[Funland] Vụ bắn chết người ở Thái Nguyên

polizia

Xe container
Hung thủ bắn nghề thật, toàn headshot. Nghe thấy fb bảo có báo cax là có súng rồi nhưng ko xử lý, ngày 12/2 đã ầm ĩ rồi, gọi báo cax thì người này cho số ng kia. Đến lúc dc dân báo ông bắn tự tử chết hẳn rồi mới vào. Kb vụ báo có súng có đơn trình báo ko hay chỉ báo mồm.
Cái này ko trách đc. Báo nó có súng với điều kiện phải có ảnh hay clip chứ báo mồm thì công an xã làm sao họ xin viện kiểm sát lệnh khám nhà được.
Nhiều người cứ nghĩ là báo công an nhà kia có súng là công an phải đến phá cửa vào khám xem có súng thật hay không, trong khi thẩm quyền công an xã thì đâu có gì nhiều.
Công an xã mà nhiệt tình quá theo kiểu báo ngay huyện là có người tố cáo nhà kia có súng, đề nghị các anh báo CA tỉnh xin lênh khám nhà có gi lại bị ăn quạc.

Giolua

Xe hơi

TNLak

Xe điện
Cái này ko trách đc. Báo nó có súng với điều kiện phải có ảnh hay clip chứ báo mồm thì công an xã làm sao họ xin viện kiểm sát lệnh khám nhà được.
Nhiều người cứ nghĩ là báo công an nhà kia có súng là công an phải đến phá cửa vào khám xem có súng thật hay không, trong khi thẩm quyền công an xã thì đâu có gì nhiều.
Công an xã mà nhiệt tình quá theo kiểu báo ngay huyện là có người tố cáo nhà kia có súng, đề nghị các anh báo CA tỉnh xin lênh khám nhà có gi lại bị ăn quạc.
Chả nhẽ ko có phương án, vậy báo 113 hay bên nào thì được

polizia

Xe container
Chả nhẽ ko có phương án, vậy báo 113 hay bên nào thì được
Thực sự là khó, cùng lắm chỉ gửi giấy mời lên làm việc chứ tag chứng vật chứng ko có gì thì khó lắm.
Xứ mình đang dân chủ nửa vời nữa, giả sử chỉ có 1 tin báo mồm mà xuống nhà đòi kiểm tra có khi lại bị chính hàng xóm quay clip xong kêu CA lạm quyền ý.

Yeutocdo84

Xe hơi
e có thấy nhưng không dám xem. hàng xóm gì mà mâu thuẫn căng quá

pooka

Xe container
Rút kinh nghiệm đừng có cho ai vay mượn nhiều tiền quá, kể cả họ hàng. Trừ khi tiền có vài chục tỉ rồi chỉ cho người ta vay 1 vài trăm triệu thì còn được.
VN mình nhiều người tráo trở từ thời xưa rồi chứ không phải bây giờ mới thế đâu.

Đại Ba

Xe điện
Lúc đó tâm lý quá hoảng loạn rồi, chỉ phản ứng theo tự nhiên thôi, nghĩ gì được nữa :(
Tâm lý hoảng loạn hay ko là tùy người cụ ạ.

Xem clip cụ sẽ thấy cô con dâu chạy ra bế cháu bé, rồi dắt con của mình vào trốn trong nhà. Ko phản ứng trực tiếp mà gọi điện cho cax (bác Thảo). Xử lý tình huống khẩn cấp như vậy là ổn.

toyota219

Xe điện
Em coi thấy bắn từ sau mà sao ngã về sau??? Hơi khó hiểu🤔🤔🤔🤔

TNLak

Xe điện
Thực sự là khó, cùng lắm chỉ gửi giấy mời lên làm việc chứ tag chứng vật chứng ko có gì thì khó lắm.
Xứ mình đang dân chủ nửa vời nữa, giả sử chỉ có 1 tin báo mồm mà xuống nhà đòi kiểm tra có khi lại bị chính hàng xóm quay clip xong kêu CA lạm quyền ý.
Khó quá nhỉ, chỗ cần xử lý thì ít nhân lực, chỗ đặt biển kiểm tra giấy tờ xử phạt thì quá đông, khó khó là

Sonduong.BMV

Xe container
Có 10 tr thôi các cụ ạ.
Nổ súng khiến 3 người thương vong ở Thái Nguyên: Nạn nhân còn nợ 10 triệu đồng

Nguyên nhân vụ nổ súng bắn chết hàng xóm ở Thái Nguyên được xác định do mâu thuẫn từ việc gia đình nạn nhân còn nợ 10 triệu đồng với gia đình hung thủ.

Sáng 16/2, trả lời PV VTC News, đại diện Công an huyện Võ Nhai (Thái Nguyên) cho biết, đơn vi đã ban giao vụ nổ súng khiến 3 người thương vong ở xã Dân Tiến cho Công an tỉnh Thái Nguyên thụ lý, giải quyết.
Theo đại diện Công an huyện Võ Nhai, nguyên nhân xác định là do mâu thuẫn nợ nần.
"Khi vụ việc xảy ra chúng tôi tập trung khám nghiệm hiện trường, khám nghiệm tử thi, nguyên nhân ban đầu nạn nhân còn nợ gia đình Hữu khoảng 10 triệu đồng", đại diện Công an huyện Võ Nhai thông tin thêm.
Nổ súng khiến 3 người thương vong ở Thái Nguyên: Nạn nhân còn nợ 10 triệu đồng - 1

Hiện trường vụ án
Trước đó, khoảng 9h50 ngày 15/2, vợ chồng ông Lê Văn Tới và bà Phạm Thị Đoàn (cùng sinh năm 1971, trú tại xóm Tân Tiến, xã Dân Tiến, huyện Võ Nhai) đang xây tường rào cho gia đình con trai ruột thì bị Lê Văn Hữu (SN 1981) bắn.
Ông Lê Văn Tới thiệt mạng, bà Phạm Thị Đoàn bị thương nặng được đưa đi cấp cứu tại Bệnh viện Trung ương Thái Nguyên. Sau khi gây án, Lê Văn Hữu tự sát.
Vụ việc đang được Cơ quan CSĐT Công an tỉnh Thái Nguyên điều tra, làm rõ.

Xinxàphòng

[Tịch thu bằng lái]
Bác thật là.. Thế bác tưởng dân quán tự vệ thì được hướng dẫn súng đạn chính quy như bên quán đội à. Bác có biết chúng e hồi đó được hướng dẫn ra sao kg ? Nói chung là khá sơ sài . bác ở bên quán đội chính quy sao hiểu được cái quy trình hướng dẫn cho dân quán tự vệ hồi đó
Khi đó, đất nước đang có chiến tranh. Dân quân tự vệ là 1 đội quân quan trọng trong chiến lược quốc phòng toàn dân nên không có chuyện huấn luyện đại khái. Học sinh cấp 3, tuy không được cấp vũ khí huấn luyện (chỉ gậy tre gỗ, lựu đạn gỗ) mà còn phải tập lăn lê, bò toài, ném lựu đạn bỏ mẹ.

money_talk

Xe tăng
Công an xã chứ có phải đặc nhiệm đâu mà cụ đòi lao vào nướng xác hả cụ.
CAX là Lực lượng chuyên nghiệp rồi mà cụ, ăn lương đày đủ, có biên chế đàng hoàng theo luật rồi cụ ah. Đang có đề xuất dân phòng, thanh niên cũng chuyên nghiệp luôn… lúc đó thì lực lượng cực mạnh, cực chuyên… tội phạm khiếp vía từ trong suy nghĩ.
Trong trường hợp này thì cảnh sát Mỹ cũngsẽ chỉ đứng từ xa gọi tiếp viện. Ko có chuyện họ bắt buộc fai vào để chết cho dù là cảnh sát hay quân đội.

hoangvanlong1979

[Tịch thu bằng lái]
Hung thủ đứng ở đâu bắn vậy nhỉ các cụ? Em thấy xung quanh nhà nạn nhân không có nhà cao tầng.

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Tối qua lúc xuất hiện clip, em còn tưởng là diễn đùa, nhưng xem thấy kinh-hồn quá.
Nghe thấy những người trên Pha Tê Bốc nói là ông con làm giáo viên, hay cờ bạc, vay tiền hung thủ, bố mẹ đã trả rồi, còn 10 củ tiền lãi chưa trả, chứ vợ chồng bác bị giết không vay mượn gì.

Jamebonds

Xe container
Giết người mà không khốn nạn hả bác? Ai cho họ quyền đó?
Cụ biết giết ngươif trong trạng thái bị kích động mạnh ko? hay giết người do phòng vệ chính đáng ko? cứ rơi vào bước đường cùng, trong tay lại có khẩu súng thì cũng ko biết đâu được đâu đâu

year2020

Xe tải
Chả ai như bà vợ vs ông con.
Ông con đang xúc cát thấy đoàng phát thì lại “đm mày các thứ rồi chạy vào ngõ nhà hung thủ”, lẽ ra phải bê xác bố vào sân rồi khóc lóc gì thì khóc, bà vợ cũng vậy, nằm ra ngay tầm bắn để khóc lóc cuối cùng ăn headshot phát nữa.
Xem clip em còn tưởng ông con giai chạy vào ngõ bị nó bắn chết nốt cơ.
Nó chạy vào ngõ đấy, nhưng nhà Hung thủ ở hướng khác cơ mà nhỉ

Lonestar

Xe điện
Cụ biết giết ngươif trong trạng thái bị kích động mạnh ko? hay giết người do phòng vệ chính đáng ko? cứ rơi vào bước đường cùng, trong tay lại có khẩu súng thì cũng ko biết đâu được đâu đâu
.
Chỉ khi ở trong cuộc mới hiểu tâm lý của con người trong trường hợp đấy.
Ở trường hợp này thì ông H là đúng là dám làm dám chịu hậu quả và tự xử vì biết hậu quả mình gây ra