[Funland] Vụ công an Sóc Trăng đánh thiếu niên chạy xe máy

Y Nok

[Tịch thu bằng lái]
Đúng, phải làm theo Luật, ai sai đến đâu thì sửa đấy.
Xem clip thì xót con.
Nói đi thì cũng nói lại, theo e nên sửa Luật, chống đối thì người thi hành công vụ thì có quyền bắn, chứ đuổi theo gây nguy hiểm cho người khác.
Vậy trong Luật cũng phải thêm 1 điều:
Lợi dụng quyền hạn trong thi hành nhiệm vụ mà xâm phạm người khác ...bắn.
Cụ đồng ý cho điều luật này vào ko?
Ko loạn đấy!

VoCan

Xe điện
Đúng là.....không thể so sánh cái mũ BH với cái bàn tay được, nó cứ khập khiễng thế nào ấy ....ấy.....
Còm trên của em trong thớt này em nói rồi, em không đồng ý việc xxx đánh , nhưng cũng chả ưa mấy đứa chạy chốt. Nên cả 2 bên đều thối . Em chả bênh bên nào. Nhưng các cụ đi lấy cái tát với người thi hành công vụ với vụ việc xxx đá hay đạp dân thì chỉ chứng tỏ các cụ đang rất cảm tính và ác cảm với xxx.

binhsu7273

Xe cút kít
Trào lưu hay trào phúng em không quan tâm.
Em chỉ sợ tâm mình không đủ sáng để nhìn sự việc 1 cách thấu đáo thôi.
Vì sao em bị chỉ trích khi còm như vậy? Vì mn ai cũng biết em là ai nên mới nói được như vậy đúng không?
Cậu càng ngày suy nghĩ càng bị đi xa quá rồi, có thể do tính cách Tự Ti gây lên nhưng.......Cậu có biết những Còm của Cậu không phải do Mn biết nhân thân của Cậu mà phản đối,
Họ chỉ cố gắng cho Cậu biết những Còm đó mang tính chất "Xu Nịnh" những kẻ có quyền, cơ hội được kết thân những kẻ có tý level trong XH, mạng ảo.
Cậu làm Tôi nhớ đến Cao Cầu, Hòa Thân....... :)

Má Phị

[Tịch thu bằng lái]
Ngẫm con mình mà bị ntn thì ko biết phải căm.phẫn ntn nữa. Kinh khủng nhân cách của đám mặc nhầm áo ngành này.
Đạo đức của đám này có vấn đề. Bôi bẩn cả ll ca.
Ồ, thì lại nhìn bằng ánh mắt hình viên đạn như bác đã từng làm thôi bác. Nhưng tôi ko hiểu nếu đeo kính thì căn cứ vào đâu để biết đang nhìn bằng ánh mắt hình viên đạn👁👁 nhỉ?

Tất nhiên rồi, viên đạn hay viên bi là quan điểm của mỗi người và quan điểm trên ko phải quan điểm của cá nhân tôi nhưng rất có thể sẽ chính là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức của tôi khá hạn hẹp về các loại đạn nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn rồi phải ko nào.

Trục

Xe ba gác
Theo Điều 1 Luật Thanh Niên 2020 thì là thanh niên rồi bác ạ.
Vâng, vậy theo luật Thanh Niên thì trên 16 tuổi đến dưới 18 tuổi đã là thanh niên, nhưng các thanh niên này có đầy đủ quyền công dân chưa bác? Và các thanh niên này đã được coi là người lớn chưa nhỉ?

binhsu7273

Xe cút kít
Còm trên của em trong thớt này em nói rồi, em không đồng ý việc xxx đánh , nhưng cũng chả ưa mấy đứa chạy chốt. Nên cả 2 bên đều thối . Em chả bênh bên nào. Nhưng các cụ đi lấy cái tát với người thi hành công vụ với vụ việc xxx đá hay đạp dân thì chỉ chứng tỏ các cụ đang rất cảm tính và ác cảm với xxx.
Chuyện Cụ đó trong sự vụ này có ác cảm với xx cũng là lẽ đương nhiên thôi, ròm hành vi của xx mà Tôi cảm tưởng như xx đang đối diện với Quân Thù.
Hành vi của tụi trẻ cũng rất cần XH lên án và dạy bảo, nhưng ...... những sự vụ lập chốt rồi đuổi bắt của xx Tôi thấy rất nguy hiểm cho Dân Chúng khi đang tham gia giao thông.
Tôi nghĩ xóa bỏ những hành vi của tụi trẻ phải tìm đúng Gốc, Tiêu Cực là cái làm nhờn PL.

