[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lunokhod

[Tịch thu bằng lái]
Đóng hay mở cổng chẳng thấy đổi được mức độ an toàn .
Em lấy ví dụ ở HN từng có quạt trần rơi vào đầu học sinh trong lớp học .
Cái này là hên xui , chấp 100 thầy giám thị cũng không đỡ được .
Cây đổ cũng không trong giờ học, nhà trường vẫn phải chịu trách nhiệm.

Cảm giác có nhiều cụ gõ chữ không sai nhưng kiến thức coi như ở dạng thấp.
Không hiểu các cụ ấy làm nghề gì, đã từng học qua các lớp phổ thông chưa, đã từng đọc, tham khảo nội quy nhà trường, nội quy cơ quan,... chưa mà toàn thấy vặn vẹo những thứ vớ vẩn.
Để tiện các cụ theo dõi, xin gửi mấy nội dung

Chế độ làm việc của giáo viên:
Luật Lao động:

QuangSunlight

Xe điện
Chính vì thế mới đẻ ra đám sao/cờ đỏ
Mới đẻ ra giờ đóng/mở cổng trường.
Mới đẻ ra đối tượng học sinh được phép ở lại trường vào buổi trưa giữa 2 ca học
Có chứ.
Mở cổng cho học sinh vào trường là nhà trường phải chịu trách nhiệm về sự an toàn của chúng.
Khi chúng ở ngoài đường lại là 1 chuyện khác
Vấn đề là đó là giờ ra chơi/giờ học, là giờ nhà trường phải chịu trách nhiệm với học sinh. Nếu xảy ra các cái tai nạn đó cứ nắm đầu ông hiệu trưởng bà giáo viên mà phạt.
Đi sớm trước giờ đón hs thì nhà trường k chịu trách nhiệm, xảy ra chuyện phụ huynh tự mang con về xử lý.
Nhiều cụ còn dẫn chứng những tai nạn như ngã từ tầng cao , điện giật , và gần đây là cây đổ để bảo biện rằng ở sân trường 1 mình là nguy hiểm , là không ai chịu trách nhiệm .
Xin thưa rằng Trách Nhiệm ở đây cần hiểu là : thường xuyên kiểm tra quạt trần , tầng cao thì xây lan can cao lên hoặc làm cáp thép bảo vệ càng tốt , kiểm tra dây điện xem có bị hở , đứt chỗ nào không ... Đấy mới là trách nhiệm đấy ạ .

QuangSunlight

Xe điện
Nhà cụ đóng cổng làm gì vậy? Em biết cụ sẽ trả lời là cụ thấy cần thiết và trong trường hợp này em nghĩ nhà trường cũng thấy cần thiết nên đóng :))
Em gõ thừa dấu phẩy ở sau câu 13h nên gây hiểu nhầm chỗ cụ

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em gõ thừa dấu phẩy ở sau câu 13h nên gây hiểu nhầm chỗ cụ
Em tranh luận với cụ cho vui thôi chứ mỗi người 1 quan điểm nên cãi đến tết cũng không xong được. Đúng sai không quan trọng nhưng cứ nhẹ nhàng như thế này là em ưng :))

Haolo1992

Xe tăng
Nhiều cụ còn dẫn chứng những tai nạn như ngã từ tầng cao , điện giật , và gần đây là cây đổ để bảo biện rằng ở sân trường 1 mình là nguy hiểm , là không ai chịu trách nhiệm .
Xin thưa rằng Trách Nhiệm ở đây cần hiểu là : thường xuyên kiểm tra quạt trần , tầng cao thì xây lan can cao lên hoặc làm cáp thép bảo vệ càng tốt , kiểm tra dây điện xem có bị hở , đứt chỗ nào không ... Đấy mới là trách nhiệm đấy ạ .
Nhắc lại với cụ: mở cổng chưa chắc đã để cho học sinh vào trường, mở cổng để cho giáo viên và nhân viên làm nhiệm vụ, còn giờ quy định đón học sinh đã có.
Tất nhiên sẽ có những cái tai nạn mà lỗi ở cả đôi bên, ở đây em chỉ nói đến những trường hợp cần người trông/nhắc thôi.
Ví dụ: đến sớm, đùa nhau đánh nhau, ngã - trường k chịu trách nhiệm.
Hay cụ thể cháu bé này: đến sớm - chạy ra ngoài đứng nắng - trường k chịu trách nhiệm.

Lunokhod

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn rồi cụ . Vậy là 13h trường mở cổng là các cháu được vào sân rồi ( em nói sân chứ không phải lớp nhé , không nhiều cụ lại bẻ lái )
13h mở cửa là vì có ca học từ 13h15. Lớp 1 học từ 14h05. Mẹ đưa con đến trường lúc 13h05.

Ongrungf

Xe điện
Mấy trang đầu tiên bọn auto chửi nó chửi kinh thặc … :)) . Ko biết mấy ông auto chửi có vào Xin lỗi ko nhỉ ? Ko Xin lỗi thì méo phải đàn ông nha . :))
Người chửa chắc đã phải thời lão hóng gì chúng là đàn ông ???
Vãi =))=))=))=))=))=))=))

hatinh5760

Xe điện
Bây giờ CĐM rảnh thật. Bàn luận rôm rả. Thậm chí còn mắng nhau tưng bừng!
Ngày trước e học cấp 2 Ngô Sỹ Liên, cấp 3 Việt Đức, chưa đến giờ mở cổng trường, thì cứ lê la, vạ vật gốc cây, vỉa hè, quán nét nhé.
Theo clip phản đam con mẹ MM kia. Học sinh ra vào túi bụi. Nó đèo vào, con không được vào lớp (lớp chắc có điều hòa), nên điên máu mang con ra cổng, tự đày con. Mà cũng có đày ải gì đâu, chở về nhà, để người khác tý đưa tới.
Các cháu khác, tự đến, hoặc do phụ huynh đưa đên đầy trường mà.
Sao các cụ ta, vì 1 con dở, mà quay ra bàn đao to búa lớn, vi mô, vĩ mô, DLV với mũ nón, nghe phát ngại. Trên facebook khéo có đoạn hẹn nhau đấu kiếm chăng?

Ongrungf

Xe điện
Bây giờ CĐM rảnh thật. Bàn luận rôm rả. Thậm chí còn mắng nhau tưng bừng!
Ngày trước e học cấp 2 Ngô Sỹ Liên, cấp 3 Việt Đức, chưa đến giờ mở cổng trường, thì cứ lê la, vạ vật gốc cây, vỉa hè, quán nét nhé.
Theo clip phản đam con mẹ MM kia. Học sinh ra vào túi bụi. Nó đèo vào, con không được vào lớp (lớp chắc có điều hòa), nên điên máu mang con ra cổng, tự đày con. Mà cũng có đày ải gì đâu, chở về nhà, để người khác tý đưa tới.
Các cháu khác, tự đến, hoặc do phụ huynh đưa đên đầy trường mà.
Sao các cụ ta, vì 1 con dở, mà quay ra bàn đao to búa lớn, vi mô, vĩ mô, DLV với mũ nón, nghe phát ngại. Trên facebook khéo có đoạn hẹn nhau đấu kiếm chăng?
Té ra em với cụ cùng núp chung mái 2 cái trường ah :D
Ngô Sĩ Liên em học 7 lớp
Lý thường Kiệt thời đủ 3 lớp.
Đúng như cụ dạy: Cổng chính chưa mở thời trò tới sớm chỉ có nước lang thang ngoài dduocwf. Nhà trường không chịu trách nhiệm.

NamThaiDuong

Xe máy
Các cụ vẫn còn chiến nhau vụ này nữa à, vụ này là điển hình của việc phát tán các tin rác trên internet

hatinh5760

Xe điện
Té ra em với cụ cùng núp chung mái 2 cái trường ah :D
Ngô Sĩ Liên em học 7 lớp
Lý thường Kiệt thời đủ 3 lớp.
Đúng như cụ dạy: Cổng chính chưa mở thời trò tới sớm chỉ có nước lang thang ngoài dduocwf. Nhà trường không chịu trách nhiệm.
Ngô Sỹ Liên ở HL có 4 lớp thôi chứ nhỉ.
E ở lớp đúng tuyến, chanh tỏi ớt, không học bán trú!

Đóng đi các cụ.
Con mẹ phụ huynh học sinh nó quên mịa nó rồi.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Thế nhân viên cơ quan nhà nước, nhân viên công ty hết giờ làm việc buổi sáng nhà xa cũng bị đuổi ra đường đến giờ hành chính mới được đến làm hả cụ?
Cụ nhận thức có vấn đề. Nhân viên là người trưởng thành, làcán bộ của cty. Đóng góp sức lao động và thành quả cho cty.

Họ nghỉ ở cty hay văn phòng cũng phải tuân thủ nội quy. Trong giờ nghỉ trưa tuyệt đối không làm ảnh hưởng người khác, ko gây ồn.
Giờ cụ nói hay cụ ra cửa phòng giám đốc mà rên giữa trưa đi, bảo nhu cầu là vậy mới hứng khởi lao động.
Hoặc đồng nghiệp nó rên bên cạnh, bật nhạc ầm ầm cụ có ok ko?
Nếu cảm thấy thoải mái thì bị tiêu chuẩn kép.

Trạng thái
Thớt đang đóng