[Vì cộng đồng] Với ông chiến tranh chưa bao giờ kết thúc!

Trạng thái
Thớt đang đóng

khongthuphi

Xe điện
Lúc 14h40 chiều nay, bên PC27- công an tỉnh, điện thoại cho em thông báo: Sau khi có đề nghị của anh chúng tôi đã cho lục tìm lại hồ sơ của ông Trương Cao Sơn và hiện nay chúng tôi đã tìm được hồ sơ cấp CMND cho ông Sơn trước đây, mời anh tới làm việc! Tắt máy thở phù 1 cái cho nhẹ người đã!

pkhcsht

Xe điện
Xã hội này rất cần nhiều người như cụ chủ thread, một lời cảm ơn chân thành thay cho bác Sơn.

khongthuphi

Xe điện
17h chiều em lại đến thăm ông (mang cho ông ít đồ ăn tối).
Nhìn ông bên căn chòi xiêu vẹo em lại căm thù.....

Ông khoe với bác Hai Tằng chủ nhà: Bữa nay thằng H đưa tui đi ra làm việc với UB tỉnh, ai cũng bắt tay tui hết khà khà. Đù m ngày trước tui đi lượm bọc mới tới gần cơ quan bảo vệ chúng nó đã đuổi tui như đuổi chó!

khongthuphi

Xe điện
Cho đến lúc này em thấy quá trình đi làm hồ sơ cho ông Mười em đã đi theo "quy trình ngược". Đáng lý ra phải đi từ dưới địa phương cơ sở lên nhưng em lại bổ từ trên xuống! Trong chặng đường đi này đã gặp một vài sự cố khá buồn cười! Nhưng cũng gặp được rất nhiều sự chia sẻ, giúp đỡ mặc dù chỉ là lời nói!

Dogmatix

Xe tăng
Cụ quê ở đâu mà "nhan nhản" những trường hơp như ông Mười vậy?Cụ có làm được gì cho họ?
Chuyện của em không đặc biệt nhưng với em cụ thật "đặc biệt".
Cụ gặp nhan nhản trường hợp như vậy mà cụ dửng dưng phán 1 câu lạnh lùng, chẳng hề động lòng. Chẳng trách khi em đến các cơ quan chức năng tìm kiếm giấy tờ cho ông Mười cũng gặp 1 vài cán bộ vô tâm như vậy, rất may số đó quá ít.
Dẫu sao cũng cảm ơn cụ đã xem qua câu chuyện của em!
Em đang đọc dở cũng phải dừng lại để nhất trí quan điểm với cụ

tuance66

Xe buýt
Cụ chủ sống nghĩa khí quá.E khâm phục cụ.Cụ đã làm 1 việc ít ai dám làm.Chúc cụ sức khoẻ.

khongthuphi

Xe điện
Vậy là điều em lo ngại rốt cục đã xảy ra.:-w Điều này giải quyết không khó nhưng khá phức tạp nếu:

1) Không có người dám nghĩ dám làm

2) Thiếu sự sâu sát của lãnh đạo chủ quản

3) Tính trạng đùn đẩy xảy ra giữa các lãnh đạo Sở.
Cụ nói như Thánh! Không sai một từ!

khongthuphi

Xe điện
Em đang đọc dở cũng phải dừng lại để nhất trí quan điểm với cụ
Em quên mất comment đó rồi cụ! Cảm ơn cụ nhé!

Cụ chủ sống nghĩa khí quá.E khâm phục cụ.Cụ đã làm 1 việc ít ai dám làm.Chúc cụ sức khoẻ.
Không to tát vậy đâu cụ! Rảnh rỗi sinh nông nổi mà cụ! Cảm ơn cụ đã ghé thớt, đồng hành cùng em cụ nhé!

Dogmatix

Xe tăng
Vâng. Đến thời điểm này thì em đã đọc một mạch 27 trang. Em rất xúc động và khâm phục cụ. Cụ đã giúp em có thêm niềm tin vào cuộc sống, rằng: những người tốt vẫn còn nhiều chứ chưa ra đi hết!
Em chúc cụ gặp nhiều thuận lợi hơn trong công cuộc tìm lại phần đời bị đánh cắp của bác Mười.

khongthuphi

Xe điện
Vâng. Đến thời điểm này thì em đã đọc một mạch 27 trang. Em rất xúc động và khâm phục cụ. Cụ đã giúp em có thêm niềm tin vào cuộc sống, rằng: những người tốt vẫn còn nhiều chứ chưa ra đi hết!
Em chúc cụ gặp nhiều thuận lợi hơn trong công cuộc tìm lại phần đời bị đánh cắp của bác Mười.
Cảm ơn cụ lần nữa!

hanoivietnam

Xe tăng
Đến lúc này thì ông 10 đã có CMTND, đồng nghĩa với việc Lại được Pháp luật VN công nhận ông là 1 công dân VN rồi. Chúc mừng ông 10 và hành động nghĩa hiệp của cụ chủ!

