Volkswagen toàn tập - Hãy lái rồi cảm nhận (Phần II)

Mazspeed

Xe container
Tại thuế ở ta thôi chứ bản thân cái tên VW đã là "xe của nhân dân" rồi
Lưu ý: ở đây chỉ đề cập đến riêng thương hiệu VW mà không phải là Tập đoàn VW (VW group), vì trong tập đoàn này có đủ cả: từ xe bình dân cho đến hạng sang và cả siêu xe nữa!
Giả sử Audi nó rửng mỡ lắp ráp Q5 ở VN thì không biết nên chọn thẳng nào nhở? :))

ngamban

Xe điện
Giả sử Audi nó rửng mỡ lắp ráp Q5 ở VN thì không biết nên chọn thẳng nào nhở? :))
Hô hô, cái tập đoàn VW to kếch xù chả nhẽ toàn thằng ngờ u, có dở hơi nó mới đi lắp Q5 ở VN trong khi các dòng xe khác của tập đoàn mẹ lại về qua đường nhập. Thằng Audi có lắp ở VN hay ko là do thằng VW quyết định. Cười đau cả ruột với cái "giả sử" =)) =)) =))

Sid

Xe tăng
Hô hô, cái tập đoàn VW to kếch xù chả nhẽ toàn thằng ngờ u, có dở hơi nó mới đi lắp Q5 ở VN trong khi các dòng xe khác của tập đoàn mẹ lại về qua đường nhập. Thằng Audi có lắp ở VN hay ko là do thằng VW quyết định. Cười đau cả ruột với cái "giả sử" =)) =)) =))
bác ơi, giả sử tiguan mà lắp ở VN thì nó sẽ như thế nào nhỉ? Giả sử một phát cho xôm

ngamban

Xe điện
bác ơi, giả sử tiguan mà lắp ở VN thì nó sẽ như thế nào nhỉ? Giả sử một phát cho xôm
Vậy em cũng cố "giả sử" cái sụ Sid ạ. Nếu mà Tiguan lắp ở VN ấy ạ, một cơ số thằng SUV hạng trung cũng lo ngay ngáy đấy ạ. Cỡ như Honda CR-V chẳng hạn sẽ ngáp ngáp. Mà nếu Tiguan lắp ở VN => linh kiện cũng sẵn hơn (kể cả từ các hãng khác cung cấp, chưa nói hàng chính hãng). Khi đó thì đỡ phải một cơ số so sánh giá rổ em nó với GLK làm gì cho mệt, kiểu quái gì giá Tiguan mà cũng lắp trong nước nó chả thấp hẳn hơn, khỏi lăn tăn.

Chỉnh sửa cuối:

quocviet

Xe container
Tại thuế ở ta thôi chứ bản thân cái tên VW đã là "xe của nhân dân" rồi
Lưu ý: ở đây chỉ đề cập đến riêng thương hiệu VW mà không phải là Tập đoàn VW (VW group), vì trong tập đoàn này có đủ cả: từ xe bình dân cho đến hạng sang và cả siêu xe nữa!
Em đọc thấy đến là buồn cưới ạ, VW - xe của nhân dân thì sao ạ? Nó cũng chỉ là 1 cái tên và hướng tới quảng đại quần chúng.

Thế em xin ví dụ cái ạ, BMW thì sao ạ, Bayerische MotorWerkstatt- xương cơ khí bang Bayern, vâng các cụ chi hàng tỷ đe mua cái xe của xưởng cơ khí, các cụ có lăn tăn ko nhỉ?

ngamban

Xe điện
Em đọc thấy đến là buồn cưới ạ, VW - xe của nhân dân thì sao ạ? Nó cũng chỉ là 1 cái tên và hướng tới quảng đại quần chúng.

