[Funland] Vụ Đường Duơng ở Thái Bình

Trạng thái
Thớt đang đóng

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Em xin cụ đừng nhắc tới anh Nhôm khi nhắc tên cu Đường này. Gọi là so phấn với vôi đó cụ. Đường là loại thấp học, quê mùa, không khỏi luỹ tre làng.
Là em hóng các cụ OFer nói thế, chứ em không tự nghĩ ra :)
Vũ nó cũng có học méo đâu, đc trên ưu ái thôi nhé :))

lạc lối

Xe điện
Em chả bênh gì thằng này nhưng nhiều cụ tởm vl, chả khác mịa gì mấy con mẹ hàng cá ngồi buôn & bình phẩm "có khi thịt cả mẹ lẫn con" này nọ :T Éo hiểu con gái các cụ lớn lên bị mấy thằng ml bình phẩm vô căn cứ thì các cụ cảm thấy ntn :T
Gọi là dậu đổ bìm leo cụ ạ , bảo dân trí thấp thì tự ái xong lại lăn ra dỗi . Lúc đang hoành khéo lại lâu lâu lên Off thẽ thọt em chơi em quen anh ý Chị ý .

Leolai

Xe điện
Cccm cho e hỏi chút: nhiều cụ chê cái bình úp để uống nước lọc trong phòng khách là k xứng tầm đại gia. E k hiểu là nếu đại gia thật thì dùng nước lọc như nào ạ? E hỏi thật vì cũng chưa đc vào nhà đại gia nào bao giờ
Ng ta có nơi để chứ không để gần ngai vàng đó đâu ạ

Leolai

Xe điện
Bác này đúng tầm và tâm thua xa bác TQV , giơ cao đánh khẽ , xuất thân bác từ Huơng Khê HT cũng là nơi nhiều tai tiếng, làm bí thở TB từ 2011-2015 là tgian Đường Dương bắt đầu lộng hành nghênh ngang , bác Diê nối bước bác này. E thấy bác này chưa đủ tầm và tâm vào BCT. Ko có bác Tổng cầm trịch thì Ubkt tw lại nát thôi
Đúng cụ, cụ Tổng phải thốt lên “không làm được thì tránh ra cho người khác làm”

banmotnucuoi

Xe lăn
Ô này vs ô Út trọc nhang nhác giống nhau các cụ nhỉ. Từ tướng mạo đến cách làm giàu. Đúng sai ko biết nhưng Đen ko bao h chống dc Đỏ nó là chân lý rồi! Giàu, nhiều tiền thật nhưng chả biết lúc nào bị bế đi.
So với nhôm còn ko đc chứ nói gì so với Trọc. Trọc tặng quà ai người đó còn mang khoe cho dù người đc tặng tầm cỡ BT tỉnh

dungla1976

Xe tải
"... Thế dồi sau cái bắt tay ấm nóng thân tình nồng nhiệt, Xuân Đường võ xư khoái hoạt ngự trên ghế khảm long lanh những rồng phượng vàng chói ngời sáng lóa, khoan thai với lấy chiếc điếu cày khảm trai bắn một phát long trời lở đất mù mịt khói, lim dim cất giọng cười khà khà rung cả phòng khách làm vợ con đứng cạnh cũng phải cười mỉm nguýt yêu, rồi co hai chân đầu gối quá vai lên ghế, ngồi trả lời những câu hỏi của tôi. Hóa ra bửng tưng ngài Đường vốn trước bán thịt heo chợ thị xã, kịp khi nhớn tồng ngồng bèn tất tả sang du học công nhân lao động tận nước Nga La Tư xa xôi, nơi cụ Lê Nin trán hói đã phất cờ thống nhất thế giới đại đồng. Thế dồi về nước nhờ tố chất nhanh nhẹn học được nơi các bạn Liên Xô, Đường huynh phất lên như diều gặp gió. Thế mới thấy ở ta ai có chí lớn chim hồng chim hộc thì xã hội đều không phụ công, đều cất nhắc lên ngôi vị cao cả. Nghe tôi nói đến khúc nhôi xa lẫm, Đường huynh mắt sáng lên xa mờ ánh ngời niềm hãnh diện, khen tôi nói là chí phải".

