[Funland] Vụ bé gái 4 tuổi bị đánh ở khu vui chơi

VuNgoanMuc

Xe điện
Nói chung là lớn rồi mà ra tay đánh trẻ con thì cứ cho nó ăn cái án phạt, em mà có quyền ra quy định thì em cho nó đi lao động công ích 1 tuần, mặc cái áo mang dòng chữ bạo hành trẻ em.

An_Vi

Xe điện
Thằng bố nào cũng nghĩ con mình là nhất cả, đừng có lên án nó vì chuyện ấy!

Nó chỉ sai khi chọn cách hành xử để bênh vực con mình thôi!
Em cũng chẳng lên án việc nó nghĩ con nó là nhất, nhưng nhất trong khuôn khổ nó với con ở nhà nó, chứ thả vào xã hội rồi thì mọi đứa đều bình đẳng như nhau cụ nhé!

NNS

Xe ngựa
Em chỉ xem đoạn ngắn clip trên báo thì chả thấy 2 đứa bé đánh đấm gì, chơi rât bt mà cụ. Khi 2 đứa ngồi trên câu trượt chuẩn bị tụt thì bé gai ẩn nhẹ vào lưng cho bé trai trượt xuống thôi. Sau nó định trượt ở giữa thấy thằng bé vẫn ngồi thì lại quay về trượt trên 1 cầu mà, trượt xuống suýt va chạm và ăn tẩn luôn. Hay có đoạn clip nào nữa hả cụ. Mà dù thế nào đi nữa, người bt se ko bao giờ táng 1 đứa bé gái 4 tuổi mấy lần như thằng chó này đâu cụ
thì 1 đứa 4 tuổi 1 đứa khéo mới đầy năm uýnh nhau nó cũng chỉ nhẹ nhàng thế chứ còn thế nào nữa cụ? em nói là nói cái thái độ của đứa bé lớn, thể hiện đó là 1 bé gái đc nuông chiều nên khá húng, bắt nạt bạn, giành đồ chơi ....
còn thằng kia thì hơi đâu nói nữa, ngu thì ngu nó cũng phải có chừng có mực thôi chớ, đấm nhau với bé gái 4 tuổi thì thắng cũng khá dễ dàng, mỗi tội giờ cũng bắt đầu nhục dần dồi=))

taiadau

Xe điện
Em đang nhìn nhận sự việc từ cả 2 phía cụ ơi, bố nào thấy con bị ném bóng thì đều cáu, nhưng vì nóng tính không kiểm soát dẫn tới hành động vượt quá cho phép là sai, và sai thì giờ chấp nhận thôi.
Cụ chỉ nên nói cụ thôi, đừng thay mặt cho bố nào vào đây cả. Bị 1 đứa bé gái 4 tuôi ném quả bóng nhựa bé tí vào con,...ai thì em ko rõ, cá nhân em là dek có cáu.

Chỉnh sửa cuối:

HUNGSMUN

Xe container
Nếu CA không xử thằng này thì chắc anh em XH cũng sẽ lùng nó cho mà xem.
Thằng này cần có biện pháp trừng trị.

taiadau

Xe điện
thì 1 đứa 4 tuổi 1 đứa khéo mới đầy năm uýnh nhau nó cũng chỉ nhẹ nhàng thế chứ còn thế nào nữa cụ? em nói là nói cái thái độ của đứa bé lớn, thể hiện đó là 1 bé gái đc nuông chiều nên khá húng, bắt nạt bạn, giành đồ chơi ....
còn thằng kia thì hơi đâu nói nữa, ngu thì ngu nó cũng phải có chừng có mực thôi chớ, đấm nhau với bé gái 4 tuổi thì thắng cũng khá dễ dàng, mỗi tội giờ cũng bắt đầu nhục dần dồi=))
Nếu chỉ có đoạn clip đấy, thì xin lỗi cụ, cá nhân em thấy ko thể đánh giá bé gái kia là ngổ ngáo được. Hành động ủn nhẹ em bé cho truợt xuống em đảm bảo với cụ ko phải là xích mích trẻ con, em xem bọn trẻ con chơi với nhau nhiều rồi, nó kiểu giúp bé kia trượt xuống thôi cụ ạ

