[Vì cộng đồng] Với ông chiến tranh chưa bao giờ kết thúc!

Trạng thái
Thớt đang đóng

MinhHang0410

Xe buýt
Thật cảm phục trước nghĩa cử cao đẹp của cụ chủ. Chúc cụ chủ và ông Mười luôn mạnh khỏe.
Mong sao con gái ông Mười vào thớt này đọc và gặp lại cha, dù có gì đi nữa thì tình mẫu tử vẫ là thiêng liêng, cao quý nhất.

Chìm hả ?

Chém phát lại nổi lên :D !

Thế nào rồi cụ chủ ơi ?

khongthuphi

Xe điện
Có gì mới chưa cụ?
con gái ông mười cũng là ofer hả cụ. cụ cố gắng hoàn thành công việc đang dở dang cụ nhé, tội nghiệp ông cụ quá :(
Nể phục cụ chủ thớt quá. Chúc cụ và ông Mười Sơn luôn mạnh khỏe!
Thật cảm phục trước nghĩa cử cao đẹp của cụ chủ. Chúc cụ chủ và ông Mười luôn mạnh khỏe.
Mong sao con gái ông Mười vào thớt này đọc và gặp lại cha, dù có gì đi nữa thì tình mẫu tử vẫ là thiêng liêng, cao quý nhất.
Ồ, chìm hay không thì chỉ là hiện tượng. Anh em vẫn đồng hành cùng cụ mà:x
Chìm hả ?

Chém phát lại nổi lên :D !

Thế nào rồi cụ chủ ơi ?
Kéo lên chờ tin mới ngày hôm nay của cụ chủ nào!
Vầng, mọi người đang hóng cụ. Cháu lại kéo cho nó nổi lên.
Kính các cụ!
Em có nhắn tin thớt này cho con gái ông Mười và em P đã vào đọc!
Sau cuộc gọi điện thoại sáng hôm trước em chờ đợi 1 tín hiệu từ P. Đến 16h chiều hôm đó P đã gọi lại cho em. P chẳng nói được gì, chỉ im lặng, em chủ động trấn an nhưng được 1 lúc thì P xin cúp máy. Em cảm nhận được rất rõ đầu dây bên kia có tiếng nấc và tiếng khóc nghẹn! P đã có khoảng thời gian quá ngột ngạt và nặng nề mấy ngày qua! Em hiểu và thông cảm rất nhiều tâm trạng của P! Cô ấy cần 1 thời gian trấn tĩnh lại! Em vẫn chờ!

Kính các cụ!
Sau cuộc gọi điện thoại sáng hôm trước em chờ đợi 1 tín hiệu từ P. Đến 16h chiều hôm đó P đã gọi lại cho em. P chẳng nói được gì, chỉ im lặng, em chủ động trấn an nhưng được 1 lúc thì P xin cúp máy. Em cảm nhận được rất rõ đầu dây bên kia có tiếng nấc và tiếng khóc nghẹn! P đã có khoảng thời gian quá ngột ngạt và nặng nề mấy ngày qua! Em hiểu và thông cảm rất nhiều tâm trạng của P! Cô ấy cần 1 thời gian trấn tĩnh lại! Em vẫn chờ!
Em nghĩ ... Cụ đã làm được điều cần làm rồi !

Thậm chí , bây giờ cụ rút lui cũng OK rồi ! Em nghe tiếng nấc kia là hy vọng nhiều lắm ...chị P sẽ nghĩ lại ! Đọc và cảm nhận những gì mọi người xa lạ comments ở đây . Tấm lòng con người với con người dư lào ... Mà người thân ruột thịt lại nỡ nào ... Mong đời có nhiều người như cụ chủ !

