[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

binhnq2

Xe tăng
Thấy các cụ rảnh thật ấy, để phải mang nhau ra tố!!!

myob

Xe tăng
Em đồng ý với phần giải thích có như ... không có của cụ nhưng em công kích họ là công kích ai? Câu này hy vọng cụ đừng trả lời công kích họ là ... công kích họ nhé :))
Ui... khi cụ hỏi em câu này thì em mới biết mình đang tiếp chuyện với ai... em cảm ơn cụ😂😂😂😂. Thế nên việc viết trả lời câu hỏi của cụ là không cần thiết. Thế nên
“ Việc nhân nghĩa cốt ở yên dân”

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ui... khi cụ hỏi em câu này thì em mới biết mình đang tiếp chuyện với ai... em cảm ơn cụ😂😂😂😂. Thế nên việc viết trả lời câu hỏi của cụ là không cần thiết.
Vâng, cụ viết mà không hề biết mình viết gì cho nên cụ không nên viết là hợp lý :))

Gimiko

Xe hơi
Có cờ nhíp của nhà dân bên cạnh trường ghi lại cảnh mẹ đưa con đến trường rồi chụp ảnh dàn dựng trong khi vẫn còn đông người nhé

TrungLong

Xe hơi
Cụ chỉ ra chi tiết nào cho thấy việc nhà trường đóng cổng để học sinh đi học sớm ở ngoài là có xem? Chú ý là đóng cổng nhé còn việc nhận trách nhiệm kiểu xoa dịu mà cụ suy ra là sai thì em nói thật ... cụ không biết gì :))
Cụ đọc bài chưa mà phải vặn vẹo thế, nó ở đây ạ:
Trả lời VnExpress, Hiệu trưởng Đào Thị Cẩm Ly cho biết nhà trường mong muốn khép lại sự việc, tránh tổn thương đến nữ sinh lớp 1A cũng như hàng trăm em khác. Trường đã bổ sung ghế nhựa trong phòng tiếng Anh để học sinh ngồi chờ đến giờ vào lớp, mở cổng trước 12h50 để các em không phải chờ ngoài cổng.

Nếu cụ còn bảo phải chứng minh nhà trường về việc này nữa thì thôi, e xin phép miễn bàn, Em đọc báo thường có thói quen xấu là thích tìm những chi tiết mấu chốt cụ ạ.
Mấu chốt ở đây là trước đây có chuyện nhà trường đóng cổng không cho hs đi học sớm vào trường (đã được thừa nhận).

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ đọc bài chưa mà phải vặn vẹo thế, nó ở đây ạ:

Nếu cụ còn bảo phải chứng minh nhà trường về việc này nữa thì thôi, e xin phép miễn bàn, Em đọc báo thường có thói quen xấu là thích tìm những chi tiết mấu chốt cụ ạ.
Mấu chốt ở đây là trước đây có chuyện nhà trường đóng cổng không cho hs đi học sớm vào trường (đã được thừa nhận).
Sẽ mở cổng trước 12h50 là một lời hứa còn trước đây cụ biết mở cổng mấy giờ không? Giả sử 13h30 vào lớp mà mở cổng 13h thì theo cụ là mở sớm hay muộn? Việc đã sớm nay càng sớm hơn cụ hãy ghi nhận tích cực là đã cố gắng để phục vụ tốt hơn chứ đừng suy diễn tiêu cực là vì sai nên phải sửa vì nếu cụ suy luận như vậy em sẽ nói trường vẫn sai vì sẽ có em đến lúc 12h45' nhưng trường đến 12h49' mới mở và vẫn phải đứng ngoài cổng vì đến sớm :))

ca_kiem

Xe container
Vụ này em tưởng xong rồi cccm Vẫn móc lên à. Con mẹ này hàng xóm bên cạnh cũng buồn nôn... tạo cảnh giả giật face cho vui .... chứ quan tâm gì đến con đâu... dân HP không quan tâm..... ai ngờ mấy cụ trên HN sốt sắng nhân nghĩa bị lừa chém gió điên đảo, báo chí hết covit không có gì viết giật gân... thi đâm đầu vào con mụ này.

