có cụ vừa uống rượu về, vẫn đi ô tô ... ko rõ có lái xe hay ko nữa :^)

1cent

Xe tải
Các bác cứ bênh chú Cam mà chịu đọc nốt đoạn kết câu chuyện:
Kính xe dược kéo lên.....cả 4 cửa cửa xe camry mở cùng một lúc,6 thanh niên bước xuống....chú 33 không kịp chạy.....
Bốp... chát... hự... uỵch...uỵch...
Chú 2b đo đường tại trận.... mũi, mồm, miệng đỏ choét... mắt trợn ngược ngáp ngáp...
Toét... toét... toét....toét... xxx ở đâu lao đến... sao lại đánh chết người thế này.... gọi cấp cưú mau...
Chú Cam không kịp chạy....

Chỉnh sửa cuối:

berryfun

Xe điện
Bênh chúc camry rõ ràng chứ bạn.:69:

HorsePower

Xe container
Muốn làm người Lịch sự cũng thành ra bị coi là hèn ở Xã hội. Mà tỏ ra ngang tàng thì thành vô văn hóa bất lịch sự.
Chuyện của bác chủ cũng đơn giản thôi nhưng thành Vấn đề lớn đang tồn tại.
Theo các bác ta chọn cách nào?
1. Lịch sự nhã nhặn (Có khi bị xe máy dơ nắm đấm, hoặc có khi lại được xin lỗi lịch sự đáp lại).
2. Bóp còi, hăm dọa, chửi... (Được nhường đường hoặc có khi tự nhiên thấy mình chẳng ra sao đánh nhau giữa đường).

HorsePower

Xe container
Các bác cứ bênh chú Cam mà chịu đọc nốt đoạn kết câu chuyện:
Bốp... chát... hự... uỵch...uỵch...
Chú 2b đo đường tại trận.... mũi, mồm, miệng đỏ choét... mắt trợn ngược ngáp ngáp...
Toét... toét... toét....toét... xxx ở đâu lao đến... sao lại đánh chết người thế này.... gọi cấp cưú mau...
Chú Cam không kịp chạy....
Hoặc chẳng đến mức chết người nhưng hôm sau đến cơ quan thì ầm ĩ chuyện chẳng biết phải trái ra sao hôm qua bị thấy đánh nhau giữa đường như kẻ côn đồ, anh chị.

HorsePower

Xe container
Về nguồn gốc của em thì không thể từ năm 1010 được rồi. Nếu nói là HN gốc trong trung tâm trước 1945 cũng được mà nói là nhà quê cũng không sai (có liên quan tới HN 2).

"Bọn nhà quê" ở đây là theo nghĩa bóng: Những người dốt, kém hiểu biết, AQ, Chí Phèo, văn hóa lùn ..... mà trong đó tỷ lệ khá cao là dân ngoại tỉnh. Tất nhiên là những người HN 1 thì cũng có "Bọn nhà quê".
Bản thân em khi bị cái gì do mình dốt, thiếu hiểu biết, ... thì cũng lại lẩm bẩm "mình nhà quê quá", mong cụ hiểu vậy nhé. (c)(c)(c)
Ta đang động đến vấn đề nhạy cảm Quê-Tỉnh các Bác nhỉ:
Hanoi mà không có dân từ các tỉnh đến lập nghiệp làm ăn thì chắc Hanoi chỉ cứ bám lấy 36 phố phường rồi Ăn phở sáng Lý Quốc Sư, Cafe sáng Nhân hay Triệu Việt Vuơng.., xưa thì cưỡi xe máy đẹp dream, DD đi dạo phố, giờ thì lái xe Ô tô đi khoe giàu sang...Người Hanoi tôi có cảm giác thiếu động lực hơn người ngoại tỉnh (Không phải ai cung vậy). Vậy nên nhìn nhận người ngoại tỉnh như những người có công trong việc xây dựng thủ đô được như ngày nay.
Bên cạnh đó, việc thiêu hiêu biết của những người ngoại tỉnh về Luật giao thông hay bao qui định khác của 1 thành phố lớn so với làng quê đơn giản của họ thi là chuyện nên có thái độ khách quan hay rộng mở hơn.
Riêng tôi chỉ biết đến đời Cụ Kỵ đã sinh ra ở Hanoi nhưng không hề tự coi cái đó làm trọng.
Quay về vấn đề Quê-Tỉnh. 33 hay 29 tôi thấy ứng xử ra sao mới đáng để ta xem.
Xin lỗi loanh quanh.

Billy

Xe máy
Đúng là nhiều khi mình được rẽ phải mà 2b cứ chình ình trước mặt cũng bức xúc thật, nhiều khi em cũng kính xin đi nhờ nhưng các pác 2b tỏ vẻ rất khó chịu. Em cũnng bênh con cam, dưng mà xxx xong thì 6 chú kia có giải thích không bác nhỉ?

chimtungtang

Xe tải
Cụ theph học luật kiểu zề thế, xe 5 chỗ chở 6 người lớn vô tư,về đọc lại NĐ 146-2007 đê

kduc

Xe Cứu Trợ
Các cụ đừng bức xúc chuyện quê, tỉnh. Vấn đề là xem ai đúng luật, ai tôn trọng người khác thôi.
Cá nhân em thì đánh giá hành động chú Cam là được.

nnson_56

Xe tải
Cái kiểu này thì gặp nhiều lắm ạ.
Gần như chỗ nào cho rẽ phải cũng gặp trường hợp này (trừ khi có dải phân cách cứng).
Nhiều lúc đi đường cay cú lắm nhưng cả 1 đoàn nó đều đứng kiểu đấy cả, chẳng biết làm gì.
Phải gặp những chú như chú Cam này thì mấy ông kia mới được dạy dỗ (b)
kể cả có dải phân cáh cứng cụ ạ, chúng nó cứ đi vào và đứng chình ình trước mặt

starex

Xe tăng
Hĩ hĩ, em thích nhất đoạn này. Chắc chú 2b nghĩ bây giờ ''ba ba cũng là hai chín''. Em nói thật, phải vả cho nó mấy phát vào *** và chỉ cho nó thế nào là luật giao thông. Em bênh các chú CAMRY....:))
nhà bác này thật là, nó tưởng 33 thành tiger ( khoái ông 30) mà:)):)):)):))