[Funland] Vụ Đường Duơng ở Thái Bình

Trạng thái
Thớt đang đóng

AuntMargy

Xe hơi
Thớt nổi nhất mùa dịch tính tới thời điểm này,
thêm vài chục người nữa là tròn 500 anh em!

Chỉnh sửa cuối:

quochung89

Xe buýt
Tận cùng mất dậy . e *** hiểu xxx Thái Bình sao để vụ này xẩy ra.

View attachment 4529941
em nghĩ nó ko thu tiền kiểu này đâu, hoặc là thời gian đầu nó có chặn vài ca dằn mặt nhà làm dịch vụ tang lễ, còn lâu dài nó sẽ thu tính vào nhà dịch vụ tang lễ, nhà dịch vụ tang lễ lại thu của nhà người chết

wtpwt

Xe điện
em nghĩ nó ko thu tiền kiểu này đâu, hoặc là thời gian đầu nó có chặn vài ca dằn mặt nhà làm dịch vụ tang lễ, còn lâu dài nó sẽ thu tính vào nhà dịch vụ tang lễ, nhà dịch vụ tang lễ lại thu của nhà người chết
Nhà hỏa táng bên tỉnh khác nó thu kiểu gì ạ. Chắc thu qua bọn dịch vụ trong tỉnh. Chứ không phải thu của gia quyến.

đi hai cẳng

Xe buýt
Kể mà không có covid có khi người dân ở đây ra đường ăn mừng như vô địch seagame nhể. cứ mang cờ quạt quanh nhà nó mà vẫy.

duongthienly

Xe buýt
Thù tán gia bại sản, bố mẹ gần 60 tuổi còn bị dí vào tù với án toàn 13-14 năm, không biết còn sống đến ngày ra tù không nữa. Nợ máu thế thì thù truyền kiếp, sống chỉ để trả hận thôi cụ ơi.
Nhưng nếu máu nóng võ biền dao búa súng ống thì chỉ chết thêm thôi. Ô con cũng là quân sở cẩm, không phải bạch đinh để làm thế. Mà nhà này hận đám xã hội nhọ này một phần thì hận quan sở cẩm thời ấy trăm phần. Muốn tất toán nợ đời đầy đủ thì phải có bài, phải mật phục.
Vụ doanh nghiệp tố bị ‘xã hội đen’, ‘tín dụng đen’ bức tử: Công an TP Thái Bình hủy tài liệu quan trọng, bắt giữ ô tô trái pháp luật?

Nhẫn nhục chờ thời để tất toán nợ đời.

Chỉnh sửa cuối:

quochung89

Xe buýt
Nhà hỏa táng bên tỉnh khác nó thu kiểu gì ạ. Chắc thu qua bọn dịch vụ trong tỉnh. Chứ không phải thu của gia quyến.
nói chung là nó sẽ thu của người đứng ra làm dịch vụ , chứ chắc cũng ko dám chặn xe tang, vì dù sao chặn xe tang tỉ lệ bị chém cao hơn nhiều so với đòi tiền của bên dịch vụ

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên

Nếu bảo kê cả hoả táng nữa thì hết thuốc chữa, tay xxx nào đỡ đầu cần mang đi xử tử luôn.
Thì bà PCT nước đã nói "ăn không từ thứ gì" mà.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Em công nhận cụ nói chuẩn. Tẩm như cụ Đường này quan hệ xht là từ nam chí bắc rồi. Đến thằng cu em nó đạp xích lô mà cũng biết đó cụ. Vì thằng em em nó xem youtube nhiều. Bon cấp 2 cũng biết nhiều. Nếu mà nói tầm ảnh hưởng em nghĩ cũng phải nganh Khá bảnh, Dương Minh Tuyền hay Trường Con Nam Định đấy.
Đang nói về xht tự nhiên làm ăn chân chính gì ở đây? Anh chị ở phố nhớn là anh chị xht ấy, cụ trẻ ạ.
Xã hội giờ là xã hội nào rồi mà cụ ngủ mơ thế, tầm tiền và quan hệ đấy nó đi khắp trong Nam ngoài Bắc giao lưu với xht rồi đấy, cái gì bê đầu chạy không kịp?
Biết thì hãy thưa thốt, vào thớt bàn về thằng xht sa lưới mà cứ đòi chuyện làm ăn tử tế, lành mạnh. Mấy ông ngáo mạng có tổ chức ạ.

LoveMy

Xe tải
Hai ông này đùa dai nhỉ, mãi chưa xong.
Mà cụ tranh cãi với cụ ấy làm gì khi cụ ấy cứ nhất mực bênh con nợ dìm con Đường?
Vay tay bo mà 6%/tháng thì chỉ ngang cho vay cầm đồ, gì mà đã được gọi là tín dụng đen. 900tr mà lên 11 tỏi lãi suất 73%/năm thì cụ thử tính xem bao nhiêu năm mới lên được bằng đấy? Nói phét nó cũng phải logic theo thực tế chứ nói bừa linh tinh thì tranh luận làm gì cho mất công.
Kéo áo cụ phát là về mặt số học với ls 6%/thang thì từ nợ gốc 900tr lên 11 tỏi chỉ cần 3-4 năm thôi cụ nhé, vì tín dụng đen nó tính lãi kép, nghĩa là lãi nhập gốc hàng kỳ rồi bị tính lãi tiếp theo số tổng này. Đấy là e tính cho cụ kỳ còn là theo tháng, còn chuẩn dân tín dụng đen họ tính lãi kép với kỳ theo ngày thì chỉ khoảng hơn 2-3 năm là thành 11 tỷ.
Eistein đã từng nói lãi kép là kỳ quan thứ 8 của nhân loại mà. Tín dụng đen đã vận dụng công thức kỳ quan này mà bóp nghẹt thở khả năng trả nợ của con nợ, làm gì cũng ko lại để mà trả kịp.
Em bàn về mặt số học nhé, còn không theo dõi câu chuyện vay nợ của DN kia với nhà th Đường nên ko bàn.

Đứk Bình

Xe hơi
Chắc vs Đường võ công cao cường chứ e nhìn chả có cảm tình gì

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Và sau đó thì gia chủ cũng nằm tiếp mấy người à.
Đệ nó trước khi lên đường đều mồi thuốc say máu rồi.
Đi đánh nhau, chém nhau giờ toàn tuyển U16 .
vì U16 án cao nhất 18 năm tù. Rút kinh nghiệm từ vụ Lê Văn Luyện.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy cứ kiểu quê quê mượn uy hùm thế nào ấy cụ nhỉ. Họ có nhớ mặt mình là ai đâu. Em thì em đặt ảnh tổ tiên hoặc gia đình mình lên tường. Thân quen gì người dưng đúng ko cụ (bây giờ gặp nạn họ có cứu đâu) em là em thấy dị ứng ấy ạ
Cụ có thấy xxx người ta để thẻ lên xe ô tô đi bao giờ không? Toàn mấy ông chả vị gì khoe mũ xxx trên xe. Suy từ đó mà ra với mấy người hay chụp ảnh rồi treo ở nhà đó cụ.

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Vụ doanh nghiệp tố bị ‘xã hội đen’, ‘tín dụng đen’ bức tử: Công an TP Thái Bình hủy tài liệu quan trọng, bắt giữ ô tô trái pháp luật?

Nhẫn nhục chờ thời để tất toán nợ đời.
Thế là đi cả mớ !!!

nowhereland

Xe điện
Em biết Bờ điên và tứ đại thành Nam.
Gần nhất biết anh gd cũng hô mưa gọi gió ác. Nếu ko vì " phi lễ " thì vẫn ung dung ngồi ghế lão đại thôi.
P/s : em edit để xác nhận vụ anh gd bị bem đó là Hà Nam .
Em dân TN nên cũng biết tương đối, chẳng có tứ ngũ đại nào hết cả cụ ạ. TN bé tí nhưng chưa có ai ở thời kỳ nào thống nhất được giang hồ, chỉ là lúc phong độ và uy tín lên cao thì ăn được miếng bánh to hơn, nhưng vẫn phải nhìn anh em.
Chưa kể dân giang hồ TN còn đi tứ chiếng không từ bất cứ tỉnh thành nào. Giữa thời anh 5 C hoành tráng thế mà ông Thắng chập còn cướp cả sòng và chơi tay bo ngay tại SG thì cụ biết độ chán sống nó ở mức nào rồi.
Vì thế em mới bảo cụ xem lại vụ so sánh TB giống TN.
Em thì thấy TB lành mạnh hơn nhiều, và thế là người TB cũng được sống an lành đấy chứ. Giờ mới có một vụ gọi là to to tí.

Trạng thái
Thớt đang đóng