Việc cuối cùng mà anh em OF vưỡn hóng ở cụ bây giờ là báo tin tốt lành cho mọi người ! Một kết thúc có hậu cho 1 câu chuyện , 1 kiếp người bị ...Quên lãng ! :63:

Chúc cụ vui khỏe ! [-O<

BG25

Xe điện
Kính các cụ!
Tín hiệu tốt rồi đấy ạ, cháu tin rằng P sẽ bình tâm suy nghĩ lại và chắc chắn sẽ gọi cho cụ sớm thôi. Máu mủ ruột rà cơ mà. Người ta còn mất bao nhiêu công để tìm người thất lạc còn chưa chắc đã được, huống hồ...
Cháu mong chờ một kết thúc có hậu!

khongthuphi

Xe điện
Trong khi chờ đợi bên Công an tìm trong tàng thư hồ sơ ông Mười (nếu có). Hai ngày nay em đến gặp một số nơi mà theo em có thể giúp đỡ được ông Mười sớm nhất.
Em xin nói thêm, đã ngày thứ 4 kể từ ngày em đến UBND Phường gặp Bí thư và Chủ tịch mặt trận phường đến nay vẫn chưa có bất cứ động thái nào, ngay cả việc cho người xuống thăm và xác minh cụ thể nơi ở của ông cũng không có.
Sáng hôm qua (30/10), em đến gặp Chủ tịch Mặt trận tổ quốc Tỉnh TN, được đ/c Nhiêm- phó CT tiếp đón.

Nghe em trình bày, ông chăm chú nghe và cũng tỏ ra bất ngờ về câu chuyện. Càng bất ngờ hơn khi ông Mười ở rất gần nhà đ/c ấy!
Em xoáy: Trong khi chờ làm mọi chế độ cho ông Mười, em đề nghị anh chỉ đạo cho các cấp có biện pháp cấp bách hỗ trợ khó khăn cho ông Mười, chỉ có cơ quan Mặt trận mới có thể làm nhanh được việc này. Đ/c Phó CT đồng ý với em và hứa (lại hứa) sẽ khẩn trương hỗ trợ cho ông Mười.
Tiện thể, em nhờ đ/c Nhiêm mời Chủ tịch Hội Chữ thập đỏ Tỉnh sang cùng trao đổi, một lát sau đ/c Trung- Chủ tịch HCTĐ tỉnh có mặt!

Có mặt hai vị lãnh đạo 2 cơ quan làm chính sách nhân đạo cao nhất tỉnh, em mạnh dạn "kể lể".

khongthuphi

Xe điện
Đ/c Trung có vẻ chưa tin những điều em nói (việc em làm giúp ông Mười), em đưa đ/c xem hồ sơ, một bất ngờ nữa xảy ra!!! Đ/c Trung đã từng có 5 năm công tác bên cạnh vợ chồng ông Mười (Ty GTVT) từ 1980-1984 và biết rất rõ về ông Mười. Khi nghe em nói đã tìm được vợ ông Mười, đ/c có vẻ nghi ngờ, xin số đt bà Huệ để test. Em không đồng ý: Nếu anh gọi điện cho bà Huệ lúc này là hỏng hết việc của em!
Đ/c Trung bảo sẽ không đả đôgj đến chuyện ông Mười đâu, vì bà Huệ cũng thân tui lắm!
Em cho sđt và đ/c Trung gọi luôn:

Đ/c Trung và bà Huệ trò chuyện khá lâu vì đã 30 năm rồi họ không gặp nhau.

khongthuphi

Xe điện
Em đề xuất với 2 đ/c:
- Tình hình ông Mười rất khẩn cấp, các anh là cơ quan làm công tác nhân đạo phải có kế hoạch giúp đỡ ông ấy. Em đã báo cáo với Phường nhưng 3 hôm nay họ không động tĩnh gì.
- Riêng anh Trung em nghĩ ngoài việc anh là lãnh đạo hội CTĐ anh còn là đồng chí đồng nghiệp với ông Mười anh nên tận tâm giúp ông. Em không muốn anh đá quả bóng này cho cấp dưới!
Theo em, hai anh nên sắp xếp thời gian đến thăm nơi cư ngụ của ông Mười càng sớm càng tốt để có biện pháp chỉ đạo.
Nghe em nói xong hai đ/c bàn bạc rồi hẹn em đến 4 h chiều mai (tức là hôm nay) sẽ đi xuống cùng em đến thăm ông Mười. Các đ/c còn bảo sẽ gọi thêm nhà báo tỉnh cùng đi để tặng quà. Em yêu cầu các anh nên đi theo tư cách cá nhân trước thì hơn. Hai đ/c nhất trí với em!
(Và các cụ biết đấy, giờ đã là 16h35 rồi mà em còn ngồi chém gió ở đây. Chán toàn tập. Ông Mười rơi vào hoàn cảnh này cũng đúng thôi!)
Em rời Trụ sở Mặt trận TQ tỉnh lòng háo hức.
Làm điếu thuốc đã, mấy hôm nay tự dưng em lại hút thuốc lá mới chết chứ!