Ongrungf

Xe điện
Chuẩn ạ! Giờ học đã được thông báo công khai và ai có con đi học cũng đều biết. Chưa đến giờ học đã cho con đến trường ai dạy, ai trông? Nếu các thầy cô cho vào thì ảnh hưởng đến sinh hoạt chung của các bạn khác, ảnh hưởng đến giờ nghỉ của thầy cô thì sao họ tái tạo được sức lao động và học tập được? Chưa kể nếu chẳng may có vấn đề gì trong khuôn viên nhà trường thì ai là người chịu trách nhiệm khi xảy ra với cháu?
1 trường có hàng trăm, hàng nghìn hs, nếu ưu ái 1 hs thì vài chục, vài trăm cháu nữa không được ưu ái như vậy thì sao? Nếu ưu ái và thông cảm cho lượng hs như vậy thì nhà trường thành cái chợ đầu mối mất.
Hãy nhìn vào nhiều góc độ chứ đừng nhìn vào 1 góc mà đánh giá thiếu khách quan.
Cụ đúng
Đất có thổ công
Sông có hà bá
Nhà có gia phong
Nước có quốc pháp
Trường có nội quy
Dân tinh muốn làm loạn hử ???

VoCan

Xe điện
Sẽ mở cổng trước 12h50 là một lời hứa còn trước đây cụ biết mở cổng mấy giờ không? Giả sử 13h30 vào lớp mà mở cổng 13h thì theo cụ là mở sớm hay muộn? Việc đã sớm nay càng sớm hơn cụ hãy ghi nhận tích cực là đã cố gắng để phục vụ tốt hơn chứ đừng suy diễn tiêu cực là vì sai nên phải sửa vì nếu cụ suy luận như vậy em sẽ nói trường vẫn sai vì sẽ có em đến lúc 12h45' nhưng trường đến 12h49' mới mở và vẫn phải đứng ngoài cổng vì đến sớm :))
Lúc đó lại dàn dựng lại lên báo lại chửi bới và lại có văn bản mở cửa 12h30 , sau đó lại có vụ đến sớm 12h20 , lại dàn dừng .....và có văn bản ..... thế mà cụ cũng thắc mắc

ftts

Xe buýt
Theo quan điểm cá nhân em:
1. Nhà trường, bao gồm giáo viên có lỗi. Trường học ai là chủ thể? HỌC SINH, mọi thứ đều được xây dựng để phục vụ cho chủ thể đó là học sinh. Nếu nhà trường không đảm bảo tất cả yếu tố để quan tâm, chăm sóc đến học sinh thì đó là vấn đề sai của nhà trường. Ở đây không có chuyện đúng giờ, sớm, muộn vì đó là việc nhà trường phải nghĩ đến để giải quyết. Nhà trường không làm được vì nhà trường không có quy trình để phòng chánh, và khi không có quy trình thì đó là sự yếu kém về khâu quản lý....Mà thật ra dạy học tốt không có nghĩa là quản lý tốt...
2. Cách ứng xử của cô giáo không đúng chuẩn mực. Chuẩn mực ở đây không phải là dạy giỏi, trình độ sư phạm tốt...đó là chuẩn mực sống. Đáng tiếc cái này trường lớp, đại học ngành giáo dục không thể đào tạo được và bản thân giáo viên cũng không thể học ngày một ngày hai được....Nó không phải chỉ là kiến thức sách vở, nó là hành vi đối sử giữa cá nhân, con người với nhau, cảm thông, thấu hiểu, lịch sự...qua giao tiếp học hỏi nó trở thành bản năng, nguyên tắc sống của từng người.
Con em học một trường quốc tế Hà Nội, học từ mẫu giáo đến khi đi học....vì công việc nên em chuyển gia đình vào Đà Lạt, bạn ấy cũng chuyển theo. Ở đó trường lớp không được đầy đủ cơ sở vật chất như Hà Nội nhưng tính kỷ luật, sự tôn trọng và tình yêu thương cô dành cho trò là một thứ ở Hà Nội con em sẽ không bao giờ có. VD nếu em đi vào trường, học sinh dù lớn hay nhỏ đều khoanh tay cúi người chào em..con chào chú, con chào cô!!! và cô giáo khi nhìn thấy học trò cũng đứng lại chào học sinh...sau một năm nhà em lại ra Hà Nội, con em vẫn khoanh tay chào cô giáo như thế.
Có những chuyện cô giáo về làm dâu nhà chồng nhưng nhà chồng nề nếp trên dưới thì cô giáo cũng phải học lại phép tắc từ đầu.
3. Mẹ cháu bé: Sai về hành vi dựng chuyện, ngay cả việc trước đó là nạn nhân nhưng khi làm sai thì không thể tính theo kiểu bù trừ phải trái. Sai nghĩa là Sai. Có thông cảm cho mẹ cháu bé...Có, nhưng vẫn lên án hành vi làm giả chứng cứ. Sai ở đâu thì đến đó giải quyết, rối chỗ nào thì gỡ chỗ đó....Nếu phụ huynh chỉ dừng lại việc tố cáo hành vi của nhà trường, cô giáo phạt con thì giờ đây câu chuyện là diễn ra một chiều...nhưng cách cố tình sử dụng chứng cứ giả thì lại thật đáng trách...một số người có thể gọi đó là hành vi có chủ đích.
Vậy tất cả các bên trong trường hợp này đều sai cả.
Cụ nói rất chuẩn, em mời cụ 1 ly.

