[Funland] Vụ Đường Duơng ở Thái Bình

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phuclongchau

Xe điện
Bác xem cái còm trc, tất nhiên tôi phải biết và dùng đúng tên gọi Huyền đai nhị, tam...đẳng sau đó được việt hóa là đai đen nhị, tam đẳng...
Tôi ko có chuyên môn về vấn đề này lắm, theo cái vạch ở đai của mấy thằng bạn đếm và gọi cho vui.
Còn trả lời thêm, ngày đó Taekwondo SG thì thấy anh võ sư HS. Ông ấy cao khoảng 1m7 nặng gần tạ, bụng như cái thúng mà có quả xoay người chuẩn quá, hỏi ra mới biết hạng 3 vạch chính thống Đại Hàn, anh em ngồi chơi, mình dân ngoại ngạch làm luôn câu "Hơn mười năm rồi đại ca không lên lớp à, tự phong thêm 1,2 vạch nữa đi. 1 vạch cũng đc, nể chú G một vạch"....
Nói chung giới giang hồ võ thuật khi đó sạch hơn, mấy chén nước chè vài điếu thuốc, mấy cái kẹo lạc... Gọi nhau anh em chú cháu, đúng nghĩa Tứ hải giai huynh đệ. Nhìn các giang hồ mạng bây giờ ....màu mè, chèo kéo thêm mấy ông nghệ sỹ, treo thêm cái ảnh chụp với mấy bác TƯ... Thế là cũng oai chấn cả vùng, ông tướng nhà mình lớp 7 về hỏi "KB là ai, bố xem phim giang hồ ... chưa...." vãi thật
Em fun tý thôi mừ

• Vodka
Reactions: VKN

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Nó viết 1 củ tức là 1 triệu đô, nhân thời giá bây giờ là hơn 23 tỷ vnd
Còn 1 tỏi mới là 1 tỷ
Voz ko tin được lắm cụ, vụ này kín lắm khó ai biết được vì liên quan nhiều, dịch bệnh lên các nhà báo hạn chế đi lại lên cũng ít thông tin. Riêng về đấu giá đất ở đâu e không biết chứ đấu giá đất ở TB thì kinh khủng luôn, có vụ nhà báo từ Hn về làm phóng sự bị quây chạy mất dép là thật đấy. Bạn em trước nó cũng định buôn đất đấu giá nhưng đi 1 vòng các nơi chạy mất dép vì ko đủ tuổi gì tham gia nếu tầm qh ko lớn. Clip phóng sự điều tra ở tỉnh e nghĩ đầy nhưng ko giám bung ra thôi, giờ cụ nào mạnh tiền chi em nghĩ có đầy đu bằng chứng luôn ấy chứ, quan trọng chi được cái gì mất cái gì mới là mấu chốt

search

Xe điện
Ô thế ạ :D thảo nào em thấy có bác số 2 chắc nhỡ mồm nói nhầm là số 1 : ))
E đùa thế thôi, nhưng bản thân nếu cụ đang nắm quyền cả nước cụ có muốn quê cụ lộn xộn, láo nháo người dân sống ko yên ổn vì mấy phường ăn cướp ko. Đơn từ nhiều thế nào chẳng đến tai cụ. Láo nháo đập chết luôn, kể cả đội bảo kê, tuổi tí.

duongthienly

Xe buýt
Thực ra ông bà này vỡ 30 tỷ,vay nợ ngân hàng,nợ XH các kiểu chứ kg phải riêng gì vk ck thằng này,nhưng như cụ biết băng ghi âm đó,nó kg cho ng ta cơ hội quay về làm ăn tính toánà chỉ muốn cướp doanh nghiệp của ng ta với giá rẻ mạt
Khi đã rơi vào vòng xoáy của tín dụng đen, từ vài trăm triệu lên vài chục tỷ hay cả trăm tỷ chỉ là con số và thời gian. Đoạn ghi âm thấy toàn doạ chặt, chém, giết nhưng rồi chuyển thành tù tội. Có vẻ phức tạp hơn, liên quan đến nhiều đối tượng, thành phần hơn, không chỉ riêng tín dụng đen.
Chắc sẽ còn nhiều gay cấn ở các cấp độ khác. Chỉ là xử lý chìm hay nổi thôi.

