[Funland] Vụ Hồ Duy Hải ở quốc hội

Trạng thái
Thớt đang đóng

newbiess

[Tịch thu bằng lái]
Đoạn này em ko ý kiến bác ạ. Em buồn cười đoạn nhét dao vào quần cơ =))
Nó khai ra và có thực nghiệm mà. Mũi dao cũng không nhọn. Mặc dù lẽ ra thực nghiệm thì phải cho mặc quần âu chứ cái quần tù nhân mỏng quá. Thấy bảo hôm thực nghiệm thì cho quấn lưỡi dao bằng vải, chả biết đúng không. Nếu đúng thế thì còn gì là giá trị thực nghiệm.

toanbui

Xe tăng
Thật ra còn 1 nghi phạm rất lớn.đó là kỹ sư Trung.nhưng từ đầu nhân vật này đã bị lờ đi,coi như không tồn tại.chưa kể có 1 thời gian.báo chí còn bóng gió rằng kỹ sư Trung là hdh để khớp với vụ án
Nguồn báo chí thì chỉ nghe 1 tai thôi.
Nhưng kể cả có việc này thì cũng hợp lý: HDH khoe là kỹ sư và lấy nick để tán gái, vì bản thân có tí học thức và lại đang trong tình trạng cờ bạc cháy túi ko thể nói thật.

Peavey3208

Xe máy
Không dám kể với mẹ luôn! ^:)^
Nói với cụ 1 điều thế này.trong tất cả các lần thăm nuôi.thì công an đều cấm không được trao đổi gì tới vụ án.nếu chỉ cần điều gì liên quan tới vụ án,thì việc tham nuôi sẽ bi chấm dứt ngay

skuadi

Xe điện
Nó khai ra và có thực nghiệm mà. Mũi dao cũng không nhọn. Mặc dù lẽ ra thực nghiệm thì phải cho mặc quần âu chứ cái quần tù nhân mỏng quá. Thấy bảo hôm thực nghiệm thì cho quấn lưỡi dao bằng vải, chả biết đúng không. Nếu đúng thế thì còn gì là giá trị thực nghiệm.
Em đang hóng thực nghiệm lại mà. Hay mấy bác nào trên này gan làm thử cái. Em có lần cho vào và quay phần lưỡi sang phía kia rồi mà chịu. Ko dám.
Quần âu, quần jean em đều thử rồi. Có quần đùi có thắt lưng ống rộng là đỡ tí. Nhưng thề đừn im thì đc chứ chạy thì chịu :(

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Hải vào bđ chơi mà bỏ dép ở tam cấp phía trước? Rồi ra mang dép trèo cổng sau vòng lại cổng trước lấy xe? Thật vô lý.

Đã ra phía trước lấy dép mang vào sao kg dắt xe ra luôn?

Dobian

Xe buýt
Nói với cụ 1 điều thế này.trong tất cả các lần thăm nuôi.thì công an đều cấm không được trao đổi gì tới vụ án.nếu chỉ cần điều gì liên quan tới vụ án,thì việc tham nuôi sẽ bi chấm dứt ngay
Sao không tìm cách viết ra mẩu giấy, chỉ cần viết 1 mẩu giấy ghi " Mayday, mayday, mayday !!! " bảo mẹ đưa cho luật sư là ông luật sư sẽ hiểu, mà cán bộ quản giáo sẽ không hiểu vì thường cán bộ quản giáo không biết tiếng Anh. Em nói VD thế, nghĩa là Hải kiểu gì cũng có cách để kêu bị ép cung, nếu thực sự Hải bị ép cung.

newbiess

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đốt dao bằng cách nào mà đốt được ah?
Nếu đồng chí Sơn thấy 1 con dao sạch (nghĩ ko liên quan đến án) sao ko vứt đi hoặc cho ai đó dùng là mà lại đốt? (có đốt cùng đồ khác ko?)
Chưa kể, con dao thường như vậy, mà đưa vài nhát, xong 1 mạng; mang ra rửa sạch... vào đập phát lại đưa vài nhát xong mạng tiếp theo (mà ko xứt mẻ tí gì (trong lời khai người phát diện ra dao ko có). nghe như tiểu thuyết ba xu ah
Thì đống chi đó bảo vứt đi không cần giữ chứ có bảo đốt đâu. Người thu dọn hiện trường thì đời nào dám giữ, đốt hết cùng các đồ khác đã thu dọn được ở hiện trường trong đó có dao, có khi đốt cả ghế do dính máu. Đốt bằng xăng, em đoán thế.

Nếu muốn thì có cách hết. Ông Chấn còn chuyển được bao nhiêu đơn kêu oan ra ngoài cho vợ cơ mà

Em đang hóng thực nghiệm lại mà. Hay mấy bác nào trên này gan làm thử cái. Em có lần cho vào và quay phần lưỡi sang phía kia rồi mà chịu. Ko dám.
Quần âu, quần jean em đều thử rồi. Có quần đùi có thắt lưng ống rộng là đỡ tí. Nhưng thề đừn im thì đc chứ chạy thì chịu :(
Nó có chạy đâu. Giắt dao vào lưng quần là đứng nấp im một chỗ. Vân vào thì dùng ghế đập sau đó lấy dao ra luôn

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Nhét dao vào quần âu qua thắt lưng bên hông thì có thể đi đứng bình thường.

Dobian

Xe buýt
Hải vào bđ chơi mà bỏ dép ở tam cấp phía trước? Rồi ra mang dép trèo cổng sau vòng lại cổng trước lấy xe? Thật vô lý.

Đã ra phía trước lấy dép mang vào sao kg dắt xe ra luôn?
Sao em nghe nhiều cụ nói, giết xong, Hải ra lấy dép đi lại trong nhà lục tiền, vàng, trang sức, sau đó mới chuồn ra cửa sau mà (?)

skuadi

Xe điện
Nó có chạy đâu. Giắt dao vào lưng quần là đứng nấp im một chỗ. Vân vào thì dùng ghế đập sau đó lấy dao ra luôn
Đoạn này lại càng vô lý. Đã nấp thì chỉ cần rút dao nhảy lên dí vào cổ là ok. Chả tội gì dùng ghế cho mệt người. Mà cái ghế ấy đập có mạnh mấy cũng chưa chắc bất tỉnh :))

Em là hay xem film kungfu lắm à nha ;))

skuadi

Xe điện

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Hải đập V ở phòng khách, kéo xuống cầu thang mới cắt cổ tức có 1 quãng hoạt động với con dao dắt trong quần.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Sao em nghe nhiều cụ nói, giết xong, Hải ra lấy dép đi lại trong nhà lục tiền, vàng, trang sức, sau đó mới chuồn ra cửa sau mà (?)
Đó là dép Vân, đôi xốp trắng. Nếu Hải ra lấy dép sao phải trèo cổng sau?

newbiess

[Tịch thu bằng lái]
Đoạn này lại càng vô lý. Đã nấp thì chỉ cần rút dao nhảy lên dí vào cổ là ok. Chả tội gì dùng ghế cho mệt người. Mà cái ghế ấy đập có mạnh mấy cũng chưa chắc bất tỉnh :))

Em là hay xem film kungfu lắm à nha ;))
Ấy dí dao V kêu lên thì sao. Đập bất ngờ hơn và cú đánh chí mạng hơn.
Nếu mà Hải khai có chứng kiến của luật sư và cả ĐTV cùng lúc thì lời khai đó là đáng tin đó, khó có khả năng ép/mớm cung lắm.

Mà đúng như các cụ nói, nếu thực là Hải bị ép cung thì đây là lúc phải mở mồm mà nói ra chứ, ngay khi có 1 có hội dù nhỏ nhất cũng phải nói ra. Án tử thì đã tuyên rồi, còn sợ gì thế lực nào nữa mà không nói ra ? Hơi lạ !!! . :D
Luật sư nói hộ cũng được.
Đó là dép Vân, đôi xốp trắng. Nếu Hải ra lấy dép sao phải trèo cổng sau?
Lúc ra lấy dép thì cửa cuốn chưa đóng. V về mới đóng cửa cuốn

skuadi

Xe điện
Ảnh thực nghiệm mặc quần tù, em kg biết nhét dao vào đâu đc nếu kg có thắt lưng.
Sao thực nghiệm không cho nó mặc đúng quần áo gây án nhỉ? Vì liên quan tới động tác nhiều lắm.
Ví như em khi đi chạy thì giầy hay quần áo cũng phải đúng kiểu. Chạy bằng thứ khác là động tác không khớp ngay :D

skuadi

Xe điện

Luật sư nói hộ cũng được.

Đập mới bị kêu ạ. Dao cắt ống thở thì sao mà kêu đc.
Nên trong phim muốn ng khác ko kêu thì kề dao vào cổ là xong mà ;))

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]

1. V thấy xác H đã hoảng hốt bỏ chạy lên p khách. Đoạn này lẽ ra phải kêu rồi, kg cần chờ gí dao
2. Hải to gan thật, ra lấy dép kg sợ Vân về bắt gặp? Ảnh thực nghiệm Hải đi chân không vào nhà vs rửa dao.

Peavey3208

Xe máy
Không cần phải vẽ ra kịch bản dùng thớt cũng có thể khớp hiện trường mà. Vẽ ra kich bản đập bằng thớt làm gì để rồi phải đi mua thớt thành ra bị coi là làm mất vật chứng quan trọng, tội này nếu cố ý là nặng , họ biết quá mà

tóm lại em thật kịch bản bị ép cung mớm cung không thuyết phục đâu ạ. Nếu ép thật thì đây là lúc Hải nên nói ra. Giờ đình đám cả nước rồi còn lo bị trả thù không dám khai nghe buồn cười lắm .
Cụ nói đây là lúc nên nói ra.nhưng hiện tại có ai cho nói ra không.hiện tại nếu muốn nói ra.rõ ràng là phải có một phiên xử nữa.và hdh không phải bị giam bởi ca,mà phải giam ở 1 đơn vị khác như là bên trại giam quân đội,thì lúc này hdh mới tự tin để khai ra là trước đây có bị mớm cung hay không

limoux

Xe buýt
Em lại nghĩ vác dao đi đốt là hợp lý đấy cụ.
Theo những gì em biết, con dao tìm được sau bảng là con dao Thái, nhỏ xíu, hay dùng để dọc giấy. Con dao này không thể cắt được cổ như vậy.
Chính vì vậy mất vài lần yêu cầu Hải khai con dao cho hợp với vết thương.
Tôi thấy có gì sai sai ở đây.
Dao nhỏ cũng cắt cổ tốt mà, dao dọc giấy cắt cổ càng tốt, dao Thái loại nhỏ dùng gọt trái cây thì cắt cổ ngon choét. Cắt sâu đến sương luôn.

Trạng thái
Thớt đang đóng