Nếu Hải Phòng có cái văn bản chỉ đạo giống Đà Nẵng từ trước thì đã không xảy ra vụ lùm xùm này. Thái độ của nhà trường và Hải Phòng khi xử lý vụ việc này là đáng khen.

Lunokhod

[Tịch thu bằng lái]
13h mở cổng, theo nhiều nơi thì để cho lớp lớn vào học tiết trước lúc 13h15. Lớp 1 thì 13h30 bắt đầu được vào lớp, bắt đầu học thì phải 13h45 hoặc 14h.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Ủa cái thớt này vẫn cày đc còm ư :))

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn ạ! Giờ học đã được thông báo công khai và ai có con đi học cũng đều biết. Chưa đến giờ học đã cho con đến trường ai dạy, ai trông? Nếu các thầy cô cho vào thì ảnh hưởng đến sinh hoạt chung của các bạn khác, ảnh hưởng đến giờ nghỉ của thầy cô thì sao họ tái tạo được sức lao động và học tập được? Chưa kể nếu chẳng may có vấn đề gì trong khuôn viên nhà trường thì ai là người chịu trách nhiệm khi xảy ra với cháu?
1 trường có hàng trăm, hàng nghìn hs, nếu ưu ái 1 hs thì vài chục, vài trăm cháu nữa không được ưu ái như vậy thì sao? Nếu ưu ái và thông cảm cho lượng hs như vậy thì nhà trường thành cái chợ đầu mối mất.
Hãy nhìn vào nhiều góc độ chứ đừng nhìn vào 1 góc mà đánh giá thiếu khách quan.
Cụ nói phải, chợ đầu mối mở cửa cũng có giờ, nhà trường cũng thế, mấy tháng trước có vụ trẻ em đi loanh quanh trong sân trường bị điện giật chết đấy, cứ thả ra không trông thì nhiều cái khó lường lắm.
Nếu thanh bình đời sống cao dân trí sáng láng thì trường lớp sẽ như cái công viên hay chùa, ai đến vãn cảnh cũng được, miễn không đi loạn xạ, đến Nhà Trắng còn đến chơi được mà. Hiện đang lôm nhôm chưa đâu vào đâu thì đành coi nhà trường như phân xưởng, các cháu nhưu công nhân đến sản xuất ra chữ và nâng cao tay nghề vậy.

Hung Phuc

Xe điện
Theo thông báo của Trường tiểu học Quang Trung (Hải Phòng), nhà trường nhận trách nhiệm về việc học sinh lớp 1 bị phê bình vì đi học sớm.
Liên quan đến vụ việc học sinh lớp 1 bị phê bình vì đi học sớm, sáng 27.5, trao đổi với Lao Động, lãnh đạo Phòng giáo dục và Đào tạo quận Ngô Quyền (Hải Phòng) cho biết, Trường tiểu học Quang Trung vừa ra thông báo gửi phụ huynh học sinh về vụ việc trên.
Thông báo nêu rõ, sự việc xảy ra với Trường tiểu học Quang Trung mấy ngày qua là một sự việc rất đáng tiếc ngoài sự mong muốn của Ban giám hiệu và tập thể đội ngũ giáo viên nhà trường.

Về phía nhà trường, Ban giám hiệu xin nhận trách nhiệm trước lãnh đạo thành phố, UBND quận Ngô Quyền và phụ huynh học sinh toàn trường. Ban giám hiệu tự nhận thấy chưa có sự quan tâm kịp thời đến các học sinh có hoàn cảnh đặc biệt sau dịch COVID-19 như học sinh T – lớp 1A1.
Ngay sau khi xảy ra sự việc, Ban giám hiệu nhà trường đã nghiêm túc rút kinh nghiệm, bố trí ngay chỗ ngồi và phân công giáo viên quản lý các học sinh đến trường sớm.
Về phía giáo viên, cô giáo Lê Thị Kim Lan đã nghiêm túc kiểm điểm nhận ra lỗi sai của bản thân và sẽ rút kinh nghiệm trong các ứng xử với phụ huynh, học sinh.
Cũng tại thông báo này, Ban giám hiệu Trường tiểu học Quang Trung mong dư luận có một cái nhìn thông cảm, chia sẻ với nhà trường, phụ huynh, trong đó có phụ huynh Mai Thị Mùi. Mong các bậc phụ huynh phối hợp cùng nhà trường để đem lại môi trường giáo dục tốt nhất cho học sinh.
Một lãnh đạo quận Ngô Quyền cũng cho biết, quận sẽ có quyết định xử lý vụ việc liên quan đến cháu bé lớp 1 ở Trường Tiểu học Quang Trung trong thời gian sớm nhất.
Trước đó, như Lao Động đưa tin, ngày 20.5, mạng xã hội lan truyền thông tin, hình ảnh do tài khoản facebook “Mùi Mai” đăng tải về việc con gái hiện đang là học sinh lớp 1 tại Trường Tiểu học Quang Trung (quận Ngô Quyền, Hải Phòng) bị phê bình vì đi học sớm và phải đứng giữa trưa nắng chờ giờ vào trường.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
13h mở cổng, theo nhiều nơi thì để cho lớp lớn vào học tiết trước lúc 13h15. Lớp 1 thì 13h30 bắt đầu được vào lớp, bắt đầu học thì phải 13h45 hoặc 14h.
Trí tuệ càng thấp thì lòng tham càng cao (nông dân gọi là ... không biết điều :)) ). Sự xoa dịu kiểu này em thấy tạo thành tiền lệ không tốt, người hiểu thì sẽ hiểu còn người không hiểu sẽ tiếp tục hiểu ... bậy là việc hs đến trường bất cứ giờ nào cũng là ... quyền và nhà trường phải có trách nhiệm phục vụ :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ nói phải, chợ đầu mối mở cửa cũng có giờ, nhà trường cũng thế, mấy tháng trước có vụ trẻ em đi loanh quanh trong sân trường bị điện giật chết đấy, cứ thả ra không trông thì nhiều cái khó lường lắm.
Nếu thanh bình đời sống cao dân trí sáng láng thì trường lớp sẽ như cái công viên hay chùa, ai đến vãn cảnh cũng được, miễn không đi loạn xạ, đến Nhà Trắng còn đến chơi được mà. Hiện đang lôm nhôm chưa đâu vào đâu thì đành coi nhà trường như phân xưởng, các cháu nhưu công nhân đến sản xuất ra chữ và nâng cao tay nghề vậy.
Chính mấy ông đòi hỏi như thế nhưng nếu làm NN đến giờ nghỉ trưa mà có người dân đến làm việc thì đã mấy ông nán lại 5' để giải quyết cho xong? Và chính những ông đó đến cơ quan NN mà hết giờ do đó không được phục vụ có ông nào dám ý kiến? Vì nghề giáo nhạy cảm nên dân đen luôn nhắm vào điểm yếu để đòi hỏi một cách quá đáng và khi đòi hỏi được thì lại nghĩ mình đúng nên họ mới phải chiều mà không nhìn thấy có bóng dáng Chí phèo thời đại :))

toimuondie

Xe container
Cái này không ổn cụ ạ.
Học sinh lớp bé đang ngủ, học sinh lớp lớn đánh trống vào lớp.
Học sinh lớp lớn đang học, lớp bé lại đang chơi ở sân trường, rồi trống vào lớp.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cái này không ổn cụ ạ.
Học sinh lớp bé đang ngủ, học sinh lớp lớn đánh trống vào lớp.
Học sinh lớp lớn đang học, lớp bé lại đang chơi ở sân trường, rồi trống vào lớp.
Với điều kiện là có khu vực riêng cho từng cấp học, trường con em có trường hợp này :))

Trạng thái
Thớt đang đóng