Phuclongchau

Xe điện
Voz ko tin được lắm cụ, vụ này kín lắm khó ai biết được vì liên quan nhiều, dịch bệnh lên các nhà báo hạn chế đi lại lên cũng ít thông tin. Riêng về đấu giá đất ở đâu e không biết chứ đấu giá đất ở TB thì kinh khủng luôn, có vụ nhà báo từ Hn về làm phóng sự bị quây chạy mất dép là thật đấy. Bạn em trước nó cũng định buôn đất đấu giá nhưng đi 1 vòng các nơi chạy mất dép vì ko đủ tuổi gì tham gia nếu tầm qh ko lớn. Clip phóng sự điều tra ở tỉnh e nghĩ đầy nhưng ko giám bung ra thôi, giờ cụ nào mạnh tiền chi em nghĩ có đầy đu bằng chứng luôn ấy chứ, quan trọng chi được cái gì mất cái gì mới là mấu chốt
Rất nhiều nhà báo từ Nam ra Bắc lao vào muốn khui từ mấy năm trước mà về nằm vùng xong là rút êm thì tự hiểu cụ nhể

Phuclongchau

Xe điện
Khi đã rơi vào vòng xoáy của tín dụng đen, từ vài trăm triệu lên vài chục tỷ hay cả trăm tỷ chỉ là con số và thời gian. Đoạn ghi âm thấy toàn doạ chặt, chém, giết nhưng rồi chuyển thành tù tội. Có vẻ phức tạp hơn, liên quan đến nhiều đối tượng, thành phần hơn, không chỉ riêng tín dụng đen.
Chắc sẽ còn nhiều gay cấn ở các cấp độ khác. Chỉ là xử lý chìm hay nổi thôi.
Chắc giải quyết chìm thôi chứ nổi ra nó thối lắm

vieteuro

Xe container
Xu hướng chụp ảnh, kết bạn với nghệ sỹ hay được các chủ khách sạn, resort ở Sapa và Puluong sử dụng. Có thể kể đến như Quyền Linh, vợ chồng Hồng Vân. Cái này nếu tính toán tốt sẽ là kênh quảng cáo rất tốt cho khu nghỉ dưỡng của mình vì được nghệ sỹ livetream, đăng Face giúp. Còn nghệ sỹ thì không mất gì, lại được ăn nghỉ miễn phí. Cao tay hơn là thỉnh thoảng đăng Face các chuyến đi từ thiện, rồi tham gia các club xe oto, PKL để làm hình ảnh. Nhưng bập vào làm cùng mới thấy nợ như chúa chổm.
Kết câu cuối của cụ
Nhiều người sau khi tham gia học làm giàu về vay tiền mua siêu xe du lịch sang chảnh dưng toàn tiền ngân hàng

Trâu Đất

Xe buýt
Cụ hiểu mà lại bảo nó chỉ biết đi ăn cướp thôi à? Doanh nghiệp vẫn trả được nợ thì sao nó phải cướp?
Em đoán ông con nợ kia cò quay nhiều lần rồi mới đến mức nó phải làm thế. Mà dân xh nó ghét nhất kiểu cò quay thế này. Mà từ bạn học đến hàng xóm, làng xã vk ck ông ấy lừa tiền không từ một ai thì bênh kiểu gì?
Em nghe đoạn ghi âm thì cũng kiểu kẻ cắp bà già gặp nhau thôi , thậm chí nghe đoạn ghi âm ,em còn có cảm tình với ông đòi nợ hơn

Tueminh2626

Xe điện
Em có chụp được cái ảnh trên mạng nói đc Đường này qhe sâu với bác TVV từ xưa được bao che nhưng post lên sợ bay mất topic nên thôi. Chưởi bác TVV kinh lắm, hình như người trong ngành xxx.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Chúc mừng chiến công của lực lượng CA Thái Bình. Trong không khí cả nước đang hăng say chống giặc COVID,thêm 1 tội phạm bị bắt góp phần khích lệ nhân dân cả nước yên tâm tập trung chống giặc.

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Mục đích để trong nhà là #khoe_của đó cụ, nhằm khè đàn em và quan hệ xã hội.

Tầm của Đường như anh em ofer bình luận:
- uống vang đá,
- dùng giấy cuộn chùi mồm để cạnh đĩa nho,
- khoanh chân ghu lu trên ghế #vàng
- dùng nước lọc #úp_ngược
- trải chiếu nilon mời tiệc bạn bè
- rồi các stt trên facebook cá nhân, rồi livetreams khắp nơi.
Ảnh em share đây là vài ví dụ cụ nhé.
Cụ nói chuẩn ạ, rồ kết quả tất cả nó thể hiện ở còm dạy con.

