[Funland] Vụ Đường Duơng ở Thái Bình

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tueminh2626

Xe điện
E nghe bà hàng nước thì đc Đường này quen cụ TVV từ xưa và giúp đỡ bảo kê cho cu Đường này từ gần chục năm nay. Cụ TVV dây cụ Sáng Lớn, một cụ thì ra đi còn một cụ về vườn năm 2019 giờ là lúc bị đập khi đơn từ cu này hàng xấp rồi.

search

Xe điện
Ở TB tác oai tác quái thế nào chắc đến tai cụ V BBT cũng ng TB thì cụ chả đập cho ra bã. Biết TB giờ ai số 1 ko mà dám nhận no1 :))

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Xã hội xxx còn thì xã hội đen còn. Nó là sản phẩm phát sinh tất yếu. Nó chỉ mất đi khi....và khi.....
Khi và chỉ khi dân thường nhờ ca phường phát ăn luôn, đầu gấu bao cấp hò hét đâu không biết nghe lên phường là ngán như cơm nếp nát, lễ tết cũng auto vác chăn chiếu đi ngủ tập trung qua tết về, luật lý thì khỏi đấu, đọc lý nào ông kia bảo mày còn phạm cái quá cả lý rồi là bí ngay.

Phuclongchau

Xe điện
Bình thường thì người ta có quan tâm đâu mà phải nhắc. Giờ nó rỗi hơi nên người ta mới lao vào chém cho qua ngày. Đã ngấc mặt lên nhìn người khác chưa mà biết người ta không thèm nhìn mình. Cụ theo dõi bọn này ah?
Đến giờ này mà có những kẻ bênh vực vk ck nhà này với giọng đạo đức như thế thì chỉ có thể là phường lưu manh chung ổ hoặc đang hưởng lộc nhà nó thôi chứ bt chả ai đi viết 1 cái tút như thế cả

nowhereland

Xe điện
Đây có phải là bắt xe đâu,có lẽ đòn này cũng từ thằng Đường và bậu sậu kia chơi lão kia
Các cụ online suốt mà lười lắm, chỉ quen đọc quanh quẩn rồi nhìn một phía thôi.
Nói trước em chẳng đen đỏ gì và cũng không ưu gì xht hay đen, nhưng cuộc chơi nào cũng có luật của nó, dám chơi thì dám chịu.
Em khai sáng cho cụ, tiện thể khai sáng cho nhiều cụ khác đang bênh và nghĩ con nợ kia bị lừa, bị cướp, bị abcd.....

Dung123123

Xe hơi
Cụ cà rốt lắm, rượu vang cụ hay uống là loại vớ vẩn phải cho ngăn mát uống mới ngon, còn vang của nó là vang xịn vang nặng nên không cho đá vào uống cháy cổ ngay. =))
Em thấy nhiều người cũng cho đá vào cốc rượu vang mà. Nhưng mà là đá không tan.

duongthienly

Xe buýt
Các cụ ý không hiểu về dân cho vay mà lại bắt đc thóp của con nợ nhất là vào tay vk ck Đường này,nó sẵn sàng lập kế hoạch tinh vi để cướp doanh nghiệp của nhà kia ngay và muốn như vậy thì nó phải tìm đúng lúc cần tiền thì nó mới dí,khi thất hẹn thì coi như ông đã nằm trên thớt,nó bảo gì phải làm theo thôi7
Có va chạm, có trải nghiệm mới thấm mà tránh bọn này, chứ nghe đài đọc báo với trà đá chém gió thì nhiều cụ mợ chỉ thấy cái vỏ phông bạt của bọn tín dụng đen, xã hội nhọ.
Hai vợ chồng chủ DN mà cuối đời lĩnh cái án tù mút chỉ vì con xe Camry. Nghe đã thấy úp sọt quá thô và lộ.

7usd

Xe điện
Bình thường thì người ta có quan tâm đâu mà phải nhắc. Giờ nó rỗi hơi nên người ta mới lao vào chém cho qua ngày. Đã ngấc mặt lên nhìn người khác chưa mà biết người ta không thèm nhìn mình. Cụ theo dõi bọn này ah?
Uh. Em ghét bọn này vl. Cả con quản lý ku thủ môn btd. Liên quan đến ông em VH thì nó mới nhắc thế chứ.

Nho_khô

[Tịch thu bằng lái]
Khi và chỉ khi dân thường nhờ ca phường phát ăn luôn, đầu gấu bao cấp hò hét đâu không biết nghe lên phường là ngán như cơm nếp nát, lễ tết cũng auto vác chăn chiếu đi ngủ tập trung qua tết về, luật lý thì khỏi đấu, đọc lý nào ông kia bảo mày còn phạm cái quá cả lý rồi là bí ngay.
Phường em, dân lành tranh chấp với mấy anh trộm cướp đi tù về, mang nhau ra xxx phường thì xxx phường chỉ bênh vực mấy anh mới ra tù. Bởi vì mấy anh ra tù lại là dân phòng thân với xxx là lực lượng nòng cốt và chỗ dựa vững chắc cho....để trấn áp tội phạm=))=))=))=))

Chỉnh sửa cuối:

Pilota

Xe điện
Mà chộp với cụ thủ đương chức còn khó khó tý chứ chộp với cái lão rỗ rỗ thì dễ không ý mà,năm thì vài lần lão đi trao giải,cắt băng,giao lưu....khắp cả nước

