[Funland] Vụ Đường Duơng ở Thái Bình

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phục Quy

Xe tăng
Thế cụ đưa ra bằng chứng ko chia phản bác lại em đi
Đơn giản nhất là tài liệu cũ chả có dòng nào ghi hắn chia cho ai cả ? Nhà nghèo , vợ con nheo nhóc không biết tiền ăn trộm đủ tiêu không mà đòi chia ? Vậy cụ cũng đưa ra bằng chứng là hắn chia cho người nghèo xem nào ?
Và quy luật từ xa xưa đến giờ , chả có thằng lưu manh trộm cướp nào đem chia của cho nhà nghèo bao giờ cả , nếu có chỉ trong tiểu thuyết mà thôi .

và 501 người khác

[Tịch thu bằng lái]
"… Xe chúng tôi đang trên lối vào tư gia của đại doanh nhân thành đạt kiêm võ sư ngũ đẳng huyền đai karatedo Nguyễn Xuân Đường. Tư gia tọa lạc trên mảnh đất rộng lớn nằm ngay giao lộ thuộc loại sầm uất nhất nhì thành phố quê lúa Thái Bình. Cung cách bài trí xây cất cũng na ná như những biệt thự pha trộn giữa kiến trúc Nga cổ với nét chấm phá của phong cách xây dựng kiểu phố thị Việt Nam những năm đầu đổi mới.

Ấn tượng đầu tiên là vị doanh nhân tuổi 50, trong màn mưa xuân rơi nhẹ, lái chiếc xe chở phu nhân từ phòng khách kiêm gara ra vỉa hè tiếp khách. Cái bắt tay truyền đi cảm giác sinh khí ấm nóng mà người võ sư ngũ đẳng huyền đai ít có. Tôi ngó cái dáng vẻ hẵng còn khoát hoạt lắm, với phong thái đủng đỉnh, chắc chắn mà ngời lên cái cốt cách khoan dung, đĩnh đạc của một bậc võ sư mà thầm ghen với ông trời khi cho Xuân Đường quá nhiều ân sủng..."

Em tập làm Xuân Ba phát.

t.
unnamed (1).jpg
Tsb. Tí chửi. May còn kịp đọc dòng cuối...

Tsb xuân3

honda125

Xe hơi
Khoản so thì em đã có bài xin lỗi rút lại rồi, vì mọi so sánh đều khập khiễng.
Quanh lũy tre làng mà có cơ ngơi mấy trăm tỏi thì cũng tài đấy, nhiều anh chị ở thành phố lớn còn mơ không được.
Mấy trăm tỉ chắc gì của thật của vc nhà đấy đã đc 10% trong ấy. Việc thay mặt đứng tên trên giấy tờ đất cát thay cho các sếp thì quá chi là bth.

SyMon Shop

Xe tải
Vấn đề cần đặt ra ở đây là: cần phải xem xét trách nhiệm của hệ thống bvpl ở thái bình, từ đó xem xét đến trách nhiệm quản lý bộ máy công quyền. Để xảy ra nhưng việc cộm cán suốt 1 thời gian dài này thì cần phải xử lý nghiêm. Rất may đất nước giai đoạn này có những người như bác Đầu bạc, ko thì ko biết còn đi đến đâu nữa. E kể 1 việc nhỏ này để thấy có sự thay đổi ko hề nhẹ,3 năm trứoc cùng làm với em có vợ của 1 ông cũng đội phó hs của 1 quận, vợ luơng 3 cọc ba đồng chẳng làm gì nhưng suốt ngày khoe ko thiếu tiền hỏi ở đâu thì bảo cổ phần với đám cầm đồ, blo bla đủ thứ. Từ ngày trên thiên đình làm mạnh thấy bớt chém và cũng nghèo đi và ko còn khoe khoang nữa, lại thấy bán cả đồ online nữa... thế mới thấy thiên đình cầm cương, chuẩn như bác đầu bạc thấy có nhiều chuyển biến và cụ thể phết.
Em thật sự kính Trọng bác đầu bạc :-* Nếu không e rằng hỏng hết ạ

Tueminh2626

Xe điện
Em thật sự kính Trọng bác đầu bạc :-* Nếu không e rằng hỏng hết ạ
Bác ý ko sạch và làm mạnh thì nát bét từ TƯ đến địa phương rồi, mà anh Sáng Lớn e thấy càng ngày càng giống anh 3X, toàn đệ biến chất từ anh Ngựa đến Anh Phan đến anh TVV

