[Funland] Vụ cháu bé 2 tuổi bị bắt cóc và hãm hại

daiama

Xe tải
Chua có tin chính thức kẻ bắt cóc cháu bé tự tử đâu ạ !

Thậm chí thông tin trên mạng xã hội còn cho rằng, nghi phạm nhảy cầu tự tử trên địa bàn tỉnh Hưng Yên

Trước thông tin trên, chiều tối 20/9, trao đổi với PV VietNamNet, một lãnh đạo Công an tỉnh Hưng Yên khẳng định, chưa có thông tin chính thức về việc nghi phạm nhảy cầu tự tử. Nếu có thì phải vớt được thi thể nghi phạm mới xác định được cụ thể.

Có thể là kế kim thiền thoát xác, một OFer đã xem nhiều phim cho hay.

dielac1

Xe tải
Vụ này thấy có tin đồn TK ngân hàng kẻ bắt cóc bị gì đó, không biết thực hư thế nào.
Tin đồn tk bị phong tỏa hả, chắc fake chứ chỉ quân triều đình mới có quyền yêu cầu ngân hàng phong tỏa tài khoản người dân, mà những vụ bắt cóc ở VN đâu ít nên thừa kinh nghiệm xử lý

minhmo

Xe cút kít
Em cũng nghĩ như cụ là mình đang tiễn kẻ thủ ác về nơi chín suối, loại bỏ khỏi xã hội. Sao ta lại bỏ án tử hình bằng súng được nhỉ ?. Chắc áp lực từ quốc tế chăng ?.
Nhân quyền cụ nhé. Tiêm thuốc tốn bcm mà cũng không có tính răn đe bằng bắn, ném đá, tùng xẻo... ;)

NóI rồi. Lo học hành thì ko học. Lo nói Phét cho lắm vào
Thớt này không dám hé răng, mà đọc còm của mợ xì hết nước mũi ra màn hình.:((

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Nhân quyền cụ nhé. Tiêm thuốc tốn bcm mà cũng không có tính răn đe bằng bắn, ném đá, tùng xẻo... ;)

3 lá ngón với 2 hạt muối là xong

MuathuHN252

Xe cút kít

Ah e đang bảo cụ Thích Nói Phét thôi, thấy đi hỏi bài tập toán ạ

Isu_zu

Tháo bánh
Gia đình sao chủ quan, thật thà thế, cứ nói đủ đi đã rồi tính tiếp, còn có thời gian đàm phán và tìm nó ở đâu chứ :(
Em nghĩ vấn đề ko phải là tiền, mà việc đòi tiền chỉ để đánh lạc hướng dư luận. Vụ này theo em là tư thù cá nhân hoặc tâm lý lệch lạc, và thủ phạm đã có ý định thủ tiêu cháu bé từ đầu. Nếu chỉ là tống tiền, thì 300tr cũng ko phải là ít, và hung thủ sẽ ko vì thiếu tiền mà giết cháu bé.
Ngay cả tội phạm chuyên nghiệp, nếu nó muốn đủ 1.5 tỷ, thì khi gd cháu bé nói là mới có 300tr, thì hung thủ cùng lắm cũng chỉ chặt 1 ngón tay để đe dọa, chứ ko thủ tiêu nạn nhân.

Isu_zu

Tháo bánh
Chính vì thế mới chuyển sang tiêm cụ ạ, ngày xưa em nghe là trong đội bắn thì chỉ một số súng có đạn thật, mà đội bắn không biết ai mang súng đạn thật cả, nên sẽ bớt bị tâm lý,
thấy sự việc mình căm phẫn thì nói thế thôi, chứ cho đứng nhìn người khác cầm dao xẻo đã thấy kinh chứ nói gì cho mình cầm dao, ko dám xẻo đâu.
Thực ra thì cũng đơn giản. Ai chứ bố mẹ cháu bé xẻo thủ phạm sẽ ko hề sợ đâu cụ. Em ở hoàn cảnh đấy cũng sẵn sàng xẻo đc ngay!