Ra đường, em quyết định chạy qua xin gặp đ/c Trưởng ban Tuyên Giáo Tỉnh ủy. Đổ xăng đã!

Chỉnh sửa cuối:

jinyo89lie

Xe tăng
hey, nghe cụ kể mà em cũng thấy nản quá.

xepháo

Xe máy
Vodka cụ chủ. Mấy hôm hóng cùng cụ chủ, em thật sự xúc động về trường hợp của cụ Mười qua suy nghĩ và hành động của cụ chủ, trong thời buổi quá nhiều những nhiễu nhương vẫn có những tấm lòng như cụ chủ. Dù cho gặp nhiều khó khăn trong quá trình triển khai tìm lại và ghi nhận công lao của cụ Mười, xin chúc cụ chủ vững tâm và tỉnh táo để vượt qua những chông gai này, ofer luôn đồng hành cùng cụ. Mong rằng cụ chủ nên tận dụng và huy động sức mạnh của cộng đồng mạng để tạo được sự đồng tình ủng hộ lớn hơn, đồng thời như một cụ trên này nói: phải để cho các LĐ ở các cơ quan công quyền thấy rõ tầm quan trọng trong việc quan hệ đối ngoại và chính sách xã hội.
Xin chúc cụ sức khỏe, hạnh phúc và hoàn thành được tâm nguyện của mình.
Trân trọng

N68

Xe điện
Cám ơn cụ chủ, chúc cụ thật nhiều sức khoẻ để tiếp tục hoàn tất công việc cao đẹp này =D>

nhadatuytin

Xe container
em vẫn hóng thớt này...cứ tưởng gặp đc người quen rồi cụ mười sẽ nhanh chóng lấy lại được danh tính thật sự của mình...
Đáng tiếc là cụ chủ vẫn gặp các con ma nhà họ Hứa...
Kể mà cụ nào bên báo chí cho lên báo thì chắc nhanh hơn

Coltplus2008

Xe điện
16h40 cụ đang phọt bài, vậy là lời hứa hôm qua của 2 đc kia dây thun nhể.
Chúc cụ khỏe để tiếp tục theo và chờ các lờ đờ.

Mr Ngọc

Xe buýt
em nổi hết gai ốc nên rồi này, mong chờ ngày đó quá

chube_way

Xe tăng
em rất cảm phục những cố gắng của cụ nhưng lại quá thất vọng khi những người có thể gọi là đồng chí,chiến hữu khi xưa nay tại vị ở vị trí ở ví trí có tiếng nói và có thể trực tiếp giúp cụ Mười thì lại quay mặt,đúng là những con ma nhà họ Hứa.

pain

Xe ba gác
Cụ chủ chụp hình mấy Ảnh có xin phép không đới;))

khongthuphi

Xe điện
Cụ chủ chụp hình mấy Ảnh có xin phép không đới;))
Cũng có nhiều cụ nhắn tin hỏi em, nhưng nói thật với cụ! Em éo phải xin phép ông nào cả (suỵt!). Chuyện em kể là chuyện thật, việc em làm là việc thật, không mưu lợi, không thủ đoạn, em ghi âm, chụp ảnh, quay phim đầy đủ. Gặp các ông ấy em cũng nói thẳng luôn, có ai thắc mắc thì em cho đối chất!
Trong tuần tới nếu không có động thái gì cho ông Mười là em xộc vào gặp Bí thư Tỉnh ủy và Chủ tịch tỉnh luôn để xem các vị ấy giải quyết thế nào.
Bức xúc lắm cụ ạ!

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng