[Funland] Vụ Hồ Duy Hải ở quốc hội

Trạng thái
Thớt đang đóng

htoan04

Xe tải
Chỉ vì thiếu sót của cơ quan điều tra tố tụng nên bị luật sư giỏi bật
Vụ án này được sử theo hướng _ Sử dụng lời khai của phạm nhân HDH và tất nhiên nhiều người đang tự diễn rằng "có chăng bị ép hay mớm cung ??"
Xin thưa ngay cả TDH đều khẳng định là "Không và nhận là thủ phạm" và cũng khẳng định vụ án này không có chạy án hay tiêu cực.

HÃY TRẢ LẠI CÔNG BẰNG CHO 2 NẠN NHÂN !
Hay là 1 hình thức tự tử kiểu mới, chán đời nhận bừa? Công bằng cho 2 nạn nhân ở đâu?

Atlas10

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ vì thiếu sót của cơ quan điều tra tố tụng nên bị luật sư giỏi bật
Vụ án này được sử theo hướng _ Sử dụng lời khai của phạm nhân HDH và tất nhiên nhiều người đang tự diễn rằng "có chăng bị ép hay mớm cung ??"
Xin thưa ngay cả TDH đều khẳng định là "Không và nhận là thủ phạm" và cũng khẳng định vụ án này không có chạy án hay tiêu cực.

HÃY TRẢ LẠI CÔNG BẰNG CHO 2 NẠN NHÂN !
Công bằng cho hai nạn nhân thì hãy tìm bọn DTV ẩu tả của công an long an mà đòi.
Chính bọn nó bỏ lọt tội phạm đấy.
Nghe bảo một mớ cũng đột tử rồi đấy

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Ầy...cụ ....sao lại thế.
Phải ép Hải khai " giết bằng dao gọt trái cây loại nhỏ, xong trên đường đi lên SG thì đã ném xuống sông Hậu Giang, lúc đi qua cầu Cần Thơ chứ lỵ"...Đã xây dựng kịch bản thì phải chặt chẽ chớ. =))
Bác đưa ra ví dụ để bảo vệ quan điểm: CQĐT không ép cung.
Vì nếu họ có ép cung, họ đã đơn giản hóa nhiều việc (kiểu vứt dao xuống sông).

Tôi thì thấy, thực tế họ đang Đơn giản hóa nhiều việc: Dao + Thớt + thực nghiệm hiện trường.
Cả việc Hải khai rất "đẹp & chuẩn" những con gấu + chai nước + ..., cũng là 1 dạng Đơn giản hóa.
Vì Bản chất nó thế rồi.

Còn Vứt dao: Không thể, vì đã có người ghi vào hồ sơ rồi.
Vứt thớt: Cần đếch gì.
Sim card: Đống tro chắc cũng đủ.
Tiệm vàng + tiệm phone: Chỉ cần miêu tả Nhà xanh cửa đỏ thôi, còn đằng nào cũng không thể thu hồi Vàng + Nokia nữa, dù vì bất cứ lý do gì.
Miêu tả: Đưa bộ ảnh cho nó, bẩu nó khai đúng theo ảnh.

Thuyết âm miu của tôi như rứa, có đơn giản không bác?

htoan04

Xe tải
Hình như có 1 số tình tiết vụ án, khi Hải khai ra thì CQĐT mới biết, đơn cử như lúc đầu CQĐT không nghĩ cái thớt là hung khí, sau Hải khai dùng thớt đập thì CQĐT mới biết...vân vân...giờ em cũng không nhớ hết. Cụ thử đọc lại xem.
Em đọc rồi nhưng không thấy nên mới hỏi. Cái thớt thì Hải nó bảo là hung khí thôi, không khách quan. Đâu phải vết thương trên đầu đó chỉ có duy nhất cái thớt là gây ra được. Ví dụ còn thớt có dính mảng da đầu, tóc, máu nạn nhân, đó mới là khách quan.
Chưa kể cái thớt cqđt cũng biết chứ không phải chỉ Hải biết.

Mít tố nữ

Xe tăng
Đơn giản nhỉ bác nhể.

Khi túm được Hải, con dao đã cháy hết cả lưỡi và cán rồi bác ạ.
Hồ sơ về việc 3 người báo cáo và nhận lệnh "vứt dao + thớt" đi đã có rồi.

