[Funland] Vụ bé gái 4 tuổi bị đánh ở khu vui chơi

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Cụ làm e nhớ đến đoạn phim "The Kid" của Chaplin :)) 2 thằng con tẩn nhau, 2 ông kễnh bố lập sới luôn.
Con đánh con, bố đánh bố mới thú vị. Càng nhiều cạnh tranh, càng thêm động lực. Nhưng ko được đấm dưới thắt lưng :D

Jangmi

Xe buýt
Mới 4 tuổi mà mẹ thả chơi không thèm nhìn , chắc mẹ lại cắm mặt điện thoại , con bị đánh cũng không biết . Mẹ cái kiểu gì thế .
Thấy bảo mẹ bé bầu 36t nên ngồi ngoài chờ con chơi

butchikim

Xe ba gác
Loại này không cách ly khỏi xã hội một thời gian sợ nó không chừa được lại khổ người khác.

otoormoto

Xe tải
Đây là video bố cháu bé đăng lên, mà con bé lúc trượt xuống va phải thằng cu bé 1 chút rồi lúc lên thằng cu chưa trượt xuống nó đẩy nhẹ để e trượt xuống chứ con bé có đánh gì thằng bé đâu mà có cụ còm ở trên bảo nó đánh thằng bé
Cụ gửi link em mới xem, thế mà cụ nào ở trên kết tội con bé kinh thế, đọc cứ hình dung con bé côn đồ láo lếu kinh lắm, sợ thật. Hành xử chả khác gì thằng bố kia.

beomap2

Xe container
Khổ thân người đàn ông, vì thương con thái quá mà bố mẹ đánh mất chính mìnnh. Đúng ra xã hội có 2 động lực, 2 thể nhân tự do, tự phát huy, tự sáng tạo tự cạnh tranh (cho 2 đứa trẻ nó tự oánh nhau đê :) ) thì với kiểu chăm & giữ con này thì 2 cá thể bị nhập thành 1 động lực, chỉ có bố đấu tranh thay con mà con ko tự phấn đấu, bố cũng đánh mất chính mình luôn nên 1+1<1. Đông (số lượng cá thể) mà ko mạnh chất lượng (nhiều năng lượng, động lực).
Cụ bị làm sao thế? Con ông kia mới hơn hai tuổi mà cụ muốn nó đấu tranh với đứa hơn bốn tuổi à

Highvoltage2207

Xe buýt
Em hổng biết cụ thế nào. Em đã cho con vào khu vui chơi là em cho thoải mái. Em ở ngoài. Can thiệp vào làm gì?? Bộ bọn trẻ thích chơi với cụ ở trong đó hay bọn trẻ thích chơi với bạn cùng tuổi? Chưa kể ở thôn em có nhiều khi ko cho người lớn vào hoặc vào thì có 1 khu ngồi để trông con chứ ko có chuyện theo sát như camera hiển thị đâu cụ!! C
Không rõ khu vực nhà cụ thế nào chứ những khu vui chơi kiểu ntn ở Hà Nội là a-lô-xô từ các cháu chập chững biết đi cho tới trẻ 6-7, thậm chí 8-9-10 tuổi chơi chung hết, lúc cao điểm có thể lên tới vài trăm cháu. Các trò chơi thì có thể phát sinh va chạm bất cứ lúc nào.
Nên việc phải để mắt đến bọn trẻ là hết sức cần thiết

An_Vi

Xe điện
Cụ gửi link em mới xem, thế mà cụ nào ở trên kết tội con bé kinh thế, đọc cứ hình dung con bé côn đồ láo lếu kinh lắm, sợ thật. Hành xử chả khác gì thằng bố kia.
Thằng bố nó nghĩ con nó là nhất, trong khu vui chơi thì trẻ con nó chơi đùa bị va chạm là chuyện bình thường. Cùng lắm là nhắc nhở cháu bé khi chơi nên để ý đến các em bé hơn mà thôi chứ đánh trẻ con là hành vi hèn hạ rồi.

Bò lốp

Xe lăn
Đang nước sôi lửa bỏng, thời tiết thì khó chịu mà thằng xúc vật này nó làm thế thì phải làm sao? Bỏ tù :D

LuckyCar

Xe container
Cục súc, thô lỗ, bạo lực.

Highvoltage2207

Xe buýt
Thằng bố này về bản chất cũng giống em Thủy Bi gì đó có con bị đánh định cân luôn đứa đánh con mình thôi.

Các cụ chửi thằng bố này ko oan, nhưng tại sao lại có nhiều cụ bênh em Thủy Bi kia thế, hay là single mum thì mặc định được ưu ái hơn???
Bà đấy chỉ được cái to mồm thôi chứ có làm được gì đâu cụ. Lời lẽ lúc livestream thì cũng hung hăng đòi đánh đòi giết ghê gớm lắm nhưng ngoài việc nói ra thì không thể làm gì hơn.
Em dự là nếu con bé kia có ra mặt thì bà này cũng chỉ dám to mồm mắng mấy câu chứ không dám làm gì hết 😀😀😀

Jangmi

Xe buýt
Thằng bố nó nghĩ con nó là nhất, trong khu vui chơi thì trẻ con nó chơi đùa bị va chạm là chuyện bình thường. Cùng lắm là nhắc nhở cháu bé khi chơi nên để ý đến các em bé hơn mà thôi chứ đánh trẻ con là hành vi hèn hạ rồi.
Trong khu vui chơi tụi trẻ con tranh giành va chạm nhau là chuyện bình thường, nếu mà đứa nào bị va chạm cũng chạy ra mách bố mẹ rồi bố mẹ vào tẩn đứa kia thì xã hội loạn mất rồi

Jangmi

Xe buýt
Bà đấy chỉ được cái to mồm thôi chứ có làm được gì đâu cụ. Lời lẽ lúc livestream thì cũng hung hăng đòi đánh đòi giết ghê gớm lắm nhưng ngoài việc nói ra thì không thể làm gì hơn.
Em dự là nếu con bé kia có ra mặt thì bà này cũng chỉ dám to mồm mắng mấy câu chứ không dám làm gì hết 😀😀😀
Bà Thủy Bi được cái mồm to chứ thằng kia có hành động thực tế lại có camera thế kia nên nếu nhà kia kiện đến cùng thì xác định chỉ có đi tù

w4f

Xe tải
Em hổng biết cụ thế nào. Em đã cho con vào khu vui chơi là em cho thoải mái. Em ở ngoài. Can thiệp vào làm gì?? Bộ bọn trẻ thích chơi với cụ ở trong đó hay bọn trẻ thích chơi với bạn cùng tuổi? Chưa kể ở thôn em có nhiều khi ko cho người lớn vào hoặc vào thì có 1 khu ngồi để trông con chứ ko có chuyện theo sát như camera hiển thị đâu cụ!! C
Cho con vào khu vui chơi, em cũng để con thoải mái chơi, không chạy theo, nhưng không được rời khỏi tầm quan sát. Vẫn có những tai nạn có thể xảy ra.
Ví dụ đu quay này, có nhứng trẻ khá lớn và nặng cân, đu văng ra rất xa, tốc độ cao, nếu con mình chạy qua mà bị phải thì cũng rất đau, có thể gây chấn thương.

Chỉnh sửa cuối:

niceshot

Xe container
Thằng bố nào cũng nghĩ con mình là nhất cả, đừng có lên án nó vì chuyện ấy!

Nó chỉ sai khi chọn cách hành xử để bênh vực con mình thôi!

iomb4ilu

Xe tải
E cũng có con 5 tuổi nên xem video thấy ức chế vãi, mong tìm ra thằng này và xử thật nghiêm.
P/S: hiệp hội gì gì bảo vệ bà mẹ trẻ em đâu nhỉ???

taiadau

Xe điện
thằng ngu và vô học, lên đồn là đúng rồi.
cơ mà cháu bé nhà này cũng éo vừa, chơi ngổ ngáo, trượt giữa 2 cầu, thấy trái ý là bật luôn, ném bóng vào mặt người lớn, đẩy, đánh đứa trẻ bé. thằng người lớn mất dạy kia tẩn đứa trẻ đó vì đứa bé đó đã tẩn con nó chứ ko phải vì cú ném bóng đâu cụ.
đứa bé bị đánh có lẽ thiếu dạy dỗ và được nuông chiều thái quá
Em chỉ xem đoạn ngắn clip trên báo thì chả thấy 2 đứa bé đánh đấm gì, chơi rât bt mà cụ. Khi 2 đứa ngồi trên câu trượt chuẩn bị tụt thì bé gai ẩn nhẹ vào lưng cho bé trai trượt xuống thôi. Sau nó định trượt ở giữa thấy thằng bé vẫn ngồi thì lại quay về trượt trên 1 cầu mà, trượt xuống suýt va chạm và ăn tẩn luôn. Hay có đoạn clip nào nữa hả cụ. Mà dù thế nào đi nữa, người bt se ko bao giờ táng 1 đứa bé gái 4 tuổi mấy lần như thằng chó này đâu cụ

Rivers

Xe container
Cụ dùng từ nóng tính thì chưa được. Nó đánh đứa trẻ 4 tuổi thì không mà cụ?
Em đang nhìn nhận sự việc từ cả 2 phía cụ ơi, bố nào thấy con bị ném bóng thì đều cáu, nhưng vì nóng tính không kiểm soát dẫn tới hành động vượt quá cho phép là sai, và sai thì giờ chấp nhận thôi.