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
Cụ cứ nói vậy. Con này nó làm giáo viên, lương thấp nên nghỉ đi làm công nhân, mới nghỉ việc 2 tháng, bài bạc nên nợ nần mà cụ. Báo nhà mấy phát rồi.
Em nghĩ vấn đề ko phải là tiền, mà việc đòi tiền chỉ để đánh lạc hướng dư luận. Vụ này theo em là tư thù cá nhân hoặc tâm lý lệch lạc, và thủ phạm đã có ý định thủ tiêu cháu bé từ đầu. Nếu chỉ là tống tiền, thì 300tr cũng ko phải là ít, và hung thủ sẽ ko vì thiếu tiền mà giết cháu bé.
Ngay cả tội phạm chuyên nghiệp, nếu nó muốn đủ 1.5 tỷ, thì khi gd cháu bé nói là mới có 300tr, thì hung thủ cùng lắm cũng chỉ chặt 1 ngón tay để đe dọa, chứ ko thủ tiêu nạn nhân.

dhela

Xe tăng
Ai bắt cụ phải thuê. Ở nhà mà trông coi con cái.
Em cũng nghĩ vậy. Con dưới 3 tuổi thì nên ở nhà mà trông. Con mình mình ko kỹ thì mong ai kỹ cho 🥺
Hơn nữa nhà này có đk mà sao con mới 21 tháng đã bắt cháu phải đi lớp vậy chứ 🥺

Bao vụ việc với người giúp việc, bảo mẫu rồi mà. Bài học cho các phụ huynh khác nữa...

xe đạp Japan

Xe tăng
Vụ này chưa bắt được hung thủ thì khả năng 1 là hung thủ đã chết ở đâu đó, 2 là chạy lên biên giới rồi cũng nên.

congthuong

Xe điện
Em cũng nghĩ vậy. Con dưới 3 tuổi thì nên ở nhà mà trông. Con mình mình ko kỹ thì mong ai kỹ cho 🥺

Bao vụ việc với người giúp việc, bảo mẫu rồi mà. Bài học cho các phụ huynh khác nữa...
Số ít thôi cụ ơi.
Còn đa phần vẫn dùng người gv .
Có điều kiện không đồng nghĩa với có thể ở nhà chăm con được.

ongtrumxd

Xe buýt
Nhiều cụ có vẻ thích khôi phục các hình phạt kiểu trung cổ, vậy xin hỏi các cụ tại sao thời trung cổ có các hình phạt dã man như vậy nhưng tội ác chẳng ít đi và người làm phản vẫn nhiều :))

Mũi tên bạc

Xe container
VN mình nên tự sx thuốc, giản đơn nhất là chiết suất nước lá ngón, tiêm phát là xong.
Dở cái tiêm loại này nó giống đầu độc; thời gian mà sùi bọt mép và dẫy lâu quá thì Tây nó lại quy là không văn minh nên khó.

Mợ ơi; nhìn chung là đến lúc đi lớp rồi thì cố cho con đi; bao nhiêu trẻ mới có một cháu không may bị thế. Có thể cũng vì cơm áo gạo tiền của bố mẹ cháu. Đồng thời ở nhà chăm con thì con tốt nhưng mẹ thì thế nào? Điều này nhiều ông chồng chưa chắc thích đâu!

• Vodka
Reactions: BKG

nq19832005

Xe tăng
Nhiều cụ có vẻ thích khôi phục các hình phạt kiểu trung cổ, vậy xin hỏi các cụ tại sao thời trung cổ có các hình phạt dã man như vậy nhưng tội ác chẳng ít đi và người làm phản vẫn nhiều :))
thế cụ có nghĩ thời đó mà không phạt vậy và bêu trước thị chúng làm gương thì tội ác còn nhiều gấp trăm lần không?

dhela

Xe tăng
Em thấy cái thread này sa đà vào bàn luận chuyện tử hình, cách thức giết 1 người rất xôm xả.
Mod nên đóng lại thì hơn.
Nhắc các cụ đó ko sa đà thôi chứ đừng đóng cụ ạ.
Phải rút đc bài học gì đó. Chứ ko lại sẽ có những vụ tương tự, xong mọi người lại tặc lưỡi là do nạn nhân số đen 🥺

congthuong

Xe điện
Nhắc các cụ đó ko sa đà thôi chứ đừng đóng cụ ạ.
Phải rút đc bài học gì đó. Chứ ko lại sẽ có những vụ tương tự, xong mọi người lại tặc lưỡi là do nạn nhân số đen 🥺
Chuyện này với các cụ chỉ buồn 1 lúc thôi.
Đối với gia đình nó là nỗi đau dai dẳng.
Nên theo em chả nên bàn luận thêm làm gì cho tới khi bắt được kẻ thủ ác và tìm hiểu nguyên nhân gây án.

honda acura

Xe điện
tâm lý con người rất phức tạp và khó hiểu, vướng nợ nần xong lại thấy gia đình chủ nhà có khi bằng tuổi chẳng hạn
lại giàu có và xinh đẹp hơn mình nên nảy sinh ghen ghét, đố kị lâu dần tích tụ lại....
xã hội giờ sống ảo nhiều nữa