Lâm CT

Xe buýt
Tráng sĩ tàu ngầm lâu lắm mới thấy Tráng sĩ nổi nhá
"… Xe chúng tôi đang trên lối vào tư gia của đại doanh nhân thành đạt kiêm võ sư ngũ đẳng huyền đai karatedo Nguyễn Xuân Đường. Tư gia tọa lạc trên mảnh đất rộng lớn nằm ngay giao lộ thuộc loại sầm uất nhất nhì thành phố quê lúa Thái Bình. Cung cách bài trí xây cất cũng na ná như những biệt thự pha trộn giữa kiến trúc Nga cổ với nét chấm phá của phong cách xây dựng kiểu phố thị Việt Nam những năm đầu đổi mới.

Ấn tượng đầu tiên là vị doanh nhân tuổi 50, trong màn mưa xuân rơi nhẹ, lái chiếc xe chở phu nhân từ phòng khách kiêm gara ra vỉa hè tiếp khách. Cái bắt tay truyền đi cảm giác sinh khí ấm nóng mà người võ sư ngũ đẳng huyền đai ít có. Tôi ngó cái dáng vẻ hẵng còn khoát hoạt lắm, với phong thái đủng đỉnh, chắc chắn mà ngời lên cái cốt cách khoan dung, đĩnh đạc của một bậc võ sư mà thầm ghen với ông trời khi cho Xuân Đường quá nhiều ân sủng..."

Em tập làm Xuân Ba phát.

t.
unnamed (1).jpg

tuance66

Xe buýt
Các báo đồng loạt kêu gọi làm rõ thế lực bảo kê Đường Nhuệ
Đúng quy trình là ĐBQH sẽ phát biểu sau khi bắt.

xetaiben1979

Xe buýt
Cuối tháng 3 đã rộ lên tin anh ý về tổng đốc thổ đu rồi.
Em chỉ đang đặt câu hỏi là ai được lợi trong chuyện này, nếu ảnh vỡ gạch.
Sao vậy dc Cụ , khi anh ý còn là chủ tịt tỉn đã phá nát cái thái lọ quê em rồi, đất cát bán liên thiên cả. Sau sang bí thở , mà e nghe đâu nói có thanh tra có về tưởng toạch chứ con lên dc thổ đu ah

dtrung

Xe điện
Bác ý ko sạch và làm mạnh thì nát bét từ TƯ đến địa phương rồi, mà anh Sáng Lớn e thấy càng ngày càng giống anh 3X, toàn đệ biến chất từ anh Ngựa đến Anh Phan đến anh TVV
Anh TVV có phải bố chị gateway không cụ?

quanfgv35

Xe tăng
Website
tamthoikhongco.com
Hà Tây! Cụ thể là khu vực nào mà lạ thế cụ? Em cũng quê Hà Tây nhưng chưa nghe thấy bao giờ?
Quê e gốc ở Hòai Đức cụ ạ, nhưng đó là thời xưa, mấy bà chị họ bên ngoại e toàn thế, cá biệt có bà sn 1975 vẫn khai sinh theo kiểu đó đc. Bác rể e là Nguyễn Bá T, chị họ e là Bá Thị H
Nhưng lớp trẻ sau này thì khai theo họ bố rồi ạ, họ ko chấp nhận khai theo kiểu địa phương rồi cụ ạ

laucuaso

Xe buýt
Ngày trước khi Đệ ĐẠt ở hà nam còn nổi. Hai ông này đi oto vào trong Đồng nai chơi. Xxx đồng nai điện ra hà nam xác minh biển xe oto. Xxx hà nam bảo “ toàn anh em cả mà” :D
Mình biết thông tin này là do tay lái xe cho đệ đạt thuê trọ nhà mình

Hại Điện

Xe container
Các báo đồng loạt kêu gọi làm rõ thế lực bảo kê Đường Nhuệ
Bao giờ lên báo QĐND hoặc ND mới sợ :D

inova2611

Xe điện
Đọc nghe quen quen =))
1. Vấn đề đặt là gì? Xem xét ai? Xử lý nghiêm ai?
2. Không biết đi đến đâu thì đến đâu chả giống nhau
3. Chuyển biến ra phết, cái gì chuyển biến vậy, đã chuyển hoá chưa, hoá ra là gì vậy?
...
E trả lời cho cụ từng việc nhé:
1. Vấn đề đặt là gì? Trả lời: là sai phạm hành hung phụ xe đã có giám định là 15% rồi thì phải xử lý hình sự! Xem xét ai? Trả lời: xem xét người trực tiếp bị tố cáo và hồ sơ điều tra, khám xét nhà, đủ chứng cứ khởi tố bổ sung điều tra, người nào làm sai thì phải chiụ trách nhiệm trước pháp luật ( kể cả người bảo vệ pháp luật có dấu hiệu bao che, bảo kê) cũng phải xử lý! Xử lý nghiêm ai? Trả lời: xử lý nghiêm theo quy định pháp luật những cá nhân, tập thể đã có dấu hiệu bảo kê, bao che mà có kết luận của cơ quan điều tra!
2. Không biết đi đến đâu thì đến đâu chả giống nhau? Câu trả lời là: không biết đi đến đâu đối với các cấp mà bao che cho đối tượng, còn đối với người nắm giữ pháp luật nghiêm minh thì sẽ đến ngay đó là vụ này đã bắt tạm giam điều tra, câu trả lời ngắn gọn là vi phạm đã bắt đầu xử lý, đã có đích giai đoạn 1 của vấn đề này.
3. Chuyển biến ra phết, cái gì chuyển biến vậy, đã chuyển hoá chưa, hoá ra là gì vậy?
Trả lời: là gì, là từ ngày cụ đầu bạc ngồi hẳn vào vai thường vụ của bca thì mọi chuyện đều đựoc nghe và cho ý kiến chỉ đạo, đã có chuyển biến tích cực là các vụ việc vi phạm nổi cộm đều đựoc đưa ra công lý, xét xử nghiêm minh. Và xã hội đã bớt rất nhiều ( tất nhiên là rất khó triệt để ) những tiêu cực vi phạm như vậy, chuyển hóa cụ thể đã thấy đồng nghiệp có chồng là cớm!
E trả lời thế có thiếu sót gì nữa không cụ? Mời cụ!

wtpwt

Xe điện
Nhiều cụ bị tấm hình bắt tay CT nước có vẻ choáng nhỉ. Cụ cứ tài trợ vàng, bạc, kim cương cho dăm cái chương trình trao giải của mấy anh Hiệp hội... Là được bắt tay hết. Có giá cả xuất hiện logo và lên bục bắt tay tặng hoa😁.
Hehe. Cái này quá là đơn giản luôn ấy chứ lị.

Muon_biet

Xe cút kít
Sự thật hồi sau sẽ tỏ!

và 501 người khác

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đọc bài Phòng làm việc của 1 bí thư thì cũng thấy na ná thế này.
Với lại bài bữa cơm cùng vị ********* sắp về hiu cũng thế
Em vẫn giữ mấy bài của anh xuân3 làm tư liệu. Các trường hợp ngộ độc, cần gây nôn, em sẽ đọc cho họ nghe...

SEKONE

[Tịch thu bằng lái]

Em tập làm Xuân Ba phát.
"... Thế dồi sau cái bắt tay ấm nóng thân tình nồng nhiệt, Xuân Đường võ xư khoái hoạt ngự trên ghế khảm long lanh những rồng phượng vàng chói ngời sáng lóa, khoan thai với lấy chiếc điếu cày khảm trai bắn một phát long trời lở đất mù mịt khói, lim dim cất giọng cười khà khà rung cả phòng khách làm vợ con đứng cạnh cũng phải cười mỉm nguýt yêu, rồi co hai chân đầu gối quá vai lên ghế, ngồi trả lời những câu hỏi của tôi. Hóa ra bửng tưng ngài Đường vốn trước bán thịt heo chợ thị xã, kịp khi nhớn tồng ngồng bèn tất tả sang du học công nhân lao động tận nước Nga La Tư xa xôi, nơi cụ Lê Nin trán hói đã phất cờ thống nhất thế giới đại đồng. Thế dồi về nước nhờ tố chất nhanh nhẹn học được nơi các bạn Liên Xô, Đường huynh phất lên như diều gặp gió. Thế mới thấy ở ta ai có chí lớn chim hồng chim hộc thì xã hội đều không phụ công, đều cất nhắc lên ngôi vị cao cả. Nghe tôi nói đến khúc nhôi xa lẫm, Đường huynh mắt sáng lên xa mờ ánh ngời niềm hãnh diện, khen tôi nói là chí phải".

Kha kha, tôi cũng Xuân Bốn.

Trạng thái
Thớt đang đóng