[Thảo luận] Vụ "hành hung" xxx GT Thanh Hóa, mời các cụ cho ý kiến

pbinh979

Xe tăng
Em ủng hộ quan điểm của cụ. Hay. Chuẩn. Like
Em nói thêm về quan điểm của em: tất nhiên là hình ảnh của xxx đã nát như cái tiền đồ của chị Dậu, tuy nhiên nếu không vớt vát thì dân sẽ nghĩ là: mình đang đóng thuế để nuôi một lũ ăn hại. Dẫn đến là nếu có vấn đề gì dân sẽ tự giải quyết, khi đó thì loạn. Hiện nay xu hướng đó đã có ở nhiều nơi rồi, ví dụ như vụ đánh chết trộm chó ơt nhiều nơi

hanobaby

Xe tăng
Thông tư 65 (?) quy định Tổ tuần tra có ít nhất 2 người. Em đang thắc mắc là nếu đang thi hành công vụ thì chú còn lại ở đâu mà để đồng đội ăn đòn thế nhỉ?

QuynhDuong

Xe hơi
Tại vì nó thối nát nên mới thế. Đọc các comment trong thớt này mà thấy 80% các cụ về đội của xxx. Em đây dân phố Khâm Thiên, năm 72 đánh bom, nhà cửa tan nát, tiền vàng xổ ra tung toé. Thế mà các chú Công an nhặt lại, gói gém cẩn thận. Duựng lại cửa nhà rồi bàn giao cho gia đình. Thật sự gato các chú công an đâý.
Đến bây giờ ra ngoài dân còn hóm hỉnh "Tập trung quan sát đường đề phòng trộm cướp". Các cụ ở đội xxx neen hỏi vì sao chứ
Các cụ là người nhà xxx các cụ đi trên đg ko bị làm tình nhé. Chứ bọn em dân đen bị hù nhiều nên nó mới thành thế đấy.

Một lần chỉ vì ko bật đèn ở Tràng Tiền mà chú xxx sổ ra một tràng như khẩu lệnh.... Trong đó có đoạn tước bằng lx và giam xe 30 ngày. Em tức qúa. Lôĩ thì nhận nhé chứ bảo giam xe tước bằng thì mày giỏi sờ vào xe của tao xem. Mày đọc cho tao điều nào mà quên ko bật đèn mà kêu tịch thu bằng và giam xe. Chán với chú xxx

Chỉnh sửa cuối:

hahut

Xe tăng
Thì trong Video nhìn thấy rút súng sao ko bắn ??
sau vụ xxx Hoa Thanh Táo dùng đạn cao su bắn mấy anh học viên trường Đỏ năm ngoái, giờ các anh ấy cũng ớn khi xài súng rồi!
Thế mà có chú nào đó đang hô hào trang bị súng bắn đạn thật cho các anh ấy, em hãi

HuyArt

Xe lăn
Tại vì nó thối nát nên mới thế. Đọc các comment trong thớt này mà thấy 80% các cụ về đội của xxx. Em đây dân phố Khâm Thiên, năm 72 đánh bom, nhà cửa tan nát, tiền vàng xổ ra tung toé. Thế mà các chú Công an nhặt lại, gói gém cẩn thận. Duựng lại cửa nhà rồi bàn giao cho gia đình. Thật sự gato các chú công an đâý.
Đến bây giờ ra ngoài dân còn hóm hỉnh "Tập trung quan sát đường đề phòng trộm cướp". Các cụ ở đội xxx neen hỏi vì sao chứ
Các cụ là người nhà xxx các cụ đi trên đg ko bị làm tình nhé. Chứ bọn em dân đen bị hù nhiều nên nó mới thành thế đấy.

Một lần chỉ vì ko bật đèn ở Tràng Tiền mà chú xxx sổ ra một tràng như khẩu lệnh.... Trong đó có đoạn tước bằng lx và giam xe 30 ngày. Em tức qúa. Lôĩ thì nhận nhé chứ bảo giam xe tước bằng thì mày giỏi sờ vào xe của tao xem. Mày đọc cho tao điều nào mà quên ko bật đèn mà kêu tịch thu bằng và giam xe. Chán với chú xxx
Làm thằng đàn ông đầu đội bảo hiểm, chân giày adidas dẫm đất thì phải có chí nam nhi, dám làm dám chịu. 99% người bị CSGT làm tiền là những kẻ vi phạm, và phần lớn là do ý thức chấp hành chứ oan cái lỗi gì. Ở đâu ko biết chứ ở HN thì kể cả đi xe ăn cắp 10 năm mà ko bao giờ vi phạm thì cũng chả ai hỏi(Có 141 thì tình trạng này giảm chút)
Em chả ưa gì XXX, nhưng sự thật và liêm sỉ thì không nên nhắm mắt bỏ qua

Chỉnh sửa cuối:

nesta_vn84

Xe buýt
dù đúng hay sai, dù thế nào đi chăng nữa thì đồng chí trẻ trâu này cũng mệt rồi, manh động quá hóa dại.

QuynhDuong

Xe hơi
Làm thằng đàn ông đầu đội bảo hiểm, chân giày adidas dẫm đất thì phải có chí nam nhi, dám làm dám chịu. 99% người bị CSGT làm tiền là những kẻ vi phạm, và phần lớn là do ý thức chấp hành chứ oan cái lỗi gì. Ở đâu ko biết chứ ở HN thì kể cả đi xe ăn cắp 10 năm mà ko bao giờ vi phạm thì cũng chả ai hỏi(Có 141 thì tình trạng này giảm chút)
Em chả ưa gì XXX, nhưng sự thật và liêm sỉ thì không nên nhắm mắt bỏ qua
Em đồng ý với cụ dám làm dám chịu.
Cụ có đồng ý với em là đã là một CSGT là đảm bảo giao thông được thông suốt an toàn HƠN LÀ việc CỐ TÌNH DỪNG XE NHẰM MỤC ĐÍCH VỤ LỢI mặc dù có thể các chủ phương tiện giao thông sai. Họ sai thì cứ việc chấp pháp mà làm chứ đừng lợi dụng Bộ quân phục của mình (Do tiền thuế nhân dân lo ăn học, mua sắm trang thiết bị....) mà đi làm tiền của những người lao động khác.

HuyArt

Xe lăn
Cụ có đồng ý với em là đã là một CSGT là đảm bảo giao thông được thông suốt an toàn HƠN LÀ việc CỐ TÌNH DỪNG XE NHẰM MỤC ĐÍCH VỤ LỢI mặc dù có thể các chủ phương tiện giao thông sai. Họ sai thì cứ việc chấp pháp mà làm chứ đừng lợi dụng Bộ quân phục của mình (Do tiền thuế nhân dân lo ăn học, mua sắm trang thiết bị....) mà đi làm tiền của những người lao động khác.
Vấn nạn đó thì đúng là khó xử lý triệt để, nó thuộc dạng nan y rồi. Nhưng nếu mọi người dân có ý thức cháp hành luật GTĐB, khi mắc lỗi cương quyết không thỏa hiệp thì XXX đói thối mồm cụ ạ

Ducnamnd

Xe buýt
Cụ đừng bao biện, csgt dừng lại thì cụ cứ ký biên bản rồi đi nộp tiền đi, ai bắt cụ chung chi đâu. Lúc năn nỉ người ta nhận tiền để được đi xong rồi quay ra chửi. Thật chẳng ra làm sao cả

TNTuan

Xe điện
Nếu cụ không vượt đèn đỏ thì xxx kia có vợt, có đuổi theo cụ không???
Theo e hiểu thì ý cụ kia là lúc nào xx cũng sẵn sàng, luôn trong tình trạng chỉ chờ có vi phạm là bằng mọi cách xử lý. Chứ ko vi phạm gì, camera ngã 4 đấy đầy. Đố xx dám bắt láo thế

QuynhDuong

Xe hơi
Cụ đừng bao biện, csgt dừng lại thì cụ cứ ký biên bản rồi đi nộp tiền đi, ai bắt cụ chung chi đâu. Lúc năn nỉ người ta nhận tiền để được đi xong rồi quay ra chửi. Thật chẳng ra làm sao cả
Chắc cụ chưa có tình huống với xxx. Cụ cứ thử xem. Nhưng khi cụ vi phạm thì cụ nhớ lời cụ nói nhé. Chúng ta cùng muốn xây dựng một xã hội lành mạnh hơn. Em mong cụ tự chịu trách nhiệm trước hành động của mình đừng gọi điện cho người thân hoặc vị thế của cụ nhé
Em xin nói với cụ nhé. Em lao động cũng chỉ kiếm 100K-200K một ngày. 3 miệng ăn nhé.
Nói em xin xxx có không? Em nói em có
Nói em có bị ăn biên bản không em nói em có cả mớ
Bọn em làm cả ngày mới chỉ có từng ấy tiền thôi. Các anh xxx chỉ toét một cái là bằng mấy cả tuần em lao động. Vì cuộc sống nên em mới phải chung chi. Chứ còn các anh xxx đấy có lương từ tiền thuế mà em đóng góp mà.
Nên em nói với cụ một câu:
Cụ hãy đứng ở cương vị là đại diện cho đại đa số mà nhìn nhận vấn đề nhé.

Cam 2.5.2012

Xe tăng
Chỉ vì một phút không làm chủ được bản thân mà gặp hạn. Đây là bài học lớn cho nhiều người.

quancan

Xe tăng
Cứ thấy ko vừa ý là đấm nên bóc lịch là đúng thôi ,mà giờ này chắc ăn tẩn gấp 100 lần ,,,,,,,,,,,,
Chỉ vì một phút không làm chủ được bản thân mà gặp hạn. Đây là bài học lớn cho nhiều người.

T-Đức

Xe tải
Chắc cụ chưa có tình huống với xxx. Cụ cứ thử xem. Nhưng khi cụ vi phạm thì cụ nhớ lời cụ nói nhé. Chúng ta cùng muốn xây dựng một xã hội lành mạnh hơn. Em mong cụ tự chịu trách nhiệm trước hành động của mình đừng gọi điện cho người thân hoặc vị thế của cụ nhé
Em xin nói với cụ nhé. Em lao động cũng chỉ kiếm 100K-200K một ngày. 3 miệng ăn nhé.
Bọn em làm cả ngày mới chỉ có từng ấy tiền thôi. Các anh xxx chỉ toét một cái là bằng mấy cả tuần em lao động. Vì cuộc sống nên em mới phải chung chi. Chứ còn các anh xxx đấy có lương từ tiền thuế mà em đóng góp mà.
Trường hợp cụ nghèo như vậy thì em khuyên cụ, chấp hành nghiêm chỉnh luật giao thông đường bộ. Cụ đi đường chú ý làn đường, đèn đỏ, đi đúng qui tắc. Sẽ tiết kiệm cho cụ nhiều hơn là đi đút lót. Trường hợp cụ bị xxx bắt nạt vô lý cụ gọi ngay số 0986093979, đảm bảo có người đến xử lý xxx làm láo ngay lập tức.

Còn nếu cụ nghèo mà cứ vi phạm luật giao thông em ủng hộ phạt cho cụ đói luôn. Đói để mà nhớ chấp hành đúng luật.

thtvuf

Xe điện
Trường hợp cụ nghèo như vậy thì em khuyên cụ, chấp hành nghiêm chỉnh luật giao thông đường bộ. Cụ đi đường chú ý làn đường, đèn đỏ, đi đúng qui tắc. Sẽ tiết kiệm cho cụ nhiều hơn là đi đút lót. Trường hợp cụ bị xxx bắt nạt vô lý cụ gọi ngay số 0986093979, đảm bảo có người đến xử lý xxx làm láo ngay lập tức.

Còn nếu cụ nghèo mà cứ vi phạm luật giao thông em ủng hộ phạt cho cụ đói luôn. Đói để mà nhớ chấp hành đúng luật.
Em đồng ý với cụ tất cả các điều trên, trừ uy lực của cái số điện thoại mà cụ cho,vì nếu có uy lực thế thì .... dân đã không đứng ngó !

Lexus14P2558

Xe tải
Cụ cứ chạy đúng luật gt đi để xem xxx nó có dừng ko ? Hay là cụ cứ nghĩ mình nghèo , mình khổ thì đc phép chạy theo quyền riêng của mình , xl cụ nhé , ko làm đc việc này thì làm việc khác chứ đừng kêu khổ , vi phạm thì ai cũng nhu ai hết , còn qui luật cs rồi , cụ đừng than....

trum

Xe máy
Cứ thấy ko vừa ý là đấm nên bóc lịch là đúng thôi ,mà giờ này chắc ăn tẩn gấp 100 lần ,,,,,,,,,,,,
Thế mới thấm thía, quân tử trả thù 10 năm chưa muộn. Xxx trong tình huống này xứng đáng điểm 10 về học bài cũ của đàn anh đi trước dậy. Quả đấy mà xxx manh động khéo vạ lây còn to hơn chú này, rất may là xxx đã kiềm chế được, biết mình còi cọc ốm yếu, mà thằng trẻ ranh kia quá hung hãn, là chú sập bẫy của anh thôi :D

thichxeoto

Xe điện
cụ có thấy đứa nào mà đánh công an như thế kia k ạ. mấy cái biển hạn chế tốc độ thì lại bọn khác cắm. nó lằng nhằng lắm. :>
Em hỏi cụ vì sao lại bị đánh, chính cái thằng bị đánh phải xem lại cách xử lý vi phạm của mình đã chuẩn mực chưa, rồi việc thực thi pháp luật đã nghiêm chưa hay hở ra tý là làm tiền, cái gì nó cũng có nguyên nhân của nó không thể tự nhiên chú thanh niên kia liên hoàn cước với ông xxx như thế, mà em nói thật không phải phát biểu tiêu cực chứ hình ảnh mấy ông xxx giao thông dưới con mắt người dân không được đẹp tý nào, em nói thật.

PG9

Xe hơi
Ngành xxx cần xem mình. Tình cảm của người dân đối với xxx, thể hiện ở đây rấy rõ...

dhcuong84

Xe buýt
Em hỏi cụ vì sao lại bị đánh, chính cái thằng bị đánh phải xem lại cách xử lý vi phạm của mình đã chuẩn mực chưa, rồi việc thực thi pháp luật đã nghiêm chưa hay hở ra tý là làm tiền, cái gì nó cũng có nguyên nhân của nó không thể tự nhiên chú thanh niên kia liên hoàn cước với ông xxx như thế, mà em nói thật không phải phát biểu tiêu cực chứ hình ảnh mấy ông xxx giao thông dưới con mắt người dân không được đẹp tý nào, em nói thật.
Cụ làm em nhớ lại có lần e đi ở Hải Phòng, vừa dừng xe, chú xxx trẻ đến đầu xe, chờ bạn e ra khỏi xe (bạn e lái, e ngồi ghế phụ), chú xxx ưỡn ngực, khép giầy cộp một cái, mũi chân chữ V tay giơ chào dứt khoát, mắt nhìn thẳng, vai thẳng, người đứng thẳng nghiêm trong 2/3 giây.... E ngồi nhìn thấy mình cũng được trân trọng...và thầm nghĩ: gặp "thành phần" này thì hỏng rồi. Quả thật sau đó chú ấy giải quyết mạch lạc, rõ ràng, trả lời và giải đáp các yêu cầu thỏa đáng, thậm chí còn hỏi thêm là các anh có thắc mắc gì nữa không? Không thì mời các anh ký biên bản. Bọn em tuân theo răm rắp.