Ôi giời cụ nhắc đến cái vụ chụp ảnh, mà lại chụp đúng với cụ thủ nghiêng. Chả là em có quen vợ chồng con bé em. VC nó cũng thuộc dạng làm ăn rất đỗi bình thường như hàng vạn nhà khác. Trước Tết al vừa rồi, nó có tham gia hội chợ bán hàng nông nghiệp. Đợt đó cụ thủ rảnh rỗi hay sao mới bầu đoàn đi mua đồ Tết. Thế là các doanh nghiệp bán hàng rong tha hồ được chụp ảnh với cụ. Nó chụp xong đăng zalo khoe suốt. Kiểu gì chả in ra 1 tấm, lồng kính rồi treo như nhà này. :))

Phuclongchau

Xe điện
Nói trước em chẳng đen đỏ gì và cũng không ưu gì xht hay đen, nhưng cuộc chơi nào cũng có luật của nó, dám chơi thì dám chịu.
Em khai sáng cho cụ, tiện thể khai sáng cho nhiều cụ khác đang bênh và nghĩ con nợ kia bị lừa, bị cướp, bị abcd.....
Cái này thì em biết từ đầu câu chuyện là ông này vỡ 30 tỷ chứ kg phải 70 như kền kền báo viết,nhưng với bản chất như vk ck thằng Đường và nghe băng ghi âm thì cụ cũng phải luận ra được là ông Lâm có điều đình và xin quay về rồi tính toán trả dần,nếu cụ hiểu biết về dân cho vay nặng lãi,khi người ta hết vị và nói chuyện tử tế để quay trở về làm ăn thì bọn chúng sẽ khoanh nợ và tính p.án thu nợ chứ khg ép chết như vk ck thằng này đâu,còn cụ chả cần phải khai sáng cho em vì em quá hiểu bọn này,không khác lũ cướp

Chỉnh sửa cuối:

xedapchongnguoc

Xe tăng
Ăn cướp gì mà dày thế ng ta vay 1 tỷ trả 1 ty 7 rồi vẫn còn đòi thêm 11 tỷ thì chả chết. Mấy năm mới khui đc ra thì chả chửi cả nốt đội bảo kê nào đó

Phuclongchau

Xe điện
Ôi giời cụ nhắc đến cái vụ chụp ảnh, mà lại chụp đúng với cụ thủ nghiêng. Chả là em có quen vợ chồng con bé em. VC nó cũng thuộc dạng làm ăn rất đỗi bình thường như hàng vạn nhà khác. Trước Tết al vừa rồi, nó có tham gia hội chợ bán hàng nông nghiệp. Đợt đó cụ thủ rảnh rỗi hay sao mới bầu đoàn đi mua đồ Tết. Thế là các doanh nghiệp bán hàng rong tha hồ được chụp ảnh với cụ. Nó chụp xong đăng zalo khoe suốt. Kiểu gì chả in ra 1 tấm, lồng kính rồi treo như nhà này. :))
Dưng mà chộp ảnh trao bằng khen ôm hoa thì cũng kg dễ nếu...kg có xèng

Tueminh2626

Xe điện
Bà Nguyễn Thị Dương chia sẻ, hihi bài báo này của nhà Đường Dương đặt hàng phản dame mấy bài báo bên pháp luật VN mà cụ

Phuclongchau

Xe điện
Có va chạm, có trải nghiệm mới thấm mà tránh bọn này, chứ nghe đài đọc báo với trà đá chém gió thì nhiều cụ mợ chỉ thấy cái vỏ phông bạt của bọn tín dụng đen, xã hội nhọ.
Hai vợ chồng chủ DN mà cuối đời lĩnh cái án tù mút chỉ vì con xe Camry. Nghe đã thấy úp sọt quá thô và lộ.
Thực ra ông bà này vỡ 30 tỷ,vay nợ ngân hàng,nợ XH các kiểu chứ kg phải riêng gì vk ck thằng này,nhưng như cụ biết băng ghi âm đó,nó kg cho ng ta cơ hội quay về làm ăn tính toánà chỉ muốn cướp doanh nghiệp của ng ta với giá rẻ mạt

Phục Quy

Xe tăng
Trộm vặt nhưng mà suốt mấy năm trời cảnh sát VNCH có bắt đc đâu , trèo tường đào vách thì công an chạy sát đít có bắt đc đâu chia hay ko thì êm vs cụ cũng ko biết đc
Không biết sao cụ lại khẳng định là chia cho người nghèo ở đây ? Trộm vặt thì không biết đủ đút vào mồm + ăn chơi không mà đòi chia cho ai ?
Còn bắt được hay không thì do nhiều yếu tố , thời nay thiếu gì thằng siêu trộm mà BHĐ còn phải gọi bằng sư phụ cụ ạ !

Pilota

Xe điện
Ở TB tác oai tác quái thế nào chắc đến tai cụ V BBT cũng ng TB thì cụ chả đập cho ra bã. Biết TB giờ ai số 1 ko mà dám nhận no1 :))

Nó nhận no.1 trong băng của nó thôi. Chứ băng búa rìu kia thì nó tuổi gì.

Trạng thái
Thớt đang đóng