Volkswagen toàn tập - Hãy lái rồi cảm nhận (Phần II)

Subaru tribeca

Đi bộ
Tôi nghe nói VW mua rùi muốn bán là mất nửa giá? Mua đồ thay thế cũng khó. Được cái xe rât bền. Xin ý kiến của các bác?

ngamban

Xe điện
Nếu cụ xác định mua xe để đi thì cụ nên mua, còn cụ mua mà đã tính đến chuyện bán em nghĩ có lẽ mú Toyota bán đỡ lo mất giá do nhu cầu nhiều và tâm lý người Việt mình chuộng Toyota (dù rằng em thấy Toy cảm giác lái chán òm, xe thiết kế chẳng có gì nổi bật, cứ đều đều). VW ở bên Đức dân họ chuộng vì giá cả phải chăng và nó rất bền ạ, ko đỏng đảnh như nhiều loại xe khác :D

kylan

Xe hơi
Tôi nghe nói VW mua rùi muốn bán là mất nửa giá? Mua đồ thay thế cũng khó. Được cái xe rât bền. Xin ý kiến của các bác?
Chưa mua đã lo bán rồi bác. hehe.
Xe lạ thì phụ tùng hiếm là tất nhiên rồi, lâu lâu hư hệ thống điện tử có khi phải chuyển qua đức mà sửa bác ạ.
Cũng mệt nhưng được cái lái nó thì lại rất thích và cũng rất đẳng cấp nữa.

queenbee

Xe buýt
Hallo mợ, em thì trước học Uni Leipzig ợ. Chắc ở bên Đức mãi nên đi xe cũng thích xe Đức hì hì :D
Dạ, bên kia em cũng chạy mấy con loanh quoanh rùi nên cũng thik ạ, nhưng gioqf em lại đang vướng cái vụ = lái ạ, vì = e hết hạn lâu quá rùi, từ hôm em bên kia ạ, nên giờ về học lại thì... :(( mà em ko bít = quốc tế có đc công nhận ko nữa?

queenbee

Xe buýt
Chưa mua đã lo bán rồi bác. hehe.
Xe lạ thì phụ tùng hiếm là tất nhiên rồi, lâu lâu hư hệ thống điện tử có khi phải chuyển qua đức mà sửa bác ạ.
Cũng mệt nhưng được cái lái nó thì lại rất thích và cũng rất đẳng cấp nữa.
Em thấy có đại lý ủy quyền của VW ở Hà Nội mà, ngay gần chân cấu Chương Dương ạ. Em nghĩ ko đến nỗi fai mang sang Đức đâu ạ, hi hi

kylan

Xe hơi
Em thấy có đại lý ủy quyền của VW ở Hà Nội mà, ngay gần chân cấu Chương Dương ạ. Em nghĩ ko đến nỗi fai mang sang Đức đâu ạ, hi hi
hệ thống điện tử trên xe Đức phức tạp lắm, nhiều lỗi không khắc phục được ở VN đâu.
Nhưng mà lâu lâu mới gặp 1 chiếc xui vậy thôi.
Lúc trước gặp BMW X5 có mỗi chuyện hay hết bình không đề được vậy mà cũng bó tay phải đem về chính quốc.

queenbee

Xe buýt
hệ thống điện tử trên xe Đức phức tạp lắm, nhiều lỗi không khắc phục được ở VN đâu.
Nhưng mà lâu lâu mới gặp 1 chiếc xui vậy thôi.
Lúc trước gặp BMW X5 có mỗi chuyện hay hết bình không đề được vậy mà cũng bó tay phải đem về chính quốc.
Hic, thế thì cũng rắc rối quá ạ, hic hic, em mà bị thế thì ko bít phải làm sao???

kylan

Xe hơi
Hic, thế thì cũng rắc rối quá ạ, hic hic, em mà bị thế thì ko bít phải làm sao???
thì ngồi chờ vài tháng chứ biết làm sao.
hay là mua xe khác chạy đỡ cũng được.
haha ( mà xui lắm mới gặp thôi ).

ngamban

Xe điện
Đính chính cho mợ là ở chân cầu Vĩnh Tuy nhá, ko phải cầu Chương Dương hì hì :D
Còn chuyện xe hỏng khó sửa thì những thương hiệu hạng sang của Đức như Mercedes, BMW, Audi, Porsche mới phải băn khoăn đến chuyện đồ thay thế (đặc biệt đối với dòng xe nhập nguyên chiếc, ko lắp ráp ở VN. Đi VW đồ thay thế nhập cũng nhanh thôi, quan trọng là có tiền hay ko. Mà như mợ với em ở bên Đức rồi thì cứ mò lên mạng mà tìm, đầy rẫy, rồi tự chuyển về hoặc nhờ người quen về cầm hộ (em đã và vẫn đang làm như thế với những đồ lặt vặt em cần).

Mr.Cayowl

Xe hơi
Dạ, bên kia em cũng chạy mấy con loanh quoanh rùi nên cũng thik ạ, nhưng gioqf em lại đang vướng cái vụ = lái ạ, vì = e hết hạn lâu quá rùi, từ hôm em bên kia ạ, nên giờ về học lại thì... :(( mà em ko bít = quốc tế có đc công nhận ko nữa?
bằng quốc tế của Đức còn hiệu lực có thể đổi sang bằng tương ứng tại VN.bạn có thể đến các trung tâm sát hạch lxe hoặc sở giao thông vận tải để hỏi cụ thể.việc này ko phức tạp và có rất nhiều người đổi như thế rồi.
bằng quá hạn ở vn mà còn giữ hồ sơ gốc thì "cò" ngoài cổng các trung tâm cũng làm được hết.

zukick

Xe đạp
Chiều nay em đi đăng ký cho xe em (tiguan 2011 chạy được hơn 800km rồi mới đến ngày lấy biển :D) lúc ra chỗ bọn gắn biển chúng nó cứ loay hoay mãi không mở được 2 con ốc nơi chỗ gắn biển nơi cốp sau vì là ốc hoa khế gì đấy chúng nó không có tuốc nơ vít :D Báo hại em phải phi vào gara mới gắn được biển vào để đi đăng kiểm. Mà cái dòng tiguan này biển vuông không gắn được phía sau mà phải gắn phía trước nên bác nào mua thì nhớ làm dịch vụ đặt thêm 1 biển dài nữa mà lắp cho đẹp.

Lôi xe đi đăng kiểm thì các cụ ở chỗ đăng kiểm hì hục cả tiếng không tìm được số khung chúng nó đóng chỗ nào hehe. Làm em lại phải gọi ra ngoài đại lý hỏi. Công nhận ở quê nhiều cái hài hước. Đỗ xe chỗ nào cũng bị xúm vào hỏi xe này tàu hay hàn mà nhìn đẹp thế, đến vào công an đăng ký mà cũng có ông áo vàng phán *** xe Hồ Cầm Đào giờ chúng nó làm đẹp nhể :D

Bác ngamban đã xúc tiến vụ lên đời bi-xenon chưa?

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Chiều nay em đi đăng ký cho xe em (tiguan 2011 chạy được hơn 800km rồi mới đến ngày lấy biển :D) lúc ra chỗ bọn gắn biển chúng nó cứ loay hoay mãi không mở được 2 con ốc nơi chỗ gắn biển nơi cốp sau vì là ốc hoa khế gì đấy chúng nó không có tuốc nơ vít :D Báo hại em phải phi vào gara mới gắn được biển vào để đi đăng kiểm. Mà cái dòng tiguan này biển vuông không gắn được phía sau mà phải gắn phía trước nên bác nào mua thì nhớ làm dịch vụ đặt thêm 1 biển dài nữa mà lắp cho đẹp.

