[Funland] Vụ giảng viên Trường Đại học Tôn Đức Thắng bị bắt giữ: Công an phải thông báo ngay cho gia đình sau khi bắt

hoviethung

Xe lăn
Khởi tố hình sự mà cụ. Khi LV đã được kết luận là không đạo mà anh Quý vẫn phát tán trên MXH là tội vu khống; tội này xử lý hình sự nếu bị hạn có đơn tố cáo ra CA

Quyết định khởi tố này được Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Đắk Lắk phê chuẩn.
Quyết định cũng nêu rõ: ông Quý bị khởi tố vì đã có hành vi phát tán tài liệu nhằm hạ thấp uy tín, xúc phạm nghiêm trọng nhân phẩm, danh dự của người khác phạm đã phạm vào khoản 2, Điều 156 Bộ luật hình sự (tội vu khống).
Nhưng người bị hại đã có đơn tố cáo chưa cụ?

trungthu2020

Xe tăng
sao minmod không tranh luận văn minh đến cùng mà lại dùng biện pháp cực đoan thế? chả khác gì xxx đaklak
Ôi, cụ đừng trách minmod vội, biết đâu cụ ấy có còm nào quá khích ở 1 thớt khác với nội dung khác thì sao

Star Link

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng người bị hại đã có đơn tố cáo chưa cụ?
Em có đọc bài đâu đó nói trước đó ông C có làm đơn tố cáo hay kiện tụng gì đấy ra TA. TA nói là việc này thuộc thẩm quyền CQ CA, phải làm đơn tố cáo ra CQCA. Ông C sau đó đã làm đơn ra CA
Nó giống kiểu ông Danh từng làm đơn ra CA đề nghị khởi tố hình sự GS Hưng. Nếu có bằng chứng thì CA sẽ khởi tố luôn. Vụ LV này là đã có bằng chứng, do LV đã được kết luận là không đạo nhưng Quý vẫn cho phát tán trên mxh

5banhxe

Xe điện
Thế nên khi tiến hành bắt khẩn cấp cụ TS này dư luận mới ức.
"Quan điểm của em là nếu ông này tuyền truyền vu vơ trên mạng hay đâu đó là ông này bà kia bằng giả thì là vu khống.
còn nếu là tố cáo có tên tuổi người tố cáo đàng hoàng thì lại không phải."
Yếu tố xác định vu khống hay không là ở việc đưa thông tin sai sự thật dù biết là sai, chứ không phải tính chất nặc danh của người tố cáo.

Điều 156 điểm b bộ luật hình sự quy định hành vi vu khống bao gồm cả việc "bịa đặt người khác phạm tội và tố cáo họ trước cơ quan có thẩm quyền".

Nhà cháu chưa rõ vụ này thế nào, chờ xét xử mới biết.

trungthu2020

Xe tăng
cái luận án đó được đăng tải công khai mà, nếu đạo thật thì chắc sẽ có nhiều người soi ra thôi, làm sao bao che mãi đc
Ý em đang hỏi cụ là theo cụ, giao cho trường, nơi mà cấp bằng ts cho ncs (tức là đã công nhận không đạo lv) xác minh lv đó không phải chép, nhái thì có chính xác và khách quan không
Chứ e có hỏi là công khai hay bao che gì đâu

collector2810

Xe đạp
Ý em đang hỏi cụ là theo cụ, giao cho trường, nơi mà cấp bằng ts cho ncs (tức là đã công nhận không đạo lv) xác minh lv đó không phải chép, nhái thì có chính xác và khách quan không
cụ lại định hướng rồi

ngành hàng hải ở VN không nhiều cơ sở có đội ngũ chuyên sâu, nếu lập hội đồng ở ĐH GTVT cụ cũng lại bảo 2 trường này cùng của bộ GT nên bao che nhau thôi

trungthu2020

Xe tăng
cụ lại định hướng rồi

ngành hàng hải ở VN không nhiều cơ sở có đội ngũ chuyên sâu, nếu lập hội đồng ở ĐH GTVT cụ cũng lại bảo 2 trường này cùng của bộ GT nên bao che nhau thôi
Em không định hướng gì cụ nhé
Vì cụ trả lời ko đúng câu e hỏi nên em hỏi lại vậy thôi.
Còn cụ không trả lời đc hoặc không thích trả lời e sẽ không hỏi cụ nữa
Thkss cụ

Chỉnh sửa cuối:

minhvmu

Xe buýt
Kiểu cụ t có mà hội đồng giời xác minh, chừng nào kết quả vẫn k đạo văn thì vẫn k khách quan. Nói thế cho nó vuông.

hoviethung

Xe lăn
Kiểu cụ t có mà hội đồng giời xác minh, chừng nào kết quả vẫn k đạo văn thì vẫn k khách quan. Nói thế cho nó vuông.
Chục hội đồng nữa thì vẫn kết luận không đạo văn. Mình tin chắc luôn

Cụ kể chuyện tiếp theo đi xem kết cục thế nào nhất là đoạn cưới xong?
Về sau hai bên tìm hiểu được mấy hôm thì thôi vì không hợp, cô kia chê anh này (cô ấy bảo anh này như thằng trẻ con, vợ mình không dám kể lại cho anh chàng).
Vợ mình thì bảo lẽ ra phải nhờ người mát tay giới thiệu, vì bà ấy ko mát tay, làm mối ai cũng không thành.

hoviethung

Xe lăn
Về sau hai bên tìm hiểu được mấy hôm thì thôi vì không hợp, cô kia chê anh này (cô ấy bảo anh này như thằng trẻ con, vợ mình không dám kể lại cho anh chàng).
Vợ mình thì bảo lẽ ra phải nhờ người mát tay giới thiệu, vì bà ấy ko mát tay, làm mối ai cũng không thành.
Tầng lớp LĐ thì chê vậy là đúng rồi?

cuong1903

Xe tăng
E thắc mắc là thread này sao chưa bị xóa nhỉ?

hoviethung

Xe lăn
Yếu tố xác định vu khống hay không là ở việc đưa thông tin sai sự thật dù biết là sai, chứ không phải tính chất nặc danh của người tố cáo.

Điều 156 điểm b bộ luật hình sự quy định hành vi vu khống bao gồm cả việc "bịa đặt người khác phạm tội và tố cáo họ trước cơ quan có thẩm quyền".

Nhà cháu chưa rõ vụ này thế nào, chờ xét xử mới biết.
Tương đối ngã ngũ rồi đây cụ. Người bị vu khống đã bắt đầu lên sóng

haidangpmd

Xe đạp
Tương đối ngã ngũ rồi đây cụ. Người bị vu khống đã bắt đầu lên sóng
Em xem tiểu sử sao giờ này tụi cán bộ Đòn chui lên nhiều thế ??? Một loạt BT các tỉnh đều đoàn thể lên, không kn quản trị, quản lý nhà nước rồi sẽ đi về đâu với tụi này. Ngày xưa # rồi Phạt, Kang, Phong ở SG đều Đ` lên cả, chán thật cho cái vận nước.