[Vì cộng đồng] Với ông chiến tranh chưa bao giờ kết thúc!

Trạng thái
Thớt đang đóng

khongthuphi

Xe điện
nói trung trên đất nước hình chứ S còn có rất nhiều những mảnh đời bất hạnh của những cựu chiến binh già
Càng đọc càng thấy người như cụ là quá hiếm !

Nếu là em em hèn lắm chỉ ủng hộ cụ một chút rồi lại tất bật với cơm áo gạo tiền ....cụ hi sinh thời gian công sức cho một việc rất đáng trân trọng !
sự việc chuyển biến thế nào rồi cụ chủ thớt, em sốt ruột quá
Hôm nay cuối tuần rồi, liệu các đầy tớ của chúng ta có động đậy gì không nhỉ ?
cụ nói rất đúng. Xã hội bây giờ người như cụ chủ hiếm lắm. Bản thân em cũng tự nhận mình hèn luôn bao nhiêu công sức thời gian bỏ ra em không kham nổi. đúng là khâm phục cụ chủ. chúc cụ sớm thành công vụ ông Mười

Em thật sự xúc động khi đọc lại thêm lần nữa những việc bác đang làm.
Tgian, tâm huyết, công sức, sự nhiệt tình... của cụ đang dần làm sáng lại một thân phận bị lãng quên sau chiến tranh, sau rất nhiều những thăng trầm của cuộc sống.

Hy vọng mọi điều tốt đẹp sẽ đến với cụ Mười.

Em cũng nghĩ như bác. Không ai chọn cửa để sinh ra, cũng không có ai được lựa chọn mẹ cha mình.

Cha mẹ mình có thể có những sai lầm, có thể có những đối xử không ổn trong quá khứ, có thể đã không quan tâm chăm sóc đến sự trưởng thành của mình... nhưng cuộc đời con người là hữu hạn. Cũng sẽ đến lúc cha mẹ mình già yếu và chắc chắn họ cũng trăn trở về những việc làm sai của mình (nếu có) - đặc biệt là với con cái.

Hãy nhận ngay đoá hồng đỏ cài lên ngực thay vì bông hồng trắng đẫm nước mắt của những người con đã mất cha/mẹ.
Câu chuyện của cụ chủ cuốn hút, có tính nhân văn!
Rất tâm đắc với câu này của bác. hi vọng chị Phương đọc được những dòng này để có một quyết định thật sáng suốt. " Không ai chọn cửa để sinh ra, cũng không có ai được lựa chọn mẹ cha mình... Hãy nhận ngay đoá hồng đỏ cài lên ngực thay vì bông hồng trắng đẫm nước mắt của những người con đã mất cha/mẹ."
Cảm phục những người như cụ. Còn mấy lão công bộc kia thì nói thật chỉ ngồi lo kiếm chác thoii cụ ơi. Theo em tới giờ bắt đầu dùng lều báo được rồi ạ. He he em chơi với mấy đồng chí trung ương Hctd nên sau khi đọc có bức xúc bơm đểu tụi kia về vụ bác trung cai su rùi. Có gì cị thông cảm nha
Em cảm ơn tất cả!

khongthuphi

Xe điện
Sáng nay em bắt tay vào việc làm giấy tờ xin xác nhận thời gian công tác cho ông Mười!
Bắt đầu là soạn văn bản, nhoáng cái là xong (nhờ OF nên em trở thành anh hùng bàn phím).

Chỉnh sửa cuối:

pain

Xe ba gác
Sáng nay em bắt tay vào việc làm giấy tờ xin xác nhận thời gian công tác cho ông Mười!
Bắt đầu là soạn văn bản, nhoáng cái là xong (nhờ OF nên em trở thành anh hùng bàn phím).
Ặc, vẫn tranh thủ xỏ xiên một phát mới yên=))

khongthuphi

Xe điện
Lọ mọ đến nhà nhân chứng số 1!

Ông nguyên là cán bộ kháng chiến, nguyên là Trưởng Phòng Tổ chức Sở GTVT, về nghỉ hưu từ 2005.

khongthuphi

Xe điện
Chém gió với bác một lúc em hành quân đi tìm nhà nhân chứng số 2.
Trời TN bắt đầu chuyển sang mùa khô, nắng cháy da cháy thịt.

khongthuphi

Xe điện
Xác nhận của 2 nhân chứng xong thì cũng vừa hết giờ làm việc của Sở GTVT.
Ăn trưa qua loa, ghé quán cafe nghỉ ngơi chờ đến giờ buổi chiều!

Thời gian vô tình, nhân gian vô cảm. Số phận con người sao quá đỗi chênh vênh. Đã 17 ngày kể từ ngày gặp ông Mười em như trở thành con người khác, hình như việc em đang lao vào làm không phải chỉ giúp ông Mười mà còn cả vì tự ái bản thân em, em không tin xã hội này lại bất lực trước những điều hiển nhiên này! Chẳng lẽ mình chịu thua, không! không bao giờ!

