[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng
Vâng, cụ trích dẫn sai vấn đề rồi lại rủa người phản biện thì em cũng hiểu tầm của cụ đến đâu rồi, em không hạ thấp cụ nhưng cái kiểu của cụ cũng chả khác gì những loại người đánh giá người khác quan điểm là ngu dốt. Em xin phép không nói chuyện với cụ vì em không muốn như cụ.
Cụ đúng thuộc loại không vừa tai thì phát rồ lên, ai rủa cụ. Cụ không đáng để xuất hiện.

Ongrungf

Xe điện
Nhóc nhà em buổi trưa ở lại trường vì chiều học tiếp. Nhà trường yêu cầu các bạn muốn ở trong lớp phải đóng tiền điện, tiền cho cô trông..Làm gì có kiểu mặc định ở trong trường ;))
Lắm kẻ ở đây chỉ muốn Ăn Không.
Thật chẳng khác chi súc vật.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em nhắc lại: Trường không cấm hs đi học sớm ( cô hiệu trưởng đã thừa nhận)
Cụ cùn thấy bà ra, ai nói và ai dám cấm hs đi học sớm? Chỉ quy định không được vào lớp khi hs bán trú đang ngủ trưa thôi còn nếu cứ vào thì ... phạt vì vi phạm quy định. Thêm nữa đi học sớm khi cổng đã mở thì vào khu vực chờ mà chờ nhưng phải giữ trật tự (ồn thì ... phạt) còn cổng chưa mở thì ở ngoài đợi đến giờ cổng mở :))

TrungLong

Xe hơi
Cụ đúng thuộc loại không vừa tai thì phát rồ lên, ai rủa cụ. Cụ không đáng để xuất hiện.
Vậy ai nói câu tai hoạ cho nước nhà..em có dẫn chứng đúng phạm vi, đúng tình huống, nói như cụ kiểu đấy mới là tai hoạ ạ, ví dụ em là công chức, ra quyết định sai căn cứ pháp lý, bị phản đối thì em cũng bảo người chứ không phải robot, còn có quy định nọ quy định kia nhưng tôi không nêu.. chắc k ổn cụ nhỉ. Cụ nên học thế nào là tranh luận văn minh và chuẩn mực. E sẽ không rep bất cứ còm nào của cụ nữa vì suy cho cùng thì cũng không đáng.

The Tank

Xe điện
Nên có một vấn đề trách nhiệm của bố mẹ với con cái. Hiện nay , bố mẹ thiếu trách nhiệm với con cái quá nhiều, toàn phó mặc cho nhà trường và xã hội
Trong các cơ quan công thì trường học (GD) là yếu thế nhất nên bị xã hội chửi tơi bời.
Nội quy, giờ giấc chịu trách nhiệm đã có, ngoài giờ đó là gia đình phải chịu trách nhiệm. Giờ nó rắn lên yêu cầu bàn giao con kí cá đàng hoàng, chỉ đc phép đón muộn bn phút (nếu ko thì làm giống cẩu xe luôn) thì XH chả xoắn lên. Vụ đi sớm này còn đỡ hơn vụ đón muộn nhiều. Ăn vạ xã hội ở mình nhiều lắm, đụng đến trẻ con là nghĩ ngay đến con mình nên nhảy vào bênh, bất cần biết luật pháp, nội quy gì ráo. Trong khi chính mình đang vi phạm quyền trẻ em, ko làm tròn trách nhiệm với chính đứa con mình đẻ ra.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Giờ mà bỏ bán trú thì em đảm bảo đa số phụ huynh nhẩy dựng lên ngay :D
Bỏ sao được mà bỏ? Đâu phải tất cả trường công đều có bán trú đâu, PH không có nhu cầu bán trú còn có nhiều lựa chọn hơn ấy chứ :))

