[Vì cộng đồng] Với ông chiến tranh chưa bao giờ kết thúc!

Trạng thái
Thớt đang đóng

khongthuphi

Xe điện
Đang chạy xe máy đến gặp một ông người CPC gốc Hoa nhưng sinh sống tại VN, ông này ngày trước đã từng giúp em một số việc bên CPC. Ông thông thạo khoảng 5-6 ngoại ngữ ( VN- Hoa- CPC- Anh và Thái...) Ông năm nay cũng đã 70 tuổi rồi! Định nhờ ông dùng tiếng CPC noí chuyện với ông Mười để tìm chính xác bản quán của ông Mười bên CPC, thì em có điện thoại.

khongthuphi

Xe điện
Đ/c Xuân Chủ tịch Mặt trận Phường gọi cho em thông báo: Theo yêu cầu của anh Phường đã làm xác nhận tạm trú và hoàn cảnh của ông Mười rồi, anh ghé Phường làm việc ngay nhé! Đề nghị anh khi đến phải trình cho chúng tôi Giấy giới thiệu hoặc giấy công tác của anh nhé! Không phải không tin anh nhưng nói thật cũng có nhiều vụ việc người ta lợi dụng này nọ, mong anh thông cảm! Hai zaa.......
Em giật mình, ừ nhỉ, lâu nay đi đến các cơ quan gặp lãnh đạo từ Tỉnh đến Phường chưa bao giờ mình có giấy tờ gì trình cho họ cả! Chết thật, liều quá!
Đề phòng bất trắc, có thể công an Phường sẽ xét hỏi giấy tờ mình, gây khó khăn. Em điện thoại cho ông Sếp thân quen ở TpHCM, nghe em trình bày ông Sếp mắng: Em liều quá, đi làm việc đó không liều được đâu, thôi để anh đt cho mấy ảnh trên TN cho!
Yên tâm em bước vào gặp Lãnh đạo phường. Có mặt đầy đủ Bí thư, chủ tịch mặt trận, Trưởng CA phường!
Em nói ngay: Việc em làm mục đích cá nhân em muốn giúp ông Mười, không phải do cơ quan, đơn vị cử nên không có Giấy GT hay giấy công tác. Em gửi các anh cái thẻ **** để các anh xác minh và làm bằng!
Xem thẻ Đ.ảng xong các đ/c gật đầu đồng ý và xin lỗi vì nguyên tắc (lại nguyên tắc) tránh trường hợp kẻ xấu trục lợi....(Chắc lại sợ như vụ Thầy Thuỷ ngoại cảm đây mà)
Buổi làm việc trở nên vui vẻ, hợp tác và bước đầu thành công. Em cầm 2 tờ giấy xác nhận và đi về, giờ ngồi chém gió với các cụ đây!

khongthuphi

Xe điện
Hai ngày nghỉ, chúc các cụ/mợ khoẻ và vui!
Em sẽ hầu chuyện các cụ về chuyện tâm trạng ông Mười sau khi nghe tin em đã liên lạc được với vợ và con ông, đồng thời em cũng phát hiện ra một vài điều về quá trình công tác của ông, nguyên nhân chính dẫn đến mất trí nhớ của ông!

honda_cub79

Xe lăn
Buổi làm việc trở nên vui vẻ, hợp tác và bước đầu thành công. Em cầm 2 tờ giấy xác nhận và đi về, giờ ngồi chém gió với các cụ đây!
Thế này là có tín hiện mừng rồi.

whitehorsena

Xe hơi
Ghế ít mà *** thì nhiều nên các đc công bộc của dân phải cẩn trọng thôi bác ạ. Dù sao thì cũng co tín hiệu tốt rồi đấy. Chúc mừng cụ

Mr Ngọc

Xe buýt
cuối tuần em vào hóng xem có gì mới hơn không ạ :)

jinyo89lie

Xe tăng
Có ít thông tin sáng sủa hơn rồi :). Chúc cụ dồi dào sức khỏe để tiếp tục "chiến đấu" vì công lý

pain

Xe ba gác
Em sẽ hầu chuyện các cụ về chuyện tâm trạng ông Mười sau khi nghe tin em đã liên lạc được với vợ và con ông, đồng thời em cũng phát hiện ra một vài điều về quá trình công tác của ông, nguyên nhân chính dẫn đến mất trí nhớ của ông!
Cụ chủ lưu ý cái xanh xanh nhé:-?

KiBo

Xe hơi
Em oánh dấu tiện theo dõi và thật sự khâm phục bác chủ :D

Coltplus2008

Xe điện
Dàn lãnh đạo các cấp đều được thông tin, dù là "không chính thức" rồi. Cụ chủ kiên trì thì thể nào cũng có kết quả thôi. Mà tính kiên trì thì em tin cụ chủ có thừa. Quyết thắng!

