[Funland] Vụ Hồ Duy Hải ở quốc hội

Trạng thái
Thớt đang đóng

Spencie

Xe tăng
Anh nói đúng.
Và nếu là thủ phạm vụ này thì anh ta phải là người có siêu năng lực phi phàm
Nếu lý luận như bác thì chả có hung thủ ở vụ án này. Vì 3 nghi phạm Hải, Nghị và Sol thì Hải được cho là có "năng lực" nhất mà theo cụ còn bất khả thi thì Nghị cũng bất khả thi. =))

QD1211

Xe tải
Em thấy các cụ suy diễn CQĐT đang bao che cho ai đó là hung thủ thực sự và Hải bị oan.
Cứ giải sử hải bị oan, thế thì trong danh sách nghi phạm 3 người : Sol, Nghị và Hải thì CQĐT đang bao che cho ai ? Họ miệt mài hy sinh cho Nghị chăng ? Quá vô lý vì CQĐT hơi đâu mà đi bảo vệ cho 1 công dân bình thường như Nghị ! :D
nhiều nghi phạm đấy bác không chỉ có 3 ng như bác nêu đâu

sudichat2002

Xe container
Em thấy các cụ suy diễn CQĐT đang bao che cho ai đó là hung thủ thực sự và Hải bị oan.
Cứ giải sử hải bị oan, thế thì trong danh sách nghi phạm 3 người : Sol, Nghị và Hải thì CQĐT đang bao che cho ai ? Họ miệt mài hy sinh cho Nghị chăng ? Quá vô lý vì CQĐT hơi đâu mà đi bảo vệ cho 1 công dân bình thường như Nghị ! :D
Ơ, nick này mới lập 1 lúc, toàn hỏi loanh quanh giống đội Gcar, newbie.... lái chủ đề này, đội này hoạt động lớp lang phết...

Spencie

Xe tăng
Anh quên kể nhân vật kỹ sư Trung.
Một người đến họ tên còn không ai biết
Bác có thông tin về kỹ sư Trung thì đưa lên đây, mọi người chém cho vui. Ít ra thì biết đâu các đạo diễn phim có thể lấy cảm hứng để làm ra 1 bộ phim hay chăng ? :))

Mà động cớ giết người của kỹ sư Trung là gì vậy cụ ? Hay bị tâm thần phân liệt, giết người cho vui ? =))

newbiess

[Tịch thu bằng lái]
Haiz... Mấy ông New, Gcar, Grap, limou.., lúc nào cũng nhoen nhoẻn thằng Hải nhân tội... Các ông phải nếm thử khi lên phường hay quận rồi hãy lải nhải... Mệt... Ko có các ông thì mất vui.. có các ông thì thấy tình ng khốn nạn quá.
ATXN nói:
e cũng ko tin lắm việc HDH bị bức cung hay nhục hình vì nếu bị thật thì gia đình đã kêu toáng lên rồi đơn từ khắp nơi rồi nhưng trong các đơn của gia đình HDH ko tìm thấy chữ nào nói con mình bị bức cung nhục hình cả

GrapQR

Xe buýt
cũng theo kháng nghị này thì không có cái chuyện là : do Hải khai nên cqđt mới tìm ra đống tro đâu nhé .

VKSNDTC đã kháng cáo thì Tòa Giám đốc thẩm phải có đối đáp cho mọi nội dung kháng cáo.
Ko ai có phần đối đáp của Tòa thì tôi góp cho cái link để mọi người xem và tự nhận xét chứ đọc 1 chiều thì ko ổn.
Nội dung trên ở 4:17.

QD1211

Xe tải
ATXN nói:
e cũng ko tin lắm việc HDH bị bức cung hay nhục hình vì nếu bị thật thì gia đình đã kêu toáng lên rồi đơn từ khắp nơi rồi nhưng trong các đơn của gia đình HDH ko tìm thấy chữ nào nói con mình bị bức cung nhục hình cả
bác giải oan cho em phát

limoux

Xe buýt
mời bác xem và đánh giá
Ảnh này chưa nói lên điều gì cả cụ ôi. Cụ có cái ảnh như này mà đóng dấu đỏ của VKS hoặc của CQĐT hoặc Tòa án gì đó thì tôi mới tin.
Bây giờ các anh chị ma lanh lắm. Photoshop như ma ý. Hôm nọ trên OF này có nick còn đăng cả ảnh 1 ông Ofer đang đứng õng ẹo trên mặt trăng, bên cạnh có lá cờ Việt Nam bay phấp phới cơ. =))

sudichat2002

Xe container
Đây là cáo trạng giám đốc thẩm và là cáo trạng cuối cùng chi tiết và đầy đủ nhất.
Vậy mà anh bảo nó không quan tâm ghi sai tên.
Như vậy cho thấy cả cơ quan điều tra vks và tòa tối cao đều ẩu tả và vô trách nhiệm
Bác có thấy nick mới lập đc 30 phút, cách hành văn hỏi, dùng avatar, tranh luận quen k, lại quay cho bác vòng vèo rồi tiếp tục thay người...

QD1211

Xe tải
VKSNDTC đã kháng cáo thì Tòa Giám đốc thẩm phải có đối đáp cho mọi nội dung kháng cáo.
Ko ai có phần đối đáp của Tòa thì tôi góp cho cái link để mọi người xem và tự nhận xét chứ đọc 1 chiều thì ko ổn.
Nội dung trên ở 4:17.
em lười đọc bác có thể cho cái tóm tắt về việc đống tro được ko

limoux

Xe buýt
Haiz... Mấy ông New, Gcar, Grap, limou.., lúc nào cũng nhoen nhoẻn thằng Hải nhân tội... Các ông phải nếm thử khi lên phường hay quận rồi hãy lải nhải... Mệt... Ko có các ông thì mất vui.. có các ông thì thấy tình ng khốn nạn quá.
Anh gọi gì em đấy. Em vừa lai rai cà phê cà pháo phố cổ về....Em đây...=))

Mưa tháng 11

Xe tăng
ATXN nói:
Có ai dám tố cáo khi đang trong tù?

QD1211

Xe tải
Ảnh này chưa nói lên điều gì cả cụ ôi. Cụ có cái ảnh như này mà đóng dấu đỏ của VKS hoặc của CQĐT hoặc Tòa án gì đó thì tôi mới tin.
Bây giờ các anh chị ma lanh lắm. Photoshop như s ma ý. Hôm nọ trên OF này có nick còn đăng cả ảnh 1 ông Ofer đang đứng õng ẹo trên mặt trăng, bên cạnh có lá cờ Việt Nam bay phấp phới cơ. =))
bác ơi bên dưới cái ảnh đấy là kháng nghị của vksndtc đấy nó có nói đến vân tay trên vòi nước đấy bác đọc đi

Gcar

Xe container
Nếu Hải lau rửa xoá dấu tay trên lavabo thì trên đó phải mất hết mọi dấu tay.
Tại sao chỉ mất dấu tay của Hải còn của người khác vẫn còn?
Bộ Hải biết nhận diện dấu tay của mình để xoá còn người khác thì để lại sao?
Vấn đề đọc hiểu của cụ đây. Ai bảo Hải tự xóa bao giờ:
-------
Thiếu tướng Tô Ân Xô: Trước hết cần hiểu rõ về quy luật dấu vết của khoa học hình sự, không phải người nào đến hiện trường đều để lại dấu vân tay. Thực tế, nạn nhân Hồng thường xuyên ở tại Bưu điện Cầu Voi nhưng khám nghiệm hiện trường và qua giám định không phát hiện dấu vân tay của Hồng
--------
Như vậy thì có 2 khả năng có thể xảy ra đồng thời 1 là các vị trí Hải sờ vào như quần áo, da người, thớt... là những nơi không có lưu được vân tay. 2 là có thể những chổ khác có vân tay của Hải nhưng không thể đi rắc thuốc toàn bộ cái nhà để đi tìm được.

limoux

Xe buýt
bác ơi bên dưới cái ảnh đấy là kháng nghị của vksndtc đấy nó có nói đến vân tay trên vòi nước đấy bác đọc đi
Ảnh phải có dấu của VKS mới tin được ( mà cũng chưa chắc, dấu photoshop cũng chèn vào được!!!), cụ nhặt trên FB là bị tổ lái rồi. Bây giờ tôi cũng có thể đăng cái thông tin và ảnh với nội dung ngược lại hoàn toàn với ảnh bạn nêu. Photoshop dễ ợt. :D
Túm lại nguồn thông tin là quan trọng, thông tin trên FB chỉ là thông tin mang tính giải trí mà thôi, không dùng làm căn cứ được. :))
Tôi mà là Tòa tôi bác tất cả các thông tin lấy nguồn trên FB và MXH.

Chỉnh sửa cuối:

sudichat2002

Xe container
Vấn đề đọc hiểu của cụ đây. Ai bảo Hải tự xóa bao giờ:
-------
Thiếu tướng Tô Ân Xô: Trước hết cần hiểu rõ về quy luật dấu vết của khoa học hình sự, không phải người nào đến hiện trường đều để lại dấu vân tay. Thực tế, nạn nhân Hồng thường xuyên ở tại Bưu điện Cầu Voi nhưng khám nghiệm hiện trường và qua giám định không phát hiện dấu vân tay của Hồng
--------
Như vậy thì có 2 khả năng có thể xảy ra đồng thời 1 là các vị trí Hải sờ vào như quần áo, da người, thớt... là những nơi không có lưu được vân tay. 2 là có thể những chổ khác có vân tay của Hải nhưng không thể đi rắc thuốc toàn bộ cái nhà để đi tìm được.
Đi phá án tìm manh mối chứng cứ trọng án, mà lại kêu là không thể đi rắc thuốc toàn bộ cái nhà để tìm vân tay nghi can được, vãi lài quá...

QD1211

Xe tải
Ảnh phải có dấu của VKS mới tin được ( mà cũng chưa chắc, dấu photoshop cũng chèn vào được!!!), cụ nhặt trên FB là bị tổ lái rồi. Bây giờ tôi cũng có thể đăng cái thông tin và ảnh với nội dung ngược lại hoàn toàn với ảnh bạn nêu. Photoshop dễ ợt. :D
Túm lại nguồn thông tin là quan trọng, thông tin trên FB chỉ là thông tin mang tính giải trí mà thôi, không dùng làm căn cứ được. :))
có đưa ra trước mặt bác chắc cũng ko tin nhỉ , báo ngta đăng kháng nghị của vksndtc mà dám photoshop thì em nể cái suy luận của bác rồi , không tin bác cứ gg xem có phải báo đăng kháng nghị của vksndtc không

LothaX

[Tịch thu bằng lái]
cũng theo kháng nghị này thì không có cái chuyện là : do Hải khai nên cqđt mới tìm ra đống tro đâu nhé .

Ko biết các cụ ở quê thế nào chứ thời 200x về trước thì ở quê mỗi nhà một đống tro đốt khi quét rác là bình thường lắm luôn.

Khi nào quét rác là đốt. Thời đó làm j có thu gom rác như bây h. Nên em nghĩ phát hiện ra đống tro có chất vải mà ko có sim, ko có thắt lưng là điều tất nhiên :))

Trạng thái
Thớt đang đóng