[Funland] Vụ bắn chết người ở Thái Nguyên

Vanh234

Xe buýt
lịch sử khẩu CKC phải là cười ra nước mắt cụ ạ. Khi nó ra đời, là khẩu súng ưu việt nhất thời đó, Liên Xô đã sản xuất đại trà để trang bị cho quân đội, chỉ tiếc là mấy năm sau AK ra đời còn ưu việt hơn gấp bội, CKC nhanh chóng thành hàng ế và được thải sang Việt Nam.
Sau chiến tranh, CKC lại thành hàng ế, vứt đi không được giữ lại không xong, trang bị chủ yếu cho dân quân, mà dân quân quản lý súng khá lỏng lẻo.
Cách đây 4 năm em gặp chuyện khá bi hài, đi tập bắn dân quân, sau đó cả nhóm vất súng lên xe đi nhậu rồi đi hát karaoke. Đang hát thì thằng lái xe say say, lỉnh về, nhưng vẫn nhớ ôm đống súng vứt vào xe nó, sau đó nó về ngủ và tắt máy đt.
Đang hát bài "Giã từ vũ khí" thì một thằng hỏi "súng đâu nhỉ?". Thế là cả đội giật mình nháo lên đi tìm, bao nhiêu rượu bay đi hết, làm náo loạn hết cả thành phố.
Cụ ở đâu mà huyện đội quản lý lỏng lẻo thế, hay các cụ bên dẫn bắn 🤣🤣🤣
Bọn em bắn thì ra khỏi bãi bắn thì chỉ còn người không thôi, đạn đếm từng viên, từng vỏ luôn.

hoangvanlong1979

[Tịch thu bằng lái]
À, nó đứng ở nhà đối diện bên kia đường

745Lii

Xe điện
Chắc cụ nhầm CKC với K44.
CKC dùng đạn AK, K44 mới dùng loại đạn to.
Em nhớ ko nhầm thì hồi đọc đâu đó K44 nó bắn chung đạn đại liên K53 phỏng cụ.
Xem phim “Kẻ thù trước cổng” anh xạ thủ Vasily Zaytsev bắn 5 lính Đức cứ phát một bằng súng trường, bắn xong lại phải lên đạn nên em đoán là K44.

• Vodka
Reactions: QAZ

BacQuePhuong

Xe tải
Cậu mợ, vì em gái thằng bắn lấy cháu vợ chồng ông bà bị bắn
quê cháu thế này thì chả có họ hàng gì cả
Hung thủ phải nói là có yếu lĩnh bắn tốt và quyết tâm ra tay, em cũng từng được huấn luyện bắn thì nếu CKC hoặc AK có điểm tựa đứng trên tầng 2 cách vài chục met (theo hình ảnh thì cách tầm 20-30m là cùng) thì chỉ cần yếu lĩnh tốt là lấy đường ngắm cơ bản, nín thở bóp cò là xong, bia 100m mà nếu bắn bệ tỳ cháu chưa bao giờ dưới 27 điểm 3 viên
Khổ thế chỉ vì 10tr mà đi 3 mạng, đứa con trai sống cũng rằn vặt cả đời, hình ảnh ông bố bị bắn gục tại chỗ, bà mẹ đang gào khóc bị bồi 1 quả tung đất ám ảnh thật sự

qhhp

Xe điện
Người bắn là anh ruột của con dâu út 1 bà, bà đó có em trai và em dâu là nạn nhân, bắn hình như bằng 2 loại cả ckc cả tự chế
thế thì không anh em họ hàng gì cụ nhỉ

Tuananh95cf

Xe hơi
Hung thủ phải nói là có yếu lĩnh bắn tốt và quyết tâm ra tay, em cũng từng được huấn luyện bắn thì nếu CKC hoặc AK có điểm tựa đứng trên tầng 2 cách vài chục met (theo hình ảnh thì cách tầm 20-30m là cùng) thì chỉ cần yếu lĩnh tốt là lấy đường ngắm cơ bản, nín thở bóp cò là xong, bia 100m mà nếu bắn bệ tỳ cháu chưa bao giờ dưới 27 điểm 3 viên
Khổ thế chỉ vì 10tr mà đi 3 mạng, đứa con trai sống cũng rằn vặt cả đời, hình ảnh ông bố bị bắn gục tại chỗ, bà mẹ đang gào khóc bị bồi 1 quả tung đất ám ảnh thật sự
cháu nhìn bà mẹ nằm ra khóc mà không phát hiện ra bà ấy bị bắn từ bao giờ, lú luôn :-o