TrungLong

Xe hơi
Cụ cùn thấy bà ra, ai nói và ai dám cấm hs đi học sớm? Chỉ quy định không được vào lớp khi hs bán trú đang ngủ trưa thôi còn nếu cứ vào thì ... phạt vì vi phạm quy định. Thêm nữa đi học sớm khi cổng đã mở thì vào khu vực chờ mà chờ nhưng phải giữ trật tự (ồn thì ... phạt) còn cổng chưa mở thì ở ngoài đợi đến giờ cổng mở :))
Vâng cụ thì sắc rồi, toàn bộ câu chuyện có tình tiết nào nói các cháu vào lớp khi hs bán trú đang ngủ trưa không. Em thấy cụ khi tranh luận nên tìm hiểu kỹ câu chuyện và những dẫn chứng mà người phản biện đưa ra. Nhanh tay quá không nên

ftts

Xe buýt
Các cụ thử sang Ấn Độ mà xem, xem về hết chửi nhé. Xem rồi mới thấy xã hội mình quá tốt trong mối quan hệ con người với nhau.
Mày là tầng lớp thấp muôn đời thấp, quyền lợi có lẽ chỉ đc sống, láo nháo cảnh sát đánh bằng gậy tre.
Trước khi muốn đc người khác tôn trọng, ứng xử công bằng thì phải chơi đúng luật và đừng có khôn lỏi.
Sao không học chỗ văn minh hơn để xã hội tốt hơn lại so với chỗ kém hơn để tự sướng vậy cụ?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Vâng cụ thì sắc rồi, toàn bộ câu chuyện có tình tiết nào nói các cháu vào lớp khi hs bán trú đang ngủ trưa không. Em thấy cụ khi tranh luận nên tìm hiểu kỹ câu chuyện và những dẫn chứng mà người phản biện đưa ra. Nhanh tay quá không nên
Cụ không thấy em chỉ trích một đoạn của cụ à? Cụ luôn dùng pp lấy dẫn chứng nhà trường không cấm nghĩa là được làm nhưng lại cố tình không nói được làm như thế nào nên em nói rõ ra được làm như thế nào cho cụ không lặp đi lặp lại nữa :))

ftts

Xe buýt
Có cái bài cụ thichduthu2011 bảo có cháu bé đi loanh quanh trong trường bị điện giật chết mà em tìm mãi không thấy.

Em định hỏi cụ ý là trường nào mà vô trách nhiệm thế, không đảm bảo an toàn cho các con.

Cụ thichduthu2011 cho em xin link nhé. Em cảm ơn cụ.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Có cái bài cụ thichduthu2011 bảo có cháu bé đi loanh quanh trong trường bị điện giật chết mà em tìm mãi không thấy.

Em định hỏi cụ ý là trường nào mà vô trách nhiệm thế, không đảm bảo an toàn cho các con.

haha cụ hỏi nhầm người rồi, em không biết vụ cụ hỏi :))

hatinh5760

Xe điện

nhưmai2189

Xe hơi
Sao không học chỗ văn minh hơn để xã hội tốt hơn lại so với chỗ kém hơn để tự sướng vậy cụ?
Cụ có tiền chi thì nó chẳng văn minh gấp vạn lần bọn văn minh kia ý chứ.

Muốn văn minh thì phải có tiền, ở đây có 1 số cụ ko muốn chi tiền nhưng cứ đòi hỏi. Cái này thì có văn minh ko?

Tunglam7749

Xe máy
Trường công khác với trường tư. Nếu là trường tư thì có sự thỏa thuận. Trường công học sinh đóng góp chi phí và nhà nước bỏ tiền cớ sở vật chất nên học sinh được quyền lợi cơ bản
Trường công nhà nước đảm bảo cho học sinh học một buổi, đây là nhiệm vụ chính. Nhiệm vụ chính trường công đã hoàn thành đầy đủ, bán trú hay abcd gì đó là do nhu cầu.
Nếu trường công ko hoàn thành nhiệm vụ chính thì hãy nói nó ko đc bán trú.
Quyền lợi cơ bản chỉ là học 1 buổi thôi nhé.

Buster

Xe hơi
Mợ đừng rep còm của cụ ấy nữa, không là bị kéo xuống ngang bằng với cụ ấy đấy.

Em vì cứ ngược chiều cụ ấy nên cụ ấy còn bảo em là nhợn nữa kìa.
Mà em nghĩ khả năng cao cụ này là DLV lắm.
HÌnh như cụ cứ phải thêm cái câu cuối vào thì mới cảm thấy sung sướng hay sao nhỉ