Bác có thể "ép Hải khai mang dao đi tiêu hủy mất rồi, hết tranh cãi về sau.": Quá chuẩn, với điều kiện 3 đồng chí kia cũng đã đột tử như cậu Công an xã đã ra lệnh Đốt dao + thớt.
Ầy...cụ ....sao lại thế.
Phải ép Hải khai " giết bằng dao gọt trái cây loại nhỏ, xong trên đường đi lên SG thì đã ném xuống sông Hậu Giang, lúc đi qua cầu Cần Thơ chứ lỵ"...Đã xây dựng kịch bản thì phải chặt chẽ chớ. =))
Còn 3 đồng chí CA xã tìm được con dao kia vứt đi thì không liên quan, vì con dao đó không phải dao gây án. Và cung không ghi trong hồ sơ vụ án nữa, bây giờ hết thắc mắc. Kịch bản nếu là để ép cung thì phải thế. :))
Gớm cụ, dao sẵn ở hiện trường thì không sao chứ dao nhỏ gọt trái cây bưu điện không có thì phải tra tiếp là dao đó lấy, hay mua ở đâu, thế lại phải dựng lên 1 thằng bán dao hay nhà nào quen mất dao, còn phức tạp hơn là bảo đốt do sơ sót nhé.

Dobian

Xe buýt
Bác đưa ra ví dụ để bảo vệ quan điểm: CQĐT không ép cung.
Vì nếu họ có ép cung, họ đã đơn giản hóa nhiều việc (kiểu vứt dao xuống sông).

Tôi thì thấy, thực tế họ đang Đơn giản hóa nhiều việc: Dao + Thớt + thực nghiệm hiện trường.
Cả việc Hải khai rất "đẹp & chuẩn" những con gấu + chai nước + ..., cũng là 1 dạng Đơn giản hóa.
Vì Bản chất nó thế rồi.

Còn Vứt dao: Không thể, vì đã có người ghi vào hồ sơ rồi.
Vứt thớt: Cần đếch gì.
Sim card: Đống tro chắc cũng đủ.
Tiệm vàng + tiệm phone: Chỉ cần miêu tả Nhà xanh cửa đỏ thôi, còn đằng nào cũng không thể thu hồi Vàng + Nokia nữa, dù vì bất cứ lý do gì.
Miêu tả: Đưa bộ ảnh cho nó, bẩu nó khai đúng theo ảnh.

Thuyết âm miu của tôi như rứa, có đơn giản không bác?
Đã ép cung thì em bỏ hết các chi tiết/tình tiết thừa như : con gấu bông + chai nước....đi, rườm rà. Đúng không cụ? Cụ thấy kịch bản ép cung đã đẹp chưa ?

Dobian

Xe buýt
Gớm cụ, dao sẵn ở hiện trường thì không sao chứ dao nhỏ gọt trái cây bưu điện không có thì phải tra tiếp là dao đó lấy, hay mua ở đâu, thế lại phải dựng lên 1 thằng bán dao hay nhà nào quen mất dao, còn phức tạp hơn là bảo đốt do sơ sót nhé.
Thì đấy, điều đó chứng minh việc ép cung theo 1 kịch bản rất khó, sẽ lòi ra những tình tiết bất hợp lý.

Chứng tỏ, không có ép cung. :))

nhuataiche

Xe container
Đã ép cung thì em bỏ hết các chi tiết/tình tiết thừa như : con gấu bông + chai nước....đi, rườm rà. Đúng không cụ? Cụ thấy kịch bản ép cung đã đẹp chưa ?
Bỏ mấy cái mà bác gọi là thừa đi thì còn lại cái gì nữa đâu ?

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng như thế bác lại không thuyết phục, kiểu "Những thông tin mà chỉ Hung thủ biết" sẽ thiếu.

Đằng nào cũng không có Tinh trùng, ADN, dấu tay, hay ADN của nạn nhân trên hung thủ - tức là những chứng cứ "dựa cột"; cậu Lọ chỉ đạo như rứa mà.
Vậy là, dù đơn giản hay không, bác vẫn phải nhè "Những thông tin mà chỉ Hung thủ biết" ra.
Không có / Chưa có thì vẽ ra cho có.
Có rồi thì sửa cho đẹp;
Sửa 25 lần cũng phải sửa.

Gcar

Xe container
Thì đấy, điều đó chứng minh việc ép cung theo 1 kịch bản rất khó, sẽ lòi ra những tình tiết bất hợp lý.

Hải có bằng chứng là mình đã cầm điện thoại, không còn cái điện thoại nào. Thế mà ông nào ép cung lại nghĩ ra Hải ngồi bấm điện thoại ở bưu điện thì giỏi thật, thế mà vẫn khớp! :))

Chỉnh sửa cuối:

Mít tố nữ

Xe tăng

:) Thì đấy, Giờ cũng đang có rất nhiều điều bất hợp lý gây tranh cãi làm vụ án xử 12 năm chưa xong, báo đài các cơ quan nhà nước rồi nhân dân tốn không biết bao nhiêu thời gian, bút mực để tranh luận.
Chứng tỏ, có ép cung!

htoan04

Xe tải
Hải có bằng chứng là mình đã cầm điện thoại, không còn cái điện thoại nào. Thế mà ông nào ép cung lại nghĩ ra Hải ngồi bấm điện thoại ở bưu điện thì giỏi thật! :))
Nhân chứng khai với cqđt có thanh niên ngồi bấm điện thoại. Câu hỏi đặt ra là điện thoại của ai? 2 tháng sau mò được thanh niên Hải. Hải bảo em cầm điện thoại rồi, chỉ còn điện thoại ở bưu điện là hợp lý. Thế thì mày đang nghịch điện thoại của bưu điện nhé. Logic bình thường thôi

Gcar

Xe container
Logic bình thường thôi
Thì cái gì Hải khai, công an đều biết hết rồi. Cụ lại bảo do CA nói cho Hải khai thôi.
Có con dao, dù biết là đã mất nhưng công an vẫn không bảo ai đi mua cả vì vẫn chưa có gì xác nhận là dao gây án. Mãi đến lúc Hải bị bắt, khai có dùng con dao đó thì CA mới bảo mấy ông đi mua về đối chiếu, ngày ghi trên tờ giấy đó là ngày 21/3 đúng ngày bắt Hải. Thớt cũng vậy, đến tháng 6 mới đi mua.

Mưa tháng 11

Xe tăng
Nhân chứng khai với cqđt có thanh niên ngồi bấm điện thoại. Câu hỏi đặt ra là điện thoại của ai? 2 tháng sau mò được thanh niên Hải. Hải bảo em cầm điện thoại rồi, chỉ còn điện thoại ở bưu điện là hợp lý. Thế thì mày đang nghịch điện thoại của bưu điện nhé. Logic bình thường thôi
Thế thì thanh niên ngồi trong bưu điện là ai? Hải có gặp thanh niên nào ở bưu điện không (trong lời khai)

Mưa tháng 11

Xe tăng
Thì cái gì Hải khai, công an đều biết hết rồi. Cụ lại bảo do CA nói cho Hải khai thôi.
Có con dao, dù biết là đã mất nhưng công an vẫn không bảo ai đi mua cả vì vẫn chưa có gì xác nhận là dao gây án. Mãi đến lúc Hải bị bắt, khai có dùng con dao đó thì CA mới bảo mấy ông đi mua về đối chiếu, ngày ghi trên tờ giấy đó là ngày 21/3 đúng ngày bắt Hải. Thớt cũng vậy, đến tháng 6 mới đi mua.
Kiểu Hải nói gì CA theo răm rắp nhỉ

Amityfantasy

Xe hơi
nhân chứng Thường khai vật phát sáng , chứ ko nói là điện thoại
điện thoại 1100 nokia của Bưu điện
cái điện thoại đó mà phát sáng được thì trong điều kiện ánh sáng bên ngoài phải cực tối, chứ có đèn điện thì cái đt đó ko có khả năng phát sáng đâu
nhưng nếu trong điều kiện cực tối thì ko nhận dạng được người ngồi đó... nên em nghĩ nhân chứng này khai vớ vẫn , ko đáng tin

RealMen8668

Xe hơi
Tóm lại ông phản động vi hiến thì công nhận đi. Lằng nhằng. Đồ phản động.

GrapQR

Xe buýt
Tôi không bênh cậu Hải.
Và tôi khi anh Lọ Chai đặt vấn đề là, Hải khai những chi tiết "mô tả hiện trường phù hợp các biên bản khám nghiệm".
Tức là, chỉ Hung thủ mới biết chi tiết này.
Từ đó, logic mà suy, bác phải đặt lại câu hỏi: Các chi tiết này ở hiện trường + Tiệm vàng + Tiệm Nokia + ..., 1 mình Hải biết (nó khai mà)???
Theo bác, chỉ 1 mình Hải biết???

Tiếp, khi cậu Hải bị bắt sau 67 ngày, hắn có trí nhớ tốt ghê lắm.
Tôi có đặt câu hỏi, ở trên kia: "Hải khai con gấu nàm cách cánh cửa 23.45cm về hướng Tây Tây Bắc", chuẩn không cần chỉnh.
Bác đã thử nhớ lại bài trí trong 1 phòng sau 67 ngày???
Theo bác, trí nhớ vậy có là SIÊU TỐT?

Cuối cùng, theo bác, liệu có hợp lý khi cho rằng: Vì vậy, ông Đạo diễn nào đó đã quá chi tiết chuẩn chỉ, đến mức không phù hợp thực tế.

Với mỗi post tôi đều đặt câu hỏi, kiểu như trên.
Và vẫn đang đợi câu trả lời.
Khi cụ đã sa vào thuyết âm mưu thì đưa cho cụ cộng lông, cụ biến nó thành đại bàng :)) Đưa cho 1 tình tiết nhiễu, cụ dựng thành 1 đại âm mưu hoành tráng phía sau.
Câu truyện của cụ tôi mô-đi-phê đi 1 tí thành điệp viên 2 mang/3 mang khử nhau, Hà Nội quyết giết HDH nghe càng hấp dẫn...xong cũng ... Chờ câu trả lời :))
Xin hỏi cụ ông 'Đạo diễn trong truyền thuyết' của cụ phải lv nào để khống chế toàn cục vụ HDH ?
- 3 ngành ngang Công an - VKS - Tòa án cấp địa phương. Khống chế cả 3 ? Ko dễ.
- Khống chế dc thêm cả 3 ngành ngang cấp TW và n đoàn thanh tra độc lập cấp TW ? Ko dễ x2.
- Điều khiển dc 17 ông phán do QH phê chuẩn bổ nhiệm lên cãi nhây cả QH ? Ko dễ x3.
Vậy đạo diễn lv nào, cụ nói xem ? Và chỉ để giết bằng dc 1 thường dân thôi sao ?
Có thể nào là 1 tổ chức 'bóng đêm' đang cố gắng ngăn chặn điệp viên 3 mang HDH tiếp cận QH ko... ?
Aizz, thôi xin ngừng tiểu thuyết trinh thám này tại đây.
Góp ý với cụ là nghiên cứu 1 vụ án, đặt ra nghi vấn là bình thường nhưng cần xem xét tính logic ở phía sau. Cái gì hợp lý thì tin tưởng, cái gì 'ảo ảo' thì gạt nó đi.
Chốt vấn đề là tôi ko thấy có vị đạo diễn nào hết, ở đây chỉ có khác biệt quan điểm đối với chứng cứ luận tội và có nên xét xử lại hay ko.

Chỉnh sửa cuối:

QD1211

Xe tải
À vâng Ý cụ là 2 cô ở bđ nhưng mỗi cô 1 nơi nó kill cô này xong cô kia vào nó kill nốt được chưa? Thì đấy nó kill H trong lúc V đi mua trái cây V về nó kill luôn, nhìn hiện trường cqđt nhận định thế và khi Hải nó khai thì hóa ra nhận định trúng đấy
Bỏ qua giả thiết mớm cung ép cung nhed cáo này em đã nói rõ quan điểm
đấy là giả thiết cho nhận định của 1 số ng cho rằng bắt buộc Vân phải đi ra ngoài mới sát hại được Hồng

toimuondie

Xe container
Vụ này cãi nhau chán rồi, đợi thôi.
Em trở lại vụ mẹ của nữ sinh giao gà.
Bà Hiền bị kết tội 20 năm tù bởi duy nhất lời khai của bị cáo Công bán cho bà này 3 bánh Heroin, bà này nợ 30 triệu.
Giờ trong vụ án nữ sinh giao gà, Công khẳng định không quen biết bà Hiền, không bán Heroin cho bà Hiền, không có chuyện nợ 30 triệu, tất cả do ép cung.
Thực tế khi công an cho nhận dạng, cả Toán và Công đều không nhận đúng bà Hiền.
Toán thì khai là sợ bà Hiền trả thù nên không dám nhận.
Giờ xử lý như nào nhỉ?

Trạng thái
Thớt đang đóng