[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

VCHDHN

Xe container
Đất trường , cơ sở vật chất trường thuộc sở hữu nhà nước , giao cho ban giám hiệu quản lý để phục vụ công tác giảng dạy .
Nhà trường tận dụng cơ sở vật chất đấy làm thêm dịch vụ bán trú cũng được thôi , nhưng không được vì thế mà làm ảnh hưởng đến quyền được học tập , vui chơi của các cháu học sinh khác ( không ăn bán trú ).
Cụ nâng quan điểm kinh quá:)), đang giờ nghỉ trưa theo quy định của nhà nước thì ảnh hưởng gì học tập với vui chơi.

khanhnguyen09

Xe container
Ở trường f1 nhà em có trường hợp, học sinh đến sớm, xong đi lang thang trong trường, rồi leo trèo ngã từ tầng 2 xuống rất thương tấm. Vậy các cụ ở địa vị nhà trường thì thế nào? Họ cũng phải đề phòng những trường hợp như vậy.

QuangSunlight

Xe điện
Cụ nâng quan điểm kinh quá:)), đang giờ nghỉ trưa theo quy định của nhà nước thì ảnh hưởng gì học tập với vui chơi.
Ừ thì trời nóng gần 40 độ , coi là thiên tai bất khả kháng đi . Cháu bé xin đứng nhờ trong sân 15 phút cũng không được à ? Sân trường thì rộng nhưng lòng người quá hẹp .

Haolo1992

Xe tăng
Đất trường , cơ sở vật chất trường thuộc sở hữu nhà nước , giao cho ban giám hiệu quản lý để phục vụ công tác giảng dạy .
Nhà trường tận dụng cơ sở vật chất đấy làm thêm dịch vụ bán trú cũng được thôi , nhưng không được vì thế mà làm ảnh hưởng đến quyền được học tập , vui chơi của các cháu học sinh khác ( không ăn bán trú ).
Cụ nhầm nhé, nếu k có món bán trú thì trường sẽ khoá cổng từ lúc hết giờ học sáng đến 13h30 mở cửa đón các cháu và 14h bắt đầu vào học, khi đó cháu bé đến sớm là auto đứng ngoài cổng luôn.
Cho nên cháu bé trong bài là đang hưởng ké lợi ích từ các bạn bán trú, chứ k bị ảnh hưởng quyền lợi gì đâu cụ.

Sad_man

Xe tải
Ai thì em không biết, nhưng em thấy cái ảnh cô giáo chụp mấy đứa bị phạt đứng bục vì đến sớm là em thấy khó chịu rồi.
Em cũng giống cụ, các việc khác e nghĩ nhà trường đúng, quy định là quy định.
Nhưng việc cô giáo gọi các cháu lên bục giảng phê bình, chụp ảnh đưa vào nhóm là vô nhân đạo, ko có 1 chút nhân văn nào

QuangSunlight

Xe điện
Ở trường f1 nhà em có trường hợp, học sinh đến sớm, xong đi lang thang trong trường, rồi leo trèo ngã từ tầng 2 xuống rất thương tấm. Vậy các cụ ở địa vị nhà trường thì thế nào? Họ cũng phải đề phòng những trường hợp như vậy.
" Đề phòng những trường hợp như vậy " bằng cách để đứa bé ra đứng ngoài cổng trường ? Như thế sẽ ăn toàn hơn ?

QuangSunlight

Xe điện
Cụ nhầm nhé, nếu k có món bán trú thì trường sẽ khoá cổng từ lúc hết giờ học sáng đến 13h30 mở cửa đón các cháu và 14h bắt đầu vào học, khi đó cháu bé đến sớm là auto đứng ngoài cổng luôn.
Cho nên cháu bé trong bài là đang hưởng ké lợi ích từ các bạn bán trú, chứ k bị ảnh hưởng quyền lợi gì đâu cụ.
Thì ban giám hiệu cũng thu được lợi từ việc sử dụng cơ sở vật chất để làm thêm dịch vụ đấy thôi . Hưởng lợi thì cũng phải có trách nhiệm , không với người ngoài thì ít nhất cũng với học sinh của mình chứ ?

