Chi hội VQC- thớt kỹ thuật, phụ tùng, phụ kiện.

Mr_Khoi

Xe tăng
Vợ 3 E hôm roài off chui với chủ tịch được chủ tịch kiểm tra cho 2 bên tai E nó, do bên tai phải khi lùi nó cụp xuống nhưng khi vào số tiến lại đeck trả lại như cũ. Sau khi khám bệnh lâm sàng chủ tịch quyết định mổ tai móc màng nhĩ vợ 3 E ra để kiểm tra.
Quá trình mổ xẻ bắt đầu như thế này ah:
đầu tiên là bóc cái viền tai em nó( do E sợ mấy thằng trẻ trâu nó móc mất màng nhĩ lên E làm quả bảo hiểm bằng inox quanh viền tai ;)))

tiếp theo là móc mặt bên ngoài E nó ra

bây giờ thấy cái màng nhĩ E nó roài( cái này thực ra là cục điểu chỉnh mặt gương lên xuống, sang trái, sang phải)

Cuối cùng là mổ cái màng nhĩ E nó ra xem bên trong nó ntn

Cuối cùng chủ tịch cũng tìm ra bệnh của vợ 3 E là chết mất cái chíp nhớ của gương( đành chờ chủ tịch có hướng điều trị tiếp hic hic)
Thank chủ tịch rất nhiều...

Mr_Khoi

Xe tăng
E thấy quả lazang theo xe nguyên bản ntn cũng đẹp đấy chứ các Cụ

CBR1kk7

Xe tải
=))=)) Xe lão công tắc bấm ở cửa chắc lại giống xe E roài, Lão sơn lại xe thợ nó ko bịt cái đầu giắc cắm ở cửa lên bị sơn nó phủ hết vào chân tiếp súc lên deck bấm được khóa của đúng ko? hôm trước xe E cũng bị vậy ra huyndai Ngọc khánh chú thợ thay tay từ bên trái sang bên phải kiểm tra ko phải do hỏng cảm biến ở tay nắm lên loay hoay 1 lúc thì mới phát hiện ra bị bệnh như vậy:bz
Công nhận là Chủ tịch nhà mình đoán bệnh và bốc thuốc như thần....:-bd Chưa thấy trượt phát nào... Nói chung cực kỳ ngưỡng mộ..>:D<

Hay là mai kụ thử chuyển sang bắt lô, đoán đề xem.... Biết đâu đấy... Ăn liên tọi, em theo kụ cả đời...=))

myman65

Xe buýt
Ăn vạ đc cụ chủ tịch cái phím bấm trên cửa và công tắc chân phanh....:-bd

Có tý thực họa...

Cái này không phải thực hoạ mà có ý khoe xe mới đánh bóng đấy mà, nhìn cứ như gương ý nhỉ? Nếu có thêm bia với gà hấp lá sen nữa thì hoành tráng lắm.

Cái này không phải thực hoạ mà có ý khoe xe mới đánh bóng đấy mà, nhìn cứ như gương ý nhỉ? Nếu có thêm bia với gà hấp lá sen nữa thì hoành tráng lắm.
Vừa nhảy xuống hố sơn lên đấy cụ ạ.

Mr_Khoi

Xe tăng
Quà đã về, Cụ nào hôm trước đặt gạch thì sáng mai off nhận quà nhé, Vì đợt này E chỉ nhờ mua được có 7 hộp xi lên sẽ ưu tiên cho các Cụ có vợ 2 nội thất sáng mầu vì khi dùng xi này đanh da nội thất sẽ thấy kết quả ngay ah. Bộ sản phẩm sẽ bao gồm 01 hộp xi chuyên để dùng đánh da,01 hộp nước tẩy rửa đa năng và 01 hộp vừa dùng để pha loãng vừa để phun khi vệ sinh nội thất( nước tẩy rửa này E đã chuột bạch dùng để lau và đánh phần nội thất nhựa trong xe cũng như lau vỏ ngoài của xe cho kết quả khá tốt mà ko bị ăn tay như các loại khác, ngoài ra các Cụ có thể dùng 1 chút nước tẩy rửa này cho vào sô hoặc chậu để giặt rẻ sau khi đánh xi ghế sẽ cho kết quả là khăn lau luôn sạch bóng và ko bị bám bẩn)
Chi phí bộ sản phẩm bao gồm 3 món là : 350k, còn nếu Cụ nào chỉ lấy xi đánh da không là 200k nhé. Mai off E sẽ mang đi ah.
Vài hình ảnh E vừa mới cập nhật nóng hổi đây ah.

Chỉnh sửa cuối:

CBR1kk7

Xe tải
Quà đã về, Cụ nào hôm trước đặt gạch thì sáng mai off nhận quà nhé, Vì đợt này E chỉ nhờ mua được có 7 hộp xi lên sẽ ưu tiên cho các Cụ có vợ 2 nội thất sáng mầu vì khi dùng xi này đanh da nội thất sẽ thấy kết quả ngay ah. Bộ sản phẩm sẽ bao gồm 01 hộp xi chuyên để dùng đánh da,01 hộp nước tẩy rửa đa năng và 01 hộp vừa dùng để pha loãng vừa để phun khi vệ sinh nội thất( nước tẩy rửa này E đã chuột bạch dùng để lau và đánh phần nội thất nhựa trong xe cũng như lau vỏ ngoài của xe cho kết quả khá tốt mà ko bị ăn tay như các loại khác, ngoài ra các Cụ có thể dùng 1 chút nước tẩy rửa này cho vào sô hoặc chậu để giặt rẻ sau khi đánh xi ghế sẽ cho kết quả là khăn lau luôn sạch bóng và ko bị bám bẩn)
Chi phí bộ sản phẩm bao gồm 3 món là : 350k, còn nếu Cụ nào chỉ lấy xi đánh da không là 200k nhé. Mai off E sẽ mang đi ah.
Vài hình ảnh E vừa mới cập nhật nóng hổi đây ah.

Chuẩn quá! Like mạnh Mr. Khoi...:-bd

Mr_Khoi

Xe tăng

myman65

Xe buýt
Thôi thì cũng adua theo lão phanminh, E móc cái thớt này lên chút vậy.

ThanhTrung

Xe điện
Em vào ngó nhà phát, dạo này em bận quá nên ko ngó nhà thường xuyên được. Có gì mới không cả nhà ơi?

Em vào ngó nhà phát, dạo này em bận quá nên ko ngó nhà thường xuyên được. Có gì mới không cả nhà ơi?
Đã có cái cục nhựa bị gãy trong hộp tỳ tay mà em xử bằng 502 cho lão, lúc nào tiện về thủ đô thì ghé qua em thay mới nhé!

myman65

Xe buýt
Cụ Chủ ơi, cụ Chủ à! Cụ nhớ mấy món của E nhé (cái piston của nắp capo, dầu hộp số thì thế nào nữa...). Hôm vừa rôi Cụ check trên máy thì bảo là oke nhưng nghe tiêng máy cứ ù ù ý và Cụ bảo là có tiếng kêu của máy chứ ko phải lốp sau ý. Làm thế nào để có tiếng kêu hấp dẫn được thì Cụ chỉ bảo nhé.
Hôm off cứ mải mê ngắm Cụ mà quên mất trình bày bệnh tật. Khổ thế đấy, E cứ hay hóng hớt nên quên chuyện của vợ 2 mình.

Mr_Khoi

Xe tăng
Cụ Chủ ơi, cụ Chủ à! Cụ nhớ mấy món của E nhé (cái piston của nắp capo, dầu hộp số thì thế nào nữa...). Hôm vừa rôi Cụ check trên máy thì bảo là oke nhưng nghe tiêng máy cứ ù ù ý và Cụ bảo là có tiếng kêu của máy chứ ko phải lốp sau ý. Làm thế nào để có tiếng kêu hấp dẫn được thì Cụ chỉ bảo nhé.
Hôm off cứ mải mê ngắm Cụ mà quên mất trình bày bệnh tật. Khổ thế đấy, E cứ hay hóng hớt nên quên chuyện của vợ 2 mình.
Ai bẩu lão đi off lại cứ ngồi chọc ngoáy cái iphone của Gấu bẩu sao ko tập trung vào chuyên môn dc, sáng này E với lão CBR mới off chui với chủ tịch đến tận hơn 13h mới giải tán ah

lac30v

Xe máy
Cám ơn Cụ Chủ đã đánh giá và kiểm tra xe của em! Sau buổi off em nhờ Cụ đặt cho em một số món để em làm đẹp lại V2, để còn xứng đáng với thành viên của Hội.
1. Piston nắp capo 01 đôi.
2. Tỳ tay bên lái và bên phụ.
3. Mặt ốp của 02 cửa điều hòa cạnh đầu DVD.
4. nẫy khóa của hộp tỳ tay.
5. Khóa cửa trong 4 cánh.
6. Bugi sấy cái này em không hiểu xe có mấy cái ( hôm off cụ kiểm tra bảo em chết cái số 4, số 5) có cần phải thay hết mới không?
Em mới nhớ được có 6 món thôi, hôm nào em mang xe đến cụ kiểm tra tiếp giúp em xem còn gì nữa để em đặt tiếp.

myman65

Xe buýt
Ai bẩu lão đi off lại cứ ngồi chọc ngoáy cái iphone của Gấu bẩu sao ko tập trung vào chuyên môn dc, sáng này E với lão CBR mới off chui với chủ tịch đến tận hơn 13h mới giải tán ah
Khổ thế đấy, vợ cả vợ hai, cả hai đều là vợ cả. Iphone cũng phải sửa gấp mà. E nghi vợ 2 thì nhờ cụ Chủ sửa. Hì hì...
Mà về 13 giờ là quá sớm đấy, đã qua trưa là phải tận chiều chứ nhỉ.

Mr_Khoi

Xe tăng
Cám ơn Cụ Chủ đã đánh giá và kiểm tra xe của em! Sau buổi off em nhờ Cụ đặt cho em một số món để em làm đẹp lại V2, để còn xứng đáng với thành viên của Hội.
1. Piston nắp capo 01 đôi.
2. Tỳ tay bên lái và bên phụ.
3. Mặt ốp của 02 cửa điều hòa cạnh đầu DVD.
4. nẫy khóa của hộp tỳ tay.
5. Khóa cửa trong 4 cánh.
6. Bugi sấy cái này em không hiểu xe có mấy cái ( hôm off cụ kiểm tra bảo em chết cái số 4, số 5) có cần phải thay hết mới không?
Em mới nhớ được có 6 món thôi, hôm nào em mang xe đến cụ kiểm tra tiếp giúp em xem còn gì nữa để em đặt tiếp.
Bugi sấy xe này có 6 cái Cụ nhá, xe E trước Cũng thay phát 5 cái này hic hic

Chỉnh sửa cuối:

lac30v

Xe máy
Chiều qua em vừa off chui với Cụ chủ. Và đã được Cụ chủ kiểm tra và thay một số đồ (bugi sấy, khóa của trong, mặt ốp của 02 cửa điều hòa cạnh đầu DVD, Piston nắp capo), đặc biệt xe em bị chuột cắn đứt dây báo áp suất dầu đi mãi chả biết, Cụ chủ xử lý luôn cho em rồi. Cám ơn cụ Chủ.