[Funland] Vụ Hồ Duy Hải ở quốc hội

Trạng thái
Thớt đang đóng

nhuataiche

Xe container
Khi cụ đã sa vào thuyết âm mưu thì đưa cho cụ cộng lông, cụ biến nó thành đại bàng :)) Đưa cho 1 tình tiết nhiễu, cụ dựng thành 1 đại âm mưu hoành tráng phía sau.
Câu truyện của cụ tôi mô-đi-phê đi 1 tí thành điệp viên 2 mang/3 mang khử nhau, Hà Nội quyết giết HDH nghe càng hấp dẫn...xong cũng ... Chờ câu trả lời :))
Xin hỏi cụ ông 'Đạo diễn trong truyền thuyết' của cụ phải lv nào để khống chế toàn cục vụ HDH ?
- 3 ngành ngang Công an - VKS - Tòa án cấp địa phương. Khống chế cả 3 ? Ko dễ.
- Khống chế dc thêm cả 3 ngành ngang cấp TW và n đoàn thanh tra độc lập cấp TW ? Ko dễ x2.
- Điều khiển dc 17 ông phán do QH phê chuẩn bổ nhiệm lên cãi nhây cả QH ? Ko dễ x3.
Vậy đạo diễn lv nào, cụ nói xem ? Và chỉ để giết bằng dc 1 thường dân thôi sao ?
Có thể nào là 1 tổ chức 'bóng đêm' đang cố gắng ngăn chặn điệp viên 3 mang HDH tiếp cận QH ko... ?
Aizz, thôi xin ngừng tiểu thuyết trinh thám này tại đây.
Góp ý với cụ là nghiên cứu 1 vụ án, đặt ra nghi vấn là bình thường nhưng cần xem xét tính logic ở phía sau. Cái gì hợp lý thì tin tưởng, cái gì 'ảo ảo' thì gạt nó đi.
Ơ, có logic ở đây này, em tìm mãi !

Gcar

Xe container
Hải có thêm 1 số lời khai bonus cho CA, chả biết do ông nào mớm. Là Hải khai nghịch xác, phóng tinh vào vạt áo của mình. Rồi khai quần lót nạn nhân màu gì khiến cho luật sư phải kêu lên làm sao Hải biết. Có tới 25 lời khai chắc luật sư không đọc hết được. Chỉ những lời khai có luật sư chứng kiến và ký vào mới làm căn cứ buộc tội chính. Những lời khai ngoài chương trình này chính là nguồn để tìm kiếm mâu thuẩn, tìm hiểu lại lý do tại sao Hải khai như thế. Chắc là sau đó kể hết cho bà Nga nghe nên bả cũng choáng!

Gcar

Xe container
Vụ này cãi nhau chán rồi, đợi thôi.
Em trở lại vụ mẹ của nữ sinh giao gà.
Bà Hiền bị kết tội 20 năm tù bởi duy nhất lời khai của bị cáo Công bán cho bà này 3 bánh Heroin, bà này nợ 30 triệu.
Giờ trong vụ án nữ sinh giao gà, Công khẳng định không quen biết bà Hiền, không bán Heroin cho bà Hiền, không có chuyện nợ 30 triệu, tất cả do ép cung.
Thực tế khi công an cho nhận dạng, cả Toán và Công đều không nhận đúng bà Hiền.
Toán thì khai là sợ bà Hiền trả thù nên không dám nhận.
Giờ xử lý như nào nhỉ?
Thì xử rồi đấy thôi, y án với Công về vụ giao gà còn vụ án ma túy thì không biết có xử lại không.
Có vụ ông Chấn, chỉ có lời khai nhận tội, không có dao không có vân tay thế mà vẫn kết tội thằng Chung, chả có luật sư mạng nào ra cứu nó!:D

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Khi cụ đã sa vào thuyết âm mưu thì đưa cho cụ cộng lông, cụ biến nó thành đại bàng :)) Đưa cho 1 tình tiết nhiễu, cụ dựng thành 1 đại âm mưu hoành tráng phía sau.
Câu truyện của cụ tôi mô-đi-phê đi 1 tí thành điệp viên 2 mang/3 mang khử nhau, Hà Nội quyết giết HDH nghe càng hấp dẫn...xong cũng ... Chờ câu trả lời :))
Xin hỏi cụ ông 'Đạo diễn trong truyền thuyết' của cụ phải lv nào để khống chế toàn cục vụ HDH ?
- Khống chế dc thêm cả 3 ngành ngang cấp TW và n đoàn thanh tra độc lập cấp TW ? Ko dễ x2.
- Điều khiển dc 17 ông phán do QH phê chuẩn bổ nhiệm lên cãi nhây cả QH ? Ko dễ x3.
Vậy đạo diễn lv nào, cụ nói xem ? Và chỉ để giết bằng dc 1 thường dân thôi sao ?
Có thể nào là 1 tổ chức 'bóng đêm' đang cố gắng ngăn chặn điệp viên 3 mang HDH tiếp cận QH ko... ?
Góp ý với cụ là nghiên cứu 1 vụ án, đặt ra nghi vấn là bình thường nhưng cần xem xét tính logic ở phía sau. Cái gì hợp lý thì tin tưởng, cái gì 'ảo ảo' thì gạt nó đi.
Chốt vấn đề là tôi ko thấy có vị đạo diễn nào hết, ở đây chỉ có khác biệt quan điểm đối với chứng cứ luận tội và có nên xét xử lại hay ko.
Đồng ý với cụ. Ở vụ HDH vấn đề chỉ là xác định thế nào về chứng cứ luận tội và có nên xét xử lại hay không. Việc phe đối lập với tòa án đưa ra các thuyết âm mưu chỉ càng thể hiện sự không chắc chắn trong các lập luận của mình mà thôi. Như trong thớt trước, cứ nhai đi nhai lại Nghị là cocc, đến khi chính TCHDanh lên tiếng xác minh là không phải thì chính các cụ đó lại im thin thít.

GrapQR

Xe buýt
Cụ nhầm rồi, ko ai né cả mà ko ai buồn nhắc tới bởi vì:
tất cả thông tin có được để từ chính của cơ quan điều tra lộ ra đã thấy xung đột và có vấn đề, nên mọi người chỉ cần dựa vào đó để đánh giá.

Từ đầu đến cuối chỉ thấy bên CĐT dựa trên mỗi lời khai của HDH để kết tội và khẳng định là HDH ko bị ép cung, nên nếu có bất cứ bằng chứng nào kiểu như HDH bị ép, mớm hoặc nhồi sọ liên tục hàng ngày cho đến mức tự nghĩ do bản thân làm thì HDH đã được coi vô tội rồi, khỏi cần tranh cãi nhiều.
Cụ có biết vì sao chỉ duy nhất lời khai thì ko bao giờ dc coi là chứng cứ ko ? Vì ai khai hươu vượn thế nào cũng dc, ko thể phân biệt biết đúng/sai. Nhưng lời khai kết hợp với các chứng cứ/nguồn chứng cứ khác thì lại trở thành 1 chứng cứ - vì có tính xác minh/đối chiếu lẫn nhau. Hải khai chính xác chi chít các tiểu tiết trên hiện trường. Có lý nào ko ?

Dobian

Xe buýt
Hải có thêm 1 số lời khai bonus cho CA, chả biết do ông nào mớm. Là Hải khai nghịch xác, phóng tinh vào vạt áo của mình. Rồi khai quần lót nạn nhân màu gì khiến cho luật sư phải kêu lên làm sao Hải biết. Có tới 25 lời khai chắc luật sư không đọc hết được. Chỉ những lời khai có luật sư chứng kiến và ký vào mới làm căn cứ buộc tội chính. Những lời khai ngoài chương trình này chính là nguồn để tìm kiếm mâu thuẩn, tìm hiểu lại lý do tại sao Hải khai như thế. Chắc là sau đó kể hết cho bà Nga nghe nên bả cũng choáng!
Thông tin này chính xác không cụ ? Mà lời khai của Hải có luật sư chứng kiến hả cụ ?
Nếu thông tin này đúng thì thằng Hải này cũng bệnh hoạn và thuộc loại máu lạnh đấy, vì hắn sau khi giết nạn nhân chết còn có gan làm chuyện đó và xuất ra được trước cái xác thì....ghê thật. :D

vietnamcongtru

Xe buýt
Thì cái gì Hải khai, công an đều biết hết rồi. Cụ lại bảo do CA nói cho Hải khai thôi.
Có con dao, dù biết là đã mất nhưng công an vẫn không bảo ai đi mua cả vì vẫn chưa có gì xác nhận là dao gây án. Mãi đến lúc Hải bị bắt, khai có dùng con dao đó thì CA mới bảo mấy ông đi mua về đối chiếu, ngày ghi trên tờ giấy đó là ngày 21/3 đúng ngày bắt Hải. Thớt cũng vậy, đến tháng 6 mới đi mua.
Vậy chứ ban đầu công an nhận định gây án bằng gì? Càng nói càng thấy anh thông minh

skuadi

Xe điện
Vụ này cãi nhau chán rồi, đợi thôi.
Em trở lại vụ mẹ của nữ sinh giao gà.
Bà Hiền bị kết tội 20 năm tù bởi duy nhất lời khai của bị cáo Công bán cho bà này 3 bánh Heroin, bà này nợ 30 triệu.
Giờ trong vụ án nữ sinh giao gà, Công khẳng định không quen biết bà Hiền, không bán Heroin cho bà Hiền, không có chuyện nợ 30 triệu, tất cả do ép cung.
Thực tế khi công an cho nhận dạng, cả Toán và Công đều không nhận đúng bà Hiền.
Toán thì khai là sợ bà Hiền trả thù nên không dám nhận.
Giờ xử lý như nào nhỉ?
Xxx điều tra kiểu thế thì bị phản bác cũng là chuyện bình thường. Hehe

Ngay cái chuyện vết cứa cổ như thế mà mấy bố còn mang dao đi đốt đc thì tôi cũng chịu :))

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Chốt vấn đề là tôi ko thấy có vị đạo diễn nào hết, ở đây chỉ có khác biệt quan điểm đối với chứng cứ luận tội và có nên xét xử lại hay ko.
Tôi đơn giản là đặt ra câu hỏi, mà tôi cho là logic, và tự nghĩ ra 1 câu trả lời - không hẳn là logic.
Cái tôi thấy trong thực tế là:
Các đồng chí điều tra viên đã đưa ra nhiều Kịch bản rất hay, việc thậm chí đã được kiểm chứng dăm lần; chắc là có nhiều vụ tương tự mà không kiểm chứng được - và dự kiến sẽ còn tiếp tục đưa ra nhiều kịch bản kiểu vậy trong tương lai.
Còn chứng minh họ đã Mớm cung hay Ép cung hay tương tự: Ta chẳng có cơ hội nào.

Còn việc tại sao 1 vụ cỏn con mà lên đến 17 chú: Tôi không giải thích được, vì vấn đề đó chưa ai đặt ra và "điều tra" cái đó là không thể.
Tự nhiên có ông nào đó (được cho là định chiến đấu trước hội làng) đưa kiến nghị lên, ta mới có cái vụ này. Nếu hắn không đưa lên, tôi không biết Cầu Voi nằm ở đâu.

toimuondie

Xe container
Xxx điều tra kiểu thế thì bị phản bác cũng là chuyện bình thường. Hehe

Ngay cái chuyện vết cứa cổ như thế mà mấy bố còn mang dao đi đốt đc thì tôi cũng chịu :))
Em lại nghĩ vác dao đi đốt là hợp lý đấy cụ.
Theo những gì em biết, con dao tìm được sau bảng là con dao Thái, nhỏ xíu, hay dùng để dọc giấy. Con dao này không thể cắt được cổ như vậy.
Chính vì vậy mất vài lần yêu cầu Hải khai con dao cho hợp với vết thương.

skuadi

Xe điện
Em lại nghĩ vác dao đi đốt là hợp lý đấy cụ.
Theo những gì em biết, con dao tìm được sau bảng là con dao Thái, nhỏ xíu, hay dùng để dọc giấy. Con dao này không thể cắt được cổ như vậy.
Chính vì vậy mất vài lần yêu cầu Hải khai con dao cho hợp với vết thương.
Hi. Thế thì chịu rồi. Em thì đang hóng thực nghiệm nhét dao vào quần chạy pace 3. Vụ này mà làm thành film thì không biết là hài kịch hay bi kịch? =))

Beliti

[Tịch thu bằng lái]
Hơn chục ông dám đóc thẩm bảo ca bài Bolero thì nại húng máu chó ngồi lên trên 1 số thứ gân cổ cò chơi bài hithop bé xé ra to rồi. Dự là quả Kê cân nài khó nuốt đấy.

htoan04

Xe tải
Thì cái gì Hải khai, công an đều biết hết rồi. Cụ lại bảo do CA nói cho Hải khai thôi.
Có con dao, dù biết là đã mất nhưng công an vẫn không bảo ai đi mua cả vì vẫn chưa có gì xác nhận là dao gây án. Mãi đến lúc Hải bị bắt, khai có dùng con dao đó thì CA mới bảo mấy ông đi mua về đối chiếu, ngày ghi trên tờ giấy đó là ngày 21/3 đúng ngày bắt Hải. Thớt cũng vậy, đến tháng 6 mới đi mua.
Dao thì cũng từ lời khai mà ra. Nó hợp lý vì nó là vật sắc nhọn, cũng giống đao, kiếm. Nhưng đao kiếm thì ngoài chợ không bán. Thớt cũng vậy, khai thớt thì biết là thớt. Nhưng thớt còn đâu mà chứng thực được khai đúng không, thôi chấp nhận vì nó cũng dễ mua. Sự thật có khi lại là do tấm sắt nào đó đang nằm dưới ao, nhưng có ai nói đâu mà biết đi mò.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
A giờ thì Bình gửi xe khoảng 19h10-19h20 chứ không phải 19h như trong đơn kêu oan 2016. Như vậy là dụng ý Cô tình giảm thời gian Bình gửi xe rất rõ.

Em nghĩ thời gian chỉ là ước lượng. Đến Đinh Vũ Thường khai tầm 20h có ở BĐ; truy xuất cuộc gọi thì xác định thời gian là 19h39.
như vậy có thể Bình gửi xe lúc 19h30 lúc Hải vừa đến lắm chứ?

Lẽ ra bên CQĐT phải làm rõ hơn về chi tiết này. Vì thời điểm Bình gửi xe và lấy xe ra khỏi bưu điện rất quan trọng. nó xác định người có mặt BĐ có đúng là Hải không?
Em đọc thấy B khai ra khỏi nhà 19h, gửi xe khoảng 10p, quay lại khoảng 19h30.

Anh Còi đến sau Thường lại khai kg thấy xe nào.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Vị trí, tư thế nằm của V kg phù hợp cáo trạng. Sao chân Vân gác lên ghế đc?

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Hải nó gác lên đó chứ sao. Nó đi vào lấy vàng và làm cái gì 1 lúc trong đó nữa.
Lấy vàng sao phải gác chân Vân lên. Đi vào lấy kg sợ máu dính chân? Hình như cụ nói ghế xếp có dấu dép vì Hải đứng lên đó tránh giẫm máu?

Trạng thái
Thớt đang đóng