Nick mới

Xe đạp
Có nhiều cụ thắc mắc sao phụ huynh lại không có đủ tiền/ tiếc tiền bán trú cho con, em có câu trả lời đây.
Em sống ở thành phố thuộc tỉnh. Làm nhà nước, trước đây các khoản thu nhập gần 6tr. Sau tết, mắc dịch, cơ quan cắt tất cả các khoản phụ cấp, lương chay về còn 3tr9. Vì vậy, em cũng đành đón cháu về buổi trưa để đỡ khoản đóng ~800k/tháng. Em làm gần nhà, nên trưa có 2 tiếng về nấu ăn trưa. Bình thường, cháu bán trú, trưa em nấu cho 2 vợ chồng và cháu lớn (cấp 2), bây giờ đón cháu bé về như thêm cái chén, mẹ bớt miếng thịt, chi phí đi chợ không tăng mà giảm được tiền đóng ở trường. Trưa cháu bãi tầm 10h30, tự quanh quẩn chơi ở gốc cây trong sân trường cùng các bạn không bán trú đợi mẹ 11h30 về ngang đón. Chiều 1h30 mẹ chở đến, lại ngồi chơi đợi 2h vô lớp. Đến 4h30 ra về thì cũng vẫn chơi trong sân trường đợi mẹ 5h về đón. Em chỉ dạy cháu kỹ năng tự bảo vệ mình thôi, em không thể bỏ việc về sớm đón cháu được. Vì vậy, hoàn cảnh từng gia đình, không thể đổ lỗi cho ai, các cụ nên gõ nhẹ phím một chút kẻo những phụ huynh như em lại thêm cảm giác tội lỗi với con. À, nhà em cách trường 500m nên không quá tốn thời gian đi lại.

RealMen9999

Xe tải
Cái chuyện cỏn con cũng xé ra cho banh chành rồi post lên mạng lên báo các thứ. Mà lại dựng chuyện Phạt đứng nắng để ăn vạ thì quá chán. Việt Nam này còn nhiều người như mẹ Mùi lắm, ngu và thích thể hiện.

ftts

Xe buýt
Vụ này là cháu nó trèo lên cây chặt cành khi dọn vệ sinh mà cụ. Không phải đi loanh quanh trong trường.

thichduthu2011: em đã đủ thông tin. Cảm ơn cụ trả lời.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Có nhiều cụ thắc mắc sao phụ huynh lại không có đủ tiền/ tiếc tiền bán trú cho con, em có câu trả lời đây.
Em sống ở thành phố thuộc tỉnh. Làm nhà nước, trước đây các khoản thu nhập gần 6tr. Sau tết, mắc dịch, cơ quan cắt tất cả các khoản phụ cấp, lương chay về còn 3tr9. Vì vậy, em cũng đành đón cháu về buổi trưa để đỡ khoản đóng ~800k/tháng. Em làm gần nhà, nên trưa có 2 tiếng về nấu ăn trưa. Bình thường, cháu bán trú, trưa em nấu cho 2 vợ chồng và cháu lớn (cấp 2), bây giờ đón cháu bé về như thêm cái chén, mẹ bớt miếng thịt, chi phí đi chợ không tăng mà giảm được tiền đóng ở trường. Trưa cháu bãi tầm 10h30, tự quanh quẩn chơi ở gốc cây trong sân trường cùng các bạn không bán trú đợi mẹ 11h30 về ngang đón. Chiều 1h30 mẹ chở đến, lại ngồi chơi đợi 2h vô lớp. Đến 4h30 ra về thì cũng vẫn chơi trong sân trường đợi mẹ 5h về đón. Em chỉ dạy cháu kỹ năng tự bảo vệ mình thôi, em không thể bỏ việc về sớm đón cháu được. Vì vậy, hoàn cảnh từng gia đình, không thể đổ lỗi cho ai, các cụ nên gõ nhẹ phím một chút kẻo những phụ huynh như em lại thêm cảm giác tội lỗi với con. À, nhà em cách trường 500m nên không quá tốn thời gian đi lại.
Vấn đề sâu xa vụ này theo em nghĩ là phân bì tại sao không bán trú thì không được vào lớp sớm (kiểu như phân biệt hs có tiền và không có tiền) nhưng nói thẳng quá thì không ăn nên mới lái qua việc ngồi gốc cây cũng không cho (lấy nước mắt dư luận) và đỉnh điểm là bịa đặt con bị đuổi ra đứng cổng trường giữa trời nắng.

Mọi người vào còm không phải chê trách PH tiếc tiền hay nghèo khổ mà chỉ muốn nói đòi hỏi của PH là vô lý, việc lựa chọn pa cho con mình là của chính mình nhưng không tự chịu trách nhiệm mà đẩy trách nhiệm cho người khác (cô giáo, nhà trường) :))

Trạng thái
Thớt đang đóng