[Funland] Vụ cháu bé 2 tuổi bị bắt cóc và hãm hại

Gionam72

Xe lăn
Chọn bắn súng cho rẻ chứ mấy cái vụ tiêm này đắt quá; nhập thuốc thì toàn của Tây. Ngân sách tốn một mới không cần thiết. Nhân đạo hay thì thì cũng chỉ vài phút là die.
Tiêm này nó nằm trong công ước về nhân quyền. Nên mình phải theo. Tuy nhiên mỗi năm chỉ nhập vài mũi ( cho có). Còn lại làm gì thì ai mà biết được.

New car 2023

Xe container
Thuê bọn giúp việc thời buổi này cũng phức tạp thật. Léo phải họ hàng bà con gì, là người lạ ở trong nhà mình cả năm trời, cầm của nó có mỗi cái CMND coi như biết mỗi nhà nó ở đâu, còn tính nết tâm địa nó thế nào thì léo biết. Chiều chuộng hầu nó như vua bà chỉ sợ nó cáu nó giận, lại còn phải trả tiền cho nó nuôi cơm nó, chửi mắng thì không dám. Đời thế có quái lạ không? :))
Phức tạp nhỉ.
Bác muốn địch Chiều chuộng hầu mình như vua, muốn địch chỉ sợ mình cáu mình giận, cũng dễ thôi.

Bác trả lương gấp 3 đi, hoặc gấp 13 lần.
Thế nên, Đời thế là bình thường và tôi chẳng thấy có gì quái lạ cả.

dungslayer

Xe tăng
Thuê bọn giúp việc thời buổi này cũng phức tạp thật. Léo phải họ hàng bà con gì, là người lạ ở trong nhà mình cả năm trời, cầm của nó có mỗi cái CMND coi như biết mỗi nhà nó ở đâu, còn tính nết tâm địa nó thế nào thì léo biết. Chiều chuộng hầu nó như vua bà chỉ sợ nó cáu nó giận, lại còn phải trả tiền cho nó nuôi cơm nó, chửi mắng thì không dám. Đời thế có quái lạ không? :))
Cụ coi những người giúp việc như thế thì trong nhà cụ, người giúp việc - nếu có, cũng sẽ chẳng coi cụ ra cái gì cả đâu.
Mấy ông bạn tôi trong Sài Gòn, trả lương cho giúp việc đến cả ngàn đô, thu nhập của cụ gấp 10 lần chỗ đó chưa? Sẵn sàng bỏ ra 1 ngàn đô mỗi tháng để thuê người giúp việc không? Sẽ giải quyết được hết những khúc mắc của cụ.

Chỉnh sửa cuối:

nguoibatdau

Xe tăng
Ôi nếu em là mẹ bé chắc chết theo con, sống sao với nỗi đau này, con em trong avar kia 17 tháng, yêu ko tả nổi. Thương em bé quá, 21 tháng quá đáng yêu, bi bô, lại nhà có điều kiện, ôi nỗi đau này trời ko thấu nổi!
Nhà có điều kiện thì khác gì với nhà không có điều kiện về vấn đề yêu con vậy bạn?.

pbinh979

Xe tăng
1. tôi là người ủng hộ án Tử và còn yêu cầu tăng nặng án ... đ.c.m cái móe gì cũng theo tai..lon, xã hội chúng nó chả cướp bóc giết híp vài trăm năm nó mới ổn định ... Xh mình còn chưa đâu vào đâu. cần cái ccc gì tiêu chuẩn kép nhà chúng nó.
2. Nhà nước cần tăng cường thu thuế, siết chặt - thắt lưng buộc bụng nền KT. để cho người dân bắt buộc phải lao động cật lực mới có cái ăn.
miej, đi làm GV mà như bà hoàng, chiều như vong ... ko thích là nghỉ ??? vì sao: vì nghỉ vẫn KO CHẾT ĐÓI ĐƯỢC. thế thì làm sao phải cố...
Cứ để cuộc sống thật đói, ĐẦU GỐI SẼ PHẢI BÒ.