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
Rất nhiều nhà báo từ Nam ra Bắc lao vào muốn khui từ mấy năm trước mà về nằm vùng xong là rút êm thì tự hiểu cụ nhể
Còn ở xhđ nhà Đường quan hệ lớn ngại va chạm thôi, chứ mỗi vùng có hổ vùng đấy xuống Huyện phải chi đàn anh ở Huyện hết. Nhà Đường mạnh mấy huyện lân cận như Kiến Xương, Vũ Thư.. em ko về chứ về e hỏi được ngay, mỗi 1 đại ca phải có 1 chống lưng.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Khám xét thì k nói, ý e là mơi mơi hỏi xem có liên quan đến bột mỳ ko mà sao làm gắt thế. Suy luận mà cụ, vụ đánh gần đây hay đe doạ con nợ cũng chưa ăn thua, đấu đất về lý thì nó co thể cũng k tội tình gì, tai tiếng về bảo kê hay nhận công trình này nọ thì khó có chứng cứ khép tội, vậy mà phải khám xét rồi bỏ trốn và tạm giam 3 tháng, trốn gian lận thuế thì chưa rõ ràng. E nghĩ vụ này chắc mục đích để moi ra ô nào giật dây góp vốn cổ cánh cùng để ăn chia những lô đất đẹp có mùi. Còn nếu để xử những vụ vic đã đang dần phơi bày thì cũng khó mà có án to lớn dc. Để nó bóc lịch 1-2 năm thì cũng công cốc chả ăn thua
Chứng cứ thì quan trọng xxx có làm hay k thôi. Đấu giá đất mà dùng vũ lực bắt người ta bỏ thì có thể khép vào tội Cưỡng đoạt tài sản trên 1 tỷ, 100 triệu chẳng hạn. 1 vụ là đủ ngồi tù chục niên rồi. Theo dõi cỡ 1 năm với cái tay giang hồ ruột để ngoài da này thì bằng chứng có mà đầy.
Đòi nợ bằng vũ lực cũng có thể khép tội Chiếm đoạt tài sản...

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
Dân mình đa phần phiến diện, cứ nghĩ có 1 đứa sai thì phải có 1 đứa đúng. Như vụ Nga_Mỹ ấy, cuối cùng cả 2 đều đúng ! Hoặc vụ cafe Trung Nguyên, dân tình đổ xô đi bênh vực bà vợ, cứ như là cô tiên trong trắng bị lừa.

Trước đây còn có phong trào ầm ầm phản đối Đo-nờ Chăm tranh cử tổng thống Mỹ nữa cơ, làm như ông ấy là ác quỷ, còn bà Hi-la-ry là thiên thần vậy.
Thế mới đa sắc mầu mà cụ, TG phải có đối trọng chứ :D

Vc công ty gỗ kia ở TB nợ nhiều người lắm. Không rõ tại sao tòa sơ thẩm chỉ tuyên án có 900 triệu.
Tay Đường kinh thật nó chạy cả xxx, viện, tòa cho cả 2 vc kia đi tù 27 năm thì kinh đấy. Bình thường nó chỉ xử thằng chồng, người đứng ra vay tiền.
Bắt rồi xử cả 2 vc thì là dàn xếp rồi.
Chờ xử phúc thẩm xem ntn.
Vụ này cần có lời khen cho sếp mới về TB. Quyết tâm dẹp loạn.

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Kết câu cuối của cụ
Nhiều người sau khi tham gia học làm giàu về vay tiền mua siêu xe du lịch sang chảnh dưng toàn tiền ngân hàng
Thì làm hình ảnh để dùng đòn bẩy tài chính của người khác là cách một số ông trong ngành du lịch rất hay dùng. Bập vào rồi thì rút ra khó lắm.

nowhereland

Xe điện
Vc công ty gỗ kia ở TB nợ nhiều người lắm. Không rõ tại sao tòa sơ thẩm chỉ tuyên án có 900 triệu.
Tay Đường kinh thật nó chạy cả xxx, viện, tòa cho cả 2 vc kia đi tù 27 năm thì kinh đấy. Bình thường nó chỉ xử thằng chồng, người đứng ra vay tiền.
Bắt rồi xử cả 2 vc thì là dàn xếp rồi.
Chờ xử phúc thẩm xem ntn.
Vụ này cần có lời khen cho sếp mới về TB. Quyết tâm dẹp loạn.
Bà vk cũng đứng ra vay nhiều đấy, cụ tìm hiểu thêm đi.

duytrong

Xe lăn
Nếu 1 thằng đen nó dám đánh người giữa đồn công an hay làm loạn đủ kiểu như mấy cụ kể thì chỉ có 3 người đứng đầu tỉnh là Bí thư, Chủ tịch, Giám đốc CA đỡ lưng trực tiếp và có thể gián tiếp có cấp cao hơn thôi chứ không có ai đỡ lưng mà dám nhờn chính quyền nó vả cho rơi răng.
Mấy cái thằng đỡ lưng cho bọn này,tội còn ác của nó còn to hơn bọn này ấy.không biết vụ này có lôi được thằng lào ra mà cho đi tù không biết.

otothanglong

Xe điện
các cụ kg để ý cái ảnh treo trên trần nhà à... hoành tránh nhỉ...đích thân ch ủ tịch nước : TRƯƠNG TẤN SANG bắt tay doanh nhân thành đạt nhé..vậy doanh nhân này cũng kg phải dạng vừa đâu
Cái này đơn giản mà cụ, cty em nhận email của mấy bên chuyên tổ chức sự kiện suốt, cái chỉ cần chịu chi là có thôi :)

Trạng thái
Thớt đang đóng