[Funland] Vụ Đường Duơng ở Thái Bình

Trạng thái
Thớt đang đóng

hitle888

Xe điện
"... Thế dồi sau cái bắt tay ấm nóng thân tình nồng nhiệt, Xuân Đường võ xư khoái hoạt ngự trên ghế khảm long lanh những rồng phượng vàng chói ngời sáng lóa, khoan thai với lấy chiếc điếu cày khảm trai bắn một phát long trời lở đất mù mịt khói, lim dim cất giọng cười khà khà rung cả phòng khách làm vợ con đứng cạnh cũng phải cười mỉm nguýt yêu, rồi co hai chân đầu gối quá vai lên ghế, ngồi trả lời những câu hỏi của tôi. Hóa ra bửng tưng ngài Đường vốn trước bán thịt heo chợ thị xã, kịp khi nhớn tồng ngồng bèn tất tả sang du học công nhân lao động tận nước Nga La Tư xa xôi, nơi cụ Lê Nin trán hói đã phất cờ thống nhất thế giới đại đồng. Thế dồi về nước nhờ tố chất nhanh nhẹn học được nơi các bạn Liên Xô, Đường huynh phất lên như diều gặp gió. Thế mới thấy ở ta ai có chí lớn chim hồng chim hộc thì xã hội đều không phụ công, đều cất nhắc lên ngôi vị cao cả. Nghe tôi nói đến khúc nhôi xa lẫm, Đường huynh mắt sáng lên xa mờ ánh ngời niềm hãnh diện, khen tôi nói là chí phải".

Kha kha, tôi cũng Xuân Bốn.
Dcm, cái từ bửng tưng đúng văn X3,

Sazi

Xe điện
E trả lời cho cụ từng việc nhé:
1. Vấn đề đặt là gì? Trả lời: là sai phạm hành hung phụ xe đã có giám định là 15% rồi thì phải xử lý hình sự! Xem xét ai? Trả lời: xem xét người trực tiếp bị tố cáo và hồ sơ điều tra, khám xét nhà, đủ chứng cứ khởi tố bổ sung điều tra, người nào làm sai thì phải chiụ trách nhiệm trước pháp luật ( kể cả người bảo vệ pháp luật có dấu hiệu bao che, bảo kê) cũng phải xử lý! Xử lý nghiêm ai? Trả lời: xử lý nghiêm theo quy định pháp luật những cá nhân, tập thể đã có dấu hiệu bảo kê, bao che mà có kết luận của cơ quan điều tra!
2. Không biết đi đến đâu thì đến đâu chả giống nhau? Câu trả lời là: không biết đi đến đâu đối với các cấp mà bao che cho đối tượng, còn đối với người nắm giữ pháp luật nghiêm minh thì sẽ đến ngay đó là vụ này đã bắt tạm giam điều tra, câu trả lời ngắn gọn là vi phạm đã bắt đầu xử lý, đã có đích giai đoạn 1 của vấn đề này.
3. Chuyển biến ra phết, cái gì chuyển biến vậy, đã chuyển hoá chưa, hoá ra là gì vậy?
Trả lời: là gì, là từ ngày cụ đầu bạc ngồi hẳn vào vai thường vụ của bca thì mọi chuyện đều đựoc nghe và cho ý kiến chỉ đạo, đã có chuyển biến tích cực là các vụ việc vi phạm nổi cộm đều đựoc đưa ra công lý, xét xử nghiêm minh. Và xã hội đã bớt rất nhiều ( tất nhiên là rất khó triệt để ) những tiêu cực vi phạm như vậy, chuyển hóa cụ thể đã thấy đồng nghiệp có chồng là cớm!
E trả lời thế có thiếu sót gì nữa không cụ? Mời cụ!
Đặt 2 cmt cạnh nhau "tự chuyển hoá"
Vấn đề cần đặt ra ở đây là: cần phải xem xét trách nhiệm của hệ thống bvpl ở thái bình, từ đó xem xét đến trách nhiệm quản lý bộ máy công quyền. Để xảy ra nhưng việc cộm cán suốt 1 thời gian dài này thì cần phải xử lý nghiêm. Rất may đất nước giai đoạn này có những người như bác Đầu bạc, ko thì ko biết còn đi đến đâu nữa. E kể 1 việc nhỏ này để thấy có sự thay đổi ko hề nhẹ,3 năm trứoc cùng làm với em có vợ của 1 ông cũng đội phó hs của 1 quận, vợ luơng 3 cọc ba đồng chẳng làm gì nhưng suốt ngày khoe ko thiếu tiền hỏi ở đâu thì bảo cổ phần với đám cầm đồ, blo bla đủ thứ. Từ ngày trên thiên đình làm mạnh thấy bớt chém và cũng nghèo đi và ko còn khoe khoang nữa, lại thấy bán cả đồ online nữa... thế mới thấy thiên đình cầm cương, chuẩn như bác đầu bạc thấy có nhiều chuyển biến và cụ thể phết.

