[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

Meis

[Tịch thu bằng lái]
Quyền của cụ em không có ý kiến.

Em vào tranh luận để làm rõ vấn đề. Chỉ thị của Đà Nẵng và phản ứng của Hải Phòng cho thấy tầm nhìn và cái tâm của người lãnh đạo với mọi đối tượng học sinh.

Em muốn mọi người thấy rõ điều đó.

Ai khinh hay không khinh là việc của người đó. Không ảnh hưởng đến em cụ ạ.
Hải Phòng giờ cũng có cái tâm và cái tầm của Đà Nẵng rồi Cụ ạ :)

mấy Cụ vẫn nổi giận chửi bới phụ huynh và học sinh chắc ngày nghỉ chưa nhận được chỉ thị của trên. Sang tuần họp giao ban xong họ sẽ lại vui vẻ ạ :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Giáo viên thì tuần làm 40 tiếng.

Giờ học, hay mở cổng đóng công do trường quy định, cái đó phụ thuộc vào từng trường, phụ thuộc đông hay hè...
Muốn hỏi cái phòng chờ nhưng không có quy định cụ thể nên em tạm lấy của dân tộc bán trú để tìm như dưới :))

Điều 5. Cơ sở vật chất và thiết bị của trường PTDTBT
Trường PTDTBT có đất đai, cơ sở vật chất, thiết bị theo quy định hiện hành tại Điều lệ trường phổ thông, ngoài ra còn có:
1. Cơ sở vật chất đảm bảo cho việc tổ chức dạy học 2 buổi/ngày.
2. Các công trình phục vụ cho quản lý, chăm sóc và nuôi dưỡng học sinh bán trú: Phòng trực nội trú, nhà ở nội trú; nhà bếp, nhà ăn, nhà tắm; công trình vệ sinh, nước sạch và các trang thiết bị kèm theo công trình.
3. Các dụng cụ, thiết bị phục vụ hoạt động giáo dục văn hóa dân tộc, thể dục thể thao, vui chơi, giải trí cho học sinh bán trú.

Kim ngưu 101

Xe tải
Cụ biết cái gì gọi là nội quy không, nội quy do nhà trường ban hành cụ nhé.
E biết nội quy là gì. Nhưng nội quy phải có căn cứ, chứ ko thể thích ban hành gì cũng đc cụ nhé. Và đến lúc này chưa từng thấy trường đó đưa ra được cái nội quy đã ban hành về việc này.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Sau vụ này, trường sẽ bổ sung quy định nới giờ đệm. Và lúc đó bà mẹ kia đưa con đến sớm thì lại danh chính ngôn thuận. Ko ai nói gì đc.

Khi quốc hội chưa hợp thức hóa mại dâm, bạn đi mua dâm và bán dâm là sai, phạt.
Sau khi quốc hội hợp thức, bạn mua bán dâm thì lại đúng.

Haolo1992

Xe tăng
View attachment 4645007

mấy Cụ vẫn nổi giận chửi bới phụ huynh và học sinh chắc ngày nghỉ chưa nhận được chỉ thị của trên. Sang tuần họp giao ban xong họ sẽ lại vui vẻ ạ :))
Và thế nên em mới nói đây là một pha ăn vạ thành công.
Kể từ nay, phụ huynh đưa con đến trường từ 12h trưa cũng được nhá, trường vẫn phải cắt cử cô trông nhỡ đâu có vụ gì thì bỏ mẹ, và, tất nhiên là, trông free :)

Không biết trường con các cụ thế nào, trường con em (HN) 8h đến muộn phải báo bảo vệ, khai lớp, ghi sổ mới được vào. 16h các con đi xe tuyến đưa đón sẽ đc cô bán trú đưa ra từng xe bàn giao. 16h30 (lúc chưa Covid) mở cổng trường, lúc đó bố mẹ mới được vào, đón con đi qua bảo vệ để bé xác nhận là bố, mẹ, ông bà.... Thì mới đc ra để về. Nếu muốn đón con sớm phải báo bảo vệ, viết giấy cầm lên lớp cho cô giáo ký xác nhận, đưa con với tờ giấy qua bảo vệ để về.
Tóm lại ... Từ 8h_16h30 không có việc gì ... Trường đóng cửa.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
E biết nội quy là gì. Nhưng nội quy phải có căn cứ, chứ ko thể thích ban hành gì cũng đc cụ nhé. Và đến lúc này chưa từng thấy trường đó đưa ra được cái nội quy đã ban hành về việc này.
Vậy hả, vậy hãy tận dụng. :))

Đêm nay tui bận, 12h đêm cho con đến nhờ trường trông hộ cái =))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
View attachment 4645007

Em thấy ý 2 chưa công bằng, học sinh đến sớm cứ nô đùa thoải mái vì trường học là của chúng mình :))

Haolo1992

Xe tăng

Nội quy do lãnh đạo ban hành tùy thuộc tình hình từng trường, quy định vào trường từ 13h30 là do chính hiệu trưởng khẳng định nhé.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Và thế nên em mới nói đây là một pha ăn vạ thành công.
Kể từ nay, phụ huynh đưa con đến trường từ 12h trưa cũng được nhá, trường vẫn phải cắt cử cô trông nhỡ đâu có vụ gì thì bỏ mẹ, và, tất nhiên là, trông free :)
Chẳng có cô nào kiêm nhiệm trông cả, tự nhiên trường được bổ sung thêm một NV hướng dẫn các em đi sớm vào khu vực chờ :))

Kim ngưu 101

Xe tải
Mồm người có thẩm quyền nhé.
Đã là mồm thì như nhau cả thôi, chỉ khi có văn bản, quyết định ban hành, căn cứ thực hiện thì nội quy mới có hiệu lực. Em là người thường xuyên làm mấy cái nội quy đấy đây. Cũng ko ít lần bị chất vấn căn cứ ra nội quy nên e hiểu, ko phải thích đưa gì vào đó cũng đc đâu.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Nội quy giờ giấc trường nào chả có văn bản, các cụ lên web bất kỳ trường nào đều có hết.
Còn thích văn bản giấy dấu đỏ thì cứ đến trực tiếp trường cho xem. Trường nào bảo nội quy giờ giấc trường tôi chỉ nói mồm mà ko có văn bản thì về đây em đền 1 tỷ.

Vulcan V70

Xe trâu
HP lo cho dân đến từng bộ ấm chén. Thật hiếm có nơi nào quan tâm đến đời sống người dân như thế.
Không biết 13-5 vừa rồi dân đã nhận được ấm chén chưa???

sthd

Xe lăn
Không biết trường con các cụ thế nào, trường con em (HN) 8h đến muộn phải báo bảo vệ, khai lớp, ghi sổ mới được vào. 16h các con đi xe tuyến đưa đón sẽ đc cô bán trú đưa ra từng xe bàn giao. 16h30 (lúc chưa Covid) mở cổng trường, lúc đó bố mẹ mới được vào, đón con đi qua bảo vệ để bé xác nhận là bố, mẹ, ông bà.... Thì mới đc ra để về. Nếu muốn đón con sớm phải báo bảo vệ, viết giấy cầm lên lớp cho cô giáo ký xác nhận, đưa con với tờ giấy qua bảo vệ để về.
Tóm lại ... Từ 8h_16h30 không có việc gì ... Trường đóng cửa.
mấy trường tư đều như thế này. và cụ có đưa sớm 1,5g cũng ok. chứ không phải sớm 15' phải đứng ngoài.
các trường ở hn 7g30 học, 6g30 đến chơi trong sân vô tư

View attachment 4645007

Vậy là chủ nghĩa dân túy lên ngôi.
Vậy là từ 11h30_13h30 phải có thêm bộ phận trông trẻ vì lúc đó trách nhiệm thuộc nhà trường.
Nhà trường trả lương thêm giờ cho giáo viên trực trưa và bảo vệ thì đừng trừ vào túi tiền 34 bạn đang ngủ ngon trong lớp nhé.

Kim ngưu 101

Xe tải
Nội quy giờ giấc trường nào chả có văn bản, các cụ lên web bất kỳ trường nào đều có hết.
Còn thích văn bản giấy dấu đỏ thì cứ đến trực tiếp trường cho xem. Trường nào bảo nội quy giờ giấc trường tôi chỉ nói mồm mà ko có văn bản thì về đây em đền 1 tỷ.
Cái này thì e chắc chắn là trường nào cũng có. Nhưng trong đó có nói đến giờ học sinh được vào trong trường hay ko thì e chưa biết. Mà e đoán là nếu có nói chi tiết như vậy thì trường đã đưa lên từ lâu rồi, ko để buổi họp bị lãnh đạo phê bình đâu.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
mấy trường tư đều như thế này. và cụ có đưa sớm 1,5g cũng ok. chứ không phải sớm 15' phải đứng ngoài.
các trường ở hn 7g30 học, 6g30 đến chơi trong sân vô tư
Thì trường tư thu nhìu xèng hơn nên mở rộng bộ đệm thời gian.
Nhưng cứ thử đưa sớm 5 - 10 tiếng xem :)) có chuyện à nha.

Trạng thái
Thớt đang đóng