[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

ftts

Xe buýt
Em không biết cụ giỏi với có văn hóa đến đâu nhưng chưa thấy ai tranh luận với cụ mà không bị cụ "khinh", cụ gọi người ta là nó, là loại này loại nọ.

Theo em thì thật sự không văn minh, văn hóa tí nào cả.

Cụ đừng dây với loại này, nó lèm bèm mệt lắm.

hatinh5760

Xe điện
Vụ này là cháu nó trèo lên cây chặt cành khi dọn vệ sinh mà cụ. Không phải đi loanh quanh trong trường.

thichduthu2011: em đã đủ thông tin. Cảm ơn cụ trả lời.
He he, e vội lười.
Nhưng có vụ (khá lâu rồi), có cháu học sinh chơi ở sân sau trường, kiểu bãi đất hoang, dẫm dây điện hở, bị điện giật tử vong.

TrungLong

Xe hơi
Rõ chán cho 1 loại lèm bèm.
Thứ nhất là kẻ cả, thứ hai là bảo không muốn comt nữa mấy lần rồi đồ lèm bèm.
Đừng xuất hiện nữa cho rác mắt.
Không đáng ......
vì có cái loại tranh luận không xong nên cay cú trước. Rác thì nên cho vào thùng thôi.
Cụ đừng dây với loại này, nó lèm bèm mệt lắm.
Giờ còn phải xui nữa cơ.
Bye mãi mãi

hatinh5760

Xe điện
Rõ chán cho 1 loại lèm bèm.
Thứ nhất là kẻ cả, thứ hai là bảo không muốn comt nữa mấy lần rồi đồ lèm bèm.
Đừng xuất hiện nữa cho rác mắt.
Không đáng ......
he he. một con mẹ linh tinh, mà các cụ đức cao vọng trọng nhà ta loạn cả lạc lên thế này.
Hết giãn cách Covi rồi, đi cày thôi.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Đúng rồi, cụ đọc kỹ vào, nếu không thấy nó nằm ở đâu thì lại bảo em tìm cho nhé
Đọc kỹ lại đi, nó liên quan đến tiểu học tư thục đó chứ là điều kiện bắt buộc cho tiểu học công lập thì trường nào không có bán trú thì dẹp trường à? :))

TrungLong

Xe hơi
Đọc kỹ lại đi, nó liên quan đến tiểu học tư thục đó chứ là điều kiện bắt buộc cho tiểu học công lập thì trường nào không có bán trú thì dẹp trường à? :))
Cụ xem lại hiệu lực văn bản nhé, ban hành năm 2019 và quy định cho điều kiện thành lập trường, đầu tư trường và điều kiện hoạt động giáo dục sẽ tính cho các trường thành lập sau hiệu lực văn bản.
Ở trên em cũng đã nói rồi, theo quy định về thành lập trường tiểu học công bắt đầu từ 2019 thì nếu bán trú mà không có phòng ăn, phòng nghỉ thì cũng không đủ điều kiện đâu cụ ạ.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ xem lại hiệu lực văn bản nhé, ban hành năm 2019 và quy định cho điều kiện thành lập trường, đầu tư trường và điều kiện hoạt động giáo dục sẽ tính cho các trường thành lập sau hiệu lực văn bản.
Ở trên em cũng đã nói rồi, theo quy định về thành lập trường tiểu học công bắt đầu từ 2019 thì nếu bán trú mà không có phòng ăn, phòng nghỉ thì cũng không đủ điều kiện đâu cụ ạ.
View attachment 4659192
Cụ chỉ cho em chỗ nào nói đến tiểu học bán trú coi hay cụ tự suy diễn? :))

TrungLong

Xe hơi
Cụ chỉ cho em chỗ nào nói đến tiểu học bán trú coi hay cụ tự suy diễn? :))
Cụ phóng to cái ảnh ra, cái gạch đầu dòng trên điểm c ở trang có stt 7 ý.
Sao cụ bị mắc cái thói quen gì mà cứ chưa thấy là bảo người ta suy diễn nhỉ

Thanh fotuner

Xe tải
Em nhớ năm ngoái có vụ ông bố nào đó bù lu bù loa lên việc con gái nhỏ bị xâm hại mà công an không bắt kẻ gây hại. Công đồng mạng share ảnh cháu bé nằm viện còn không thèm che mặt. Ảnh do chính ông bố post lên mạng nữa chứ. Sau điều tra ra thì ông này nghiện hút, mới ra tù, cố tình lấy con gái ra đòi tiền, cào mặt ăn vạ.
Nói chung bây giờ cần cảnh giác bị lừa đảo thông tin. Nhiều bố mẹ nhưng tấm lòng đối với con cái còn không bằng xúc vật.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Vậy em đề xuất bỏ xừ cái bán trú đi , con ai người đó tự đi mà trông , muốn bán trú thì thuê ks hay nhà nghỉ. Nhưng lúc đấy cụ đừng bảo trường công nên phải cho học sinh ngủ nghỉ ỉa đái qua trưa trong trường nhé , chứ em nghia trường công không có nghĩa là trường công cộng mà ai thích làm gì thì làm , cụ lại bảo trường công thì ai cũng có quyền thì chết
Còn như cụ nói là thỏa thuận , thì trường học có 1000 học sinh , 999 người đồng ý , 1 người phản đối thì giờ làm ntn giờ cụ
Khiếp bảo vệ sáng dậy từ 6h chiều học sinh tan 17h, thêm vài người đón con muộn, đưa con đi học sớm xuyên trưa là cầy 12h. Chưa kể đêm hôm. Kể ra mỗi ca 2 người ngày 3 ca đội bảo vệ 6 người thì đẹp cụ nhỉ. Thế mới phục vụ bà Mùi đc

Matizcoi

Xe cút kít
Em lại vào hóng tiến độ điều tra của công an, chứ cãi nhau làm đ éo gì nhọc xác phàm, nóng nực thế này dễ tăng xông hehe.
Xã hội giờ đủ loại, đủ thành phần, toàn đạo đức mạng kinh bỏ mẹ, dung dưỡng cho sự dối trá lừa lọc cứ như không.

kienvinh

Xe lăn
Tóm lại là bác vin vào cái quy định chung chung này: "Khu nhà ăn, nhà nghỉ bảo đảm điều kiện sức khoẻ cho học sinh học bán trú" để định lập luận gì đó không rõ.

- Quy định này nói rằng từ nay cấp phép trường tư, thành lập trường công phải thỏa mãn một số điều kiện về xây dựng khối công trình, không có nghĩa là những trường đã, đang hoạt động trước nay không được hoạt động nữa nếu không đáp ứng những điều kiện mới đưa ra ấy. Thế thì chớt =P~ Ra cái quy định mới về quy hoạch, xây dựng là đập hết công trình, thành phố cũ đi xây lại hay sao.

- Bản thân cái dòng ấy nó rất chung chung: "Khu nhà ăn, nhà nghỉ bảo đảm điều kiện sức khoẻ cho học sinh học bán trú". Cụ thể thế nào? Giầu có như Vinschool vẫn trải đệm ngủ trong lớp đấy, vẫn "bảo đảm" sức khỏe là được chứ gì.

Nhiều quy định, thậm chí nghị quyết, hay như quy chuẩn kỹ thuật ngành (quy chuẩn là bắt buộc thực hiện nhá) nó cũng thể hiện cái mong muốn, cái ước ao của hệ thống thôi, chứ khi thực hiện thì phải linh hoạt mà vận dụng.

Cụ lại nhanh tay rồi, trong tranh luận khi chưa biết thì đừng bảo người khác nói k chính xác. Nó nằm trong này này:
Cụ có biết cách tìm hay chưa thì để em tiếp tục trích cụ thể hơn

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Tóm lại là bác vin vào cái quy định chung chung này: "Khu nhà ăn, nhà nghỉ bảo đảm điều kiện sức khoẻ cho học sinh học bán trú" để định lập luận gì đó không rõ.

