[Vì cộng đồng] Với ông chiến tranh chưa bao giờ kết thúc!

Trạng thái
Thớt đang đóng
Cứu một người phúc đẳng hà sa !

Lạy Phật phù hộ cụ ! :63:

NV318

Xe tăng
Em đồng hành cùng cụ trong thớt này. Cụ thật tốt. Đẩy lên để mọi người cùng đọc và suy ngẫm.

khongthuphi

Xe điện
Sáng nay em vừa đến sở LĐTBXH, em xông thẳng vào gặp Giám đốc sở luôn!
Lại bài ca muôn thủa về ông Mười mà em thuộc lòng!

Giám đốc lại là 1 phụ nữ, he he. Cái số em hay sao ấy!
Nghe xong chuyện chị GĐ triệu tập đ/c làm chính sách lên cùng làm việc. Trước mắt em phải làm ngay chế độ huy chương kháng chiến cho ông! Nghe đâu được 500k/ năm công tác trong kháng chiến.

Chỉnh sửa cuối:

hanoivietnam

Xe tăng
Qua hàng chục kết nối qua điện thoại vói hàng chục người, em đã truy tìm được sđt và liên lạc được với con gái ông Mười tại TpHCM, đã 30 năm rồi họ xa nhau và bặt tin! Câu chuyện qua điện thoại chỉ dài 6 phút nhưng rất xúc động, em sẽ kể cho các cụ nghe sau!
Hay quá rồi, cuối cùng ông cũng gặp được người thân. Hy vọng mọi điều tốt đẹp sẽ đến với cụ và gia đình ông 10.

adidas_hn_man

Xe tăng
e đọc mà cay mắt quá... chúc cụ luôn khỏe ..........

Mr Ngọc

Xe buýt
Qua hàng chục kết nối qua điện thoại vói hàng chục người, em đã truy tìm được sđt và liên lạc được với con gái ông Mười tại TpHCM, đã 30 năm rồi họ xa nhau và bặt tin! Câu chuyện qua điện thoại chỉ dài 6 phút nhưng rất xúc động, em sẽ kể cho các cụ nghe sau!
Em thấy càng ngày con đường cụ đi càng rộng mở rồi đấy, cụ và ông Mười sắp đến đc những nơi cần đến rồi :)

khongthuphi

Xe điện
Hay quá rồi, cuối cùng ông cũng gặp được người thân. Hy vọng mọi điều tốt đẹp sẽ đến với cụ và gia đình ông 10.
Chuyện đời lại không như mình nghĩ cụ ạ!
e đọc mà cay mắt quá... chúc cụ luôn khỏe ..........
Cảm ơn cụ đã đồng cảm!
Khâm phục và cám ơn cụ.Đừng nản chí.
Vâng, em sẽ cố đến cùng cụ ạ!

khongthuphi

Xe điện
Em thấy càng ngày con đường cụ đi càng rộng mở rồi đấy, cụ và ông Mười sắp đến đc những nơi cần đến rồi :)
Hi hi! Mọi chuyện đang dần sáng tỏ thôi cụ ạ, còn nói là sắp đến thì em e hơi sớm! Thanks cụ nhé!

khongthuphi

Xe điện
Từ ngày bắt đầu vào việc, ông Mười luôn ngăn cản em việc tìm lại vợ và những đứa con. Ông bảo: Tính ông kỳ vậy đó, cái gì qua rồi thì thôi đừng tìm kiếm chi nữa! Cháu đừng đi tìm bà và 2 đứa con nữa, ông không muốn đâu, ông không muốn gặp đâu!
Đến hôm nay thì em hiểu lí do vì sao rồi! Tất cả là tại ông, ông đã không chung thuỷ với bà. Bà dận rồi bỏ ông luôn. Bây giờ ông hối hận và nói đúng hơn ông sợ làm bà lại nổi dận lần nữa.
Em đã từng nói: Ông ạ, bà và ông đã hết tình hết nghĩa thì trở thành người dưng, nhưng những đứa con nó mang dòng máu của ông thì không thể dứt bỏ dễ dàng vậy được. Cháu sẽ tìm mọi cách tìm lại cho ông hai đứa con, cháu sẽ gặp chúng nó, nếu 2 đứa muốn gặp ông thì cháu sẽ cho địa chỉ đi gặp, còn không muốn gặp lại ông thì cũng coi như chưa có chuyện gì xảy ra.
Ông vẫn lắc đầu: Thôi đi cháu ạ! Mấy chục năm rồi để yên đi cháu!

cafesound

Xe hơi
Website
www.facebook.com
nhìn thương quá các bác ạ

khongthuphi

Xe điện
Nhưng em vẫn đi tìm tung tích bà và 2 đứa con!
Bà rời Tây ninh đã 30 năm rồi, từ ngày mà đứa con gái út mới chừng 2-3 tuổi. Ông cho em biết: Bà tên là Phan Thị H, đứa con trai lớn (đã mất) tên Trương Thanh Tuấn, 2 đứa con gái sau tên Trương Hồng Phượng và Trương Hồng Phương. Bây giờ chúng nó trên dưới 30 tuổi, bà về tpHCM và ở gần Bến xe An sương.
Với thông tin đó em làm một cuộc truy tìm và sau 10 ngày đã có kết quả!
Ban đầu em nhờ bạn bè của ông nhưng họ cũng không biết. Em tìm đến Hội CCB TpHCM xin tra danh sách hội viên CCB các quận loanh quanh bến xe An Sương (Hóc môn, Quận 12, Quận Gò vấp, quận Tân Bình) rà soát hơn 130 ngàn hội viên. Thấy khó khăn quá em xin số điện thoại của Chủ tịch Hội CCB các Quận trên nhờ giúp đỡ, rồi từ các sđt đó em xin số Đt của hơn 30 Chủ tịch hội CCB các Phường. Không phụ công em, sáng nay em đã nhận được phản hồi và em có trong tay sđt của bà Phan Thị H.
Suy nghĩ tìm cách tiếp cận bà sao đây cho hợp lý? Không khéo bà biết chuyện ông Mười bà lại cúp máy thì coi như thua!

BG25

Xe điện

Rất giống Như chưa hề có cuộc chia ly và Trở về từ ký ức. Cụ làm việc rất bài bản, cháu vẫn theo dõi "bước chân" của cụ, chúc cụ thành công!

khongthuphi

Xe điện
Em bấm máy gọi cho bà, khi bà nhấc máy em nói nhanh như đã quen biết từ lâu:
- Dì H. ơi, em Phượng ở nhà không dì?
- Không nó đi làm rồi!
- Ô vậy à? Dì cho cháu xin số đt của em Phượng đi Dì.
Dì H không nghi ngờ gì (có lẽ chưa kịp nghi ngờ) nói:
- Chờ máy dì đọc cho nhen!
- Dạ!
.....
- Dạ cháu cảm ơn dì. Dì ơi! tiện thể cho cháu xin luôn số đt của em Phương được ko ạ?
- Xin số con Phương nữa à? Làm gì vậy? Cậu là ai....
Hỏng rồi! Em tham quá chút nữa thì hỏng việc!
- Dạ vậy thôi ạ! Cháu cảm ơn di!
Em tắt máy, thở phào nhẹ nhõm!

khongthuphi

Xe điện
Có trong tay số đt của em Phượng con gái lớn của ông Mười, phải mất gần 30 phút suy nghĩ cách nói chuyện với em sao cho không bị sốc, thật hồi hộp các cụ ạ!
Cuộc đt với em Phượng chỉ dài có 6 phút thôi nhưng làm em suy nghĩ nhiều lắm!
Em cũng đã hình dung ra có thể Phượng sẽ trả lời như thế nhưng em vẫn buồn!

Phượng ơi! Em đáng thương hơn là đáng trách. Anh không trách em đâu, em chỉ là nạn nhân của một bi kịch mà ba và mẹ em đã gây ra!

benq

Xe điện
Có lẽ 2 con gái ông M cũng chẳng khá giả gì, biết tin bố mà như thêm nợ phải không ?

hanoivietnam

Xe tăng
Có trong tay số đt của em Phượng con gái lớn của ông Mười, phải mất gần 30 phút suy nghĩ cách nói chuyện với em sao cho không bị sốc, thật hồi hộp các cụ ạ!
Cuộc đt với em Phượng chỉ dài có 6 phút thôi nhưng làm em suy nghĩ nhiều lắm!
Em cũng đã hình dung ra có thể Phượng sẽ trả lời như thế nhưng em vẫn buồn!

Phượng ơi! Em đáng thương hơn là đáng trách. Anh không trách em đâu, em chỉ là nạn nhân của một bi kịch mà ba và mẹ em đã gây ra!
Chắc là họ không muốn nhận ông 10 hả cụ? Thôi, mỗi người 1 quan điểm sống cụ ạ.

khongthuphi

Xe điện
Viết riêng cho Phượng:

Tận đáy lòng mình anh xin lỗi em! Đã 30 năm qua mẹ em, em gái em và em đã phải khó khăn lắm mới vượt qua được sự đổ vỡ hạnh phúc và cũng rất khó khăn mới quên đi quá khứ đau buồn để sống bình yên như hôm nay. Nhưng anh đã xới lại nỗi đau đó, nỗi đau mà bất kỳ ai cũng không muốn!
Như anh đã nói với em qua điện thoại, em và Phương hãy suy nghĩ thật kỹ đi, nhưng đừng để mẹ biết! Những gì em biết về ba như vậy là không đúng đâu! Ba em đáng được trân trọng, em không gặp ba cũng được nhưng em nên biết thêm về ba, điều đó anh sẽ giúp em!
Anh biết từ sáng đến giờ lòng em đang dậy sóng, dằn vặt và chắc chắn em cũng sẽ đọc forum này! Quá khứ là bất biến em ạ, mình muốn thay đổi cũng không được nhưng tương lai thì mình có thể điều chỉnh. Hãy suy nghĩ thật kỹ và có quyết định đúng đắn em nhé!

khongthuphi

Xe điện
Rất giống Như chưa hề có cuộc chia ly và Trở về từ ký ức. Cụ làm việc rất bài bản, cháu vẫn theo dõi "bước chân" của cụ, chúc cụ thành công!
Em cảm ơn cụ rất nhiều!

Có lẽ 2 con gái ông M cũng chẳng khá giả gì, biết tin bố mà như thêm nợ phải không ?
Bình tĩnh cụ! Đừng kết luận sớm quá vậy làm tổn thương họ! Cảm ơn cụ đã quan tâm!

Chắc là họ không muốn nhận ông 10 hả cụ? Thôi, mỗi người 1 quan điểm sống cụ ạ.
Đặt mình vào trường hợp này em thấy phản ứng của Phượng cũng là điều bình thường thôi cụ! Nhưng em tin kết cục sẽ khác!

Trạng thái
Thớt đang đóng