Xinxàphòng

[Tịch thu bằng lái]
Khả năng là hung thủ không muốn bắn chết bà mẹ, nếu thực sự muốn thì sẽ có viên thứ 2.

cuhaifus

Xe container
thế thì không anh em họ hàng gì cụ nhỉ
Không họ hàng gần nhưng cũng thông gia, liên gia cụ ạ, Dân trên đó đa phần gốc Tân châu, khoái châu, hưng yên. Chủ yếu họ Lê, nhà cháu cũng diệu chè trên đấy 1 số lần rồi

vietpq75hanes

Xe container
CKC nó có đặc điểm là băng đạn ít thôi nhưng sức công phá của nó thì rất lớn. Đạn của nó to hơn đạn AK nhiều. Nhớ những năm 8x nhà em và nhà ông hàng xóm mỗi nhà có một khẩu do các cụ nhà em kiêm nhiệm dân quân tự vệ. Sau này khoảng gần năm 90 thì huyện đội thu lại. Sát thủ tất nhiên có tội rồi và chỉ bắn những người có mâu thuẫn. Chứ con cháu đứng sân không bắn!
CKC và AK 47 dùng chung cỡ đạn cụ ah. Em đi lính tháng 09/1992. Đế luyện tập bắn kẹp nòng vào pháo 57mm thì em bắn ko biết bao nhiêu lần và bao nhiêu viên đạn rồi. Và giờ, hàng năm em vẫn đi bắn đạn thật cho cơ quan theo diện DQTV.

Kiabuoisang

Xe container

vihali

Xe container
Hung thủ đứng ở đâu bắn vậy nhỉ các cụ? Em thấy xung quanh nhà nạn nhân không có nhà cao tầng.

Hôm nọ có thớt chiếu video 1 nhà xây hàng rào cũng giống y như thế này nhưng bị phản đối. Em lại tưởng vụ ấy.

Thế còn dây mơ rễ má thì đọc 1 hồi em hiểu là hung thủ A có em gái B, còn nạn nhân đàn ông C có cháu trai D (con chị/em gái). B và D lấy nhau. Như vậy là chả họ hàng gì mà quan hệ thông gia.

@xichlo@

Xe điện

xemoi21

Xe hơi
Em vừa lướt Fb thấy vụ bắn chết người ở Võ Nhai Thái Nguyên. Thấy comment là mẫu thuẫn, hàng xóm đứng trên tầng 2 bắn người chồng 1 phát tử vong luôn. Vợ bị bắn sau cũng nặng, ko biết giờ thế nào?
Cụ mợ nào ở gần đấy cập nhật cho mọi người biết với ạ
oan nghiệt quá các cụ ah

vietpq75hanes

Xe container
Em không rõ là vay bao nhiêu, nhưng số tiền đấy không khiến mình chết đói hay là phá sản thì cũng chưa tới mức đi hạ sát rồi tự tử. Còn người thì còn của, nhìn cái nhà bị bắn cũng đâu có giàu có gì, nhà cửa nhìn cũ cũ, em đoán số tiền không lớn đâu.
Sao cụ ko nghĩ theo hướng: họ nghèo nhưng đã giúp, với họ 20-30 triệu là lớn rồi, vì theo lý luận của cụ họ nghèo mà????

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Khả năng là hung thủ không muốn bắn chết bà mẹ, nếu thực sự muốn thì sẽ có viên thứ 2.
Em đoán có thể không nằm trong kế hoạch lúc đầu, nhưng nhìn thấy bà vk gào thét, giãy giụa làm kích động tình thần nên ra tay luôn. Cái này kiểu tâm lí tội phạm lúc loạn, ngày xưa vụ cướp tiệm vàng ở phố hàng đậu, bà vk nhìn ông bị bắn vào chân máu me, cũng gào thét vv nên thằng sát thủ gí súng vào đầu bắn luôn.giá mà chị em rút kinh nguyệt đc thì tốt, cứ sồn sồn nên dễ ăn đòn lắm.