vivamoon

Xe máy
" Đề phòng những trường hợp như vậy " bằng cách để đứa bé ra đứng ngoài cổng trường ? Như thế sẽ ăn toàn hơn ?
Mình nghĩ k ai ủng hộ phương án để cháu bé đứng cổng trường cả như thế còn nguy hiểm hơn. Nhưng trách nhiệm trước hết phải là người mẹ nếu k thể đưa đón con đúng giờ hay nhờ vả ai đó thì phải đề nghị trường giúp đỡ hoặc một phương án nào đó chứ k thể cứ auto đưa con đến sớm và phó mặc cho Trường như vậy

xedaprach

Xe điện
Em chả quan tâm các cụ tranh cãi những gì, em chỉ thấy thương con bé khi nhìn ảnh nó đứng cạnh cổng trường ngoài nắng, cccm cứ tưởng tượng nó là F1 nhà mình xem sao.

anduong_hp

Xe hơi
Em chả quan tâm các cụ tranh cãi những gì, em chỉ thấy thương con bé khi nhìn ảnh nó đứng cạnh cổng trường ngoài nắng, cccm cứ tưởng tượng nó là F1 nhà mình xem sao.
Đúng rồi, thương bé thì người mẹ phải có biện pháp gì để con đỡ nắng chứ không phải đổ dồn hết trách nhiệm cho nhà trường và cô chủ nhiệm.Con mình mà mình không thương thì sao đổ lỗi cho người khác được.

MinhKhoi2007

Xe tăng
Trường nào mà chẳng quy định giờ đưa đón, chưa đến giờ thì không mở cổng để quản lý và tránh ảnh hưởng việc học. Hoàn cảnh nào thì phải tìm cách khắc phục bớt chứ con mình mình phải lo trước, chờ sao được nhà trường đáp ứng hết các yêu cầu, trừ khi học trường quốc tế.

VCHDHN

Xe container
Ai thì em không biết, nhưng em thấy cái ảnh cô giáo chụp mấy đứa bị phạt đứng bục vì đến sớm là em thấy khó chịu rồi.
Ở trên có cụ cm rồi đấy, k biết thông tin có chính xác không: 7 bạn không ăn bán trú, đến sớm rồi nô đùa..ảnh hưởng đến tập thể. Cô gọi lên bục nhắc nhở, không rõ hình thức phạt tiếp theo là gì. Nhẽ để an toàn cho mình, cô nên gửi riêng ảnh cho phụ huynh của 7 bạn này, rồi 7 vị đó phát tán đi đâu kệ, nhỉ:))

Haolo1992

Xe tăng
Thì ban giám hiệu cũng thu được lợi từ việc sử dụng cơ sở vật chất để làm thêm dịch vụ đấy thôi . Hưởng lợi thì cũng phải có trách nhiệm , không với người ngoài thì ít nhất cũng với học sinh của mình chứ ?
Nếu đằng thẳng ra như vậy thì nhà trường chỉ có trách nhiệm cho cháu vào trường, còn cháu chạy vào chạy ra chạy đi chơi tai nạn thương tật hay như ở đây là chạy ra cổng phơi nắng - nhà trường đều k liên quan, vì cháu chỉ có quyền lợi ở cơ sở vật chất thôi, chứ k có quyền lợi ở việc được trông nom và coi sóc.
Thực tế là trường đã mở cửa để cho các cháu vào sớm hơn giờ mở cửa quy định, là nó đang làm đủ trách nhiệm rồi.

kduc

Xe Cứu Trợ
Mình nghĩ k ai ủng hộ phương án để cháu bé đứng cổng trường cả như thế còn nguy hiểm hơn. Nhưng trách nhiệm trước hết phải là người mẹ nếu k thể đưa đón con đúng giờ hay nhờ vả ai đó thì phải đề nghị trường giúp đỡ hoặc một phương án nào đó chứ k thể cứ auto đưa con đến sớm và phó mặc cho Trường như vậy
Vẫn bà mẹ đó, mai lại bảo tôi có việc mưu sinh ko đón con được, kệ cmn con qua đêm, cdm chém sao nhỉ?

Aline

Xe tải
Hồi trước em đi học có bao giờ đến trường mà không được vào sân trường đâu. Có thể khóa cửa lớp để bảo vệ tài sản, nhưng sân trường vào thoải mái. Sao giờ trường thì to hơn đẹp hơn mà lại không cho học sinh vào là sao.

QuangSunlight

Xe điện
Em lại nghĩ đấy là hoàn cảnh bắt buộc nên bà mẹ phải luyện cho cháu bé tính tự lập , kỹ năng sống từ nhỏ thôi . Đứng 15 phút trong sân trường không phải là việc gì quá ghê gớm . Cũng sẽ chẳng ai nói gì nếu cháu bé vẫn được đứng đợi trong sân .
Sự việc chỉ ầm ĩ khi người mẹ quay lại , thấy con đứng ngoài cổng . Cánh cổng trường đã đóng lại .
Ai đã đóng cổng ?
Cháu bé tự ra cổng , rồi đóng lại ?
Hay các cháu sao đỏ ?
Hay bác bảo vệ ?

tqt77

Xe điện
em thấy nhiều chỗ đăng có vẻ bức xúc lắm, nhưng thử hỏi, các cháu đến sớm ai trông, ai chịu trách nhiệm nhỡ xảy ra chuyện j thì sao - ko mong muốn, nhưng phải lường trước, các cô thầy đang bận với 1 đám khác và nghỉ ngơi, đặt địa vị mình vào vị trí các thấy các cô thì các vị phụ huynh có ý kiến j, nhiều ng nói mở thư viện, phòng họp cho các cháu nhưng trẻ nó bị làm sao thì các vị có chịu trách nhiệm ko? quẳng con đến trường là hết trách nhiệm à, thế sao ko mang nó đến từ 12h đêm đi

Kitcat

Xe container
Không an toàn hơn, chỉ là đẩy quả bóng trách nhiệm thôi ạ.
Hồi trước em đi học có bao giờ đến trường mà không được vào sân trường đâu. Có thể khóa cửa lớp để bảo vệ tài sản, nhưng sân trường vào thoải mái. Sao giờ trường thì to hơn đẹp hơn mà lại không cho học sinh vào là sao.
Ngày xưa thì sân trường như sân chùa mở suốt. Em nghĩ cũng cần có quy định riêng với trẻ em. Kể cả bà mẹ có bỏ con qua đêm thì phía nhà trường cũng phải có phương án giải quyết, ví dụ đưa lên công An hay cho cháu về nhà cô. Đây là làm việc với con người, không phải cái gì mà bảo hết giờ hành chính thì hết trách nhiệm.

vivamoon

Xe máy
Em lại nghĩ đấy là hoàn cảnh bắt buộc nên bà mẹ phải luyện cho cháu bé tính tự lập , kỹ năng sống từ nhỏ thôi . Đứng 15 phút trong sân trường không phải là việc gì quá ghê gớm . Cũng sẽ chẳng ai nói gì nếu cháu bé vẫn được đứng đợi trong sân .
Sự việc chỉ ầm ĩ khi người mẹ quay lại , thấy con đứng ngoài cổng . Cánh cổng trường đã đóng lại .
Ai đã đóng cổng ?
Cháu bé tự ra cổng , rồi đóng lại ?
Hay các cháu sao đỏ ?
Hay bác bảo vệ ?
Vâng đúng là bảo vệ đuổi cháu ra rồi đóng cửa thì bất nhẫn quá ạ trời thì nắng 40 độ. Nhưng các cháu sao đỏ thì có thể đấy ạ. Con em học lớp 2 thôi mà đã bảo phải cho đồ bạn trong lớp vì có chị là sao đỏ. Còn người mẹ nếu muốn rèn cho con tính tự lập theo như bác nói thì cũng phải có lời với Trường chứ k phải tung hê lên mạng coi đó là trách nhiệm nghĩa vụ của Trường được ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng