[Funland] Vỡ nợ và đời sống

Trục

Xe ba gác
Em có cái sổ đất ở quê giờ ra ngân hàng thương mại nào ở thủ đô thủ tục đơn giản các cụ biết chỉ e với, e muốn vay ít để xoay sở.
Cụ lại muốn Xakhơi. ư?
Tầm này vay thì phải thận trọng, chứ không làm bao nhiêu, cúng ngân hàng cả, không khéo lại càng làm càng lỗ ấy chứ.

HVC

Xe buýt
Em có cái sổ đất ở quê giờ ra ngân hàng thương mại nào ở thủ đô thủ tục đơn giản các cụ biết chỉ e với, e muốn vay ít để xoay sở.
Khó Cụ ạ. Vay ở quê thì ngân hàng cũng đòi hỏi công việc của mình ở quê để họ còn dễ kiểm soát. Mà vay trên này thì họ lại khó thẩm định. Cái này em cũng hỏi rồi.

xedaprach

Xe điện
Tháng 7 em ôm gần trăm củ tiền hàng định cuối năm kiếm cành đào thất thốn cho các cháu. Vừa thanh toán xong thì ngân hàng xiết room tín dụng, giải ngân đóng băng, dự án ngắc ngoải hết. Khà, mọi năm cứ hết quý 3 mới tham khảo thông tin bên ngân hàng về tình hình quý 4 để kiểm Soát hàng tồn, năm nay xiết sớm quá trở tay ko kịp. May là từ đợt covid quyết tâm chỉ xoay vòng tiền mặt chứ hạn chế đụng đến tín dụng nên giờ ko mắc nợ. Hàng tồn nhiều cũng sốt ruột nhưng đúng là trong cái rủi có cái may cuối năm tỷ giá Usd nhảy dựng đứng, nên đống hàng tồn thanh toán từ tháng 7 lại …có giá ngon…bán túc tắc được bao nhiêu gom Yên đang rẻ để đấy phòng thân , đầu năm có room mới em ăn Tết muộn cũng được . Hì, đúng là buôn bán thời điểm này chẳng biết đâu mà lần, tiền mặt dắt túi giờ là nhất
Cụ bán lu mà có trăm củ tiền hàng là sao, hay cụ viết nhầm trăm tỏi :-?

Xakhơi.

Xe hơi
Cụ lại muốn Xakhơi. ư?
Tầm này vay thì phải thận trọng, chứ không làm bao nhiêu, cúng ngân hàng cả, không khéo lại càng làm càng lỗ ấy chứ.
Vâng,
Khó Cụ ạ. Vay ở quê thì ngân hàng cũng đòi hỏi công việc của mình ở quê để họ còn dễ kiểm soát. Mà vay trên này thì họ lại khó thẩm định. Cái này em cũng hỏi rồi.
Vâng. E cảm ơn cc.

My Hao

Xe điện
Thấy bảo chị em kd vốn tự có cũng đang ế lắm.

isak

Xe tăng
Em thấy đội bán hàng đa cấp, Herbalife Nutrilite … healthcoach vẫn nhăn nhở lắm, quần là áo lượt livestream họp zoom gới thiệu sản phẩm ở nhiều vùng quê. Chứng tỏ tiềm lực mua hàng tham gia vào hệ thống vẫn còn :)

Sakai Việt Nam

Xe điện
Cụ bán lu mà có trăm củ tiền hàng là sao, hay cụ viết nhầm trăm tỏi :-?
Cái nghề của em nó ngốn tiền. Tỏi nó chỉ như củ thôi ah. Cầm chục tỏi đi mua hàng nó nhu muối bỏ bể, nên hay goii tỏi bằng củ cho nó nhẹ nhàng

Thainguyen6996

Xe tải
Giờ mới màn dạo đầu, khó khăn thật sự phải hết năm 23. Máu k bơm ra nữa thì chết nhanh lắm. Giờ đáo hạn là NH thu xong k nhả ra nữa mà nhiều ông vay XH để đáo nên khả năng phải lắp kín phao trên cầu dần là vừa...
E cũng vừa quán triệt vs gấu phải cân nhắc vs bất kỳ ai khi họ hỏi vay nóng vay lạnh. Năm 2010 e cũng dính vs đứa cháu vay nóng đáo hạn ngân hàng rồi đến tận gần 10 năm sau nó mới trả… Đúng như trường hợp cụ nói.

Xedap4banh2

Xe tăng
Cháu hỏi ngu tý, 2 cụ Sakai là vợ chồng ạ?

TieuFu

Xe container
Cụ lại muốn Xakhơi. ư?
Chưa, nhục nhất là vay rồi trả lãi hộ ông khác ! Kk !

Daovanduc236

Xe đạp
Ồ, mới chớm tí mà bác đã ngắc ngoải như vậy thì tôi e rằng tầm này sang năm bác ra đi sớm thôi bác ạ. Thời điểm này mới gọi là khúc dạo đầu thôi chưa phải lúc gay cấn nhất đâu bác nhưng tôi ủng hộ việc thanh lọc đành rằng nó sẽ ảnh hưởng dây chuyền nhưng giá trị sẽ về thực và con người ta chuẩn làm theo năng lực hưởng theo lao động. Vừa rồi lúc thăng thì hệ ba hoa chích chòe phông bạt xuất hiện nhiều quá cánh chúng tôi thực sự e ngại bởi nó ko phản ánh năng lực thực sự của mỗi người mà nó chỉ là cái vỏ bên ngoài nhưng sự ảnh hưởng đến lớp trẻ rất nguy hiểm. Tôi nhớ tầm này năm trước khi cánh chúng tôi lang thang mua bất động sản ở Nha Trang có một đồng chí phóng S450 nhưng lại độ maybach 560 vào ngồi phán như đúng rồi hơn tiếng đồng hồ và sau cùng xuống tiền chốt 1 căn. Xếp hàng chờ phán chúng tôi thấy chán hẳn vì chúng tôi lượn xe máy đi xem cho thực tế nhưng cuối cùng cũng chỉ chốt có 5 căn trong vòng 30phút. Tôi nói ko phải để khoe mà là tôi thấy sợ hệ phông bạt quá nhưng tôi nghĩ tầm này thì trước sau S450 cũng là S450 thôi ko thể là maybach 560 được.

Tất nhiên rồi, 450 hay 560 là quan điểm của mỗi người và quan điểm trên chỉ là quan điểm của cá nhân tôi nhưng rất có thể sẽ chính là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức của tôi khá hạn hẹp về các vấn đề số học nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn rồi phải ko nào.
Quan điểm của bác rất hay về câu chuyện ở Nha trang, nhưng đó chỉ là 1 khía cạnh của cuộc sống thôi. Em ko có nhiều kiến thức nhưng nếu về đúng giá trị như bác nói thì rất rất nhiều nhà đầu tư cá nhân sẽ là người chịu thiệt hại nhiều nhất ( thành phần yếu thế nhất trong xh). Em fun tí chứ còn phông bạt là may bác ợ, em lo còn ko có quần mà mặc!

minhhai985

Xe lăn
cái thớt gì thì thấy toàn các cụ khoe sổ tiết kiệm, thớt này thì lại toàn kêu than, ko biết đàng nào mà lần.

Ne0_Njcky

Xe tải
Lãi suất vay hiện nay nếu thêm lạc là BHNT kèm theo thì lên 20% năm với 1 số ngân hàng rồi.
Nói chung lãi vay phải cỡ 30% kéo dài 1 năm mới đúng và đủ để dừng đc. Ntn mới rođa
30% thì SoB in tiền chả kịp cụ ơi. Theo kinh tế chính trị thì nó sẽ quay về hàng - đổi - hàng. Lạm phát 2x trở lên.
Lạm phát thì các bác trên cao không ngại. Vấn đề chính là các bác sẽ không muốn tờ giấy bạc thầy tờ giấy lộn thôi. Quay về hàng - đổi - hàng thì chả khác US bỏ petrodollar.

tinhhn

Xe hơi
Hết năm này lại đến năm sau, khó khắn kéo dài quá.

Được gửi từ iPhone Xʀ - Otofun

beloren2021

Xe buýt
Tháng 7 em ôm gần trăm củ tiền hàng định cuối năm kiếm cành đào thất thốn cho các cháu. Vừa thanh toán xong thì ngân hàng xiết room tín dụng, giải ngân đóng băng, dự án ngắc ngoải hết. Khà, mọi năm cứ hết quý 3 mới tham khảo thông tin bên ngân hàng về tình hình quý 4 để kiểm Soát hàng tồn, năm nay xiết sớm quá trở tay ko kịp. May là từ đợt covid quyết tâm chỉ xoay vòng tiền mặt chứ hạn chế đụng đến tín dụng nên giờ ko mắc nợ. Hàng tồn nhiều cũng sốt ruột nhưng đúng là trong cái rủi có cái may cuối năm tỷ giá Usd nhảy dựng đứng, nên đống hàng tồn thanh toán từ tháng 7 lại …có giá ngon…bán túc tắc được bao nhiêu gom Yên đang rẻ để đấy phòng thân , đầu năm có room mới em ăn Tết muộn cũng được . Hì, đúng là buôn bán thời điểm này chẳng biết đâu mà lần, tiền mặt dắt túi giờ là nhất
Theo em hiểu thì giờ có tí xèng dư nào thì gom Yên Nhật cất tủ hả cụ?