Thế em xin ví dụ cái ạ, BMW thì sao ạ, Bayerische MotorWerkstatt- xương cơ khí bang Bayern, vâng các cụ chi hàng tỷ đe mua cái xe của xưởng cơ khí, các cụ có lăn tăn ko nhỉ?
Khổ, đi VW nó khổ thế đấy cụ ạ. Người ta cứ ép nó phải là hạng sang, cứ mang nó ra so với Mercedes để kết luận một câu là "chả việc gì phải mua" cái xe như thế.

binbin68

Xe hơi
Các cụ giải ngố cho cháu với. Thế Audi là thương hiệu hạng sang của tập đoàn VW là so với nhãn hiệu nào vậy? Nếu VW không phải là hàng phổ thông thì nó ắt phải là hạng sang rồi. Suy ra Audi là siêu sang =D>

Tiguan trông đẹp quá. Hơn hẳn bọ rùa GLK và gián đất X3 :)

Mazspeed

Xe container

Bác giỏi tiếng Tây thế mà chả hiểu gì nhể! Vấn đề là ở chỗ VW ngay từ đầu đã được đặt cho cái tên hướng đến cái phân khúc mà nó hướng tới, VW đã, luôn và có lẽ sẽ mãi là xe cho tầng lớp bình dân. Còn những cái tên khác của những hãng khác thì không như vậy, thậm chí có khi nó còn chả có ý nghĩa quái gì mà vẫn là xe hạng sang, thì cũng bình thường.

Khổ, đi VW nó khổ thế đấy cụ ạ. Người ta cứ ép nó phải là hạng sang, cứ mang nó ra so với Mercedes để kết luận một câu là "chả việc gì phải mua" cái xe như thế.
Bác hiểu sai hoàn toàn, không phải cứ mang nó ra so sánh với Merc thì có nghĩa là người ta coi nó là xe hạng sang. Thực ra là không ai ép nó phải là xe hạng sang cả mà chỉ là tự bác ép mình phải trả số tiền của xe hạng sang cho 1 cái xe hạng bình dân mà thôi :).

binbin68

Xe hơi
@mazspeed: em tưởng Tiquan là hạng sang chứ. Sao lại là bình dân nhỉ? Giá nó đắt thế cơ mà? Thật là khó hiểu quá đi.:-/

Mazspeed

Xe container
Em cũng không hỉu :)) :)) :)).

RAVA

Xe ba gác
Các cụ giải ngố cho cháu với. Thế Audi là thương hiệu hạng sang của tập đoàn VW là so với nhãn hiệu nào vậy? Nếu VW không phải là hàng phổ thông thì nó ắt phải là hạng sang rồi. Suy ra Audi là siêu sang =D>

Tiguan trông đẹp quá. Hơn hẳn bọ rùa GLK và gián đất X3 :)
-Bác so Tiguan với X3 em e là hơi tếu, Tiguan chỉ đồng hạng với Q3 thôi, còn X3 nó ngang với Q5 và GLK, về giá thì X3 > Q5 > GLK và Tiguan.:-"

zukick

Xe đạp
GLK, X3, Q5 là xe sang ạ. Tiguan là xe bình dân học vụ ạ. Chúng em không mua X3 với Q5 vì chúng em không đủ tiền ạ. Chúng em không mua GLK mặc dù nó là xe sang giá rẻ vì chúng em thấy GLK nhìn bẹt dí lùn tịt xấu bỏ mẹ lên được ạ. Người khác mua GLK vì họ thấy GLK đẹp ạ. Chúng em mua Tiguan vì chúng em thấy Tiguan đẹp hơn hẳn GLK ạ. Khi mua xe chúng em chỉ quan tâm đến hình thức, tiện nghi cũng như cảm giác lái có sướng không thôi ạ. Ai bảo em đi xe sang là em ngượng lắm đấy ạ. Thế nên 2 cụ gì ở trên cũng nên bớt thôi châm chọc cái sự sang hèn của chúng em đi ạ. Sang hay hèn thì cái gì cũng có cái giá của nó cả các cụ ạ.