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, vậy theo luật thì trên 16 tuổi là thanh niên, nhưng các thanh niên này có đầy đủ quyền công dân chưa bác? Và các thanh niên này đã được coi là người lớn chưa nhỉ?
Các nội dung bác đặt vấn đề, em xin phép không có ý kiến gì vì nó quá rõ ràng rồi. Em chỉ băn khoăn về cách dùng từ chưa được chính xác thôi ạ, có gì mong bác thông cảm, bỏ quá cho em.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Cậu càng ngày suy nghĩ càng bị đi xa quá rồi, có thể do tính cách Tự Ti gây lên nhưng.......Cậu có biết những Còm của Cậu không phải do Mn biết nhân thân của Cậu mà phản đối,
Họ chỉ cố gắng cho Cậu biết những Còm đó mang tính chất "Xu Nịnh" những kẻ có quyền, cơ hội được kết thân những kẻ có tý level trong XH, mạng ảo.
Cậu làm Tôi nhớ đến Cao Cầu, Hòa Thân....... :)
Em đủ đẳng cấp rồi không cần làm nịnh thần đâu.
Thà như Hàn Tín, Câu Tiễn còn hơn làm 2 gã nịnh thần.

Trục

Xe ba gác
Các nội dung bác đặt vấn đề, em xin phép không có ý kiến gì vì nó quá rõ ràng rồi. Em chỉ băn khoăn về cách dùng từ chưa được chính xác thôi ạ, có gì mong bác thông cảm, bỏ quá cho em.
Bác sao vậy, câu hỏi em rất đơn giản, các cháu đã được coi là người lớn, hưởng đầy đủ quyền công dân chưa thôi?. Câu trả lời rất đơn giản: Có hoặc Không!

thattinhvt

Xe buýt
Em phỉ nhổ vào những cụ trên này biện minh hành động đánh người của xxx, lèo lái sang 2 bạn thanh niên kia phải ntn, hay ở nhà ngoan lắm. Chúng nó đi trên đường có lỗi, thì đã có chế tài pháp luật trừng phạt lỗi đó, mà ở đây xxx là đại diện cho bên hành pháp, để đảm bảo pháp luật được thực thi. Và đếch có pháp luật nào có cái quy định là được đánh người khác như thế cả. Ngay cả kẻ giết người cũng có quyền được ra tòa, được bào chữa.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Em phỉ nhổ vào những cụ trên này biện minh hành động đánh người của xxx, lèo lái sang 2 bạn thanh niên kia phải ntn, hay ở nhà ngoan lắm. Chúng nó đi trên đường có lỗi, thì đã có chế tài pháp luật trừng phạt lỗi đó, mà ở đây xxx là đại diện cho bên hành pháp, để đảm bảo pháp luật được thực thi. Và đếch có pháp luật nào có cái quy định là được đánh người khác như thế cả. Ngay cả kẻ giết người cũng có quyền được ra tòa, được bào chữa.
Đây gọi là hiệu ứng truyền thông đó.
Tự tạo chủ đề, tự chia 2 phe tấn công nhau để chủ đề được hot.
Cách này em áp dụng nhiều rồi.

Lâm Phong

Xe tăng
Em chỉ phê bình các đồng chí công an nghiệp vụ kém quá, 3-4 đồng chí đánh một đứa choai choai không đổ, không bõ công bị kỷ luật.
Nói chung số các đồng chí đen, thiếu kiềm chế lại gặp ngay chỗ có cam.
Em đồng ý với Bác chuyện này. Em nhớ gần đây có cậu còn dùng cán chổi đối phó với đối tượng vác dao vào trụ sở quậy cơ. Chả nhẽ quy trình nó tùy tiện thế ạ, hèn thế ạ.
4 cậu kia bị đình chỉ rồi còn 2 công dân bị đánh không phản kháng đã bị khép vào tội gì chưa các Cụ. Nếu không khép tội được 2 công dân ấy thì đầy thằng mặt mo.

conngua280390

Xe buýt
E chỉ ước mấy đại ca XXX này mà vào S ài Thành đánh giùm cướp với trộm cho em với, chứ trong này Nghiệp vụ bắt gõ ghê quá, còn mấy khác bỏ hết!