Kha kha, tôi cũng Xuân Bốn.
Cụ viết hay, làm em lại nhớ tới tay nhà báo NNP viết bài " Một ngày rau dưa với tướng V chột". Viết được vài hôm thì tay V nhập kho.

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
"… Xe chúng tôi đang trên lối vào tư gia của đại doanh nhân thành đạt kiêm võ sư ngũ đẳng huyền đai karatedo Nguyễn Xuân Đường. Tư gia tọa lạc trên mảnh đất rộng lớn nằm ngay giao lộ thuộc loại sầm uất nhất nhì thành phố quê lúa Thái Bình. Cung cách bài trí xây cất cũng na ná như những biệt thự pha trộn giữa kiến trúc Nga cổ với nét chấm phá của phong cách xây dựng kiểu phố thị Việt Nam những năm đầu đổi mới.

Ấn tượng đầu tiên là vị doanh nhân tuổi 50, trong màn mưa xuân rơi nhẹ, lái chiếc xe chở phu nhân từ phòng khách kiêm gara ra vỉa hè tiếp khách. Cái bắt tay truyền đi cảm giác sinh khí ấm nóng mà người võ sư ngũ đẳng huyền đai ít có. Tôi ngó cái dáng vẻ hẵng còn khoát hoạt lắm, với phong thái đủng đỉnh, chắc chắn mà ngời lên cái cốt cách khoan dung, đĩnh đạc của một bậc võ sư mà thầm ghen với ông trời khi cho Xuân Đường quá nhiều ân sủng..."

Em tập làm Xuân Ba phát.

t.
unnamed (1).jpg
Phóng sự của nhà báo Xuân Tứ (em trai nhà văn Xuân Ba) thường trú tại Thái Lọ đưa tin trực tiếp từ hiện trường.
Văn cụ thế này thì ăn tiền làm sao được của thiên hạ:)), chưa đủ trình nâng bi nâng bím như XB và Như Gió đâu :P

Xechaybangcom

Xe điện
Cccm cho e hỏi chút: nhiều cụ chê cái bình úp để uống nước lọc trong phòng khách là k xứng tầm đại gia. E k hiểu là nếu đại gia thật thì dùng nước lọc như nào ạ? E hỏi thật vì cũng chưa đc vào nhà đại gia nào bao giờ
Hỏi thế bố ai trả lời được ☺. Tuy nhiên, theo thiển nghĩ của em là để ở khu vực bếp, không phải để cạnh ngai vàng. Ý của hắn là vị trí đặt để thôi.

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Hệ thống nước lọc đến mọi ngóc ngách sen vòi, sau cùng là một bình lọc RO nóng lạnh thế này, hoặc uống toàn nước đóng chai Lavie, Vĩnh Hảo..
Tầm chơi như các Cụ OFer là nước dùng máy lọc ion, cứ mỗi buồng có 1 cây, đứng cạnh cây là 1 Em gái Sexy cầm cốc, khát thì búng tay là mang nước tận nơi, ngửa cổ vạch mồm rót vào cho...chỉ việc nuốt

Leolai

Xe điện
Chí ít cũng như này này cụ,dày tiền thì mua hẳn nhập Hàn nhập châu âu
Mua về mà lại đặt sát chỗ của chính gia chủ ngồi thì văn hoá lộ ra, giống bình nước úp đấy, chả để sát ghế cv nó hay ngồi đó sao

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Em đồng ý với cụ, bây giờ mấy cái DN xã hội đen trá hình này rất nhiều, núp bóng từ thiện để đánh bóng và quan hệ với chính quyền. Ảnh chụp với nguyên CTN là ảnh bà vợ lên nhận giải thưởng gì đấy mà hằng năm cả trăm DN có thể đươc xét tặng ( nếu có tiền), sau khi có cơ hội chụp với lãnh đạo hoặc người nổi tiếng thì phóng rõ to, treo trang trọng phòng khách để lấy le và dọa ối người. Đến đại tướng còn bị ối ông chụp cùng và sau đó nổ là có quan hệ. Đến là hài!
Cái bài chụp ảnh với cốp to lấy số loè thiên hạ em thấy bây giờ nó lạc lõng sai sai kiểu déll gì í cụ ạ, thô và rởm.

Trạng thái
Thớt đang đóng