semi amatuer

Xe đạp

Trình còi thế mà cũng đòi bon chen bình luận! Chịu khó đọc 1 tý đi rồi hãy nói chuyện. Cái độ ngu của bác làm em tỉnh cả rượu (đang hơi phê). VW được khởi thủy từ ý tưởng của Aldolf Hitler "Một chiếc xe mà mọi gia đình người Đức đều có thể sở hữu" vào năm 1933. Nói súc tích thế thôi, chi tiết vào Wiki mà đọc!
Thông cảm em hơi nặng lời nhưng mà ngu quá chịu đếch được

semi amatuer

Xe đạp
Dành riêng cho bác Mazspeed:
Bác cứ nhiều lời làm gì cho phí, toàn ếch ngồi trong lòng chứ S. Nói ngắn gọn súc tích thôi còn thì phải tự tìm hiểu

queenbee

Xe buýt
Trình còi thế mà cũng đòi bon chen bình luận! Chịu khó đọc 1 tý đi rồi hãy nói chuyện. Cái độ ngu của bác làm em tỉnh cả rượu (đang hơi phê). VW được khởi thủy từ ý tưởng của Aldolf Hitler "Một chiếc xe mà mọi gia đình người Đức đều có thể sở hữu" vào năm 1933. Nói súc tích thế thôi, chi tiết vào Wiki mà đọc!
Thông cảm em hơi nặng lời nhưng mà ngu quá chịu đếch được
Em ko hiểu cụ khôn hơn ai ở cái OF này mà to còi thế? say thì rúc vào váy vợ mà ngủ đi, vào đây sủa làm gì??? biết vào mạng, đọc wiki rồi gõ đúng cả tên Hitler, tưởng đã là cáo siêu hoành tráng lắm à? xin lỗi, thùng rỗng kêu to thôi.
Bác cứ nhiều lời làm gì cho phí, toàn ếch ngồi trong lòng chứ S. Nói ngắn gọn súc tích thôi còn thì phải tự tìm hiểu
Đây là diễn đàn mở, ai thích ní gì thì nói, nhưng tranh luận phải có suy nghĩ, chứ cứ mở miệng ra là sủa bậy thế à?

@ Các cụ VW nhà mình: các cụ kệ cái loại cắn càn đi, mở mồm ra là này nọ ra vẻ ta đây lắm ý, nhưng thực ra, chắc đek đã có nối VW GTi đời 1991 mà có cụ đang rao bên chợ mà đi! ... cứ sủa, đoàn người cứ đi ạ!

Sid

Xe tăng
vãi anh, anh quăng bom nói ai là ếch? kiềm chế thì cũng vừa phải thôi nha. đừng nói lời đắng cay với nhau như thế

Sid

Xe tăng
yêu mợ ong chúa rồi đấy . hưởng ứng lời mợ em vẫn đii..:-B

ngamban

Xe điện
Em là em thích mợ ong chúa rồi nhá, em với cụ Sid vưỡn đang đi mạnh, đi hùng hồn, đi hoành tráng :))
Đi VW khổ quá, chỉ vì cái giá mà cứ bị ép là giá ấy thà đi xe hạng sang như GLK. ***, GLK xấu chết cha, như cái hộp diêm, nhìn íu thấy nó sang ở cái chỗ nào.
Hô hô, lại buồn cười với cái đoạn"tự ép mình" nữa chứ. ***, đây thích đi VW thì đây múc, việc ếch gì phải lăn tăn, thèng nào thấy GLK là sang dưng mà đây đếch thấy thế.
Hô hô, nghĩ mãi đến cái đoạn "tự ép" mà lại cười đau cả ruột =)) =)) =))

tungkhuyen

Xe điện
Em là em thích mợ ong chúa rồi nhá, em với cụ Sid vưỡn đang đi mạnh, đi hùng hồn, đi hoành tráng :))
Đi VW khổ quá, chỉ vì cái giá mà cứ bị ép là giá ấy thà đi xe hạng sang như GLK. ***, GLK xấu chết cha, như cái hộp diêm, nhìn íu thấy nó sang ở cái chỗ nào.
Hô hô, lại buồn cười với cái đoạn"tự ép mình" nữa chứ. ***, đây thích đi VW thì đây múc, việc ếch gì phải lăn tăn, thèng nào thấy GLK là sang dưng mà đây đếch thấy thế.
Hô hô, nghĩ mãi đến cái đoạn "tự ép" mà lại cười đau cả ruột =)) =)) =))
Cụ còn khá ạ. Có người mua quả Subaru Forester gần 80k, hồi đó còn đắt hơn GLK có 73k mà sợ ko dám đi ra đường nữa cơ ạ.