[Funland] Vụ bắn chết người ở Thái Nguyên

cò xe

[Tịch thu bằng lái]
Thôi cụ ạ! lệch chủ đề của thớt.
Nhưng nói thật: với những gì cụ đang viết - không ai dám giao khẩu súng vào tay cụ (hay cụ nghe bố kể chuyện?)
Bác thật là.. Thế bác tưởng dân quán tự vệ thì được hướng dẫn súng đạn chính quy như bên quán đội à. Bác có biết chúng e hồi đó được hướng dẫn ra sao kg ? Nói chung là khá sơ sài . bác ở bên quán đội chính quy sao hiểu được cái quy trình hướng dẫn cho dân quán tự vệ hồi đó

Xế Độp

Xe điện
Bắn súng CKC anh trai vợ bắn vợ chồng cậu mợ bên mẹ đẻ. Liên quan đến ông con vay tiền, đã doạ bắn từ hôm qua
Vậy là ông anh vợ đến nhà vợ chồng em rể để bắn hàng xóm là cậu mợ ruột phỏng cụ ?
Không biết em hiểu thế có đúng không :D

muadem

Xe cút kít
Bây giờ phong trào chơi súng khí nén nhiều lắm cụ à. Súng đó vẫn bắn chết người được như thường. Người chơi trang bị các đồ chơi kèm theo như lính bắn tỉa thực thụ luôn ( đo khoảng cách, góc bắn, hướng gió và tốc độ gió...). Bọn chơi nó bắn trúng đầu, cổ con cò ở khoảng cách 100m gần như 10 ăn 10 luôn. Có những khẩu khí nén hơn 100 triệu luôn. Mùa lúa chín chim cò nhiều, về HY, ND, TB trên đường tỉnh đoạn nào thấy nhiều chim cò, mà cụ thấy có cái xe đang chạy dừng lại một tí có người chạy xuống ruộng thì chắc 100% là bọn đi bắn này rồi. Thường bọn này nó chỉ dám bắn ở quanh vùng nó ở, hãn hữu ra tỉnh khác, nhiều dân chơi là CA, Thuế, Chính Quyền lắm.
Em nhớ đâu đó trên group fb có clip 1 cụ đang đi dùng xe trên cao tốc vác hàng ra ngắm bắn gì đó, ghê thật :P

namson229

Xe điện
Bây giờ phong trào chơi súng khí nén nhiều lắm cụ à. Súng đó vẫn bắn chết người được như thường. Người chơi trang bị các đồ chơi kèm theo như lính bắn tỉa thực thụ luôn ( đo khoảng cách, góc bắn, hướng gió và tốc độ gió...). Bọn chơi nó bắn trúng đầu, cổ con cò ở khoảng cách 100m gần như 10 ăn 10 luôn. Có những khẩu khí nén hơn 100 triệu luôn. Mùa lúa chín chim cò nhiều, về HY, ND, TB trên đường tỉnh đoạn nào thấy nhiều chim cò, mà cụ thấy có cái xe đang chạy dừng lại một tí có người chạy xuống ruộng thì chắc 100% là bọn đi bắn này rồi. Thường bọn này nó chỉ dám bắn ở quanh vùng nó ở, hãn hữu ra tỉnh khác, nhiều dân chơi là CA, Thuế, Chính Quyền lắm.
Hnoi có a xxx, thử súng tự chế, chết người ở kim liên mới, đi tù rồi ạ

Tv1912

Xe buýt
Nói một cách tích cực thì trước khi qua đời hung thủ đã làm được hai việc có ích cho xã hội, thứ nhất là cảnh tỉnh những người có tư tưởng có vay tiền mà không muốn trả, thứ hai là tiết kiệm cho nhà nước ít nhất là nửa tỷ đồng tiền CA điều tra, quan toà xử án, ăn ở trong trại và đắt đỏ nhất là tiền thuốc độc! :D

Nếu biết một chút về cấu trúc của súng hơi thì cụ có thể lên lazada đặt đc hàng mang về ráp thành 1 khẩu có sức công phá đủ để cướp sinh mạng con người đấy.

hdlovems

Xe tải
Hồi năm 2010, nhà em cũng cho 1 ông chú họ = tuổi vay. Lúc em xây nhà cần tiền hỏi cứ khất lần làm em phải xoay chỗ khác. Nhưng sau ông ấy mua oto cũng không thèm trả em. Đòi mãi đến 2016 mới trả. Kiểu dây dưa ntn rất khó chịu, mất tình cảm đi. Giờ ông ấy gặp em cứ ngại ngại, em kệ.

ca_kiem

Xe container
Người bắn là anh ruột của con dâu út 1 bà, bà đó có em trai và em dâu là nạn nhân, bắn hình như bằng 2 loại cả ckc cả tự chế
Nôm na kiểu cậu mợ bên mẹ vay tiền cháu .. nhưng ko giả đúng ko… cháu điên quá mới bắn.

muadem

Xe cút kít
Hồi năm 2010, nhà em cũng cho 1 ông chú họ = tuổi vay. Lúc em xây nhà cần tiền hỏi cứ khất lần làm em phải xoay chỗ khác. Nhưng sau ông ấy mua oto cũng không thèm trả em. Đòi mãi đến 2016 mới trả. Kiểu dây dưa ntn rất khó chịu, mất tình cảm đi. Giờ ông ấy gặp em cứ ngại ngại, em kệ.
Mẹ em hồi còn sống cũng có cho vài người ae trong họ vay mấy chỉ vàng, giờ em nhắc mà họ cứ nhơn nhơn ra. Vừa cay đắng vừa thương mẹ em ở chín suối :(

THÀNH FOOD

Xe tải
Nhìn mặt ông bắn cũng đúng tướng sát thủ luôn

tieunhilang

Xe điện
Không hiểu cách vay nợ kiểu gì nhỉ?
Đòi nợ bây giờ cũng đơn giản mà, kể cả vay mồm, gọi mấy ông giang hồ đến giảng đạo lý vài ngày là thu xếp xong.

Thực tế khá buồn là môi trường bộ đội chỉ dạy bắn nhau mà không dạy kiến thức xã hội. Suốt ngày trong doanh trại tập võ, uống rượu, thủ dâm, ra đường thì cái gì cũng lơ ngơ.
Có thằng em lên thiếu tá rồi mà không biết cái gì, đến mua cái xe máy cũng phải dẫn đi, đi 6 tháng cũng không biết đăng kí, gặp công an thì lại chìa thẻ bộ đội ra xin,...

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Mẹ em hồi còn sống cũng có cho vài người ae trong họ vay mấy chỉ vàng, giờ em nhắc mà họ cứ nhơn nhơn ra. Vừa cay đắng vừa thương mẹ em ở chín suối :(
Thế quái nào càng họ hàng càng thích ăn quỵt cụ ạ. Bts chúng nó.

THÀNH FOOD

Xe tải
Chắc bắn doạ nhưng ai ngờ chết người thật nên bố kia hoảng tự tử luôn. Bị bắt kiểu gì chả tử hình.
Hoảng thì k bắn phát thứ 2 để kết liễu bà kia đâu bác

lacettiGG

Xe điện
Lại là dồn nhau vào đường cùng và cái kết :(

juve99

Xe cút kít
Nếu biết một chút về cấu trúc của súng hơi thì cụ có thể lên lazada đặt đc hàng mang về ráp thành 1 khẩu có sức công phá đủ để cướp sinh mạng con người đấy.
Cũng may là trên OF cấm buôn bán vũ khí không thì các thớt Xô Mỹ căng thẳng leo thang bắn nhau suốt >:)

polizia

Xe container
Chả ai như bà vợ vs ông con.
Ông con đang xúc cát thấy đoàng phát thì lại “đm mày các thứ rồi chạy vào ngõ nhà hung thủ”, lẽ ra phải bê xác bố vào sân rồi khóc lóc gì thì khóc, bà vợ cũng vậy, nằm ra ngay tầm bắn để khóc lóc cuối cùng ăn headshot phát nữa.
Xem clip em còn tưởng ông con giai chạy vào ngõ bị nó bắn chết nốt cơ.

khoai tây chiên

[Tịch thu bằng lái]
Chả ai như bà vợ vs ông con.
Ông con đang xúc cát thấy đoàng phát thì lại “đm mày các thứ rồi chạy vào ngõ nhà hung thủ”, lẽ ra phải bê xác bố vào sân rồi khóc lóc gì thì khóc, bà vợ cũng vậy, nằm ra ngay tầm bắn để khóc lóc cuối cùng ăn headshot phát nữa.
Xem clip em còn tưởng ông con giai chạy vào ngõ bị nó bắn chết nốt cơ.
Cả khoảng thời gian có 2-3 phút. Tâm trạng hoảng loạn, ai nghĩ đc ra nhiều thứ như cụ ngồi ôm bàn phím đâu.