Mr Ngọc

Xe buýt
cụ chủ nhớ cái tím tím nhé

bentley8

Xe điện
Vote cho cụ chủ, offer mà lại có tâm làm phúc cứu người

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
kụ chủ có thể tranh thủ kể 1 chút về sự thật quan hệ gia đình của ông Mười không (nếu không ảnh hưởng gì) vì e có cảm nhận chính nó là 1 phần của vấn đề.

redhair

Xe tải
Em lôi thớt lên, chúc cụ chủ 1 tuần mới làm được những điều tốt đẹp đang theo đuổi!

khongthuphi

Xe điện
Em xin lỗi tất cả Quán, thứ 7, CN em không vào OF nhưng các cụ vẫn quan tâm đến số phận ông Mười vào xem và kéo thớt này lên không bị chìm!
Em lại hầu chuyện các cụ/mợ tiếp đây ạ!
Chiều thứ 6 tuần vừa rồi (01/11), khi em đến sở GTVT để xác nhận thời gian công tác của ông Mười, sau khi đã có các nhân chứng sống ký xác nhận. Mọi chuyện tưởng dễ dàng khi đ/c Phó Giám đốc Trịnh Văn Lo nghe em trình bày, xem qua hồ sơ ông Mười, đ/c Lo nói với đ/c Chánh Văn phòng sở: Hải ghi xác nhận rồi đưa sang anh(đ/c Lo) ký cho rồi đóng dấu!
Em mừng thầm!
Nhưng khi đ/c PGĐ đi rồi đ/c Hải bắt đầu vặn vọ: Cái này em không xác nhận được đâu anh, thời gian ông Mười công tác tại sở thì OK nhưng thời gian kháng chiến em không dám ghi xác nhận.

TOM GM

Xe tải
Mong cho hành trình của cụ và ông Mười tới đc đích.
Chúc cụ mã đáo thành công.

khongthuphi

Xe điện
Em nói: Thời gian kháng chiến đã có các đ/c nhân chứng ký rồi, hơn nữa năm 1983-1984 khi làm hồ sơ đề nghị khen thưởng Huy chương kháng chiến cho ông Mười, Giám đốc sở thời kỳ đó là đ/c Vẻ đã ký xác nhận và đóng dấu rồi, anh có thể kế thừa đó để xác nhận cho ông Mười chứ!
- Không anh ạ! Ngày đó các ông Vẻ ký như vậy là sai nguyên tắc!!!
- Anh nói vậy không đúng, nếu sai nguyên tắc làm sao được Chủ tịch Hội đồng bộ trưởng Phạm Văn Đồng ký tặng Huy chương.
- Cái đó em không biết!
- Hồi nãy đ/c Lo PGĐ đã nói anh ghi xác nhận cho anh Lo ký rồi, anh đâu phải ký đâu mà sợ?
- Nhưng em là cơ quan chịu trách nhiệm Pháp lý, anh Lo nói vậy nhưng em thấy không ổn nên em không xác nhận. Thôi anh để hồ sơ đây để em trình Lãnh đạo sở xem thế nào đã, anh thông cảm chờ đến tuần sau ghé lại sở nhé! (Vậy là đ/c Lo không phải là Lãnh đạo sở rồi, mặc dù là Phó Giám đốc. Triệu chứng trên bảo dưới không nghe đây mà)
- Tuần sau cụ thể là ngày nào? Tôi nói thật với anh, tôi ở SG không có thời ian chạy lên chạy xuống đâu. Và anh nên nhớ việc tìm lại hồ sơ của ông Mười và xác nhận thời gian công tác là việc của sở GTVT chứ không phải là của tôi!
- Dạ, em biết rồi. Thôi để 15h ngày thứ 2 tuần tới anh ghé lại em sẽ trả lời anh, nếu anh ở xa không lên được thì để lúc nào tiện anh ghé cũng được (câu này nghe sôi máu nhất) nhé nhé! Nói rồi đ/c Chánh VP ghi lên bảng: 15h thứ 2 làm việc Trương Cao Sơn!!!
Em bức xúc quá, tranh luận một lúc nữa rồi mới rời sở GTVT, đ/c Chánh VP còn nói thêm: anh nóng quá!

khongthuphi

Xe điện
Cuối tuần em về lại SG!
Đầu óc nặng trĩu việc ông Mười. Hy vọng cuộc sống ồn ào náo nhiệt của SG sẽ làm em tạm quên đi để thanh thản đôi chút, nhưng hình như không phải thế!
Hẹn bạn bè ra quán uống cafe sáng, em đến quán cfe có style hoài cổ, yên tĩnh. Ngồi chờ bạn đến.

Trạng thái
Thớt đang đóng