[Thảo luận] Vụ "hành hung" xxx GT Thanh Hóa, mời các cụ cho ý kiến

Emchaien

Xe buýt
Em đồng ý với cụ chủ là xxx này đã sai khi cướp chìa khóa và cặp của thanh niên đã gây ra ức chế rất lớn nên dẫn tới hành động đó, xử lý vi phạm chưa chuẩn. Đa số người dân đều bực tức và ức chế khi bị CSGT xử lý mà ít thấy tâm phục khẩu phục. Hành động của xxx này phải quy là hành vi cướp giật tài sản.

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ cứ đùa. Phải bọn Mẽo thì thằng này lên bàn thờ rồi. Còn xe máy nó mới càng dễ chạy. Ô tô thì cứ chặn đầu đuôi là xong chứ xe máy nó nhẹ nhàng cơ động chán.
Có mỗi ông, chặn đầu nó cừ lầm lì đi...:)) xe máy bám đuôi, bám đầu mất chạy

fuxe

Xe container
Sắp tới xe máy cũng start/ stop như ô tô đời mới thì chắc mấy anh quen cướp chìa sẽ thọc thẳng vào đối tượng mà móc :))

nghichnham

Xe tăng
Đúng sai thì khó phán lắm ạ. Có cụ nào ở hiện trường toàn cảnh mới biết hậu cảnh bối cảnh nó thế nào để đến mức thanh niên kia manh động như thế với CSGT.
Em thật, ra đường thì 100% các cụ OF ghét xxx mà đâu có cụ nào manh động thế đâu. Nguồn cơn làm gì chưa biết thì cũng chưa phán xét tiếp được.

Cụ nào am hiểu luật pháp phán cái xem thanh niên kia khả năng ngồi bao lâu (tất nhiên nếu có ông chú bà thím nào đỡ cho thì không đc tính ở đây)

jackiehuy

Xe điện
Có mỗi ông, chặn đầu nó cừ lầm lì đi...:)) xe máy bám đuôi, bám đầu mất chạy
Xe máy bám đầu lách cái là qua và có thể gây thương tích cho lực lượng. Còn bám đuôi nó kéo ga nó đi cụ kéo được lại có mà cụ quá lực sỹ, ko khéo nó kéo cho sấp mặt xuống đất ấy.

cuxe

Xe đạp
Các cụ thấy thế mà còn cãi nhau làm gì. Cs vta hiền quá, như ở nước ngoài thì chú trẻ trâu kia ăn đạn từ lâu rồi. Mình đúng thì có quyền giải trình bằng miệng chứ k dùng tay chân được đâu. Đây là những bằng chứng xác thực về dân chủ quá trớn

duongthienly

Xe buýt
Mệ, vớ vỉn nhất là ô/bà nào đứng quay cái cờ nhíp rồi tung lên mạng.
Ko có thì chắc xxx vẫn tìm và xử thôi nhưng còn có cơ chạy chọt. Lên án điểm rồi thì chú trẻ trâu "anh hùng" kia cũng tàn đời. Dễ lại "vấp ngã hay tự xử vì thấy tội lỗi quá" trong quá trình tạm giam, đi lấy cung lắm.

vùng ven đô

Xe buýt
"Thanh niên anh hùng" kia, nếu ko phải là con ông cháu cha thì chắc chắn sẽ bị khởi tố vì tội chống người thi hanh công vụ.

vùng ven đô

Xe buýt
Em đồng ý với cụ chủ là xxx này đã sai khi cướp chìa khóa và cặp của thanh niên đã gây ra ức chế rất lớn nên dẫn tới hành động đó, xử lý vi phạm chưa chuẩn. Đa số người dân đều bực tức và ức chế khi bị CSGT xử lý mà ít thấy tâm phục khẩu phục. Hành động của xxx này phải quy là hành vi cướp giật tài sản.
Nhưng cụ ơi, ở VN ta lẽ phải bao giờ cũng thuộc K cầm quyền.

bubu8x

Xe hơi
đc phải a hùng như vậy mới là chau bác giáp chứ..ủng hộ a hùng
vì có những người như cụ ủng hộ mà a hùng như cụ nói phải mất vài niên bóc lịch đấy cụ :v

bubu8x

Xe hơi
Lập biên bản, gọi đồng nghiệp đến trợ giúp. Chứ giành giật với ng vi phạm thế này ko hay chút nào. Nghiệp vụ quá kém các cụ ạ.
bẩm cụ, thằng kia nó cắm chìa khoá vào xe định chạy cụ ạ, mời cụ xem lại clip, lúc đó ko giằng co mà đứng lập biên bản nó chạy mất dép8-x

nói chung mấy cụ bênh thằng trẻ trâu kia thì chẳng khác j nó, nó mà đàng hoàng cần j phải xúc anh xxx kia. Không chuầy đc thì cùng lắm cho anh xxx lấy chìa khoá rồi nộp vài trăm bạc phạt là xong. Đằng này nó lại cố tình bỏ chạy, xxx giằng chìa khoá quay lưng lại thì nó tấn công, nói chung 3 loại trẩu tre này cứ trị cho nặng để làm gương cho các trẩu tre khác

Chỉnh sửa cuối:

dhcuong84

Xe buýt
Cháu cám ơn các cụ đã cho ý kiến ạ, cháu không nghĩ là thread của cháu lại được quan tâm đến thế này.

Chắc theo ý cụ thì khi tội phạm ko chấp hành hiệu lệnh và quá khích thì người chiến sỹ công an nhân dân cũng chỉ nên dùng lưỡi vả vào miệng nó để giữ hình ảnh đẹp của người công bộc hẳn?=))
Ở bất cứ đâu trên thế giới, lực lượng cảnh sát đều được rèn luyện kỹ năng chấn áp tội phạm. Tùy theo mức độ sẽ có hành động tương ứng, ví dụ như cảnh sát giao thông khi dừng phương tiện, nhẹ thì thổi còi giơ gậy kết hợp cử chỉ. Nặng hơn thì dùng chướng ngại vật, thảm đinh. Nặng hơn nữa thì bắn súng đạn cao su, súng điện. Nghiêm trọng nữa và đối tượng nguy hiểm thì bắn đạn thật từ chỉ thiên cảnh cáo tới bắn thẳng để tiêu diệt.
Quan trọng là cách áp dụng biện pháp chấn áp nó có đúng với đối tượng và hoàn cảnh không, cái này thì còn phải xem xét. Khi có sự vụ nghiêm trọng xảy ra thì phần bất lợi dĩ nhiên dành cho kẻ vi phạm nhiều hơn. Anh chỉ có quyền giám sát lực lượng hành pháp khi anh không vi phạm pháp luật.
Cụ nói rất phải, trừ việc gọi chú trẻ trâu này là tội phạm. Trước khi chú ta tệt xxx thì vụ việc chỉ là hành chính; Vượt đèn đỏ, đèn xanh không đi, sai vạch kẻ đường, không đội mũ bảo hiểm, xả cá nhân nơi đường phố, mua dâm, bán dâm, không mang chứng minh thư khi xxx kiểm tra đều vi phạm pháp luật, nhưng chỉ là vi phạm hành chính, hoàn toàn không phải tội phạm. Vi phạm hành chính sẽ được xử lý theo thủ tục hành chính, trình tự hành chính... Luật pháp đều có quy định rõ ạ.
Cháu không ủng hộ tư duy "mọi vi phạm pháp luật đều là tội phạm", vì tư duy đó dẫn đến nhiều hệ lụy xấu: về phía người thi hành công vụ thì nghĩ "nó sai, mình làm gì cũng được", về phía người dân thì "mình sai rồi, nó làm gì cũng được".
Ngay cả bây giờ, thì người ta cũng chỉ dùng cụm từ "có hành vi chống người thi hành công vụ"..., có dấu hiệu tội phạm quy định tại khoản....điều... BLHS đối với chú trẻ này, chứ không gọi chú ta là tội phạm.
Đối với tội phạm, thì cụ hoàn toàn đúng, đối phó với tội phạm thì đã có quy định của pháp luật về việc "điều tra", "ứng xử" với tội phạm; Ông Chấn còn phải nhận tội khi gặp "biện pháp nghiệp vụ" cơ mà.
Chiếc xe đang là phương tiện của người vi phạm.
Định tẩu tán phương tiện vi phạm, nếu cụ chủ là người thi hành công vụ, cụ xử như thế nào?
Chiếc xe đang là tài sản của người dân. Bản chất việc này là người điều khiển vi phạm (vượt đèn đỏ) chứ bản thân chiếc xe không (hoặc chưa) vi phạm (ví dụ xe không gương, không còi, không tay lái thì là phương tiện vi phạm); Việc xử phạt chỉ xử phạt người điều khiển (tiền + tước bằng lái - nếu có) > XXX không có quyền gì với cái xe. Trường hợp xxx muốn "đình chỉ vi phạm hành chính", thì hành vi vi phạm "vượt đèn đỏ" xong rồi, muốn đình chỉ cũng chả được; trường hợp xxx ngăn chặn hành vi "trốn tránh kiểm tra, kiểm soát" thì cần giữ người chứ không phải giữ xe (mặt khác, xe đã dừng lại và dựng trước cửa siêu thị rồi).
Tóm lại, nếu cháu là người thi hành công vụ, cháu không giằng chìa khóa trong tay người ta, kể cả có lập biên bản tạm giữ phương tiện xong, thì cháu cũng không đòi người ta phải giao chìa khóa, vì cháu không có quyền đó.
trẻ trâu cố tình đánh người phía sau còn gì,dù thằng xxx kia có đòi lấy chìa khóa nhưng đó không phải là cái cớ để có thể đánh người hèn như vậy.
Em cũng đòng ý với cụ. Thế nên trẻ trâu phải chịu trách nhiệm về việc hành hung, hoặc cố ý gây thương tích... với tình tiết "bị kích động do lỗi của xxx".
Ông nói như **** ấy. Thu giữ chìa khóa, tháo biển số, dùng xe cẩu mang xe vi phạm đi và ... đều nằm trong các biện pháp nghiệp vụ nhằm hạn chế, vô hiệu hóa các hành vi chống đối lại lực lượng CSGT.
Các ông cứ nghĩ xxx thu giữ chìa khóa khi thằng kia đã cố tình bỏ chạy là sai à?
Chú xxx này non đòn thôi gặp thằng cứng nó cần gì lấy chìa khóa , lấy cái khóa số 8 bập vào bánh trước là xong.
Các ông chỉ được cái chém gió linh tinh, giỏi ra sở cẩm cãi thử xem.
Giỏi như vũ xuân trường còn phải dựa cột, thứ trưởng trần quốc thân còn chết vì bọn điều tra.
Tầm mình là tôm tép
Em chưa bao giờ nghĩ mình có tầm, nhưng cũng chưa bao giờ coi ai là tôm tép. Cũng như cụ, em nghĩ xxx chỉ cần cầm còng bập vào bánh xe là xong; hoặc rút súng, lên đạn, đứng trước đầu xe là xong.

Cụ đừng cố bao biện, đúng là xxx không được giữ chìa khoá nhưng trong tình huống họ bảo dừng thì anh phải dừng, đằng này bỏ chạy thì họ còn có quyền bắn bỏ chứ chả phải chỉ th chìa khoá đâu. Thu chìa khoá lúc này là mang tính ngăn chặn đối tượng tiếp tục bỏ chạy. Biết đâu trong xe ông có hàng cấm thì sao????
Nhiều cụ cứ gọi thằng trẻ trâu kia là thanh niên cứng, cứng cái khỉ gì, cứng thì xung phong ra trường sa bảo vệ tổ quốc kìa, hành động này là vi phạm pháo luật, hành động của một thằng ngu chứ cứng gì mà cứng.
Em chỉ muốn thảo luận cùng các cụ, xin ý kiến của các cụ về suy nghĩ của em, chứ không hề bao biện gì ạ. Em cũng ko hề bảo chú trẻ trâu đúng hay sai. Em chỉ phân tích tình huống và xin ý kiến của các cụ về phân tích của em. Về phần ngăn chặn bỏ chạy là ngăn chặn người bỏ chạy hay ngăn chặn xe bỏ chạy? Không lẽ ngăn chặn bỏ chạy khi xe đã dừng lại, chống chân chống xuống rồi.
Về chuyện biết đâu trong xe có hàng cấm thì em chả biết nói gì... Sự việc, sự vật cụ thể, mà mang "biết đâu" vào thì khó nói chuyện lắm. Không lẽ một ông cứ xưng là cảnh sát, thấy ông vi phạm giao thông rồi thì đòi khám xe, khám người, khám ví tiền...vì "biết đâu ông giấu hàng cấm"?
Bác nói kiểu gì chứ , nếu thằng thanh niên kia nó cứ để xxx cướp chìa khóa rồi nó nc đôi co là ông xxx này đag cướp chìa khóa , ko chào , rồi blabla như các bác chẩu che ay cãi cùn thì làm ji có chuyện giờ nó vô nhà đá, cái loại này mà bác còn bênh nó thì ác cũng chả khác gì nó đâu :)) 1 viên gạch to cho cái thớt ngu ngốc này khi mà cả nớc đag muốn thằng thanh niên này bị trừng phạt , bác nên xem hết clip và nên bết rằng xxx ở đây đã hết sức kiềm chế , còn thằg ày nó thái độ ngay từ lúc đầu rồi bác thớt trảu che à :))
Em công nhận là xxx kiềm chế quá mức cần thiết. Phải em thì em bắn rồi.
Nghe ông này nói mà e bực ko chịu đc , chắc hồi xưa ông hày cũng giống thằg chẩu che này , loại này thì giết bớt đi cho xh đỡ trật đất
Em xin lỗi vì sự xin ý kiến các cụ về phân tích của em đã làm cụ bực mình. Từ bé đến giờ em chưa bao giờ bật lại xxx (cũng không có cơ hội bật, vì họ thường rất tốt với em khi em chỉ yêu cầu họ làm đúng thôi).
bẩm cụ, thằng kia nó cắm chìa khoá vào xe định chạy cụ ạ, mời cụ xem lại clip, lúc đó ko giằng co mà đứng lập biên bản nó chạy mất dép8-x

nói chung mấy cụ bênh thằng trẻ trâu kia thì chẳng khác j nó, nó mà đàng hoàng cần j phải xúc anh xxx kia. Không chuầy đc thì cùng lắm cho anh xxx lấy chìa khoá rồi nộp vài trăm bạc phạt là xong. Đằng này nó lại cố tình bỏ chạy, xxx giằng chìa khoá quay lưng lại thì nó tấn công, nói chung 3 loại trẩu tre này cứ trị cho nặng để làm gương cho các trẩu tre khác
Vâng, về tổng thể, không ai bênh chú trẻ hung này ạ. Việc xảy ra rồi, em chỉ muốn phân tích từng hành động của mỗi bên thôi.

Chỉnh sửa cuối:

CHIANTHI

Xe tăng
Em nhất trí với phân tích của cụ chủ . Nếu xxx thực hiện đúng quy trình không cướp tài sản ( chìa khóa ) thì không bị đánh .

Website
mydinhtravel.com
Liệu có thể thỏa thuận riêng vs xxx để cho qua không ạ :)
Nhưng lên báo mạng nhiều quá rồi, sợ thanh niên cứng kia sẽ gặp hạn

dhcuong84

Xe buýt
Liệu có thể thỏa thuận riêng vs xxx để cho qua không ạ :)
Nhưng lên báo mạng nhiều quá rồi, sợ thanh niên cứng kia sẽ gặp hạn
Không gì là không thể, quan trọng với ai thôi cụ nhở!!!
(Em lưu số cụ nhé, thỉnh thoảng em đi chơi, muốn mang xe máy Nam - Bắc ạ. Lúc đó cụ ưu ái em tí nhé).

Chỉnh sửa cuối:

oldman8x

Xe tăng
em lại tập trung vào chi tiết những người đứng xem: 2 ông đút tay túi quần, 1 ông bảo vệ đứng chắp tay sau mít, mấy người khác đứng khoanh tay trước ngực chăm chú theo dõi trận đấu.

nganbv

Xe tải
Em nhất trí với phân tích của cụ chủ . Nếu xxx thực hiện đúng quy trình không cướp tài sản ( chìa khóa ) thì không bị đánh .
Em còn thấy cướp chìa ko được mới quay ra cướp 1 cái gi đó như laptop

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
Cơ bản có hiệu lệnh dừng mà chạy thì mọi hành động sau thì không quan trong nữa ạ
Em có ông bạn làm cơ động
Cách đây phải hơn 10 năm
Hôm đấy đội cơ động đóng ô tô phải có 5 ông là ít đuổi 1 chú trẩu trẻ kiểu như này từ khuất duyên tiến đến đoạn đại học an ninh nhìn sang thì quái xế hạ cánh đúng vũng nước bẩn
Quái xế đang lồm cồm bò dậy thì vừa lúc nhóm cơ động tới
Xxx một loạt mưa đòn trấn ám chút xuống ko cần một lời thanh minh nhá
Ônh quái xế bẹp như con tép ạ
Trở lại vụ cu emm này thì em thấy chả có gì để bênh cu này
Cần xử đúng người đúng tội
- em cũng bị xxx bắt nhiều lần và vụ rút chìa khóa cũng có... em chỉ bảo anh cứ bình tĩnh tôi sẽ rút rồi đưa a. Tôi đàng hoàng nên anh cũng nên lễ độ
Còn chú này bỏ chạy thì việc rút khóa của xxx nghiễm nhiên là hợp lệ khỏi bàn cãi
Thậm chí nếu đào tạo bài bản thì chú xxx này phải đo ván cu trẩu tre ạ

honda_cub79

Xe lăn
Theo các cụ, thì chú thanh niên kia đi bóc lịch ít nhất là bao nhiêu quyển ợ.

buirung2003

Xe hơi
Thằng này xong phim rồi, bây giờ chỉ có cách chở vờ bị tâm thần hoặc mắc bệnh hoang tưởng may ra mới thoát được tội