Hổ Con

Xe tăng
Thằng này nó đánh cháu bé ko phải 1 lần mà là 2 lần.( lúc sau nó còn đi tìm bé gái để đánh và chửi) Tội này nặng rồi. Trẻ con nó chơi với nhau xảy ra va chạm thì đó là việc của trẻ con, thằng súc vật này nhảy vào đánh bé gái là ko chấp nhận được.
Em ủng hộ cho nó cái án vì hành vi bạo hành trẻ em nhiều lần... kiểu truy cùng diệt tận ý ( kiểu gì thằng này nó sẽ bala bô lô là vì thế lọ thế chai...em nghĩ thằng này có vấn đề về tâm thần).

lamnguyen121186

Xe tải
Nhà 9 - Ngách 9 - Ngõ Tô Tiền - Khâm Thiên - HN
Website
www.facebook.com
Thằng bố này về bản chất cũng giống em Thủy Bi gì đó có con bị đánh định cân luôn đứa đánh con mình thôi.

Các cụ chửi thằng bố này ko oan, nhưng tại sao lại có nhiều cụ bênh em Thủy Bi kia thế, hay là single mum thì mặc định được ưu ái hơn???
Bản chất là thằng bố này oánh đứa trẻ có 4 tuổi còn em Thuỷ Bi chưa gặp ( phang ) được cháu bé lớp 9 phát nào !

bảo châu

Xe điện
Em chỉ xem đoạn ngắn clip trên báo thì chả thấy 2 đứa bé đánh đấm gì, chơi rât bt mà cụ. Khi 2 đứa ngồi trên câu trượt chuẩn bị tụt thì bé gai ẩn nhẹ vào lưng cho bé trai trượt xuống thôi. Sau nó định trượt ở giữa thấy thằng bé vẫn ngồi thì lại quay về trượt trên 1 cầu mà, trượt xuống suýt va chạm và ăn tẩn luôn. Hay có đoạn clip nào nữa hả cụ. Mà dù thế nào đi nữa, người bt se ko bao giờ táng 1 đứa bé gái 4 tuổi mấy lần như thằng chó này đâu cụ
Có đoạn bé gái đang ngồi trên cầu trượt tay cầm bóng ném vào mặt thằng bố này. Chắc cay quả ném đó quá nên quay sang tẩn luôn.

niceshot

Xe container
Em cũng chẳng lên án việc nó nghĩ con nó là nhất, nhưng nhất trong khuôn khổ nó với con ở nhà nó, chứ thả vào xã hội rồi thì mọi đứa đều bình đẳng như nhau cụ nhé!
Kể cả vào xã hội nào đi nữa thì với bất kỳ ông bố nào, con họ vẫn là nhất, làm gì có chuyện mọi đứa trẻ đều bình đắng trong con mắt của 1 ông bố!

theanh235

Xe buýt
Thằng ngu. Việc của trẻ con cho tụi nó tự giải quyết, máu chó là chết rồi

Jangmi

Xe buýt
Chỉ dựa vào clip ở cầu trượt kia mà cụ phán con bé được nuông chiều rồi bắt nạt bạn thì e chịu cụ rồi, phiến diện quá mức, trừ phi cụ đưa ra đc video con bé nó đánh thằng cu kia thật

Chekmate

Xe điện
Chơi cái cầu trượt này nguy hiểm phết, con em trượt xuống là em dạy phải chạy ra ngay, ko có đứa trẻ con ở trên nó trượt xuống mà phi thẳng 2 chân vào thì toi.

NNS

Xe ngựa
Chỉ dựa vào clip ở cầu trượt kia mà cụ phán con bé được nuông chiều rồi bắt nạt bạn thì e chịu cụ rồi, phiến diện quá mức, trừ phi cụ đưa ra đc video con bé nó đánh thằng cu kia thật
vâng, thế ko qua clip thì cụ qua cái gì để nhận định, cháu bé gái đó tranh trượt khi cháu bé hơn, chắc chỉ hơn tuổi đang trượt trong lòng máng, trượt thế có thể gây tổn thương cho bé kia. Thằng bố đá bế thốc lên tránh cú trượt, khi bê lên đỉnh cầu trượt ngồi thì cháu gái 4 tuổi ngồi cầu bên thò tay ủn em bé hơn xuống, rồi trèo lên định trượt trên vách ngăn giữa 2 máng, trượt nửa chừng trèo về máng mình, thò tay ném bóng vào thằng bố cận ngu lòi, hình như trước khi xuống cuối máng, trượt qua cháu bé có "tác động bằng tay" gì đó, em nhìn ko rõ lắm, nhưng có vẻ có, vì sau cú ném bóng thằng bố chưa phản ứng mạnh, mà sau cú trượt qua người đó, nó mới nhảy xổ ra tát cháu bé gái kia
đó là các trò của trẻ con thôi, cháu bé đc nuông chiều khi thấy bị kém phần thì thế, đơn giản là cần dạy trẻ cách sống trong cộng đồng, bạn bè cho tử tế, đừng nuông chiều thái quá, thế thôi.

