[Funland] Vụ bé gái 4 tuổi bị đánh ở khu vui chơi

cusao

Xe lăn
Tội này ko cho tù ngồi hay tù treo thì cũng ít nhất cho nó có vết hồ sơ đó là bạo hành trẻ E. Vì hs này nếu đã 1 lần bạo hành thì chỉ lần 2 thì tù ngồi luôn.
Báo thêm tổng đài 111 nữa cho nó có tiếng nói.
Rõ ràng xâm hại thân thể trẻ em là đối tượng không có khả năng tự về nhỉ. Em nghĩ có đủ đk để khởi tố hình sự

AlexHEO

Xe tăng
à vâng, thì em cũng nói ngay từ đầu, bé gái này thể hiện có chút hỗng, đc nuông chiều thái quá, nên ko vừa mắt là bật luôn, người lớn thì ném quả bóng vầu mặt, em bé hơn thì ủn đẩy cấu véo.
nhưng bất kể đứa bé đấy nó có hỗn đến đâu thì đi ra tát nhau tay bo với nó thì đi tù hốt kít oan ức éo gì nữa, ngu thế khéo ngu hơn con bulldog
Em dẫn con vào mấy chỗ vui chơi trẻ con gặp nhiều đứa như này rồi, tốt nhất là nhắc con mình tránh xa bọn nó ra ko rách việc lắm.

NNS

Xe ngựa
Em dẫn con vào mấy chỗ vui chơi trẻ con gặp nhiều đứa như này rồi, tốt nhất là nhắc con mình tránh xa bọn nó ra ko rách việc lắm.
dạo này công nghệ sẵn hơn, rẻ hơn, camera bắt đầu nhan nhản khắp nơi, con người ta cũng nên điều chỉnh hành vi cho văn minh hơn, ko phải còn ở cái thời cổ hủ trước đây, tha hồ hành xử thô lỗ mất dạy xong mồm loa mép giải cãi xóa.
tương đương vụ thằng này còn có vụ 2 thằng áo đen xăm trổ hợp công tẩn 1 cô gái lái xe sau va chạm với con ghẹ ghẻ của nó, thế là đi tù 1 quãng nghĩ ngơi, chả hiểu ra chúng nó có tử tế hơn hay mất dạy gấp 3, em cũng chả rõ

kenlort

Xe hơi
Cụ nào biết luật cho hỏi thằng này xử thế nào

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Thằng bố chó chết nhỉ, trẻ con 4 tuổi mà nó nỡ xuống tay ....

bảo châu

Xe điện
Hồi trước con em còn bé cũng hay cho đi khu vui chơi trong nhà ở các TTTM. Nhiều khi khu vui chơi nhỏ có 1-2 cái cầu trượt, người lớn/giúp việc chiếm chỗ đó luôn cho con/cháu uống sữa, cho ăn bánh...chễm trệ y như ông bố trong ảnh này.

lanhpham

Xe điện
Cũng 1 phần lỗi bố mẹ cháu bé bị đánh, Thường e cho con đi chơi, mắt rất để ý con, con mà dành đồ chơi bạn khác, là mình nhắc nhở luôn, hoặc sẽ nhắc nhở con chơi phải xếp hàng, thằng bị đánh thì quá ngu rồi, loại đó e mong phạt cho thật nặng

tranmanhha

Xe điện
Cụ quan sát tốt phết.
Nhưng mà nói cho cùng cái thái độ của bé gái hơi hỗn, nó cố tình ném bóng vào đầu ông đeo kính khi trượt xuống như thế là không được rồi. Người nền tính, quý trẻ con thì ko sao chứ gặp đứa cục tính ko biết đùa hoặc tâm trạng ko tốt là hỏng.
Em không xem clip. Nhưng theo lời cụ truyền đạt thì, cháu bé có hành vi ngỗ ngược. Nhiều gia đình không dạy bảo hoặc coi như vậy là bình thường. Nếu không được nhắc nhở hoặc có hành động ngăn chặn cụ thể, thì hành vi ngỗ ngược ấy có thể sẽ được nuôi dưỡng.
Mẩu chuyện xưa:
Thằng bé con 1 ông quan to ngồi trên cây, thấy 1 ông quan khác đi qua - ( ông này là quan văn ), thằng bé liền đái vào đầu. Ông quan văn ức lắm, nhưng không dám làm gì. Đi 1 đoạn, ông ấy liền quay lại cho thằng bé mấy quan. Thằng bé vui lắm. Một lúc sau, có ông quan võ đi qua, thằng bé lại đái vào đầu ông quan võ. Ông quan võ chả nói chả rằng, cầm kiếm chém luôn.

VuNgoanMuc

Xe điện
Trong này đa phần chắc con lớn cả rồi .. còn cụ mợ nào có con còn nhỏ thì xin lưu ý, trẻ con chúng nó vui chơi với nhau, đang thân nhau quay ra đánh nhau giành đồ chơi giành chỗ chơi của nhau là bình thường, đừng thấy xót con mà lao vào đánh con nhà người khác, con mình là vàng bạc trong mắt mình thì con người khác cũng là vàng bạc trong mắt người khác, lớn rồi phải tự biết kiềm chế biết điểm dừng

chanthat123

Xe điện
Thời đại 4.0 rồi, hehe, ra đường nên cất bớt cái ngu, cái húng chó, cái mất dạy ở nhà. Đánh trẻ con là loại ngu đần rồi

NNS

Xe ngựa
Cụ nào biết luật cho hỏi thằng này xử thế nào
à nếu chứng thương có thương tật, kể cả dưới 11%, gia đình nhà cháu bé kiện tới cùng thì thằng này đi cái án 6 tháng đến .... 3 năm, vì tội đánh nhau với trẻ con mà cứ cố thắng ạ=))

otoormoto

Xe tải
Em thật chứ thằng bố cũng dạng vô ý thức khi để con chiếm hết 1 bên cầu trượt. Nó để con ngồi đấy từ đầu đến cuối, như của riêng mình, dẫn đến mấy bé kia không có đủ chỗ trượt nên phát sinh va chạm, xong còn cư xử cục súc.

bảo châu

Xe điện
Em thật chứ thằng bố cũng dạng vô ý thức khi để con chiếm hết 1 bên cầu trượt. Nó để con ngồi đấy từ đầu đến cuối, như của riêng mình, dẫn đến mấy bé kia không có đủ chỗ trượt nên phát sinh va chạm, xong còn cư xử cục súc.
Chuẩn cụ. Có mỗi cái cầu trượt, chiếm luôn cho con ngồi.

otoormoto

Xe tải
Em không xem clip. Nhưng theo lời cụ truyền đạt thì, cháu bé có hành vi ngỗ ngược. Nhiều gia đình không dạy bảo hoặc coi như vậy là bình thường. Nếu không được nhắc nhở hoặc có hành động ngăn chặn cụ thể, thì hành vi ngỗ ngược ấy có thể sẽ được nuôi dưỡng.
Mẩu chuyện xưa:
Thằng bé con 1 ông quan to ngồi trên cây, thấy 1 ông quan khác đi qua - ( ông này là quan văn ), thằng bé liền đái vào đầu. Ông quan văn ức lắm, nhưng không dám làm gì. Đi 1 đoạn, ông ấy liền quay lại cho thằng bé mấy quan. Thằng bé vui lắm. Một lúc sau, có ông quan võ đi qua, thằng bé lại đái vào đầu ông quan võ. Ông quan võ chả nói chả rằng, cầm kiếm chém luôn.
Cụ nên xem clip để đánh giá khách quan hơn. Em thường không dám xem các clip bạo lực nhưng vì nghe cụ kia miêu tả kinh quá nên phải tìm xem có đúng thế không. Hành vi của bé gái đúng là không đạt tiêu chuẩn ngoan ngoãn tuyệt đối nhưng em thấy rất bình thường ở lứa tuổi đấy, hầu như bé nào cũng mắc phải và bố mẹ có trách nhiệm nhắc nhở uốn nắn dần chứ không đến nỗi là hư hỏng, ngỗ ngược. Thằng bố kia còn chiếm trọn 1 bên cầu trượt cho con kia kìa.

TONGIA

Xe lừa
Một số thanh niên thì cho rằng nguyên nhân một đứa 4 trẻ tuổi bị bạo hành là do cháu thiếu giáo dục.

Chỉ mong tất cả lưu ý là trẻ em có Quyền bất khả xâm phạm mà nghĩ lại - không thì rất có thể sẽ nối gót theo thanh niên áo đen kia.

bo kent

Xe tăng
GÓC LUẬT SƯ:
"Theo quy tắc, lực lượng chức năng sẽ tiến hành trưng cầu giám định thương tích đối với cháu bé, hướng dẫn gia đình đưa cháu bé đi thăm khám điều trị để xác định hậu quả tổn thương.
Trường hợp kết quả điều tra giám định cho thấy cháu bé có thương tích thì dù tỷ lệ dưới 11%, cơ quan điều tra vẫn sẽ khởi tố vụ án hình sự tội Cố ý gây thương tích, theo quy định tại Điều 134 Bộ luật Hình sự năm 2015, vì hành vi của người đàn ông trên có tính chất côn đồ và phạm tội với người dưới 16 tuổi.
Khung hình phạt sẽ là phạt cải tạo không giam giữ đến 3 năm hoặc phạt tù từ 6 tháng đến 3 năm".
Một Graber copy về cho các cụ đọc ạ.

Chỉnh sửa cuối:

longtu210

Xe điện
Tóm được rồi nhanh quá

taiadau

Xe điện
Kể cả tư duy hay hành xử thì đương nhiên với cá nhân 1 ông bố, con mình đương nhiên phải là nhất.

Cách thể hiện cái "nhất" ấy mới phản ánh văn hóa và kinh nghiệm ứng xử của ông bố.

Các thành phần lên mạng ảo bảo con mình ko là nhất thì chỉ có (1) là éo có con, (2) là éo yêu con mình!
Nếu cụ còm như thế này, vậy cả 2 bố con cụ đều là nhất. Cá nhân em chỉ yêu thương con mình nhất chứ chả thấy con mình là nhất bao giờ, nhìn đâu cũng toàn thấy các bạn giỏi hơn thôi.