Chi hội VQC- thớt kỹ thuật, phụ tùng, phụ kiện.

CBR1kk7

Xe tải
Chỗ này mới khai trương à cụ? Trông có vẻ ổn đấy. Nó nằm ở đâu thế ạ? Rá rổ ổn k?
Đang khuyến mại trong tháng 10... 300k VND all-in...
Đây là chỗ cụ montero trên OF ở Trường Chinh dọn về Nguyễn khánh Toàn...
Em thấy máy móc và nhân viên ...Chuẩn

Đang khuyến mại trong tháng 10... 300k VND all-in...
Đây là chỗ cụ montero trên OF ở Trường Chinh dọn về Nguyễn khánh Toàn...
Em thấy máy móc và nhân viên ...Chuẩn
Qua ảnh và trải nghiệm thực tế của cụ CBR, em thấy chỗ này ok đấy, Vecu nên chỉnh lại bộ treo vì nguyên bản của nó hay bị mòn lốp lệch. E định chơi bộ mới rồi mới làm.

ThanhTrung

Xe điện
Qua ảnh và trải nghiệm thực tế của cụ CBR, em thấy chỗ này ok đấy, Vecu nên chỉnh lại bộ treo vì nguyên bản của nó hay bị mòn lốp lệch. E định chơi bộ mới rồi mới làm.
Hai quả lốp trước của em toàn bị mòn hai má bên ngoài, hai quả đằng sau thì ko sao cả, như vậy là đằng trước xe bị ăn lốp à chủ tịch?

Chỉnh sửa cuối:
Hai quả lốp trước của em toàn bị mòn hai má bên ngoài, hai quả đằng sau thì ko sao cả, như vậy là đằng trước xe bị ăn lốp à chủ tịch?
Đúng rồi đấy, lúc nào tiện về thủ đô thi làm phát đê

myman65

Xe buýt
Cụ Chủ E hỏi nhé:
E đi công tác về (5 ngày ko chạy xe) khi chạy xe thấy đèn báo compass trên kính hậu xanh lét như mới. Trông thích mắt và sang trọng hơn. Được 2 ngày giờ lại không thấy sáng nữa là như nào Cụ nhỉ (trước lúc đi công tác cũng chỉ sáng lờ mờ lúc có,lúc ko).
Ko ảnh hưởng đến tốc độ và hướng đi nhưng cứ tính năng nào bị lỗi cũng thấy tức tức. Cụ sửa cho E với, ới Cụ!

huytinhyeu

Xe hơi
Các bác cho e hỏi xe vecu nhà e chạy qua 40km tự động khóa cửa mình có thể chỉnh lên 50km mới khóa cửa dc ko bác ? Xe e trên kính giữa trong xe lúc trứơc thấy có hiện chỉ hướng mà nay thấy tối ko sáng là hết pin ko ạ thay nó ra sao chỉ e với

Mr_Khoi

Xe tăng
Các bác cho e hỏi xe vecu nhà e chạy qua 40km tự động khóa cửa mình có thể chỉnh lên 50km mới khóa cửa dc ko bác ? Xe e trên kính giữa trong xe lúc trứơc thấy có hiện chỉ hướng mà nay thấy tối ko sáng là hết pin ko ạ thay nó ra sao chỉ e với
Cái đèn la bàn trên vecu 10 cái thì đến 9 cái hỏng Cụ ah, xe E đời 2009 mà cái đó cũng toi roài, còn về tự động khóa cửa của Vecu hình như là 50km mà Cụ, nếu của Cụ mà 40km Cụ muốn lên 50km thì được chứ muốn xuống 30km thì ko dc Cụ ah

CBR1kk7

Xe tải
Cụ Chủ E hỏi nhé:
E đi công tác về (5 ngày ko chạy xe) khi chạy xe thấy đèn báo compass trên kính hậu xanh lét như mới. Trông thích mắt và sang trọng hơn. Được 2 ngày giờ lại không thấy sáng nữa là như nào Cụ nhỉ (trước lúc đi công tác cũng chỉ sáng lờ mờ lúc có,lúc ko).
Ko ảnh hưởng đến tốc độ và hướng đi nhưng cứ tính năng nào bị lỗi cũng thấy tức tức. Cụ sửa cho E với, ới Cụ!
Anh quan tâm làm gì.... Cái đó kiểu gì chả hỏng, vấn đề là bao lâu thôi...:!!
Mà nó cứ hỏng thế thì anh em mình mới " đồng phục" chứ...:-*
Thấy cụ Kứng bảo trường hợp này y học thế giới bó tay, nếu cần quá thì thay cả gương luôn.... Giá rổ loanh quanh ....7 củ...~X(

Cụ Chủ E hỏi nhé:
Cái món này thì đúng là 10 con chín con lên đĩa rồi, nhà cháu dự thì có thể chữa được nhưng tìm được ai chữa cái này thì mới khoai, để nhà cháu làm chuột bạch rồi ta sẽ nhân bản nó lên. Lúc đầu nhà cháu dự là nó hỏng cái màn hình thì chỉ còn nước bó chiếu nhưng giờ già hơn tí rồi dự lại là như thế ợ.
Đường cùng lỡ có phải bó chiếu thì chi phí thiệt hại cũng tầm 3 củ gì đấy thôi chứ không phải 7 củ như CBR đồn đoán đâu.

Chỉnh sửa cuối:
Xe của ta mặc định là 50 cây chuối nó sẽ chốt cửa chứ không phải 40 và cái này là mặc định, không thay đổi được như thằng em nó là Santafe.

CBR1kk7

Xe tải

huytinhyeu

Xe hơi
Các bác cho e hỏi vecu máy xăng thay bugi hiệu gì cho xe và e ko thấy lọc xăng lọc nhớt ở đâu để e mua về cho thợ thay ạ, xe e báo đèn nước rữa kiếng nhưng e đổ đầy nước vào rồi nó vẫn còn sáng đèn ko biết hư gì ? Thanks các bác trước nha

CBR1kk7

Xe tải
Ăn vạ đc cụ chủ tịch cái phím bấm trên cửa và công tắc chân phanh....:-bd

Có tý thực họa...

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Các bác cho e hỏi vecu máy xăng thay bugi hiệu gì cho xe và e ko thấy lọc xăng lọc nhớt ở đâu để e mua về cho thợ thay ạ, xe e báo đèn nước rữa kiếng nhưng e đổ đầy nước vào rồi nó vẫn còn sáng đèn ko biết hư gì ? Thanks các bác trước nha
Bugi thì chủng loại mới quan trọng chứ hiệu gì ko quan trọng lắm, lọc xăng nó nằm trong thùng xăng, cụ ko thấy dc đâu, nước rửa kiếng như vậy là hư cái cảm biến rồi.

CBR1kk7

Xe tải
Mềnh công nhận mềnh giỏi, sửa xe khi xe đang leo tường.
Ặc... em phọt bằng Ipad chả hỉu seo nó cứ ngang như cua vậy.... kụ nào dùng máy tính chỉnh dùm em cái...

Mr_Khoi

Xe tăng
Ăn vạ đc cụ chủ tịch cái phím bấm trên cửa và công tắc chân phanh....:-bd

Có tý thực họa...

=))=)) Xe lão công tắc bấm ở cửa chắc lại giống xe E roài, Lão sơn lại xe thợ nó ko bịt cái đầu giắc cắm ở cửa lên bị sơn nó phủ hết vào chân tiếp súc lên deck bấm được khóa của đúng ko? hôm trước xe E cũng bị vậy ra huyndai Ngọc khánh chú thợ thay tay từ bên trái sang bên phải kiểm tra ko phải do hỏng cảm biến ở tay nắm lên loay hoay 1 lúc thì mới phát hiện ra bị bệnh như vậy:bz