Belat Missan

Xe điện
Chơi cái cầu trượt này nguy hiểm phết, con em trượt xuống là em dạy phải chạy ra ngay, ko có đứa trẻ con ở trên nó trượt xuống mà phi thẳng 2 chân vào thì toi.
Ông có con nhỏ mà cho chơi cùng bọn lớn thế kia thì chịu rồi!

NNS

Xe ngựa
Cụ chỉ nên nói cụ thôi, đừng thay mặt cho bố nào vào đây cả. Bị 1 đứa bé gái 4 tuôi ném quả bóng nhựa bé tí vào con,...ai thì em ko rõ, cá nhân em là dek có cáu.
ném bóng trong nhà bóng thì bố con em ném nhau suốt ý chứ, sao phải cáu :))

An_Vi

Xe điện
Kể cả vào xã hội nào đi nữa thì với bất kỳ ông bố nào, con họ vẫn là nhất, làm gì có chuyện mọi đứa trẻ đều bình đắng trong con mắt của 1 ông bố!
Vây thì cụ cũng sẽ cư xử giống ông bố trong câu chuyện ở trên thôi! :))

Rivers

Xe container
Cụ chỉ nên nói cụ thôi, đừng thay mặt cho bố nào vào đây cả. Bị 1 đứa bé gái 4 tuôi nắm quả bóng nhựa bé trí vào con,...ai thì em ko rõ, cá nhân em là dek có cáu.
Cụ tiêu chuẩn có vẻ hơi kép một tí nhỉ, một đứa bé 4 tuổi ném bóng vào một đứa bé nhỏ tuổi hơn (trong clip thì chắc chỉ đang bò) vì xích mích thì cụ bảo do trẻ không biết và mặc nhiên đó là hành động không có gì đáng nói, và lý luận bé thế ném cũng không nguy hiểm, xin lỗi chứ bé cầm bóng ném vào đứa khác vì xích mích thì lớn lên hành động nó sẽ giống hệt ông bố của thằng cu bị ném thôi, thậm chí ông bố kia có hành động đó vì hành vi không đúng của đứa bé 4 tuổi kia, dĩ nhiên không thể bào chữa cho hành động sai bằng hành động sai khác nhưng cái em nói ở đây là góc nhìn từ cả 2 phía, ai cũng xót con mình thôi, còn nóng giận mất khôn thì phải chấp nhận, em cũng không bênh.

NNS

Xe ngựa
Nếu chỉ có đoạn clip đấy, thì xin lỗi cụ, cá nhân em thấy ko thể đánh giá bé gái kia là ngổ ngáo được. Hành động ủn nhẹ em bé cho truợt xuống em đảm bảo với cụ ko phải là xích mích trẻ con, em xem bọn trẻ con chơi với nhau nhiều rồi, nó kiểu giúp bé kia trượt xuống thôi cụ ạ
ko, cháu kia ủn xuống để tranh máng trượt.
cái đẩy đó chưa thấy thằng bố kia tỏ thái độ, kể cả ném quả bóng nhựa nhẹ như sợi bông vô, nó vẫn chưa có thái độ gì, nhưng sau quả trượt sát chân cầu trượt qua người cháu bé hơn, thằng kia mới nhảy xổ lên, có vẻ hành động sau cùng đó mới là mấu chốt sự việc.

NNS

Xe ngựa
ô chết, nghĩ là nhất thì ok, chứ đừng hành xử "là nhất"
con em hư em xử đầu tiên, con người khác hư em chả làm gì vì éo phải việc, quyền cũng như nghĩa vụ của mình, phỏng ạ?

niceshot

Xe container
Vây thì cụ cũng sẽ cư xử giống ông bố trong câu chuyện ở trên thôi! :))
Cách bình luận này thì em hiểu là cụ ko đủ tư cách để e phải trao đổi tiếp. Bye!