- Quy định này nói rằng từ nay cấp phép trường tư, thành lập trường công phải thỏa mãn một số điều kiện về xây dựng khối công trình, không có nghĩa là những trường đã, đang hoạt động trước nay không được hoạt động nữa nếu không đáp ứng những điều kiện mới đưa ra ấy. Thế thì chớt =P~ Ra cái quy định mới về quy hoạch, xây dựng là đập hết công trình, thành phố cũ đi xây lại hay sao.

- Bản thân cái dòng ấy nó rất chung chung: "Khu nhà ăn, nhà nghỉ bảo đảm điều kiện sức khoẻ cho học sinh học bán trú". Cụ thể thế nào? Giầu có như Vinschool vẫn trải đệm ngủ trong lớp đấy, vẫn "bảo đảm" sức khỏe là được chứ gì.

Nhiều quy định, thậm chí nghị quyết, hay như quy chuẩn kỹ thuật ngành (quy chuẩn là bắt buộc thực hiện nhá) nó cũng thể hiện cái mong muốn, cái ước ao của hệ thống thôi, chứ khi thực hiện thì phải linh hoạt mà vận dụng.
Căn cứ vào dòng chung chung ấy để suy diễn là phải có "khu nhà nghỉ" mới được tổ chức bán trú chứ không được ngủ trong lớp như hiện nay, hơn nữa từ năm 2019 phải có khu nhà nghỉ mới được thành lập trường :))

Dưới đây là đề án thành lập trường tiểu học năm 2020 nhưng em tìm đỏ mắt cũng không thấy khu nhà nghỉ :))

nhưmai2189

Xe hơi
Chắc là có vấn đề trong chuyện này, em ko rõ nên ko lên án/ bênh bên nào; nhưng hầu như trường công tiểu học bây giờ đều có khu/ nhà đa năng + sân trường có bóng mát mà, vì vậy, trường nên mở cửa tạo điều kiện cho những phụ huynh ko có điều kiện đưa đón con đúng giờ yên tâm đưa con vào trường (dù gì thì trong khuôn viên trường vẫn rất an toàn so với bên ngoài), ngược lại thì phụ huynh cũng phải biết đó là nhà trường tạo điều kiện giúp mình- mà không phải chịu trách nhiệm gì cũng như phân công người trông con giúp mình trong khoảng thời gian này. Giáo dục thì nên nhân văn, phụ huynh cũng phải nhân ái hơn
Cụ lại ko đọc từ đầu, bà mẹ mìn kia thấy con ko đc vào lớp thì đem con ra cổng trường chụp ảnh rồi đăng MXH là con bị đứng cổng trường, chứ có phải nhà trường ko nhân văn đâu.

Giáo dục thì nên nhân văn, phụ huynh cũng phải nhân ái hơn và Ofer cũng nên đọc kỹ trước khi còm

LoveVirus

Xe hơi
he he. một con mẹ linh tinh, mà các cụ đức cao vọng trọng nhà ta loạn cả lạc lên thế này.
Hết giãn cách Covi rồi, đi cày thôi.
Lấy đâu ra đức cao vọng trọng trong này, toàn ông loser hoặc grab rảnh thời gian vào chém gió rồi tự phong mình lên thôi

Chút chít

Xe hơi
Em cũng kiến nghị min/mod nên giữ lại thớt này, dạo này OF quá nhiều tin rác và những loại bầy đàn.

Em làn người phản biện thông tin đầu tiên và bị các loại bầy đàn vào gây sự khiêu khích để min/mod treo nick em

Em mới nên chưa có kinh nghiệm bị những nick one day , Ken Hạ Long chửi bới khiêu khích nên bật lại, hóa ra bọn chúng chửi bới xong xóa bài rồi báo min/mod treo nick em.

Em ít kinh nghiệm nên nhận mình kém, nhưng em đưa lên đây để cho mọi người nhận ra bản chất của những nick bầy đàn này

Teaser

Xe tải
Tội nghiệp cụ Chút chít , giang hồ mạng cũng hiểm ác lừa đảo lắm đấy =))

nhưmai2189

Xe hơi
nên học hỏi bọn chúng nó. Cũng chửi xong xóa bài cho chúng nó vào tròng :))

Trạng thái
Thớt đang đóng