Driver_pro

Xe tải
CÓ KHÔNG ÍT CHO LÀ XA NHƯNG RẤT GẦN NẾU THẤU HIỂU
Em đọc tiếp và chúc mừng ông Mười và cụ chủ đã có được một số kết quả ban đầu.
Việc làm và tấm lòng của cụ chủ em tin không ít người có nhưng có được sự kiên trì, nhiệt huyết bắt tay vào làm được như cụ thì không nhiều, đó là cái em phục nhất.
Riêng cá nhân em đề nghị cụ chủ cho cái tài khoản để có những người (trong đó có em) muốn tỏ lòng chút với ông Mười Sơn mà chưa tiện nói ra. Nếu vì lý do nào đó cụ chủ pm riêng cho em với.
Cảm ơn cụ trước!

Bung To

Xe điện
Cho đến lúc này em thấy quá trình đi làm hồ sơ cho ông Mười em đã đi theo "quy trình ngược". Đáng lý ra phải đi từ dưới địa phương cơ sở lên nhưng em lại bổ từ trên xuống! Trong chặng đường đi này đã gặp một vài sự cố khá buồn cười! Nhưng cũng gặp được rất nhiều sự chia sẻ, giúp đỡ mặc dù chỉ là lời nói!
Cụ bổ từ trên xuống mà còn gặp nhiều khó khăn thế thì ông Mười làm 3 đời cũng không xong mấy thủ tục này. Em ngóng tiếp chuyện Tây Ninh du ký của cụ !

xepháo

Xe máy
17h chiều em lại đến thăm ông (mang cho ông ít đồ ăn tối).
Nhìn ông bên căn chòi xiêu vẹo em lại căm thù.....

Ông khoe với bác Hai Tằng chủ nhà: Bữa nay thằng H đưa tui đi ra làm việc với UB tỉnh, ai cũng bắt tay tui hết khà khà. Đù m ngày trước tui đi lượm bọc mới tới gần cơ quan bảo vệ chúng nó đã đuổi tui như đuổi chó!
Chúc mừng cụ Mười, tâm huyết và công sức cụ chủ đã có những thành công bước đầu. Dưng qua câu chuyện của cụ em dự đang còn nhiều chông gai lắm, mong rằng cụ chủ luôn cố gắng đừng để khó khăn làm giới hạn lại mục tiêu đạt được.

Driver_pro

Xe tải
Bi giờ thì vào được rồi, trong đó đang ảnh hưởng bão... chờ kết quả khả quan tiếp theo của cụ chủ.
Lên trên để các Cụ/Mợ tiếp tục đồng hành sau 2 ngày bảo dưỡng gián đoạn nào.

Driver_pro

Xe tải
Giờ xem lại Thread này sau bảo dưỡng bị mất 3 trang nội dung các cụ ạ.
Hôm rồi em vào đã trang 31 nay lùi về 28.... hị hị.

CỤ CHỦ CẬP NHẬT LẠI CÁC THÔNG TIN BỊ MẤT CHO NÓ LIỀN MẠCH "HÀNH TRÌNH TÂY NINH DU KÝ" CHO CỤ/MỢ SAU VÀO NẮM ĐƯỢC HÀNH TRÌNH CỤ NHÉ!

Chỉnh sửa cuối:

thief_fighter

Xe buýt
Càng đọc vụ này với vụ án 10 năm tù oan em càng chán các đày tớ nhân dân.

Dogmatix

Xe tăng
Càng đọc vụ này với vụ án 10 năm tù oan em càng chán các đày tớ nhân dân.
Theo em thì chúng ta cứ bắt chước bên bờ gia xin, giải phóng cái lũ đầy tớ ăn hại đi cụ nhể, nuôi chúng nó tốn cơm tốn gạo mà rặt 1 lũ ăn hại

N68

Xe điện
Thông tin được cập nhật gần nhất (trc khi mất dữ liệu) là vụ nhập hộ khẩu.
Cụ chủ vào thông báo tiếp tình hình cho anh em biết với %%-

hoasimtim

Xe điện
Hôm nay mưa gió quá, không biết cụ chủ có lên Tây Ninh không, đường xa, trời mưa gió ,chạy xe cẩn thẩn nhé cụ .

Trạng thái
Thớt đang đóng