VoCan

Xe điện
Chuyện Cụ đó trong sự vụ này có ác cảm với xx cũng là lẽ đương nhiên thôi, ròm hành vi của xx mà Tôi cảm tưởng như xx đang đối diện với Quân Thù.
Hành vi của tụi trẻ cũng rất cần XH lên án và dạy bảo, nhưng ...... những sự vụ lập chốt rồi đuổi bắt của xx Tôi thấy rất nguy hiểm cho Dân Chúng khi đang tham gia giao thông.
Tôi nghĩ xóa bỏ những hành vi của tụi trẻ phải tìm đúng Gốc, Tiêu Cực là cái làm nhờn PL.
" những sự vụ lập chốt rồi đuổi bắt của xx Tôi thấy rất nguy hiểm cho Dân Chúng khi đang tham gia giao thông"--"những hành vi của tụi trẻ phải tìm đúng Gốc, Tiêu Cực là cái làm nhờn PL". 2 vế này của cụ em cảm nhận nó hơi trái ngược. Cái gốc của hành vi vi phạm luật giao thông, chạy chốt là cách giáo dục gia đình. Còn nhờn pháp luật thì 1 phần là tiêu cực , 1 phần là xxx làm không nghiêm. Nhưng như cụ nói là không lập chốt , không đuổi bắt mà muốn tuân thủ luật thì có vẻ như cụ hơi đề cao ý thức dân nhà mình rồi. Mà cụ nào ở nước ngoài xác nhận giúp em là xxx bên đó có truy đuổi người phạm luật không , chư em xem tivi thì vẫn thấy lập chốt và có truy đuổi.
Mà nói không phải , HN hơi yên ổn buổi đêm cũng nhờ 1 phần có đội 141 lập chốt và truy đuổi. Chứ trông chờ ý thức của 1 số trẻ trâu thì hơi căng.

trungunimor

Xe buýt
Ở nhà cháu nó ngoan lắm. mỗi tội cháu ít ở nhà.
Đi ngược chiều. Ko chấp hành hiệu lệnh ( ngày xưa em cũng từng làm, hồi đó trẻ trâu nông nổi. ) bị phạt 2triệu 500k) nghĩ lại thấy mình ngu thật
Tốt ạ. Cảm ơn bác.

Để tôi chỉ đạo đưa vụ ở #1 về xử tại Quận 12, TpHCM.
Thế có đếm cháu lãnh bao nhiêu cú đánh không.

binhsu7273

Xe cút kít
" những sự vụ lập chốt rồi đuổi bắt của xx Tôi thấy rất nguy hiểm cho Dân Chúng khi đang tham gia giao thông"--"những hành vi của tụi trẻ phải tìm đúng Gốc, Tiêu Cực là cái làm nhờn PL". 2 vế này của cụ em cảm nhận nó hơi trái ngược. Cái gốc của hành vi vi phạm luật giao thông, chạy chốt là cách giáo dục gia đình. Còn nhờn pháp luật thì 1 phần là tiêu cực , 1 phần là xxx làm không nghiêm. Nhưng như cụ nói là không lập chốt , không đuổi bắt mà muốn tuân thủ luật thì có vẻ như cụ hơi đề cao ý thức dân nhà mình rồi. Mà cụ nào ở nước ngoài xác nhận giúp em là xxx bên đó có truy đuổi người phạm luật không , chư em xem tivi thì vẫn thấy lập chốt và có truy đuổi.
Mà nói không phải , HN hơi yên ổn buổi đêm cũng nhờ 1 phần có đội 141 lập chốt và truy đuổi. Chứ trông chờ ý thức của 1 số trẻ trâu thì hơi căng.
Vì không có chế tài hay biện pháp mạnh nên không làm được.
- Không có Tiêu Cực....không có chuyện xin, cho
- Thu xe, áp án chủ xe, người giám hộ.............liệu chúng có xe để chạy không...?
Để làm tốt thì không khó Cụ ạ........nhưng.......những cái "nhưng" đó mới là vấn đề. (:|(:|(:|

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Thông cáo báo chí của CA Sóc Trăng: