[Funland] Vụ án mạng tại quán trà sữa: Người đàn ông mua dao thủ sẵn từ trước

Dan du an

Xe cút kít
Trường hợp này đúng là người phụ nữ có súng bắn đạn gây mê thì tốt nhỉ. Cháu ủng hộ cho phụ nữ được trang bị súng có đạn gây mê vừa đủ bắn cho đối tượng lăn ra nhưng không ảnh hưởng tính mạng

lạc lối

Xe điện
Chắc có mồi bén hơn nên một đập ăn ngay muốn dứt , em gái chỉ cần ối giời ôi anh ơi em SIDA rồi , mới test hôm qua ... nó lại chả cho thêm tiền để cắt sóng

Anita Emi

Xe điện
Nội tình thì e ko rõ, ko có ý định tìm hiểu. Chỉ hài hước chỗ mấy cụ kia nói về cao thượng và hèn :))

Tùy tình huống, tùy hoàn cảnh sẽ có cách phù hợp.
Còn bị gái đá ngồi nghĩ là mình cao thượng thì gái nó bỏ là đúng.

Cao thượng là khi ng khác gây lỗi với mình, xin lỗi mình, mình tuy thiệt hại nhưng ok bỏ qua cho họ.
Đây nó còn ko cả xin lỗi mình, đá mình, kệ mẹ, cũng tự sướng gọi đấy là cao thượng.

Khác gì đi ngoài đường bị thằng nào nó đấm cho tím mặt, méo làm đc gì nó nhưng về bảo bạn bè: tao cao thượng bỏ qua cho nó, ko thèm chấp.
Uh cao thượng thì không, vì mình là kẻ bị động, phải chịu đựng thì cao ở chỗ nào.

Nhưng làm gì thì theo em cũng chả có gì để làm. Níu kéo cũng dở mà trả thù trả đũa cũng chẳng ra sao. Chỉ có cách là bỏ qua đi làm việc khác thôi.

beSuSu

Xe điện
Uh cao thượng thì không, vì mình là kẻ bị động, phải chịu đựng thì cao ở chỗ nào.

Nhưng làm gì thì theo em cũng chả có gì để làm. Níu kéo cũng dở mà trả thù trả đũa cũng chẳng ra sao. Chỉ có cách là bỏ qua đi làm việc khác thôi.
Thì đơn giản nhiều khi thôi là thôi, chứ đừng nghĩ vẻ nọ kia, ý e chỉ thế thôi.

Traisuonggio

Xe buýt
Thằng khốn nạn thật. Làm xấu mẹt đờn ô quá cc nhỉ
Ko yêu thì trả dép e nó về chứ
Tsb nó lại đi đâm con gái nhà ng ta

Bemagauvn

Xe điện

Nhưng nó vẫn không buông tha sau khi bỏ. Bêu riếu các thứ.
Gửi cho gia đình bạn bè mọi người hỉ hả…
Thì làm sao hả cụ 😞.

shannon wl

Xe điện
Chồng đuổi chém vợ trọng thương rồi cầm dao tự vẫn ở Lào Cai

Tại thời điểm trên, anh T đã cầm dao đuổi chém vợ mình tới trước số nhà 004 đường Đinh Bộ Lĩnh, tổ 20, phường Lào Cai và chém vào tay, chân, đầu, khiến chị T nằm gục tại chỗ.

Sau khi gây án, anh M.Q.T đã cầm dao chém liên tiếp vào gáy mình hòng tự vẫn nhưng được người dân ngăn cản kịp thời. Tiếp đó anh M.Q.T đi bộ về nhà, tiếp tục cầm dao tự chém vào người mình.

Người dân đã đưa cả 2 vợ chồng anh T đi cấp cứu tại Bệnh viện Đa khoa tỉnh Lào Cai.

TrangBonBon

Xe tăng
Em thấy trong quán coffee điểm báo những 2 vụ, 1 vụ phi công đâm máy bay lái xuống đất ở Q12, 1 vụ chồng đâm vợ ở Lào Cai á.
Nam Bắc đều có tin ghê sợ..:-ss

beSuSu

Xe điện
Nam thì cứa cổ 44, Bắc thì chặt gáy 44. Chán.
Ko hiểu sao ông Lào cai lại nghĩ ra cách chặt gáy để 44. Chặt như chặt đá cục. Tự chặt giữa đg 1 lúc, có ng can xong về nhà lại tự chặt tiếp. Chắc cũng chả chết đc.

Chỉnh sửa cuối:

Mrlinhebhp

Xe tải
Con em họ em lấy tây đây, hẳn tiến sỹ người Mỹ. Giờ chán quá; cả nhà thở dài bảo éo bằng đàn ông VN. Tiền thằng nào kiếm thằng ấy tiêu, hàng tháng nó đưa để sinh hoạt chung theo đúng thỏa thuận; lễ tết nó éo quan tâm, éo mừng tuổi bố mẹ vợ... Thấy bảo giờ đang li thân tại gia ( mỗi người 1 phòng).
Em họ cụ chưa vấp phải ta đấy thôi.
Chiều 5g ngồi uống bia, leo lên giường còn không thèm cởi tất. Hôm nào về sớm ngồi xem bóng đá quát con dọn cơm còn vợ giặt đồ. Nhường vợ quyết định chi tiêu mua rau gì, thịt nào còn lâu lâu thấy mất một cục tiền học cho con thì làu nhàu và những khoản to thì tự quyết hết. Vợ về nhà thì như ô sin đã đành, cấm cãi chồng, cấm ý kiến chuyện nhà chồng, cấm đi chơi không xin phép, cấm la cà, được quyền dạy con học và chịu trách nhiệm về những gì con không làm được. Và phải là nơi ủng hộ sự nghiệp của chồng. Phải thằng khốn nạn lâu lâu nó cho vài cái bạt tai cho thêm cảm xúc.
Còn tây à, nó rành rẽ tiền nong vì phụ nữ được giải phóng và sòng phẳng về kinh tế nên đếch thằng nào sợ thằng nào. Thử các ông Việt cho vợ quyền đó xem, lại chả không sợ sun tờ rim.
Cụ cho em họ cụ đọc comment của em nhé.

Kasparov

Xe tăng
Đàn ông bỏ đàn bà thì dễ, đá phát xong, chứ đàn bà đá đàn ông thì dễ ăn đòn trả thù lắm. Các cụ còn nhớ vụ Bình phước chứ. Nói chung bọn đàn ông hèn và lụy tình bỏ mama..
Đàn bà thì cũng vậy thôi, chân yếu tay mềm xiên ko nổi thì rủ đàn ông vào phòng trọ phục thuốc cả hai chết chung.😌😌

anphudong

Xe tăng
Cặp này tuổi 40 rồi mà nu quá, ko chịch người này thì có người khác chứ đâu phải mối tình đầu thời niên thiếu mà bồng bột vậy.

Mimeo

Xe điện
Em là gái thì em lấy mợ ấy tây.
Thỉnh thoảng đọc mấy bài kiểu này thấy đàn ông Việt Nam càng thêm mất điểm.
Tây có tây this tây that, tây âu, tây mẽo, tây úc, tây phi, tây ấn.... Nhất là mấy tay tây á kiểu hàn xẻng nhựt bủn, ko vơ đũa cả nắm nhưng em rất thường vô tình đọc được tiêu cực bệnh hoạn của nhóm tây á này.

Thực ra đàn ông VN xung quanh, em vẫn thấy khá ok, rất có trách nhiệm với gia đình, với bố mẹ đẻ và với vợ con. Tính cách thì đương nhiên phải xem kỹ từng người.

Chưa kể các tượng đài ọp phơ, trâu cày chính của gia đình mà vẫn được gấu phát cho tiền cafe mỗi sáng, ở nhà bật hẳn công tắc các loại chứ ko thèm bật gì nữa luôn ;))

Chỉnh sửa cuối:

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Em họ cụ chưa vấp phải ta đấy thôi.
Chiều 5g ngồi uống bia, leo lên giường còn không thèm cởi tất. Hôm nào về sớm ngồi xem bóng đá quát con dọn cơm còn vợ giặt đồ. Nhường vợ quyết định chi tiêu mua rau gì, thịt nào còn lâu lâu thấy mất một cục tiền học cho con thì làu nhàu và những khoản to thì tự quyết hết. Vợ về nhà thì như ô sin đã đành, cấm cãi chồng, cấm ý kiến chuyện nhà chồng, cấm đi chơi không xin phép, cấm la cà, được quyền dạy con học và chịu trách nhiệm về những gì con không làm được. Và phải là nơi ủng hộ sự nghiệp của chồng. Phải thằng khốn nạn lâu lâu nó cho vài cái bạt tai cho thêm cảm xúc.
Còn tây à, nó rành rẽ tiền nong vì phụ nữ được giải phóng và sòng phẳng về kinh tế nên đếch thằng nào sợ thằng nào. Thử các ông Việt cho vợ quyền đó xem, lại chả không sợ sun tờ rim.
Cụ cho em họ cụ đọc comment của em nhé.
Số đàn ông như cụ nói ko nhiều, hehe. Tệ như em còn ko thế nữa là ( nó là đàn ông thế hệ trước, còn cuối 8x trở đi tuyệt chủng rồi).
Ít nước nào như VN vs TQ, đàn ông đi làm nộp hết cho vợ!
À em quên, haha. Nhà con em ý nó so thằng Mỹ với... em, nên mới thở dài. Haha!

Mrlinhebhp

Xe tải
Số đàn ông như cụ nói ko nhiều, hehe. Tệ như em còn ko thế nữa là ( nó là đàn ông thế hệ trước, còn cuối 8x trở đi tuyệt chủng rồi).
Ít nước nào như VN vs TQ, đàn ông đi làm nộp hết cho vợ!
À em quên, haha. Nhà con em ý nó so thằng Mỹ với... em, nên mới thở dài. Haha!
Ngưởi quen cụ xem ra toàn người tốt, mừng cho cụ.
Còn mỗi sáng thức dậy tập thể dục em thấy toàn ông già, buổi chiều ngang hàng bia toàn thanh niên, và mỗi lần đi ăn cưới ở quê thì ôi thôi không cần tả kỹ. Những cái đó là thứ ta thấy rõ và khỏi tốn công tranh cãi.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Ngưởi quen cụ xem ra toàn người tốt, mừng cho cụ.
Còn mỗi sáng thức dậy tập thể dục em thấy toàn ông già, buổi chiều ngang hàng bia toàn thanh niên, và mỗi lần đi ăn cưới ở quê thì ôi thôi không cần tả kỹ. Những cái đó là thứ ta thấy rõ và khỏi tốn công tranh cãi.
Vâng, e ko phản đối. Nhưng nó là thế hệ đàn ông cũ ( ở quê thì sẽ chậm cũ hơn).
Đàn ông VN thế hệ mới khác hẳn, văn minh như Tây và trách nhiệm với gia đình, họ hàng nội ngoại hơn Tây nhiều. Bọn Tây em thấy ít đề cập đến khái niệm nhà ngoại?

dheIa

Xì hơi lốp
Đàn ông VN thế hệ mới khác hẳn, văn minh như Tây và trách nhiệm với gia đình, họ hàng nội ngoại hơn Tây nhiều. Bọn Tây em thấy ít đề cập đến khái niệm nhà ngoại?
Đang chuyện xiên nhau vì tình cơ mà nhỉ?
Tây nó có kiểu ko ăn đc thì xiên cho một nhát như thế ko cụ?

Mrlinhebhp

Xe tải
Hi hi,
Em ở giữa đổ thu đây à.
Đi chợ gặp toàn chị em, đi xem các con biểu diễn ở trường cũng toàn chị em. Vâng quả là thế hệ mới sẽ khác khi mà dần dần phụ nữ được giải phóng để thu hẹp sự bất bình đẳng giới, nhưng cái cụ mô tả thật sự nghe rất kiểu như ta đang trong quá độ lên xhcn ấy.
Còn khái niệm nhà ngoại là tư tưởng văn hoá tàu: con gái kết hôn xuất giá tòng phu, có lẽ không phải là một ví dụ hay về bình đẳng giới đâu cụ ạ. Thật lạ lùng là em với cụ lại cứ phải đi thảo luận về chuyện ở đâu tôn trọng phụ nữ và ở đâu đàn ông sống có trách nhiệm với gia đình hơn: tây hay ta.