Chỉnh sửa cuối:

hoasimtim

Xe điện
Em vẫn theo dõi thớt của cụ hàng ngày và luôn cầu mong những điều tốt đẹp sẽ nhanh chóng đến với ông Mười để phần nào bù đắp sự thiệt thòi cho ông.

Chúc cụ mạnh khỏe, bình an và gặp nhiều điều tốt đẹp trong cuộc sống. Cảm ơn cụ nhiều.

khongthuphi

Xe điện
Đứng dậy và đi!
Đây rồi, nơi này đã n lần mình ghé!

Bác bảo vệ già giờ trở thành thân quen, vui vẻ gật đầu với em và không quên hỏi: Xong chưa chaú?
Em nói vui: Xong tuần rồi chú ạ!

Xác nhận của 2 nhân chứng xong thì cũng vừa hết giờ làm việc của Sở GTVT.
Ăn trưa qua loa, ghé quán cafe nghỉ ngơi chờ đến giờ buổi chiều!

Thôi gian vô tình, nhân gian vô cảm. Số phận con người sao quá đỗi chênh vênh. Đã 17 ngày kể từ ngày gặp ông Mười em như trở thành con người khác, hình như việc em đang lao vào làm không phải chỉ giúp ông Mười mà còn cả vì tự ái bản thân em, em không tin xã hội này lại bất lực trước những điều hiển nhiên này! Chẳng lẽ mình chịu thua, không! không bao giờ!
Đúng ! Thi thoảng cũng cần húng lên đúng lúc ... Dù đời làm cùn đi lương tri của con người lương thiện ! Vote cụ ! \m/

khongthuphi

Xe điện
Lúc này là 13h50, em gõ cửa phòng làm việc Đ/c Chánh VP.

khongthuphi

Xe điện
Căng thẳng bắt đầu từ buổi làm việc này!
Em xin phép kể lại sau (để cục tức trôi xuống cổ em đã, hơn nữa để cho các cụ có ngày nghỉ cuối tuần vui vẻ hơn!)
Hai zaaaa! Lý thuyết và Nguyên tắc cứng nhắc đang làm xơ cứng những bộ não!

khongthuphi

Xe điện
Em vẫn theo dõi thớt của cụ hàng ngày và luôn cầu mong những điều tốt đẹp sẽ nhanh chóng đến với ông Mười để phần nào bù đắp sự thiệt thòi cho ông.

Chúc cụ mạnh khỏe, bình an và gặp nhiều điều tốt đẹp trong cuộc sống. Cảm ơn cụ nhiều.
Cám ơn cụ nhé!

Đúng ! Thi thoảng cũng cần húng lên đúng lúc ... Dù đời làm cùn đi lương tri của con người lương thiện ! Vote cụ ! \m/
Giờ thì hết dám húng rồi cụ! Em rót rượu mời cụ nhưng hết quota rồi!

honda_cub79

Xe lăn
Em xin phép kể lại sau (để cục tức trôi xuống cổ em đã, hơn nữa để cho các cụ có ngày nghỉ cuối tuần vui vẻ hơn!)
Các đầy tớ của dân ở đâu cũng thế, cứng nhắc quan liêu, chỉ được cái hứa hẹn là nhanh. Nhà cháu mời cụ 1 ly, chúc cụ làm việc suôn sẻ.

khongthuphi

Xe điện
Hậm hực rời sở GTVT, em mò đến Sở Ngoại vụ. Đây là cơ quan thứ 11 cấp tỉnh mà em xộc vào!
Cũng như nơi khác em vào gõ cửa Giám đốc sở NgV. Đ/c GĐ đi vắng tiếp em là đ/c Bảy Ve - Phó GĐ.

Em kéo nhị: Em biết cơ quan mình có chức năng giúp cho UBND tỉnh về công tác đối ngoại, nên em xin trao đổi với anh 1 trường hợp người CCB người Campuchia....bla bla...Nhờ anh chỉ đạo hội Hữu nghị VN-CPC quan tâm thăm hỏi, chia sẻ đến ông Mười Sơn...vv vv!
Cũng như mọi khi, mọi nơi, lại hứa hẹn!
Em chào và bắt tay thân mật rồi phé!
Chắc các cụ thắc mắc: em đến nhiều cơ quan để làm gì??? Em xin thưa: Để cảnh tỉnh, đánh thức các đ/c của mình về một trường hợp bi đát cần phải giúp đỡ!!!

hoasimtim

Xe điện
Đọc đến đây em lại thở dài theo cụ rồi. Cảm giác y như là đọc về vụ bác ở Nghệ An bao nhiêu năm sống với thân phận liệt sỹ :(( Các cụ già rồi, như ngọn đèn trước gió, đâu có thể chờ mãi trong mỏi mòn thế này :((

Em mong Cụ chủ vững tâm lên đừng nản nhé. Dù khó nhưng em tin chắc chắn cụ sẽ làm được.

Trạng thái
Thớt đang đóng