Vị Biển

Xe buýt
Mấy hnay Cskv Tb đến từng nhà có người mất từ 2017 đến nay hỏi hình thức mai táng là gì, chắc liên quan đến cắt phế hoả tángi. Thống kê số liệu ra tiền phế 3 năm thì số tiền cũng k nhỏ, chắc là đập cho chết hẳn rồi, vừa phải nôn tiền ra vừa tăng án
Vụ này cụ cũng biết thì em nể cụ rồi! Ăn cả tiền của người chết thì cái nghiệp nó quá nặng cụ ạ. Vẫn biết là 500k/ một lần là ko lớn nhưng nó là ác nghiệp

Havo

Xe điện
Đơn giản nhất là tài liệu cũ chả có dòng nào ghi hắn chia cho ai cả ? Nhà nghèo , vợ con nheo nhóc không biết tiền ăn trộm đủ tiêu không mà đòi chia ? Vậy cụ cũng đưa ra bằng chứng là hắn chia cho người nghèo xem nào ?
Và quy luật từ xa xưa đến giờ , chả có thằng lưu manh trộm cướp nào đem chia của cho nhà nghèo bao giờ cả , nếu có chỉ trong tiểu thuyết mà thôi .
Nhà hắn nghèo, chứng tỏ vợ con hắn nghèo. Hắn đi ăn cướp về xong chia cho vợ con hắn, tức là chia cho người nghèo. Chuẫn chưa cụ, hết cãi nhá :D

zinhaicau

Xe điện
Thằng Đường trông tướng mạo cổ cày vai bừa thấp học ngu si, thẩm mỹ thấp kém văn hóa lùn, thằng con nó trông cũng thế. Mafia ít ra trông phải như Vũ Aluminum, trắng trẻo thông minh lịch sự nho nhã, chứ léo ai lại trông như ông Trạch Văn Đoành như thế kia, chỉ là hữu dũng vô mưu.
Quả thật nhìn rất xôi thịt. Vợ thì đỡ hơn.

sakai_yo

Xe lăn
Cccm cho e hỏi chút: nhiều cụ chê cái bình úp để uống nước lọc trong phòng khách là k xứng tầm đại gia. E k hiểu là nếu đại gia thật thì dùng nước lọc như nào ạ? E hỏi thật vì cũng chưa đc vào nhà đại gia nào bao giờ

vasco

[Tịch thu bằng lái]
Giang hồ nghĩa hiệp ngày xưa trong Nam nhiều . Bọn này ko theo phe nào cả cs hay Ch mà chỉ cướp nhà giàu chia cho nhà nghèo Bạch hải đường là 1 ví dụ
Em ko tin lắm cái cướp của nhà giàu chia cho nhà nghèo của anh BHĐ lắm đâu. Có mà anh ý cướp để tiêu xài với em út thì có, chắc thỉnh thoảng cũng cho người nghèo tí chút rơi vãi
Còn nói cướp của nhà giàu chia cho người nghèo thì CS làm tốt hơn nhiều.

tqppmpc

Xe buýt
"… Xe chúng tôi đang trên lối vào tư gia của đại doanh nhân thành đạt kiêm võ sư ngũ đẳng huyền đai karatedo Nguyễn Xuân Đường. Tư gia tọa lạc trên mảnh đất rộng lớn nằm ngay giao lộ thuộc loại sầm uất nhất nhì thành phố quê lúa Thái Bình. Cung cách bài trí xây cất cũng na ná như những biệt thự pha trộn giữa kiến trúc Nga cổ với nét chấm phá của phong cách xây dựng kiểu phố thị Việt Nam những năm đầu đổi mới.

Ấn tượng đầu tiên là vị doanh nhân tuổi 50, trong màn mưa xuân rơi nhẹ, lái chiếc xe chở phu nhân từ phòng khách kiêm gara ra vỉa hè tiếp khách. Cái bắt tay truyền đi cảm giác sinh khí ấm nóng mà người võ sư ngũ đẳng huyền đai ít có. Tôi ngó cái dáng vẻ hẵng còn khoát hoạt lắm, với phong thái đủng đỉnh, chắc chắn mà ngời lên cái cốt cách khoan dung, đĩnh đạc của một bậc võ sư mà thầm ghen với ông trời khi cho Xuân Đường quá nhiều ân sủng..."

Em tập làm Xuân Ba phát.

t.
unnamed (1).jpg
Đọc đoạn đầu e tí chửi XB

lạc lối

Xe điện
Thấy đơn kêu oan từ khoản vay đấy đầu tiên rồi ngập trong vòng xoáy của nợ nần, vấn đề cụ đã đọc lá đơn chưa? Có thằng nào lừa đảo còn đi tố ko? Tội vu khống tăng thêm án đấy.
Thông tin cụ đưa trong thớt sấm chớp vần vũ tưởng trời sập đến nơi , tuy nhiên khi cụ nói vay 900 triệu - con nợ Doanh nhân mồm cốt thép - trả xong rồi lại bẽn lẽn cười duyên trả thêm 900 lần nữa - tức trong cách đưa tin của cụ lòi ra 1 cái điêu ngoăn ngoắt như vậy thử hỏi các thứ các cái mà cụ miệt mài đưa liệu tin được mấy phần ?

Hự.

Xe điện
Cccm cho e hỏi chút: nhiều cụ chê cái bình úp để uống nước lọc trong phòng khách là k xứng tầm đại gia. E k hiểu là nếu đại gia thật thì dùng nước lọc như nào ạ? E hỏi thật vì cũng chưa đc vào nhà đại gia nào bao giờ
nếu khách có nhu cầu nước lọc thì quản gia sẽ mang khay để chai kiểu thế này mang ra ạ

Dẫn Tinh Viên

Xe buýt
Chuẩn luôn,nhà trong làng Ngọc Hà
Hàng dư dùng, dọn nhà thanh lý hả cụ

Thế mà khs nó lại ăn khách phết, toàn được các đại gia thuê đến nhà hát, được cái giọng cũng ấm.
Tên nó là Hoàng Hà thì phải, lâu rồi em không nhớ.
Tầm lúc đấy là Long Nhật đang nổi, nó đi với mấy cậu sv Dulich viện Mở . Xong có 2 đứa bị bắt đi khách đồng tính em còn bảo hay mày bắt sóng cả đội đấy rồi đi theo LN !

juve99

Xì hơi lốp
Vụ này cụ cũng biết thì em nể cụ rồi! Ăn cả tiền của người chết thì cái nghiệp nó quá nặng cụ ạ. Vẫn biết là 500k/ một lần là ko lớn nhưng nó là ác nghiệp
Cái này nhiều người biết mà cụ. Bình thường cskv sẽ nắm được ds tổ nào ngày tháng nào có người mất, nhưng CA đến tận nhà hỏi cặn kẽ thiêu hay chôn ở đâu từ 2017 thì chắc lấy số liệu chi tiết để thống kê rồi, còn hỏi cả chi phí hết bn, 1 vic nhạy cảm CA k cần thiết phải tìm hiểu kỹ quá

3NGU

Xe máy
Mợ Dương trước có 1 đời chồng và có con riêng rồi sau đó mới lấy anh trai tân Đường này lúc đó mới ở Nga về phải không
Ảnh dưới là bố dượng với con riêng của vợ thì cũng dị nhỉ, chắc định gả em này cho Văn Hậu

Tueminh2626

Xe điện
Để xem bác Tú Cẩm có về làm việc với tỉnh TB không
Bác này đúng tầm và tâm thua xa bác TQV , giơ cao đánh khẽ , xuất thân bác từ Huơng Khê HT cũng là nơi nhiều tai tiếng, làm bí thở TB từ 2011-2015 là tgian Đường Dương bắt đầu lộng hành nghênh ngang , bác Diê nối bước bác này. E thấy bác này chưa đủ tầm và tâm vào BCT. Ko có bác Tổng cầm trịch thì Ubkt tw lại nát thôi

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Thông tin cụ đưa trong thớt sấm chớp vần vũ tưởng trời sập đến nơi , tuy nhiên khi cụ nói vay 900 triệu - con nợ Doanh nhân mồm cốt thép - trả xong rồi lại bẽn lẽn cười duyên trả thêm 900 lần nữa - tức trong cách đưa tin của cụ lòi ra 1 cái điêu ngoăn ngoắt như vậy thử hỏi các thứ các cái mà cụ miệt mài đưa liệu tin được mấy phần ?
Tuỳ mợ, thôi next cho nhanh miễn tranh luận, đợi hồi sau sẽ rõ. Họ hàng nhà Đường ah? Đừng doạ em em sợ lắm

Trạng thái
Thớt đang đóng