thichlexus

Xe điện
Em e là nó vừa muốn ăn tiền vừa muốn bịt đầu mối nên nó ra tay dã man với con bé, con này nó quẫn và xác định rồi có đưa hết tiền nó cũng giết cháu bé, vì bé đã biết nói.
Đã làm giúp việc một thời gian thì khả năng có thù tức gì với chủ nhà nên mới ra tay manh động thế chứ cụ

dungslayer

Xe tăng
1. tôi là người ủng hộ án Tử và còn yêu cầu tăng nặng án ... đ.c.m cái móe gì cũng theo tai..lon, xã hội chúng nó chả cướp bóc giết híp vài trăm năm nó mới ổn định ... Xh mình còn chưa đâu vào đâu. cần cái ccc gì tiêu chuẩn kép nhà chúng nó.
2. Nhà nước cần tăng cường thu thuế, siết chặt - thắt lưng buộc bụng nền KT. để cho người dân bắt buộc phải lao động cật lực mới có cái ăn.
miej, đi làm GV mà như bà hoàng, chiều như vong ... ko thích là nghỉ ??? vì sao: vì nghỉ vẫn KO CHẾT ĐÓI ĐƯỢC. thế thì làm sao phải cố...
Quá đanh thép! Xin hỏi cụ, trong nhà cụ có dùng đồ gì của Trung Quốc không ạ? :D

Txpt

Xe tải
Chọn bắn súng cho rẻ chứ mấy cái vụ tiêm này đắt quá; nhập thuốc thì toàn của Tây. Ngân sách tốn một mới không cần thiết. Nhân đạo hay thì thì cũng chỉ vài phút là die.
Vụ nhập thuốc này cx lắm vấn đề. Tụi cno kêu văn minh nên ko bán hoặc tiêu chuẩn nọ kia để rao giảng đạo đức. Vì thế lắm vụ nhiều năm ko thi hành án đc.

DurexXL

Xe lăn
Theo luật hiện hành, hung thủ mà có thai là coi như xong, không tiêm được các cụ mợ nhé

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Khả năng cao là có tư thù cá nhân ko các cụ, chứ bình thường bắt cóc đòi tiền thì ko bao giờ lại thương tâm thế
Khả năng cao là con này thần kính không bình thường. Dính phải loại người như con này phải tinh tường, sớm nhận ra sự không bình thường của nó, cho nó nghỉ ngay lập tức.
Người bình thường thì dù có tư thù cũng ko giết đứa trẻ.

NayruLove

Xe buýt
Cụ cực đoan quá, không biết tri thức của cụ ở mức nào? Cụ có đọc truyện "Tam thể" chưa? Nếu chưa em đề xuất để cụ nên đọc và hiểu vì sao nên tận diệt loài người :))

congthuong

Xe điện
Ai bắt cụ phải thuê. Ở nhà mà trông coi con cái.

buratino01

Xe buýt
Vụ này thấy có tin đồn TK ngân hàng kẻ bắt cóc bị gì đó, không biết thực hư thế nào.

thientudolong

Xe container
VN mình nên tự sx thuốc, giản đơn nhất là chiết suất nước lá ngón, tiêm phát là xong.
cụ nhìn sự việc nó đơn giản quá
tiêm là hình thức xử tử nhân đạo, không gây đau đớn, ko phải đơn giản cứ hạ độc cho chết là xong
vn cũng có muốn tiêm đâu, nhưng để bán hàng cho tây thì phải theo
bán hàng cho tây thì giải quyết đc công ăn việc làm cho bao người, so với bỏ tiền mua mấy liều thuốc tiêm vẫn lợi chán
đất nước còn nghèo, vị thế chưa cao thì phải chơi theo luật của bọn nó
khi nào mạnh như tàu thì hẵng phát biểu :D

pbinh979

Xe tăng
Cụ cực đoan quá, không biết tri thức của cụ ở mức nào? Cụ có đọc truyện "Tam thể" chưa? Nếu chưa em đề xuất để cụ nên đọc và hiểu vì sao nên tận diệt loài người :))
xin hỏi văn hóa của cụ ở mức nào?
cụ có nghe về thí nghiệm "Universe 25" loài chuột chưa? nếu chưa, đề xuất cụ nên đọc để hiểu vì sao nên học tập 1 phần Hồi giáo, cấm LGBT và tà đạo.

tran duc chi

Xe buýt
Qúa khủng khiếp,giết cả trẻ thơ vô tội,thật tàn độc và dã man.