Lôi xe đi đăng kiểm thì các cụ ở chỗ đăng kiểm hì hục cả tiếng không tìm được số khung chúng nó đóng chỗ nào hehe. Làm em lại phải gọi ra ngoài đại lý hỏi. Công nhận ở quê nhiều cái hài hước. Đỗ xe chỗ nào cũng bị xúm vào hỏi xe này tàu hay hàn mà nhìn đẹp thế, đến vào công an đăng ký mà cũng có ông áo vàng phán *** xe Hồ Cầm Đào giờ chúng nó làm đẹp nhể :D

Kaka.... giờ các ông đi xe Đức, Pháp toàn bị chê là xe Tàu mới đau chứ...=))

queenbee

Xe buýt
Đính chính cho mợ là ở chân cầu Vĩnh Tuy nhá, ko phải cầu Chương Dương hì hì :D
Còn chuyện xe hỏng khó sửa thì những thương hiệu hạng sang của Đức như Mercedes, BMW, Audi, Porsche mới phải băn khoăn đến chuyện đồ thay thế (đặc biệt đối với dòng xe nhập nguyên chiếc, ko lắp ráp ở VN. Đi VW đồ thay thế nhập cũng nhanh thôi, quan trọng là có tiền hay ko. Mà như mợ với em ở bên Đức rồi thì cứ mò lên mạng mà tìm, đầy rẫy, rồi tự chuyển về hoặc nhờ người quen về cầm hộ (em đã và vẫn đang làm như thế với những đồ lặt vặt em cần).
Hi hi, em mố về, chỉ nhớ mang máng là ở chân câu sang bên kia sông thui, nên em nghĩ đo là cầu chương Dương mà lị :P em cám ơn cụ đa mách nước cho em, hi hi, nêu cân gì, chắc có khi em em lại chạy ra fien cụ nhé :D

queenbee

Xe buýt
bằng quốc tế của Đức còn hiệu lực có thể đổi sang bằng tương ứng tại VN.bạn có thể đến các trung tâm sát hạch lxe hoặc sở giao thông vận tải để hỏi cụ thể.việc này ko phức tạp và có rất nhiều người đổi như thế rồi.
bằng quá hạn ở vn mà còn giữ hồ sơ gốc thì "cò" ngoài cổng các trung tâm cũng làm được hết.
Em cám ơn cụ ạ, hi hi, đe em đi hỏi han xem sao ạ.

queenbee

Xe buýt

ngamban

Xe điện

Chuyện của cụ hay thật, nhưng mà cũng tại cụ không biết hoặc sale ko tư vấn cho cụ. Ngày xưa em mua xe, chuyện cà số khung số máy, em thấy mấy thầng cha cò nó bảo để nó cà cho, mất 600k một bộ, em nghỉ khỏe luôn, phi lên hãng nhờ cu cậu làm kỹ thuật cà hộ, bồi dưỡng 200k, thế là nuột. Đi đăng kiểm bồi dưỡng tiếp 200k, nuột lần 2. CA thì có mối quen nên cũng nhanh, các chú cứ xuýt xoa mãi xe ngon thế (đơn giản vì các chú bớt nghếch hơn một số các ông khác, nhìn biết ngay nó là xe Đức chứ ko nghĩ đến hàng Tung Của).
Xe em vẫn gắn biển vuông trước, dài sau, nhìn lâu cũng thấy quen, chả có ý định thay đổi. Hôm gắn biển thì ông anh vác đi gắn hộ, cũng ko thấy bảo khó khăn gì trong lúc tháo ốc, chắc chỗ cụ nó ko có đồ nghề mở cái loại ốc đó thôi.
Vụ Xenon thì em vẫn đang lăn tăn. Thực lòng thì hơi xót nếu đem mắt em nó đi mổ, thôi cứ đi một thời gian nữa rồi tính tiếp vậy hì hì :D

zukick

Xe đạp
Em thấy biển vuông gắn phía trước nhìn nó không hợp, đặc biệt Tiguan cản trước của nó gắn biển dài rất vừa vặn và đẹp, nên em đặt một cái biển dài nữa (biển thịn chứ không phải biển lởm). Còn vụ gắn biển thì mấy ông ngồi cổng CA chuyên chờ xe đăng ký ra làm dịch vụ mới không có đồ, chứ vào gara thì họ gắn có chút là xong hehe

911 tubor

Xe hơi
Em Tiguan 2012 này đẹp ghê chứ các em Volkswagen ở VN mình chưa thấy em nào đẹp cả.